[Funland] Em bị TIKI.VN lừa các bác ạ!

anhdaica

Xe hơi
Cụ gọi cho chủ gian hàng trên tiki bảo ship COD (giao hàng, thu tiền) cho tao về Việt Trì, Phú Thọ (địa chỉ, số ĐT di động, tên của cụ) xem nó có bán ko?
Cụ chuyển tiền cho tụi nó rồi tụi nó mới giao hàng cho cụ khác téo gì cụ cầm dao đằng lưỡi. Lại còn điền địa chỉ của thằng em ở HN, nhờ nó trả tiền hộ thì e thua rồi
em mua trực tiếp từ tiki trading mà cụ, không phải qua gian hàng bên thứ 3, chứ bên thứ 3 em gọi trực tiếp đàm phán giá còn tốt hơn nữa

anhdaica

Xe hơi
Tóm tắt sự việc :
Ngày 15/8/2018 cụ chủ đặt mua trên Tiki.vn chiếc điều hòa LG V10ENP giá 6tr8. Do Tiki.vn ko hỗ trợ giao hàng tại Việt Trì (nơi cụ chủ sống) nên cụ chủ đã lấy danh nghĩa ông H, ở Thanh Xuân để "nhờ" địa chỉ lấy hàng, "đầu Ngô, mình Sở" là đây
Chính vì "nhờ" địa chỉ của ông H nên cụ chủ ko để ý kích hoạt bảo hành cho máy tại thời điểm nhận hàng (việc active máy là do khách hàng thực hiện cụ chủ nhé, người bán người ta chỉ hỗ trợ cụ thôi)
Sau 1 thời gian lắp đặt và sử dụng máy cụ chủ bắt đầu đổ bệnh, cụ chủ bắt đầu gọi cho tiki.vn yêu cầu đc bảo hành. Bên tiki gọi lại cho LG nhờ LG kích hoạt lại bảo hành cho cụ chủ, LG đã kích hoạt bảo hành cho cụ chủ xong LG chợt nhận ra trên chứng từ mua bán ko có tên và địa chỉ nhà cụ chủ mà là tên ông H nên khi đội ngũ kỹ thuật của LG đến nhà cụ chủ họ đã từ chối bảo hành cho cụ chủ
bác hiểu nhầm rồi
việc kích hoạt bảo hành cho điều hòa LG là do bên bán hàng thực hiện, em không thể kích hoạt được, bác check lại dùm em (k giống như kích hoạt bảo hành điện thoại)
khi máy đổ bệnh, em gọi thẳng cho hãng chứ k gọi tiki, còn việc hãng từ chối bảo hành khi địa chỉ lắp đặt k giống với trên hóa đơn là sai, trong chính sách bảo hành của hãng làm gì có điều khoản đấy ạ

anhdaica

Xe hơi
Cụ chủ phải bám vào Tiki thôi, vì Tiki là đối tác của cụ không phải LG, nên thằng mình bám đến cùng là Tiki. Cụ chủ có lẽ chưa hiểu, bảo hành 30 tháng sau ngày sản xuất là đối với hàng bán ra không tìm thấy hoá đơn thì họ tính như vậy, vì không xác định được ngày bán ra, gọi là bảo hành công nghiệp, còn đã bán ra căn cứ theo hoá đơn thì là 24 tháng hay 12 tháng theo điều kiện của bên bán thoả thuận với nhà sản xuất, Tiki nó lớn thằng LG phải chiều nó ngay nếu Tiki làm tới. Trường hợp LG kiên quyết từ chối thì Tiki nó vẫn bảo hành cho cụ và chịu chi phí, hoặc thu về đổi cái mới cho cụ. Kiên quyết bám thằng Tiki trong thời gian không có giải pháp. Thẳng Tiki nó như amazon nó cho các gian hàng bán trên trang của nó, và bán hàng trực tiếp từ nó.
cụ phán chuẩn quá, em cũng nghĩ như vậy
kiên quyết bám lấy thằng đã nhận tiền của em là tiki, tiki phải đứng ra chịu trách nhiệm

Bachnguyen98

Xe tải
Qua việc của Cụ Chủ thì em thấy mấy vấn đề như sau :
1. Thằng LG : nó không sai vì đã ghi các thông tin thời hạn bảo hành và ngày sản suất lên phiếu bảo hành đi kèm theomáy ( LG kích hoạt bảo hành điện tử nhưng vẫn có giấy bảo hành đi kèm máy ). Còn việc LG chấp nhận bảo hành hay không phụ thuộc vào quan hệ của TIKI và LG ( vấn đề này nội bộ chúng nó phải tự xử lý ). Còn việc LG từ chối bảo hành do địa điêm lắp đặt sai địa điểm giao hàng là không đúng vì phiếu bảo hành ko quy định điều này ( cái này có thể ko do hãng phát ngôn mà do mấy ông bảo hành uỷ quyền vẽ ra để chăn khách vì phí bảo hành hãng trả rẻ hơn phí làm ngoài nhiều - cái này Cụ Chủ cứ phản ánh lên tổng đài chăm sóc khách hàng của LG)
2. Thằng TIKI : đã sai khi không ghi đầy đủ thông tin về việc trôi bảo hành trước khi bán ( nó biết điều này vì LG bảo hành 24 tháng nhưng khi bán cho Cụ Chủ nó chỉ ghi bảo hành 12 tháng ) và khi đã xảy ra tình trạng hãng sx ( LG) từ chối bảo hành thì phải đứng ra bảo hành cho khách rồi làm việc lại với LG sau ( thiếu trách nhiệm ).
3. Cụ Chủ muốn khiếu nại TIKI phải nhờ ông em ở Hà Nội vì ông ấy mới là người mua hàng của TIKI. Thêm nữa là tại thời điểm tháng 10/2018 Cụ mua máy đời cũ ENP giá đó cũng không rẻ, với giá đó đàm phán khéo Cụ mua ở cửa hàng điện lạnh ở nơi mình ở được model mới ( máy nén kép )chạy ngon hơn nhiều mà khi cần bảo hành thì ra đó mà gõ nhanh hơn

xe Tầu

Xe buýt
Điều hòa vs tivi em toàn mua trả góp trên tiki :-ss

anhdaica

Xe hơi
Qua việc của Cụ Chủ thì em thấy mấy vấn đề như sau :
1. Thằng LG : nó không sai vì đã ghi các thông tin thời hạn bảo hành và ngày sản suất lên phiếu bảo hành đi kèm theomáy ( LG kích hoạt bảo hành điện tử nhưng vẫn có giấy bảo hành đi kèm máy ). Còn việc LG chấp nhận bảo hành hay không phụ thuộc vào quan hệ của TIKI và LG ( vấn đề này nội bộ chúng nó phải tự xử lý ). Còn việc LG từ chối bảo hành do địa điêm lắp đặt sai địa điểm giao hàng là không đúng vì phiếu bảo hành ko quy định điều này ( cái này có thể ko do hãng phát ngôn mà do mấy ông bảo hành uỷ quyền vẽ ra để chăn khách vì phí bảo hành hãng trả rẻ hơn phí làm ngoài nhiều - cái này Cụ Chủ cứ phản ánh lên tổng đài chăm sóc khách hàng của LG)
2. Thằng TIKI : đã sai khi không ghi đầy đủ thông tin về việc trôi bảo hành trước khi bán ( nó biết điều này vì LG bảo hành 24 tháng nhưng khi bán cho Cụ Chủ nó chỉ ghi bảo hành 12 tháng ) và khi đã xảy ra tình trạng hãng sx ( LG) từ chối bảo hành thì phải đứng ra bảo hành cho khách rồi làm việc lại với LG sau ( thiếu trách nhiệm ).
3. Cụ Chủ muốn khiếu nại TIKI phải nhờ ông em ở Hà Nội vì ông ấy mới là người mua hàng của TIKI. Thêm nữa là tại thời điểm tháng 10/2018 Cụ mua máy đời cũ ENP giá đó cũng không rẻ, với giá đó đàm phán khéo Cụ mua ở cửa hàng điện lạnh ở nơi mình ở được model mới ( máy nén kép )chạy ngon hơn nhiều mà khi cần bảo hành thì ra đó mà gõ nhanh hơn
1. Đúng cụ ạ
2. Chuẩn
3. Mình vẫn đứng tên, sđt để mua đấy chứ, chẳng qua tiki k hỗ trợ giao hàng ngoài hn, nên mình lấy địa chỉ em mình, còn tên và sđt vẫn là của mình mà

tuangiga31mes2c

Xe container
Xưa em mua hàng laptop tại Mai Hoàng còn bị mấy cu nhân viên lừa bán cho cái lap cũ. May em phát hiện ra và bắt đổi mới. Vì công việc em vẫn phải qua lại MH, vẫn gặp mấy chú đấy, vẫn cảm thấy khó chịu. Chả nhẽ mình thù dai.

nguyentoan.uct

Xe điện
Em mua cái máy giặt LG cũng của bọn Tiki, phải gọi lên tổng đài của nó trong vòng 2 tháng trời mới kích hoạt được bảo hành cho em.
Tuy nhiên cũng phải chấp nhận 1 số rủi ro khi mua online thôi cụ.

muoibaconcho

Xe điện
Túm cái váy lại là thằng lg nó bảo nó ko sai, vì chính sách nó là như vậy. Thằng tiki thì bảo là bảo hành là do lg.
Rút cuộc mỗi ông thớt bé mồm là sai.
Nhiều cụ cứ bảo phải thông này thái nọ. Gớm thông thái kiểu gì rồi cũng dính, không cái này thì cái nọ chả thoát đc đâu.
Giờ chỉ có cái bọn mà các cụ hay chửi là lều giúp đc cụ thớt thoại.

anhdaica

Xe hơi
Túm cái váy lại là thằng lg nó bảo nó ko sai, vì chính sách nó là như vậy. Thằng tiki thì bảo là bảo hành là do lg.
Rút cuộc mỗi ông thớt bé mồm là sai.
Nhiều cụ cứ bảo phải thông này thái nọ. Gớm thông thái kiểu gì rồi cũng dính, không cái này thì cái nọ chả thoát đc đâu.
Giờ chỉ có cái bọn mà các cụ hay chửi là lều giúp đc cụ thớt thoại.
em cũng đã hết lời với 2 ông lớn tiki và LG rồi, mềm mại oằn oại mấy ngày hôm nay,
khi tình cảm đã hết, em mới quăng lên đây cho các bác chém chết tụi nó hộ em :D

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ khi mua cũng không check Date? Cụ phải hỏi trước khi xuống tiền ở TIKI, tức là gọi lên hỗ trợ luôn hỏi con này Date sản xuất là năm bao nhiêu.

anhdaica

Xe hơi
Cụ có hiểu bảo hành điện tử là ntn ko?
Cụ mua về ko đọc manual của hãng hử
Bác thử mua 1 con điều hòa LG, xong thử lấy điện thoại của bác nhắn tin theo cú pháp đã hướng dẫn xem có được k?
Em có phải gà đâu bác
Không tin bác gọi luôn cho bọn LG hỏi cách kích hoạt bảo hành điện tử cho điều hòa thì sẽ rõ, phải là bên bán hàng kích mới được :'(

anhdaica

Xe hơi
em thấy tiki chả có gì sai
hãng bảo hành 12 tháng còn gì
còn model cũ bán cho cụ là điều quá bình thường luôn . Sản xuất cũ nhưng có phải là hàng qua sử dụng đâu mà cụ kêu ??
Sao lại k sai hả bác? em mất tiền mua hàng từ tiki, xong nó hỏng, em làm thủ tục bảo hành thì k ai bảo hành cho? hãng từ chối bảo hành, như thế là tiki sai hay em ngu???? @@

anhdaica

Xe hơi
Cụ khi mua cũng không check Date? Cụ phải hỏi trước khi xuống tiền ở TIKI, tức là gọi lên hỗ trợ luôn hỏi con này Date sản xuất là năm bao nhiêu.
bác xem nó quảng cáo có chỗ nào ghi date sản xuất đâu bác
mãi sau này khi điều hòa hỏng, em tìm hiểu mới biết quy ước của nó thì mới biết sx T10/2016 đấy ạ :((

butchikim

Xe ba gác
Tiki ngoài mua sách cháu chả mua gì khác.

Điện máy thì cứ mua gần nhà, đồ điện tử hên xui lắm...gần nhà ra xử lý cũng nhanh.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ alo hỏi bọn hỗ trợ ấy. Đi mua hàng đt mà không check date sản xuất thì còn dính nhiều. Em vẫn mua trên này nhưng cứ phải hỏi + xem giấy bảo hành. Nếu sai cứ nói luôn là trả lại.
bác xem nó quảng cáo có chỗ nào ghi date sản xuất đâu bác
mãi sau này khi điều hòa hỏng, em tìm hiểu mới biết quy ước của nó thì mới biết sx T10/2016 đấy ạ :((

anhdaica

Xe hơi
Why not?
Thế nó sinh ra 2 chữ "điện tử" để làm gì thế cụ
"điện tử" là k có phiếu bảo hành giấy nữa, vì cái này hay mất hoặc thất lạc, bảo hành điện tử là thông tin bảo hành (tên khách hàng, sđt, model, ngày bảo hành) được lưu trên mạng,
tùy chính sách một số thằng, có thằng cho khách hàng nhắn tin kích hoạt, có thằng thì chỉ bên bán hàng mới kích hoạt được
bác k tin bác gọi 1800 1053 (free) bấm 1, 1, 1 gặp mấy em bên LG hỏi sẽ rõ :D

anhdaica

Xe hơi
Cụ alo hỏi bọn hỗ trợ ấy. Đi mua hàng đt mà không check date sản xuất thì còn dính nhiều. Em vẫn mua trên này nhưng cứ phải hỏi + xem giấy bảo hành. Nếu sai cứ nói luôn là trả lại.
em alo chúng nó cháy máy mấy ngày hôm nay rồi mà k được nên mới quăng lên đây nhờ cậy các bác hộ em :(

butchikim

Xe ba gác
3. Mình vẫn đứng tên, sđt để mua đấy chứ, chẳng qua tiki k hỗ trợ giao hàng ngoài hn, nên mình lấy địa chỉ em mình, còn tên và sđt vẫn là của mình mà
Rẻ hơn nhiều không mà cụ phải lòng vòng vậy?

Cháu mà là em cụ cháu ko nhận hộ cụ đâu, mất công mang vác về tận VT nữa, đồ tươi sống, điện tử thì càng không.

Thôi rút kinh nghiệm cụ ạ.