[Funland] Em bị ngu rồi nên hỏi chuyện anh rể

Ladieubong8x

Xe tải
Nếu đúng như mợ nhận định là "nói xấu" thì như vậy cụ kia là sai là bất bình thường rồi.

Vì mợ không nói rõ chi tiết cụ thể nên theo em cũng có thể mợ "nhạy cảm" vì những lời nói đùa đôi khi quá mức (quan trọng nhất là thái độ người nói và hoàn cảnh khi ấy ntn). Ví dụ tương tự "keo kiệt" thì em đã từng dùng cụm từ "trùm sò" để trêu chính mẹ ruột mình nhưng với thái độ biết ơn vì nhờ như vậy mới có em khôn lớn như ngày nay còn kiểu nói "con vợ mày không đẻ được nữa thì tìm con khác đi" hay "thằng chồng mày hết xí quách rồi thì tìm thằng khác đi" cũng được nói nhiều trong những bữa nhậu gồm đủ các cặp vợ chồng thân nhau và đều nói công khai với thái độ ai cũng biết là trêu nhau và có tính qua lại. Vì đùa nên cũng có khi quá lố và có người thích người không nên đơn giản nhất nếu mình không thích thì góp ý thẳng, nếu góp ý mà vẫn cố tình tiếp diễn thì có thể xem như "nói xấu" mà không có gì để bào chữa nữa :))
Việc nói xấu mẹ em thì không phải đùa đâu ah, vì đúng là nhà đẻ em tiết kiệm thật, và cãi nhau với mẹ em vài lần rồi. Còn việc đẻ hay không đẻ thì chắc cũng thật nốt vì cũng chẳng ưa gì em. Lý do: ngày xưa hay cố đụng chạm vào người em và cãi tay đôi với mẹ em nên em khá ghét, ít nói chuyện, nhưng em không nói xấu trước mặt kiểu như thế. Còn về chị gái thì vẫn bênh anh rể, nói chung chắc quan điểm như thế, thấy chồng vẫn ok, vì chị ấy nói ông anh rể chỉ có cái mồm bị ghét thôi chứ vẫn là người thương vợ con.

kfc1981

Xe điện
Nó đối với chị gái mợ ntn. Trắc như con ở nhỉ? Cam chịu thì chấp nhận thôi, chứ thằng kiểu đó coi méo gì là rể nữa . Còn mợ nữa đẻ hết chứng rồi hay sao mà bị doạ thay mái vậy?

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Thằng rể này nó cà khịa, chọc ngoáy thôi, cơ bản là chắc cũng nói đùa nhưng trong đó có tí đá đểu :))
Nếu đúng như mợ nhận định là "nói xấu" thì như vậy cụ kia là sai là bất bình thường rồi.

Vì mợ không nói rõ chi tiết cụ thể nên theo em cũng có thể mợ "nhạy cảm" vì những lời nói đùa đôi khi quá mức (quan trọng nhất là thái độ người nói và hoàn cảnh khi ấy ntn). Ví dụ tương tự "keo kiệt" thì em đã từng dùng cụm từ "trùm sò" để trêu chính mẹ ruột mình nhưng với thái độ biết ơn vì nhờ như vậy mới có em khôn lớn như ngày nay còn kiểu nói "con vợ mày không đẻ được nữa thì tìm con khác đi" hay "thằng chồng mày hết xí quách rồi thì tìm thằng khác đi" cũng được nói nhiều trong những bữa nhậu gồm đủ các cặp vợ chồng thân nhau và đều nói công khai với thái độ ai cũng biết là trêu nhau và có tính qua lại. Vì đùa nên cũng có khi quá lố và có người thích người không nên đơn giản nhất nếu mình không thích thì góp ý thẳng, nếu góp ý mà vẫn cố tình tiếp diễn thì có thể xem như "nói xấu" mà không có gì để bào chữa nữa :))

KatKik

Xe điện
Bảo chị gái mợ đổi cho mợ anh rể khác đi

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Nồi nào úp vung ấy, không tự nhiên thằng kia nó chọc ngoáy thế đâu. Một là con vợ quá ngu bị chồng bắt nạt nên cam chịu, hai là con vợ cũng một giuộc giống thằng chồng, nên chúng nó nghĩ đấy là chuyện bình thường.
Nó đối với chị gái mợ ntn. Trắc như con ở nhỉ? Cam chịu thì chấp nhận thôi, chứ thằng kiểu đó coi méo gì là rể nữa . Còn mợ nữa đẻ hết chứng rồi hay sao mà bị doạ thay mái vậy?

Italyhouses

Xe đạp
Nếu nói đúng thì phải chấp nhận mợ ạ . Nên xem lại cách sống của gia đình mình đi . Không có lửa sao có khói . Anh rể Nói 1 đến 2 lần bỏ qua . Lần 3 cảnh báo ngay : Không phải việc của Ông , việc gia đình tôi đã có người lo .

Ladieubong8x

Xe tải
Nếu nói đúng thì phải chấp nhận mợ ạ . Nên xem lại cách sống của gia đình mình đi . Không có lửa sao có khói . Anh rể Nói 1 đến 2 lần bỏ qua . Lần 3 cảnh báo ngay : Không phải việc của Ông , việc gia đình tôi đã có người lo .
Như nhà bố mẹ em dùng tiết kiệm, đồ hỏng mới thay, hay dùng đồ cũ, thì ảnh hưởng gì đến anh rể mà phải thay đổi??? Còn việc một người phụ nữ đẻ được hay không có xấu xa không mà phải xem lại ah????

Phonglantrang

Xe buýt
Vâng, mẹ đẻ em lớn lên từ nghèo khổ nên dùng tiết kiệm thôi, nhưng với cháu ngoại thì chăm suốt và thương cháu lắm, chỉ không có mà cho con rể thôi.
Có nói lại chứ nhưng nói chẳng tác dụng gì, mà ông rể cũng khá đầu gấu nên nhà em chẳng ai làm to. Nhưng có cãi nhau với bà ngoại nhiều lần.
Thay a rể là phương pháp dễ và đỡ tốn kém nhất

Hư Không

Xe tăng
Vâng, mẹ đẻ em lớn lên từ nghèo khổ nên dùng tiết kiệm thôi, nhưng với cháu ngoại thì chăm suốt và thương cháu lắm, chỉ không có mà cho con rể thôi.
Có nói lại chứ nhưng nói chẳng tác dụng gì, mà ông rể cũng khá đầu gấu nên nhà em chẳng ai làm to. Nhưng có cãi nhau với bà ngoại nhiều lần.
Loại này nên cho nó ăn thuốc độc dần vào người cho chết dần đi là vừa

Hư Không

Xe tăng
Câu không có lửa làm sao có khói là câu ngơ nhất, sao các cụ có thể vin vào câu đó mà tự làm khổ mình nhỉ. Giờ em chửi cụ, cụ cũng nghĩ là cụ có tội à?

dao_hiep

Xe buýt
Chắc tay này giận cá chém thớt nguyên ngân có thể do ông đấy bị chị gái mợ lừa . ( khi lấy nhau xong mới biết bị lừa )

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bớt liên quan đến nhau, ít gặp gỡ là đỡ mệt người nhất. Xa thì thương...

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Không biết nhà các cụ thế nào, nhưng như anh rể nhà em rất hay nói xấu nhà ngoại. Ví dụ đi ăn uống có khách, có em, có chị gái, mà hay nói xấu mẹ vợ là keo kiệt, nói em và chị gái là con của bà ngoại mà nên thế này thế kia, hoặc có lúc nói với ông chồng em là em không đẻ được nữa thì tìm con khác. Còn nhiều câu nói đểu khác về nhà ngoại. Như thế có bình thường không, em bị nhạy cảm hay bị ngu vậy ah???
Bảo ông ấy ngồi ngay ngắn rồi sút cho 1 phát vào m.õm. Con với cái, mất dậy

Xe bọ xít

Xe container
Trả nó về nơi sản xuât, hoặc trục xuất, cấm vận, cắt liên lạc ngoại giao. Rất nhiều biện pháp, chứ loại này nói nó ko nhận thức được đâu.

Race Dead

Xe điện
Em chả dám nghe chuyện của 1 phụ nữ bằng 1 tai nên ko dám chém .

KA:18-78

Xe tăng
Không biết nhà các cụ thế nào, nhưng như anh rể nhà em rất hay nói xấu nhà ngoại. Ví dụ đi ăn uống có khách, có em, có chị gái, mà hay nói xấu mẹ vợ là keo kiệt, nói em và chị gái là con của bà ngoại mà nên thế này thế kia, hoặc có lúc nói với ông chồng em là em không đẻ được nữa thì tìm con khác. Còn nhiều câu nói đểu khác về nhà ngoại. Như thế có bình thường không, em bị nhạy cảm hay bị ngu vậy ah???
Mợ làm em phải đăng nhập
Cũng lâu lắm rồi không coment
Nghe chuyện của mợ em tin..
Quê em cũng khối trường hợp như thế..
Em cho rằng những người như ông anh rể kia thường là những người văn hoá thấp... Quen với lối sống trong những gia đình tuỳ tiện không có nền nếp và văn hoá ứng xử chuẩn mực, tế nhị thành quen...
Họ nói xấu người khác và chẳng bao giờ cần nghĩ người bị nói xấu nghĩ gì về mình... Nên họ cứ vô tư mà nói thôi...( và thường là cũng có một chút sự thật )
Nhưng họ là thừơng là những người ít có chiều sâu nên họ cứ thấy sao nói vậy.. Ở đâu không quan trọng..
Họ không bao giờ nghĩ được là một người từ nhỏ sống trong nghèo khổ thì sẽ ăn sâu vào cái nếp sống tiết kiệm kể cả khi họ ngủ lên tiền chưa nói là vẫn mãi không giầu có....
Những người như anh rể mợ thì cũng chẳng nên chấp cái nết ấy...
Bởi cũng vì anh ấy từ nhỏ cũng sống trong đk thuận lợi để giờ có được cái nết ấy rồi..
Cũng như tính tiết kiệm của mẹ vợ đó... Không thay đổi được đâu..
Hãy vui vẻ sống chung với lũ mợ ạ..

Phucyenxanh

Xe điện
Thay rể khác thôi.
Chị mợ nếu xuynh thì vc thay này dễ thôi cc nhề

máy ủi

Xe tải
Đúng sai chưa cần biết. nhưng kiểu như thế thì mợ đi ăn uống cùng làm gì cho ngữa con mắt, hại lỗ tai. Họ đã ko coi bố mẹ mình ra gì thì với mợ cũng chẳng ra gì. Anh em kiến giả nhất phận. Bố mẹ là của chung. Bất khả xâm phạm. Nếu bố mẹ sai, con cái cũng đừng lên mặt dạy bảo. khôn ngoan đối đáp người ngoài.

Vie.ABC

Xe điện
Thì cả nhà vừa nhờn vừa ngu vừa không có tí danh dự và liêm sỉ nên cái thằng con rể nó lặp đi lặp lại nhiều lần như vậy !...