[Thảo luận] Em bị tuýt

binhfantasy

Xe buýt
Vạch này là vạch số 35 vạch cấm thay đổi làn xe thường đặt ở nơi đường hẹp hoặc ngã giao để phân hướng các phương tiện. Xxx bắt lỗi chuyển làn ở nơi không cho phép, lỗi này 400k nặng hơn lỗi ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường 150k

Tác dụng của vạch này là cấm thay đổi làn xe hoặc chiếm làn xe khác để vượt xe. Vạch này kẻ ở những đoạn đường có nhiều làn xe cùng chiều, hay khi đi qua cầu, mật độ giao thông cao, khi đường đi qua hầm, qua dốc, qua đoạn cong hoặc ở những đoạn mà chiều rộng của làn xe bị thu hẹp ở đoạn sắp vào đường giao nhau, hay gần sát làn đường dành cho người đi bộ hoặc ở những đoạn đường cần thiết phải cấm xe thay đổi làn xe. Vạch này là đường kẻ liền màu trắng có chiều rộng 15cm. Xem Vạch số 35.

Đây là vạch số 35.

Em thấy ý kiến các cụ trên khá tập trung, chia làm 2 luồng ý kiến khác nhau:
1. Lỗi đề vạch liền (đa số), có cũng bị tuýt giống em
2. Chả có lỗi gì vì vạch liền đấy được phép đè (3 cụ)
Các cụ tiếp tục bàn cho xôm ạ

Chỉnh sửa cuối:

Banhmyhn

Đi bộ
xxx nói cụ bị lỗi gì thì cụ phọt luôn cho ae được biết đê.em dự là bị lỗi sai làn nếu xe của cụ không phải xe bus, vì ở đây tập trung vào lỗi này và xi nhan chuyển làn.

Gianadai

Xe tải
Vạch này là vạch số 35 vạch cấm thay đổi làn xe thường đặt ở nơi đường hẹp hoặc ngã giao để phân hướng các phương tiện. Xxx bắt lỗi chuyển làn ở nơi không cho phép, lỗi này 400k nặng hơn lỗi ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường 150k

Tác dụng của vạch này là cấm thay đổi làn xe hoặc chiếm làn xe khác để vượt xe. Vạch này kẻ ở những đoạn đường có nhiều làn xe cùng chiều, hay khi đi qua cầu, mật độ giao thông cao, khi đường đi qua hầm, qua dốc, qua đoạn cong hoặc ở những đoạn mà chiều rộng của làn xe bị thu hẹp ở đoạn sắp vào đường giao nhau, hay gần sát làn đường dành cho người đi bộ hoặc ở những đoạn đường cần thiết phải cấm xe thay đổi làn xe. Vạch này là đường kẻ liền màu trắng có chiều rộng 15cm. Xem Vạch số 35.

Đây là vạch số 35.
Cụ chuyển làn đè vạch liền rồi còn gì thắc mắc nữa, các chú xxx rất mong gặp gỡ những người như cụ
Cụ chủ không sao cả nếu cãi được cái vạch đó vẽ sai. Mời các cụ xem lại bài vạch liền nào cấm đè.
Ko biết cụ chủ bị vịn ở đường trong hay ngoài đô thị, nếu cụ bị ở đường <60 thì cụ chủ cãi được (vì vạch 35 là theo phụ lục G, không có ở đường <60, tức là quên đi cái khái niệm vạch liền trong trường hợp này). E dự thế, nếu cụ chủ bị phạt lỗi đè vạch lền

hungdl6

Xe máy
Bác đè vạch liền rõ quá còn gì nữa

mr.ken_no1

Xe container
E bị tuýt 1 lần ở bến xe nước gầm
E xuống nó bảo dư này: A ko tuẩn thủ vạch kẻ đường
E bảo tôi có đấy chứ, tôi đi đúng làn, đúng mũi tên đúng vạch mà
nó: e hỏi anh nhé nhà anh xây cổng, khách đến chơi ko đi từ cổng vào mà nhảy tường vào thì khách đúng hay sai
em: đây là nơi công cộng ko phải nhà tôi và nếu do mở cộng chậm quá khách nhảy tường vào nếu ko gặp chó vàng thì ko sao còn gặp chó vàng thì đá cho phát vỡ mồm chó luôn.
nó: a là đàn ông mà nói goa thế
e: đã kiểm tra chưa mà biết
nó: cười nhăn nhở bỏ đi chỗ khác
e: ơ ko ktra giấy tờ à
nó đi thẳng luôn
e té luôn
Bác chủ bị tóm đúng lỗi này của em, nhưng e ko hề đè vạch liền khi rẽ ạ

DIRE

Xe buýt
Vì nhiều cụ vó ý kiến là em đè vạch liền và như vậy là sai, nhưng cũng có cụ cho rằng vạch liền này đè được và như vậy không sai.
Đoạn này là ngã tư võ chí công, nguyễn hoàng tôn ạ, em rẽ vào nguyễn hoàng tôn.
Các cụ tranh luận tiếp để ae có kết luận cho trường hợp này ạ.

hbu082

Xe container
Em thấy ý kiến các cụ trên khá tập trung, chia làm 2 luồng ý kiến khác nhau:
1. Lỗi đề vạch liền (đa số), có cũng bị tuýt giống em
2. Chả có lỗi gì vì vạch liền đấy được phép đè (3 cụ)
Các cụ tiếp tục bàn cho xôm ạ
Cụ xuống thì chắc bị phán chuyển làn nơi không đc phép (đè vạch liền) nhưng cụ cãi sao thì phọt lên cho anh em rõ, vì đường này rõ là đường > 60km.
nó: e hỏi anh nhé nhà anh xây cổng, khách đến chơi ko đi từ cổng vào mà nhảy tường vào thì khách đúng hay sai
em: đây là nơi công cộng ko phải nhà tôi và nếu do mở cộng chậm quá khách nhảy tường vào nếu ko gặp chó vàng thì ko sao còn gặp chó vàng thì đá cho phát vỡ mồm chó luôn.
nó đi thẳng luôn
e té luôn
cụ làm em sặc cả nước với chiêu đá **** chó vàng của cụ :))

mr.ken_no1

Xe container
Cụ xuống thì chắc bị phán chuyển làn nơi không đc phép (đè vạch liền) nhưng cụ cãi sao thì phọt lên cho anh em rõ, vì đường này rõ là đường > 60km.

cụ làm em sặc cả nước với chiêu đá **** chó vàng của cụ :))
E thề chuyện thật 100% luôn
E nói đúng mà
Căn bản em đi biển tỉnh ở HN nên cũng nhiều chuyện vui phết
Có lần dừng đèn ngã tư NTrãi-KDT e bị xxx gõ cửa kiểm tra giấy tờ, bà con nhìn e với ánh mắt thương hại lắm í
E hạ kính bẩu, em ở quê ra có gì anh bỏ quá cho em ạ vì e biết là chẳng có cái chuyên đề hay kế hoạch gì mà vô lý kiểm tra e đâu và các anh chắc ko đang phải là thành viên của 141 đúng ko? xxx nói được đúng 1 câu: không có gì.

gunner_hp

Xe tăng
Vạch liền này thì có gì mà phải xoắn ? Nó kẻ có đúng đâu.Chỉ có điều cụ đi thế nếu làn bên cạnh có nhiều xe là ko hay đâu.

ngungo thien ly

Xe container
Nhà em dự là không phải cụ chủ trong cờ nhíp vì cụ để các cụ bàn luận nhiều mà chưa có kết quả, cụ lại đi hút thuốc lào à

cháu lên 3

Xe container
ko chấp hành hiệu lệnh của biển báo, vạch kẻ, nói chung lỗi nhẹ, nhưng mà nếu đường đông thì còn bị dân chửi nữa

gunner_hp

Xe tăng
ko chấp hành hiệu lệnh của biển báo, vạch kẻ, nói chung lỗi nhẹ, nhưng mà nếu đường đông thì còn bị dân chửi nữa
Về mặt ý thức: đi thế là sai.Ko an toàn cho những người xung quanh.
Về mặt LUẬT : Nếu muốn phạt thì phải phạt đúng luật, mà cái vạch này có đúng với luật đâu nên là OFer thì ko nên sợ :D

Noithathoangluu

Xe hơi
Hóng kết quả của bác chủ thớt cơ mà không thể không mời bác Mr.ken_no1 vodka được. Tại hạ xin bái phục=D>

nó đi thẳng luôn
e té luôn

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
Lỗi của cụ là đè vạch liền do chuyển làn chậm quá. Sao ko chuyển làn sớm như cụ taxi ấy. đường này tốc độ cho phép >60km/h nên cụ bị lỗi đè vào vạch số 35 (vạch cấm chuyển làn, cấm đè lên). Nếu như đoạn đường cụ bị tóm ấy mà tốc độ cho phép <60km/h thì cụ ko vi phạm lỗi gì cả, cãi nhau với xxx tẹt ga đi. (vì luật quy định <60km/h thì chỉ bị phạt khi đè lên vạch trắng 10cm, đặt giữa tim đường và chia đôi 2 dòng phương tiện ngược chiều nhau. Tuy nhiên ko khuyến khích cụ chuyển làn muộn như thế. Sẽ gây khó chịu cho những lái xe đi đằng sau.

Chỉnh sửa cuối:

peterpann

Xe tải
Nhưng vấn đề là cụ bị xxx phạt lỗi gì, có đúng là lỗi đè vạch ko

cucho

Xe tăng
Nếu em là xxx em sẽ báo lỗi bác chủ lỗi chuyển làn nơi không được phép

Lái xe quê

Xe buýt
Đường này xxx sẽ quy cụ vào lỗi sai làn. Ý của xxx sẽ là qua vạch dừng vào ngã tư mới được rẽ. Vì hai làn trong bên phải là xe khách và xe tải.

Lái xe quê

Xe buýt
Đáng ra GTCC phải cắm biển 411 trước ngã tư, gần đến ngã tư phải trộn làn để đi theo hướng rẽ. Xxx ở đây vin vào đó để ăn bẩn. Nhưng trước ngã tư có biển chỉ dẫn hướng đi đường Nguyễn Hoàng Tôn, Lạc Long Quân.... Em là em cứ cãi sau biển đó biển phân làn hết hiệu lực. Xxx mà bắt sai làn thì hóa ra cái hướng rẽ phải kia xe con không được rẽ, mâu thuẫn với biển chỉ hướng.

pnew

Xe điện
Em nghĩ là cụ đè 2 cái vạch liền.
Thử tưởng tượng chỗ vạch chéo một dẫy xe đang di chuyển, cụ sẽ nhập làn thế nào nếu không đè đầu một em nào đó ?
Lỗi này em thấy ở ngã 3 Trần Nhân tông và chỗ bx Nước ngầm xxx bắt suốt. Không biết xxx kết luận trường hợp của cụ thế nào ?
Em cũng nghĩ như cụ. Nhưng vạch kẻ đường chỗ này vẽ quá láo, mũi tên chỉ hướng chửi nhau liên tục. Chỉ những ai biết trước và đi thật chậm thì mới chấp hành đúng được.

DIRE

Xe buýt
Chắc cũng không kết luận được mười mươi đúng sai thế nào của vụ này mất các cụ nhề.
Tóm lại là em dừng xe, x tuýt chỉ em vào bốt làm việc, chào hỏi nhau xong x bốt bảo em sai vì muốn rẽ thì phải đi vào làn rẽ ngay từ chỗ bắt đầu có gạch vàng :-? vậy là không trực tiếp bắt em lỗi đè vạch????
Em thì trình bày là ý định rẽ vào Nguyễn Hoàng Tôn, cơ mà cái biển chỉ dẫn chữ hơi bị bé, đến gần mới nhìn thấy, nên mới rẽ như vậy, nhận lỗi và đề nghị đ/c nhắc nhở bỏ qua.
x bốt bắt đầu chém là bắt những trường hợp abc xyz cho em xem cả bằng lái của 1 đ/c lái xe cho Bộ trưởng nào đấy, em cũng phụ họa mấy câu rồi xin phép ra xe đi tiếp, gấu với F1 đang đợi :D
Tóm lại là vì không có biên bản nên em cũng không xác định được chính xác lỗi là gì thế nên mới nhờ các cụ thảo luận ở đây. Ngoài ra thì cũng không phải 50-50 hay gọi điện cho người thân nào.
Các cụ bàn tiếp đi ạ, cụ nào có dẫn chứng điều khoản của Luật, nghị định để minh họa cho ý kiến của các cụ thì tốt quá. Chứ em thấy ở trên rõ rằng là 2 luồng ý kiến trái ngược nhau.