[Thảo luận] Em bị xxx quận Cầu Giấy lừa trắng trợn - em không biết để đâu xin nhờ Ad để tạm đây

hieutd2

Xe tăng
Có ông anh bên quận mà còn bị chặt chém thế lày, bác có phải mất chầu bia cảm ơn ông anh bên quận nữa ko?

all2hero

Xe buýt
Hình như công an quận Cầu Giấy có "nội quy" như vậy các bác ạ. Em có ông bạn học cùng lớp phổ thông cũng giữ chức vụ trưởng phòng ở đây, mình thì chẳng nhờ vả gì nhưng nghe mấy ông bạn học cùng nói khi nhờ vả thì chặt chém không thương tiếc, và kết luận một câu "...éo chơi được".
Em làm doanh nghiệp và giới doanh nghiệp thường nói với nhau, không chơi với công an và nhà báo!

Mazda_thaibinh

Xe đạp
Khổ thân cái nhà cụ này. Đây là bài học cho ae Of. Quen cũng phải có tí bằng chứng

vietran

Xe ba gác
Chơi với xxx thì phải là anh em máu thịt chứ loại biết sơ sơ lại còn qua cầu ông em nữa thì bọn nó k thịt mới là lạ.
Bài học này k chỉ riêng chuyện xe cộ mà tất cả mọi thứ nhé

fourcake

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với cụ vì xã hội bây giờ quá rối ren...%-(

Quân Vũ

Xe tăng
bác chủ hơi bị kém nhé , bây giờ là làm việc với ai cũng phải tỉnh đòn

Sóc nhỏ

Xe tăng
Vụ này hay đây

lai thue

Xe điện
Nhà cháu bị lỗi này, trên kính xe có số điện thoại, tụi nó éo gọi, tháo *** biển, lúc ra xe nhìn chán toàn tập mà chẳng biết bọn nào tháo, quận hay phường hay tụi giao thông, sau 1 hồi gọi các nơi thì hóa ra là thằng quận, vào làm việc nó lập biên bản, đi nộp tiền, hình như 700k, chẳng phải điện thoại hay nhờ vả thằng nào. Buồn cười nhất là trong lúc tang gia bối rối gọi thằng xxx áo vàng gần nhà hỏi lỗi đó có bị giữ bằng ko? Nó thú thực là ko biết, vì chỉ quen bắt quá tải và tốc độ thôi

Gezt2009

Xe hơi
Thủ đô dễ kiếm tiền , chia bùn cùng cụ chủ :(((

Em lính mới tò te kính chào các bác diễn đàn otofun,

Chuyện hôm nay em post ở đây thực tế xảy ra cách đây hơn tháng rồi, nhưng em vẫn mạnh dạn post đầu tiên kể các bác nghe, nếu có gặp tình huống tương tự mà tránh.

Trưa hôm đó có việc ở mạn Cầu Giấy, mấy anh em xuống, để xe ở đường (đường ngách phố Duy Tân) như mọi khi. Ngồi chưa ấm did thì chú bảo vệ hớt hải báo: xe các anh bị cẩu đi rồi. Chạy ra đến nơi thì thấy xe em đã bị dán tứ tung, niêm phong như kiểu tịch biên tài sản.

Em đang lon ton ra thì có 1 chú hất hàm hỏi luôn (chả chào gì cả): chủ xe à, vào kia kí biên bản đi… giỏi thật, mấy thằng cùng đi với nhau, thế nào nhận ra chủ xe, công nhận mắt tinh không chịu được…

Em vào, gặp một đồng chí tên Sơn. Đồng chí còn không cả cho em chào, chả thèm nhìn em lấy nửa con mắt (phong cách mới chăng???), phẩy tay bảo: có gì lên Đội Phản Ứng Nhanh CA Quận Cầu Giấy nhé.

Ông em cùng xe với em lon ton ra gặp đồng chí Sơn: anh ơi, anh nói chuyện giúp với anh trai em…
Đ/c Sơn: không phải nói với ai hết… nhé… lên đội làm việc…

Em hỏi 1 đồng chí khác đang đứng đấy: thế các đồng chí không để chủ xe kí biên bản vi phạm à…
(chả thấy nói gì… im như một chiến sỹ cách mạng trung kiên khi bị giặc bắt…)

Ông em nhà em: anh không phải ngại đâu, em alo ông anh bên quận rồi, tí cứ lên mà lấy xe về thôi…

Alo qua lại mấy câu, các đồng chí hẹn đầu giờ chiều lên nhé…

2h, hơi quá đầu giờ chiều tí… nhưng em sợ lên sớm quá lại không đảm bảo giấc ngủ của các đồng chí, như thế là không tốt… Mật thư báo em phải gặp cán bộ cách mạng hoạt động không bí mật tên Lê.

- Alo, anh Lê ạ…
- À, Kem hả, nghe rồi, biết rồi, lên phòng 403 nhé…

Phòng 403, Đội CSGT, TT, PƯN (cảnh sát giao thông, trật tự, phản ứng nhanh)

Đang lấp ló thì có tiếng gọi: Kem đấy à, vào đây… (em nghe tiếng anh mà tưởng tiếng Bác năm nào giữa quảng trường Ba Đình vang vọng…)

Anh Lê, đầu chải bóng như Tano: đưa xem giấy tờ nào… (ngắm nghía một lúc) ồi, xe cỏ chứ có cái gì mà, ngồi đây, ngồi đây anh giải quyết cho… (vầng, may thế, anh mà phán xe em xe cỏ tức là anh không quan tâm ruồi muỗi vớ vẩn rồi)

Lúc này em mới để ý, ngay trước mặt em, trên cái bàn làm việc của Đội, 1 xấp phong bì dễ phải đến 50 cái, để sẵn, hờ hững…

Một xxx trẻ, tên An, chắc mới ra trường, ra nhận giải quyết vụ của em theo truyền đạt của anh Lê.

Một lúc, anh Lê quay ra bảo: thế này nhé, lỗi của Kem là 700k, phí kéo xe 1200k… (ngần ngừ một tí) Kem xem cho An nó 1 củ nó làm cho nhanh, không là để xe ở bãi 7 ngày đấy…

- Vâng anh ạ, may nhờ được anh lấy được xe, chứ không để đấy mất việc lắm…

Một lát, An về, Lê ra bắt tay em, bảo phải đi tiếp CA TP gì đó… rồi kéo An ra ngoài, em nghe rất rõ: tổng là 2 củ 9 chứ cái del gì nữa, mày tính del ra à…. (câu này em xin để nguyên văn)

An vào, hồ hởi (sau khi nhét túi cái phong bì 1 củ): anh Kem ạ, thế này nhé, của anh tổng cộng hết 1.9 củ, anh đưa đây em đi nộp hộ cho, anh đỡ phải ra kho bạc mất công ra… anh cứ ra bãi xe… chỗ í – chỗ nọ…, alo cho em, em bảo để xe anh ra…

He he, túm lại là anh Lê từ casting, kịch bản, kiêm luôn cả đạo diễn. Biên bản vi phạm không có, quyết định xử phạt không có, xác nhận kéo xe cũng không có nốt, nhưng anh dọa người vi phạm, là Kem em, cái câu “giữ xe 7 ngày” làm Kem em hãi, đành phải ngậm đắng nuốt cay mà đưa đủ.

Thú thật là em sai, nhưng em bị công an lừa trắng trợn thế, em nhìn các anh xấu hẳn…

Em vẫn còn lưu số của anh Lê và em An đây nhé, toàn số đẹp: 0909 398 999 và 0904 741 291
khủng khiếp quá cụ ơi,chia buồn với cụ

mitsu94

Xe tải
Bọn choá này đến bao giờ mới được dân tin yêu

sontung2402

Xe buýt
Cụ chủ quá đen gặp phải xxx ăn siêu bẩn

kompessor

Xe tải
Nhà cháu bị lỗi này, trên kính xe có số điện thoại, tụi nó éo gọi, tháo *** biển, lúc ra xe nhìn chán toàn tập mà chẳng biết bọn nào tháo, quận hay phường hay tụi giao thông, sau 1 hồi gọi các nơi thì hóa ra là thằng quận, vào làm việc nó lập biên bản, đi nộp tiền, hình như 700k, chẳng phải điện thoại hay nhờ vả thằng nào. Buồn cười nhất là trong lúc tang gia bối rối gọi thằng xxx áo vàng gần nhà hỏi lỗi đó có bị giữ bằng ko? Nó thú thực là ko biết, vì chỉ quen bắt quá tải và tốc độ thôi
Vãi cả bối rối nhà cụ

Chủ thớt kemtrangtien mới có dự án cả ngàn tỉ cơ mà

rover 75

Xe đạp
bảo sao nó ít khi đi rút tiền lương

xebongac

Xe buýt
Cụ cho em xin số ngõ ở Duy tân là số nào với, chiều nào em cũng đỗ xe ở đấy, nghe cụ kể mà khiếp quá trời.

kemtrangtien

Xe hơi
Chủ thớt kemtrangtien mới có dự án cả ngàn tỉ cơ mà
Cụ biết em ạ?

Nghìn tỉ thì mất vài củ khác gì muỗi đốt inox, phỏng cụ, ý cụ thế?

Nghìn tỉ của nhà nước, không phải của em, cụ ạ.

Chỗ này em tưởng chỉ nói quanh quẩn cái bánh xe?

Việc riêng cụ cứ mật thư, hoặc alo thẳng em, cụ nhé.

vnptvinaphone

Xe buýt
Còn hơn cả địa chủ ngày trước