[Funland] em bị ngạt mũi quanh năm..cứu...em

vietran

Xe ba gác
Ngày xưa em tịt mũi cả ngày, toàn phải thở bằng mồm. Sau đó tập khí công thế là khỏi tiệt, hai chục năm rồi, thông thoáng lắm.

4eyes10

Xe buýt
Ngày xưa em tịt mũi cả ngày, toàn phải thở bằng mồm. Sau đó tập khí công thế là khỏi tiệt, hai chục năm rồi, thông thoáng lắm.
Em đang thở bằng mồm đây ạ! Cụ giúp em với...
Em đi khám bảo không bị xoang, cơ mà cứ đi ngủ là tịt, phải thở bằng mồm, sáng ra khô hết họng -->kéo theo viêm họng mãn tính

New_Carens

Xe điện
Cụ nào bị như vậy thì hòa nước muối loãng rồi XÚC mũi và họng hàng ngày (Sáng và tối), Nghe vậy có cụ sẽ ngạc nhiên vì xúc họng thì nhiều người đã làm nhưng xúc mũi thì lạ quá, nhưng thực ra xúc mũi khá đơn giản, các cụ cứ pha nước muối loãng ra (đừng đặc mà chỉ nhan nhát thôi) rồi hít từ từ vào, khi nào thấy mặn ở cổ thì dừng lại và xúc sau đó xì mạnh ra. cứ làm như vậy vài lần sẽ quen (Em làm hàng ngày nên em biết) các cụ đừng lo bị sặc.
Cứ làm như thế đảm bảo tỷ lệ khỏi không dưới 50% đâu ạ.
Làm việ này hàng ngày rất tốt cho xoang và họng.
Chúc các cụ nhanh khỏi.
Chính xác cách này sẽ chữa được 99% các bệnh nghẹt mũi (còn kết hợp với day bấm 1 số huyệt trên mặt nữa). Hít nước muối mỗi ngày 2 lần kết hợp bấm huyệt, đảm bảo khỏi trăm phần trăm mà không mất tiền.

tiger

Xe tăng
MB thì cần PC
PC giỏi, bảo dưỡng tốt thì MB sẽ ngon thui

newstar

Xe đạp
Cháu bị ngạt quanh năm nên thành xoang...cũng thử lá *** lợn mà thấy không đỡ, cũng đi chữa nhiều nơi rồi mà không khỏi, hiện tại chấp nhạn bệnh, đi đâu cũng có lọ Coldi :(. giờ cháu mới thấy thead này, về thử dùng nước muối theo các cụ

nnperav

Xe tăng
cháu cũng bị viêm mũi dị ứng, nhiều năm rồi, chả nhớ bị từ bao giờ nữa. Cũng khám, thuốc nhiều rồi mà chưa khỏi. Năm nay mua đông thời tiết có vẻ khắc nghiệt hay khó chịu kinh. Các cụ có bài thuốc nào hay chia sẻ tiếp đi hay địa chỉ bs nào uy tín cho cháu xin với ạ. Cháu đang có dự định đi khám xem sao.

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
cháu cũng bị viêm mũi dị ứng, nhiều năm rồi, chả nhớ bị từ bao giờ nữa. Cũng khám, thuốc nhiều rồi mà chưa khỏi. Năm nay mua đông thời tiết có vẻ khắc nghiệt hay khó chịu kinh. Các cụ có bài thuốc nào hay chia sẻ tiếp đi hay địa chỉ bs nào uy tín cho cháu xin với ạ. Cháu đang có dự định đi khám xem sao.
Chào bác,

Viêm mũi dị ứng là một bệnh lý mạn tính, nói cách khác thì nó là một tình trạng phản ứng với "dị nguyên" do cơ địa "quá mẫn". Dự phòng bệnh là chính như giữ ấm, đeo khẩu trang khi đi đường nhiều bụi bẩn, tránh các "dị nguyên" đã từng gây bệnh cho bác (mùi vị, đồ ăn, đồ uống...), tuy nhiên, cũng rất khó để phòng bệnh trong điều kiện môi trường ở VN. Khi có biểu hiện ngạt mũi thì cần dùng thuốc điều trị triệu chứng như thuốc co cuốn mũi, thuốc giảm tiết dịch và đặc biệt là các thuốc chống viêm, thuốc chống dị ứng. Vấn đề quan trọng nữa là phát hiện sớm các biến chứng như: bội nhiễm (dịch mũi xanh, vàng đục ..., ho khạc đờm, sốt) cần phải dùng kháng sinh, hoặc dị dạng vách ngăn mũi do viêm nhiễm mạn tính thì cần phải phẫu thuật...
Tốt nhất bác nên đi khám chuyên khoa tai mũi họng để có được những lời tư vấn tốt hơn:-bd.

SPL

Xe container
Hiz, nhà cháu cũng bị mãn tính mất rồi, chán chẳng buồn nói, lúc nào cũng có đờm trong họng, tắc mũi, mất khả năng ngửi. Cũng nghe bài chữa dùng cây hoa C lợn nhưng chưa có thời gian thử nên chưa biết thế nào với cả ở TP thì hơi khó kiếm. Bác nào chữa ở đâu khỏi thì chỉ cho nhà cháu đến chữa với, cảm ơn các bác. Cũng chỉ mong F1 nhà cháu không bị cái bệnh tai quái này giống nhà cháu. Nhiều đêm ngủ nghe nó bị tịt mũi thở khò khè mà não hết cả ruột.

dbp

Xe tải
Em trước kia cũng từng bị ngạt mũi hàng chục năm, lúc nào cũng phải có lọ thuốc nhỏ mũi theo người. Cách đây 12 năm có chữa ở chỗ một ông giáo sư nhà ở khu Trung Tự (phòng khám tại tầng 1 khu tập thể, gần tháp nước, em không giữ địa chỉ nhưng không khó tìm), ông ấy đặt thuốc vào trong mũi, mỗi ngày 1 lần, được khoảng 1 tuần thì em bận không đến làm tiếp được, tuy vậy kết quả khả quan, 12 năm nay em không phải dùng thuốc nhỏ mũi.

bembemts

Xe tải
Cháu bị ngạt quanh năm nên thành xoang...cũng thử lá *** lợn mà thấy không đỡ, cũng đi chữa nhiều nơi rồi mà không khỏi, hiện tại chấp nhạn bệnh, đi đâu cũng có lọ Coldi :(. giờ cháu mới thấy thead này, về thử dùng nước muối theo các cụ
cụ đùng lạm dụng thuốc xịt, hỏng hết mũi đấy.

dongcasper_2

Xe tăng
hồi trước e cũng hay ngạt mũi, sau e nhắc gấu mỗi khi oánh thì tránh mũi ra, từ đấy hết luôn ạ (e fun chút để đẩy bài cho các cụ khác đọc)

Chỉnh sửa cuối:

YellowMaz

Xe máy
xông mũi vs tinh dầu bạc hà, đi ngủ tránh để quạt/ điều hòa chiếu vào mũi. thử dùng nc vắt từ cây ngũ sắc xem sao, cả cây giã nát lấy nc ấy nhé cụ.

tinhbts

Xe hơi
Cụ chịu khó mua bình nước muối biển 9 phần nghìn nhỏ đều đặn 1 năm đảm bảo có tác dụng ngay, hoặc nếu ngại tốn kém cụ mua 1 gói muối tinh về pha vào chai lavie rồi đầu tư 1 lọ xịt muối XISAT (chủ yếu để lấy cái bình) và về cứ hết lại đổ chai lavie vào. Mình có anh bạn bị xoang, đi ca na da, kiên trì dùng mỗi nước muối giờ gần như khỏi hẳn.
Thân!

Minhuy90

Xe máy
Cụ ơi hết nghẹt mũi chưa? Có cách nào chỉ e với

Minhuy90

Xe máy
Là tập gì vậy cụ e đang bị quá phát cuốn mũi làm sao cho khỏi đây ạ

SIGNUS

Xe container
Người OF
bị bệnh này chỉ có 1 người chữa được thôi.mình khỏi đuoc 2 năm rùi.sau 2 tuần uống và nhỏ thuốc.0961633223
Spam vừa thôi, chỗ nào cũng nhảy vào quăng cái số đt

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

quanyen

Xe hơi
Bị quanh năm như vậy sao cụ không đi khám đi, chứ làm j có ai mà quanh năm bị viêm mũi như cụ đâu.

Ngô Minh Vững

Xe đạp
Là tập gì vậy cụ e đang bị quá phát cuốn mũi làm sao cho khỏi đây ạ
Bác Minhhuy đã chưa được phì đại cuốn mũi chưa, em cũng bị phì đại cuốn mũi dưới, bị từ 2015 đến giờ, 7 năm rồi, tai cứ ù ù, mũi thì hầu như k thở đc toàn thở bằng mồm, khi nuốt còn có tiếng kêu lạch tạch trong tai nữa, các bác đã phẫu thuật cho e hỏi nên cắt hay đốt thì không bị tái phát lại nữa ạ, bác nào phẫu thuật thành công rồi cho em lời khuyên với, số đt em 0852049678, em đang tính đi khám ở bệnh viện 108 quân đội, và cũng muốn mổ cắt cuốn mũi dưới đi vì nó to quá che hết đường thở lỗ mũi