[Funland] Em bị thành viên OF lừa, các cụ giúp em đòi lại công bằng với

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Nếu đúng như 2 bên nói chuyện. E thấy cả hai đều đơn giản quá.
Hôm trước e vội ship thùng thịt. Ra cổng cư gọi ông xe ôm. Lên giá xong xuôi hỏi bà hàng nc quen ko, hóa ra ko quen. Bằng lx ko có, bảo e chụp ảnh biển số. E chịu, dù nhìn thật thà và e cũng rất gấp phải đi tỉnh.
Mình ko nên tạo đk cho ng ta nổi lòng tham. Ít ra cũng phải có cái gì làm bằng chứ nhỉ.
Ship grab là có, vì grab nó có chụp ảnh đàng hoàng.
Em mua mấy món tầm 5-10 củ bank trước, các cụ gói niêm phong gửi em bằng grab.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Báo cáo các cụ: Sau vài ngày lập thớt tố bị lừa đảo và nhờ các cụ đòi lại công bằng em đã nhận được sự quan tâm, động viên, tư vấn của rất nhiều các cụ các mợ. Em xin chân thành cảm ơn ! Về phần em, em cũng xác định khó có cơ hội lấy lại tiền coi như đó là bài học và là lời cảnh tỉnh cho các cụ còn nhẹ dạ như em. Ông bán hàng thì đích thị là kẻ lừa đảo rồi, bây giờ đã tắt điện thoại không thể liên lạc được nữa, em ở xa, công việc không cho phép sắp xếp thời gian để đưa vụ việc ra pháp luật như khuyến cáo của các cụ nên cho phép em được đóng thớt ở đây. Một lần nữa xin chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe tới tất cả các cụ mợ trên diễn đàn !
Lựa chọn của cụ sẽ làm thất vọng nhiều người đã tham gia thớt và là kinh nghiệm tốt cho những kẻ rắp tâm lừa đảo.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Lựa chọn của cụ sẽ làm thất vọng nhiều người đã tham gia thớt và là kinh nghiệm tốt cho những kẻ rắp tâm lừa đảo.
Không thất vọng đâu, từ nay các cụ mua hàng nên nắm rõ profile người bán.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ship grab là có, vì grab nó có chụp ảnh đàng hoàng.
Em mua mấy món tầm 5-10 củ bank trước, các cụ gói niêm phong gửi em bằng grab.
À. Gọi qua ứng dụng an toàn. Nội thành họ alo ông mua xác nhận ứng tiền luôn.
Mà gặp bọn lừa có khi ship mất tiền cụ nhỉ? Cty có đỡ cho kiểu bom đơn k?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
À. Gọi qua ứng dụng an toàn. Nội thành họ alo ông mua xác nhận ứng tiền luôn.
Mà gặp bọn lừa có khi ship mất tiền cụ nhỉ? Cty có đỡ cho kiểu bom đơn k?
Chả mấy khi bị bom đâu cụ, phân khúc bên em khách hàng toàn chuẩn chỉ :D

GMT7

Xe buýt
Huy động 500 cụ of tìm công lý cho cụ. Nhìn chữ 2 bản giống hệt nhau. Chắc cụ bán hàng lặn ko xủi tăm từ đây.

Em làm gv nên em xem xét rất kĩ các nét đặc biệt phần ghi tên em các nét rất giống nhau, chắc chắn được viết từ một người. Đặc biêt tờ giấy này được dán băng dính rất kĩ ngoài cái hộp đựng điện thoai nên cũng loại trừ ông ship nào đó ghi và bọc hộ ( nếu ông bán hàng lý luận như thế )
Thôi chuẩn rồi. 2 nét chữ đó là cùng của 1 người. Lừa đảo 100% rồi. Nản nhỉ!

honda78

Xe tải
Báo cáo các cụ: Sau vài ngày lập thớt tố bị lừa đảo và nhờ các cụ đòi lại công bằng em đã nhận được sự quan tâm, động viên, tư vấn của rất nhiều các cụ các mợ. Em xin chân thành cảm ơn ! Về phần em, em cũng xác định khó có cơ hội lấy lại tiền coi như đó là bài học và là lời cảnh tỉnh cho các cụ còn nhẹ dạ như em. Ông bán hàng thì đích thị là kẻ lừa đảo rồi, bây giờ đã tắt điện thoại không thể liên lạc được nữa, em ở xa, công việc không cho phép sắp xếp thời gian để đưa vụ việc ra pháp luật như khuyến cáo của các cụ nên cho phép em được đóng thớt ở đây. Một lần nữa xin chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe tới tất cả các cụ mợ trên diễn đàn !
—-

Đánh trống bỏ dùi. Câu chốt của bác phụ công anh em tư vấn!

Gợi ý: toàn bộ chứng từ tố cáo gửi qua đường thư nếu bận. Gửi CA Phường/ Quận/ hoặc các bên liên quan, thêm chỗ làm của kẻ lừa đảo. Làm 10 bản ký tên đơn tố cáo, các chứng từ khác ký nháy! Thông tin thằng lừa đảo gần đủ rồi: TK Bank, TK Face, số ĐT và thêm IP từ Min/ Mod!

Viral: các trang Face bóc phốt. Mục đích ko cần tiền nữa, đánh cho thằng lừa đảo thân bại danh liệt, sống chỉ dám cúi mặt.

Mạnh dạn lên, quyết liệt lên. Đừng thoả hiệp với cái xấu!

Tất cả anh em chờ tin báo của bác!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Timex

Xe tải
Em cũng ủng hộ cụ làm đơn tố cáo, gửi qua đường chuyển phát cũng được. Cụ cần hỏi thêm gì về thủ tục thì cứ đăng lên đây, các cụ of có thể tư vấn cho cụ được.

Doinhucaitoi

Xe buýt
Cụ chơi kiểu nửa vời ntn lại tạo tiền lệ cho kẻ lưu manh rồi, e nghĩ cụ vẫn nên gửi đơn tố cáo, cụ mất thời gian chút nhưng có vậy xã hội mới sạch được cụ ạ.

wind_nol0v3

Xe điện
Nếu đúng như 2 bên nói chuyện. E thấy cả hai đều đơn giản quá.
Hôm trước e vội ship thùng thịt. Ra cổng cư gọi ông xe ôm. Lên giá xong xuôi hỏi bà hàng nc quen ko, hóa ra ko quen. Bằng lx ko có, bảo e chụp ảnh biển số. E chịu, dù nhìn thật thà và e cũng rất gấp phải đi tỉnh.
Mình ko nên tạo đk cho ng ta nổi lòng tham. Ít ra cũng phải có cái gì làm bằng chứ nhỉ.
Trước em goi ship k ứng tiền từ nhà lên cầu giấy chỉ thu ship thôi, đồ nữ mình nghĩ bụng bảo chắc nó k lấy làm gì đâu nên gọi ship trên nhóm ship. Ai ngờ đến nơi ship thỏa thuận là 30k nó đòi khách lên 40k nó mới đưa hàng, mình bảo khách thôi trả đi rồi mình bù sau, từ đó em gọi k ứng chỉ gọi app thôi còn có thằng mà túm chứ gọi trên mạng biết mà tìm

nguyentoanland

Xe tăng
Cụ nên làm tới để xóa bỏ đội lừa đảo này. Nếu cụ ko có thời gian đi lại thì cụ qua văn phòng luật sư, và ủy quyền cho họ.

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Vào Zalo tra số điện thoại thằng bán xem mặt mũi nó thế nào, xem có giống mấy thằng tròng cún em biết ko nhưng zalo nó chặn tra theo số điện thoại rồi. Thế này mà nhầm được thì khác gì chó ăn được thóc.
Có cụ bảo danh dự rẻ nhỉ, chỉ 3.5 triệu nhưng em nghĩ với cá nhân thằng bán này, thì danh dự đổi ngang cái bỉm của con em, nó cũng chơi chứ tiền triệu là quá hạnh phúc cho họ nhà nó rồi...

duongepu

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chia buồn cùng cụ

vivu2211

Xe máy
Trên OF giờ giờ vào chăn nhiều lắm. bài học cho các cụ sau