Em buồn Ford quá các bác ạ.

Xe Lamborghini

Xe đạp
Chán thật.
Định mua con ếch trong tháng tới. Mà nghe các bác kể tội thế này, tôi nhức đầu quá.
Không biết trong HCM có thế không????
@-)@-)@-)

Xe Lamborghini

Xe đạp
Bác nào trong Nam thì xin cho tôi thông tin nhé.
Hy vọng dịch vụ nó tốt hơn để yên tâm......đính hôn

NewbieDS

Xe đạp
Thô nhưng thật, làm việc quan trọng hiệu quả, đừng vì khéo léo mà đc trc mất sau.
Mà sao cụ post 2 lần vậy
Nói vậy, cụ hiểu thế nào thì hiểu.

Post 2 lần vì trả lời, quote 2 chỗ cụ viết, cụ thắc mắc gì nữa không?

TSTA

Xe container
Nói vậy, cụ hiểu thế nào thì hiểu.

Post 2 lần vì trả lời, quote 2 chỗ cụ viết, cụ thắc mắc gì nữa không?
hôm nào em mời cụ qua HNF để em service cho cụ nhé, hy vọng cụ hiểu em them phần nào,
wellcome cụ :)

Dân Nghệ

Xe tăng
Ai thì không biết nhưng TSTA rất nhiệt tình dù mình không mua xe của cụ ấy. Nhớ có lần đang ở Lào thì con Ranger bị sự cố, dù muộn nhưng khi cần giúp đỡ thì TA hướng dẫn cách xử lý kịp thời.
TSTA: anh Thang không lấy Fi HB nữa mà chọn KIA RIO rồi em ạ.

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Cho e góp vài lời, có gì thì các cụ đi trước bỏ qua cho e cái nhé.
E thấy các cụ bên box Ford nhà mình "quá khắt khe" chứng tỏ văn hóa mua sắm và hiểu biết về sản phẩm rất tốt, - " bỏ đồng tiền ra rất đúng chỗ và tiêu tiền của mình rất hợp lý" ăn đứt các cụ toyota mua innova với nhũng cục máy vứt xó mấy năm mà vẫn tự hào như đồng bào đc cứu trợ.
Cá nhân e thấy thế này, mỗi sản phẩm khi ra đời để phục vụ số đông ng sử dụng (tức là bản thương mại) sẽ có những lỗi nhỏ hay lớn xảy ra, nhưng nếu xảy ra với người này thì nhỏ như con thỏ- nhưng với người khác thì như là động đất ấy.
Với 1 sự việc nhỏ như gãy 1 cái lẫy nhựa thì có thể hàn lại đc hoặc thay mới với chi phí cũng nhỏ thôi mà, (vì xe em chủ cũ thay da ghế cũng bị gãy lẫy nhựa 3 điểm, quên lắp 4 vít, mất 1 nắp che acquy, mất 1 tấm thảm nhỏ che chỗ để chân với vô lăng,...
E thì quan điểm khác " mấy thứ đó rất cần vì lý do thẩm mỹ " chứ "ko ảnh hưởng đến chất lượng chính và kết cấu của chiếc xe"
....
Cái dịch vụ thì e là người kd nên e nói thẳng là : tiền nào của đó các cụ ạ, chỗ nhà em " hàng tháng bọn Mec nó về tận nơi làm, cả xe dịch vụ cả thợ lẫn máy móc..."
Mà dịch vụ của nó rất đắt nhé " nhưng sau khi làm xe xong thì chủ xe còn dúi thêm cho ít hìu uống ca fe nữa nhé."..

Theo ý e là với từng ấy tiền thì chúng ta chỉ đc đến thế thôi ạ. Hãy tạm hài lòng với những gì vn mình đang có - nó vẫn ngon hơn sống ở xu đăng hay somali các cụ nhỉ.

TSTA

Xe container
Ai thì không biết nhưng TSTA rất nhiệt tình dù mình không mua xe của cụ ấy. Nhớ có lần đang ở Lào thì con Ranger bị sự cố, dù muộn nhưng khi cần giúp đỡ thì TA hướng dẫn cách xử lý kịp thời.
TSTA: anh Thang không lấy Fi HB nữa mà chọn KIA RIO rồi em ạ.
Em ở xa nên tư vấn cho bác K có nhiều sơ suất, để em nhắn tin chúc mừng bác ấy.
Rio cũng là chiếc xe tốt :)

TSTA

Xe container
Cho e góp vài lời, có gì thì các cụ đi trước bỏ qua cho e cái nhé.
E thấy các cụ bên box Ford nhà mình "quá khắt khe" chứng tỏ văn hóa mua sắm và hiểu biết về sản phẩm rất tốt, - " bỏ đồng tiền ra rất đúng chỗ và tiêu tiền của mình rất hợp lý" ăn đứt các cụ toyota mua innova với nhũng cục máy vứt xó mấy năm mà vẫn tự hào như đồng bào đc cứu trợ.
Cá nhân e thấy thế này, mỗi sản phẩm khi ra đời để phục vụ số đông ng sử dụng (tức là bản thương mại) sẽ có những lỗi nhỏ hay lớn xảy ra, nhưng nếu xảy ra với người này thì nhỏ như con thỏ- nhưng với người khác thì như là động đất ấy.
Với 1 sự việc nhỏ như gãy 1 cái lẫy nhựa thì có thể hàn lại đc hoặc thay mới với chi phí cũng nhỏ thôi mà, (vì xe em chủ cũ thay da ghế cũng bị gãy lẫy nhựa 3 điểm, quên lắp 4 vít, mất 1 nắp che acquy, mất 1 tấm thảm nhỏ che chỗ để chân với vô lăng,...
E thì quan điểm khác " mấy thứ đó rất cần vì lý do thẩm mỹ " chứ "ko ảnh hưởng đến chất lượng chính và kết cấu của chiếc xe"
....
Cái dịch vụ thì e là người kd nên e nói thẳng là : tiền nào của đó các cụ ạ, chỗ nhà em " hàng tháng bọn Mec nó về tận nơi làm, cả xe dịch vụ cả thợ lẫn máy móc..."
Mà dịch vụ của nó rất đắt nhé " nhưng sau khi làm xe xong thì chủ xe còn dúi thêm cho ít hìu uống ca fe nữa nhé."..

Theo ý e là với từng ấy tiền thì chúng ta chỉ đc đến thế thôi ạ. Hãy tạm hài lòng với những gì vn mình đang có - nó vẫn ngon hơn sống ở xu đăng hay somali các cụ nhỉ.
Em thấy vui vì đc sự cảm thông của cụ,
Nói ko phải che đậy hay nguỵ biện j cả, nhưng đúng là với tình trạng cắt giá của đại lý và ford như hiện nay, mà ko có nguồn viện trợ ngoại quốc, thì các cụ còn rất rất lâu nữa mới đc hưởng service tốt.
Lương thì ko phải thấp, bằng các hãng khác. Nhưng thu nhập thì ít hơn hẳn. THợ giỏi cũng ra đi.
Còn đại lý, bán hàng thì lỗ, bán xe gần với giá nhập, service phải nuôi bán hàng. Thì việc nâng cấp qualiy service cực kỳ khó khăn. Điển hình HNF phải rất cố gắng mới trang bị camera lắp trong xưởng. Sắp phục vụ các cụ đc rồi.

Các cụ chịu khó vậy, có j thông cảm cho đại lý của Ford với. Bọn em cũng đang cố gắng, và thay đổi từng năm một.

Ford mà bán giá như Toyota thì mọi việc nhỏ như con thỏ ngay :)

Chẳng trách ai đc, nhưng mọi việc vào vòng luẩn quẩn mất rồi. Thay đổi là tất yếu, các cụ ko claim thì bọn em cũng nhận ra, nhưng lấy gì để làm. Mọi việc chắc cần nhiều thời gian đấy.

Chúc các cụ vẫn duy trì niềm tin với ford.
:)

kysu

Xe tải
về dịch vụ của ford thì mình ko bàn,nhưng với cá nhân thì mình rất trân trọng cố gắng của TSTA với anh em đã và xe sử dụng xe của hãng fo ở HN .nhiệt tình và tâm huyết với công việc,chúc bạn thành công trong mọi lĩnh vực nhé:D

Long Bầu

Xe hơi
Một cánh nhỏ chẳng làm nên mùa xuân :)

expedition

Xe tải
Có người nói vui rằng:

- Trước khi mua xe như là chuẩn bị đính hôn - cưới
- Còn sau khi lấy xe như là chuẩn bị ly hôn

Các Cụ có thấy đúng phần nào không ạ :D
sau khi lấy xe...nói chuyện với sales và cố vấn như kiểu ..."Bánh tao đâu"...một cục tức bứ ở cổ họng

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
sau khi lấy xe...nói chuyện với sales và cố vấn như kiểu ..."Bánh tao đâu"...một cục tức bứ ở cổ họng
Thôi đừng buồn đừng bực nữa cụ ạ,
Một số rất ít sale còn làm việc cho Ford thật sự giỏi có thể họ nghĩ: "mình làm tạm thêm ít time nữa rồi kiếm 1cv khác" hoặc tầm nhìn vĩ mô hơn là sẽ thay thế ayz nào đó trong cty, nếu không thì họ cũng rời bỏ để đi tìm thằng chủ mới. Còn mấy thằng bác gặp đó có thể chỉ là vua xứ mù hay dốt quá chẳng tìm đc cv nào tốt hơn đấy ạ.
E đưa xe ra đại lý ford để thay dầu mà mí thằng tư vấn nó khệnh khạng và theo cảm nhận của e là chưa đủ -Tài-Đức-Tâm và Tầm để tư véo.
*** nó chứ, e ko dám khoe hay chê nhưng "tổng thu nhập của nó 1 tháng lắm lúc không bằng thu nhập của e 1 ngày" nhưng rất khệnh, ăn nói ko có trước sau và luôn tỏ vẻ hiểu biết hơn khách hàng , đíu chịu tiếp thu và lắng nghe ý kiến khách hàng, mà e nói thật là e làm sale hơn chục năm cho cả chục LD rồi cũng trải qua từ saleman rồi đến tận manager rồi, nghe mấy thằng đó phân tích với giải thích cứ như canh hẹ, chán bỏ ***.
Nhưng rồi e nghĩ, kệ *** nó "mình xong việc là đc" hay chối quá thì lên đây tham khảo ace rồi đem ra gara khác chọt cũng đc. He he.
Ở tỉnh e mà có dv của Bim là e bùng ford ngay.

Long Bầu

Xe hơi
Thôi đừng buồn đừng bực nữa cụ ạ,
Một số rất ít sale còn làm việc cho Ford thật sự giỏi có thể họ nghĩ: "mình làm tạm thêm ít time nữa rồi kiếm 1cv khác" hoặc tầm nhìn vĩ mô hơn là sẽ thay thế ayz nào đó trong cty, nếu không thì họ cũng rời bỏ để đi tìm thằng chủ mới. Còn mấy thằng bác gặp đó có thể chỉ là vua xứ mù hay dốt quá chẳng tìm đc cv nào tốt hơn đấy ạ.
E đưa xe ra đại lý ford để thay dầu mà mí thằng tư vấn nó khệnh khạng và theo cảm nhận của e là chưa đủ -Tài-Đức-Tâm và Tầm để tư véo.
*** nó chứ, e ko dám khoe hay chê nhưng "tổng thu nhập của nó 1 tháng lắm lúc không bằng thu nhập của e 1 ngày" nhưng rất khệnh, ăn nói ko có trước sau và luôn tỏ vẻ hiểu biết hơn khách hàng , đíu chịu tiếp thu và lắng nghe ý kiến khách hàng, mà e nói thật là e làm sale hơn chục năm cho cả chục LD rồi cũng trải qua từ saleman rồi đến tận manager rồi, nghe mấy thằng đó phân tích với giải thích cứ như canh hẹ, chán bỏ ***.
Nhưng rồi e nghĩ, kệ *** nó "mình xong việc là đc" hay chối quá thì lên đây tham khảo ace rồi đem ra gara khác chọt cũng đc. He he.
Ở tỉnh e mà có dv của Bim là e bùng ford ngay.
Theo ngu ý của em có thể Ford đang có 2 vấn đề sau:
- Không có chế độ đãi ngộ phù hợp để giữ chân người tài.
- Không chú trọng vào hiệu quả giải quyết vấn đề.

lapin

Xe container
Thế toy chú trọng vào giải quyết hiệu quả, giữ chân được người tài, hay honda có nhiều sale giỏi ạ?
Em chã tin. Như em biết thì Hà Nội Ford với Toy Mỹ Đình là một:))

Long Bầu

Xe hơi
Thế toy chú trọng vào giải quyết hiệu quả, giữ chân được người tài, hay honda có nhiều sale giỏi ạ?
Em chã tin. Như em biết thì Hà Nội Ford với Toy Mỹ Đình là một:))
Ý em là Ford Vietnam chứ ko phải Hà Nội Ford hay Thăng Long Ford... nói chung là các Đại lý của Ford hoạt động theo sự chỉ đạo, giám sát của Ford Vietnam. Tương tự như vậy các Đại lý của Toy hoạt động theo chỉ đạo, giám sát của Toy

Do vậy nếu như Hà Nội Ford với Toy Mỹ Đình là một thì sự vận hành, hoạt động vẫn theo 2 hệ thống - cách thức khác nhau :D

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Cái này lỗi do đại lý thất đức thật, cụ chủ đã bắt đền đc chưa