[Funland] Em bị TIKI.VN lừa các bác ạ!

anhdaica

Xe hơi
Cụ gọi tổng đài free của tiki đó, bên đấy em thấy họ cũng hỗ trợ nhiệt tình.
4 ngày hôm nay em gọi mấy chục cuộc rồi, nhưng kết quả như các bác thấy đấy

one

Xe điện
4 ngày hôm nay em gọi mấy chục cuộc rồi, nhưng kết quả như các bác thấy đấy
Cụ nhờ mod đổi tên thớt thành: "Nắng nóng, điều hoà hỏng, Tiki hỗ trợ kém, LG từ chối bảo hành" cho nổi cả chùm luôn.

anhdaica

Xe hơi
Cụ nhờ mod đổi tên thớt thành: "Nắng nóng, điều hoà hỏng, Tiki hỗ trợ kém, LG từ chối bảo hành" cho nổi cả chùm luôn.
Đúng đấy bác ạ, bên LG dịch vụ sau bán hàng quá chán, dây dưa 4 hôm nay k xong, lại còn định lừa em "không bảo hành do địa chỉ giao hàng khác với địa chỉ lắp đặt" mới sợ chứ!!!

moumou93

Xe tải
Em đẩy lên tiếp cho tất cả cùng vào xem

ngocbaominh

Xe buýt
Hôm nọ em đặt mua bộ phím chuột ko dây mà thấy bên đấy ko cho hình thức thanh toán tiền mặt trực tiếp. Chỉ riêng sản phẩm đó... e chẳng hiểu sao lại phải bắt buộc chuyển khoản trước trong khi em muốn xem hàng trực tiếp rồi mới trả tiền.

lego

Xe hơi

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tiki em mua mấy cái ipad rồi chưa làm sao, nhưng đứa em em, em cũng mua hộ trên tiki con ipad nhưng bị trôi bao hành mất mấy tháng, nó còn gái k biết gì nhưng em check thấy bị trôi bảo hành em bảo gọi lên tiki thì tiki nó đưa ra 2 phương án 1 là cứ dùng tiếp nó giảm giá và tiki nó bảo hành, 2 là back lại máy, thế là em bảo back lại máy và tiền luôn. Nếu như người khác k biết cứ thế dùng và nó k hỏng hóc gì thì nó tuồn đc máy trôi bảo hành băn bằng giá mới
Tiki nó là thằng thương mại đt cũng thuộc dạng uy tín nhưng mình vẫn phải là người tiêu dùng thông thái k dễ ăn quả đắng lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Chang

Xe tải
Theo em tiki là nơi uy tín. Vụ của cụ chủ có thể do bên phía LG lằng nhằng và Tiki chưa kiểm soát được đối tác. Cụ nói Tiki lừa đảo em cho là nặng lời, họ chỉ là chưa phục vụ được tốt trường hợp này thôi ạ

domanhtuan_kd

Xe máy
Website
tdis.vn
Chia buồn với cụ. Cơ mà mấy em LG gắn mác Inverter đấy dùng siêu chán cục nóng kêu như máy bay mà lạnh chỉ phào phào thôi.

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít
Ôi, đồ điện tử thì nên đến cửa hàng mua trực tiếp, các cụ ạ.

lovecarhpqn

Tháo bánh
Báo cáo các cccm, đợt vừa rồi em mua 1 chiếc điều hòa LG V10ENP 9000 từ Tiki.vn, hàng cam kết mới 100% và bảo hành chính hãng 12 tháng kể từ ngày mua.

Em mua hàng vào ngày 15/9/2018, do TIKI.vn không hỗ trợ vận chuyển về tỉnh lẻ, nên em buộc phải chuyển về địa chỉ của thằng em ở dưới Hà Nội.

Sau khi dùng 1 thời gian, điều hòa bắt đầu có trục trặc là cục nóng không chạy, dẫn tới không có khí nóng thổi ra.
Ngày 21 tháng 4 năm 2019, em gọi hãng LG theo số 1800 1053 yêu cầu bảo hành, kiểm tra số serial của máy 610HALW8160 thì hãng báo điều hòa chưa được kích hoạt bảo hành điện tử.

Em kiểm tra lại số serial của máy, số 6 đầu tiên là năm sản xuất (2016), 10 là tháng sản xuất, tức là điều hòa của em đã được sản xuất được một thời gian rất lâu (từ tháng 10/2016), mà theo chính sách bảo hành của LG là không quá 24 tháng từ ngày mua hoặc 30 tháng từ ngày sản xuất, tùy điều kiện nào đến trước.

Từ đây dẫn tới 2 vấn đề của Tiki.vn:
1. Tiki đã bán cho em chiếc điều hòa đã tồn kho quá lâu, sản xuất từ 10/2016 tức là tối đa được bảo hành tới T4/2019 (30 tháng kể từ ngày sản xuất), trong khi em mua là ngày 15/9/2018, tức là chỉ được bảo hành chính hãng có 7 tháng (tiki quảng cáo bảo hành 12 tháng chính hãng tại nhà).
2. Sau khi bán hàng, không biết Tiki quên hay cố tình quên không kích hoạt bảo hành điện tử cho em (có thể do bán hàng cũ quá nên không dám kích hoạt).
Diễn biến tiếp theo:
- em đã gọi cho bên Tiki.vn, sau đó thì bên Tiki đã làm việc với hãng LG, kích hoạt bảo hành điện tử cho em tới tháng 10/2019 (WTF??? sai hoàn toàn so với chính sách bảo hành của hãng là không quá 30 tháng từ ngày sản xuất).

- Bên kỹ thuật của hãng tới kiểm tra, họ xác định ngày mua của máy điều hòa (check trên hệ thống của hãng là 01/4/2017????) và ngày mua của em (15/9/2018) khác với ngày kích hoạt bảo hành (21/4/2019) nên từ chối bảo hành máy điều hòa.
- Em lại tiếp tục khiếu nại lên TIKI, bên đó lại tiếp tục làm việc với hãng, chiều ngày 22/4/2019 (lúc 15h37 từ sđt 20437689272), bên tiki báo lại là vấn đề bảo hành của điều hòa đã xong, hãng sẽ tiếp tục tới bảo hành cho em.

- Tới 15h47 ngày 22/4/2019, bên hãng LG gọi lại cho em, báo sẽ cử kỹ thuật tới kiểm tra sửa chữa điều hòa.

- Sáng ngày 23/4/2019, em gọi cho bên kỹ thuật bảo hành LG thì họ lại tiếp tục từ chối bảo hành, gọi lại cho Tiki lại tiếp tục điệp khúc anh chờ em sẽ gọi lại, nhưng hiện tại em đã rất mệt mỏi với cách làm của tiki.vn.
* Vấn đề chốt lại ở đây là:
1. Bên tiki.vn đã bán hàng tồn kho, sản xuất quá lâu cho em (sx từ T10/2016).
2. Bên tiki.vn không giải quyết dứt điểm việc bảo hành với hãng, dẫn tới điều hòa của em hỏng mấy ngày hôm nay mà chưa được sửa chữa.
3. Bên tiki.vn có thể đã bán hàng dùng rồi (check theo hãng là điều hòa đã bán từ 01/4/2017 chứ không phải là 15/9/2018).
Mong mọi người giúp em làm rõ trắng đen vụ này.

Em đính kèm thêm biên bản làm việc của kỹ thuật LG

cụ check thông tin kiểu gì vậy, sao ko mua của thằng này. nó mọc khắp nơi mà
https://mediamart.vn/dieu-hoa-nhiet-do/lg/dieu-hoa-lg-1-chieu-inverter-v10enp-9000btu.htm

anhdaica

Xe hơi
Lỗi do cụ đi "nhờ" địa chỉ ở HN
Trên hệ thống nó báo "thằng em" cụ mua chứ téo phải cụ. Nếu đúng luật cụ ko đủ thẩm quyền để kiện cả 2 thằng LG và tiki vì cụ ko phải là khách hàng của tụi nó (trên chứng từ, hóa đơn mua bán)

Em đi giao hàng cho rất nhiều người như cụ rồi, toàn "nhờ tên" vs "nhờ địa chỉ" của người khác đến khi hàng hóa có vấn đề gì thì nhục téo tả đc. Tiền mình bỏ ra, sao phải khổ thế cứ phải đi nhờ người khác là sao. Mẹ tiếc vài trăm nghìn tiền ship mang nhục vào thân

Con điều hòa lởm LG mang tiếng 9000btu inverter ăn tận 875W điện (tốn điện hơn cả máy mono thông thường) đã thế lại còn date 2016 mà cụ thấy nó Big Deal lao vào hít hà thì e cũng thua cụ rồi
Em đâu có tiếc j tiền ship đâu, cơ bản là bọn tiki nó k hỗ trợ giao hàng ngoài hà nội bác ạ

wildness

Xe điện
Càng đọc lại càng thấy bực mình, 4 hôm nay điều hòa hỏng mà k được sửa, bên tiki và bên hãng cứ đá qua đá lại cho nhau, trong khi mình là thượng đế, bỏ tiền ra cuối cùng mua cục tức vào người.
Cụ bị đen nên dính trường hợp như vậy, một phần cũng do cụ thiếu kinh nghiệm. Nếu cụ kiểm tra khi nhận hàng, và không nhận nếu hàng trôi bh thì cụ có mất gì đâu.
Em mua online rất nhiều, may chưa bị phát nào bực mình. Rất hài lòng vì giá thường rẻ hơn mua ngoài.

anhdaica

Xe hơi
Chia buồn với cụ. Cơ mà mấy em LG gắn mác Inverter đấy dùng siêu chán cục nóng kêu như máy bay mà lạnh chỉ phào phào thôi.
Em cũng có cảm giác nó làm mát k được sâu, cục nóng kêu bé mà bác

anhdaica

Xe hơi
Cụ bị đen nên dính trường hợp như vậy, một phần cũng do cụ thiếu kinh nghiệm. Nếu cụ kiểm tra khi nhận hàng, và không nhận nếu hàng trôi bh thì cụ có mất gì đâu.
Em mua online rất nhiều, may chưa bị phát nào bực mình. Rất hài lòng vì giá thường rẻ hơn mua ngoài.
Cơ bản em tin tưởng bọn tiki, thấy tiki làm công tác truyền thông khá tốt, nhưng mà k ngờ như cccc ấy cụ ạ

Patriots

Xe lăn
Cụ chủ phải bám vào Tiki thôi, vì Tiki là đối tác của cụ không phải LG, nên thằng mình bám đến cùng là Tiki. Cụ chủ có lẽ chưa hiểu, bảo hành 30 tháng sau ngày sản xuất là đối với hàng bán ra không tìm thấy hoá đơn thì họ tính như vậy, vì không xác định được ngày bán ra, gọi là bảo hành công nghiệp, còn đã bán ra căn cứ theo hoá đơn thì là 24 tháng hay 12 tháng theo điều kiện của bên bán thoả thuận với nhà sản xuất, Tiki nó lớn thằng LG phải chiều nó ngay nếu Tiki làm tới. Trường hợp LG kiên quyết từ chối thì Tiki nó vẫn bảo hành cho cụ và chịu chi phí, hoặc thu về đổi cái mới cho cụ. Kiên quyết bám thằng Tiki trong thời gian không có giải pháp. Thẳng Tiki nó như amazon nó cho các gian hàng bán trên trang của nó, và bán hàng trực tiếp từ nó.

wildness

Xe điện
Cơ bản em tin tưởng bọn tiki, thấy tiki làm công tác truyền thông khá tốt, nhưng mà k ngờ như cccc ấy cụ ạ
Bọn nào cũng có xác suất hàng lởm, chúng nó cũng chả định lừa gì ai đâu. Cái này là nhập hàng của hãng rồi bán ra kể cả mới 100% vẫn có xác suất hỏng.
Cụ đen thì gặp trường hợp vậy, nếu nó có bán tất cả hàng xịn mà giá cao thì không cạnh tranh được, bán rẻ thì lỗ nặng (thực tế thì các sàn tmđt thi nhau đốt tiền làm thương hiệu, mỗi năm ít cũng vài trăm tỷ) tiki nghe nói lỗ 500tỷ mỗi năm, nhưng là con số nhỏ bé nếu so với lazada shopee :))

Mustang1970

Xe tải
Em có kinh nghiệm bên Sharp như thế này.

1. Ví dụ kỹ thuật check ngày mua máy là 1/4. Ngày 1/4/2017 là ngày tiki nhập hàng về. Bất kỳ siêu thị nào nhập, hãng đều ghi ngày nhập là ngày mua. Hãng ko căn cứ vào ngày này để bảo hành. Họ sẽ căn cứ trên ngày kích hoạt bh điện tử hoặc trên bill mua hàng.

2. Sharp còn ghi rõ, sản phẩn bảo hành 24 tháng, nhưng ko quá 30 tháng tử ngày sản xuất. Trong trường hợp của em, em gọi bảo hành lúc thời điểm 30 tháng sản xuất. Bên Sharp vẫn bảo anh yên tâm, anh còn 12 tháng bảo hành nữa. ( Nó căn cứ theo hoá đơn).

Ở đây, có vẻ như bên LG thiếu trách nhiệm. Hoặc có thể cụ ở xa ( Phú Thọ), nên họ đổ hết gánh mứt lên đầu tiki.