[Thảo luận] Em buồn về 141 nhà mình quá

6diop

Xe buýt
Ngay chỗ 1234 Đường Láng em gặp tình trạng y như bác. Thằng đi xe SH cởi trần, trọc đầu đi qua phải đến 10 thằng áo vàng, nó bắt thằng sinh viên chở người yêu không đội mũ và quay mặt đi khi nhìn thấy thằng cởi trần. Bọn nó sẽ là kẻ mạnh khi gặp thằng yếu bóng vía, còn sẽ co lại như con sâu róm khi gặp phải một thằng gớm thịt. Thế đấy!
Bọn nó sẽ là kẻ mạnh khi gặp thằng yếu bóng vía, còn sẽ co lại như con sâu róm khi gặp phải một thằng gớm thịt. Thế đấy![/QUOTE] Cụ nói chuẩn quá cụ ạ

kenlyhuyhoang

Xe tải
mẹ chúng nó chứ giờ thời bình thì nó bóc lột ức hiếp dân lành , chẳng may có giặc ngoài chắc chúng nó cúi đầu hết 1 lũ c ,hò

tuanttcimex

Xe hơi
XXX còn xăm đầy mông ý. bọn đỏ bọn đen đi cùng nhau mà . Có khi xuống còn bắt tay giật giật nữa hiiiiiiiii

demon3660

Xe hơi
xxx đứng đường toàn chú miệng còn hơi sữa nhìn thấy hoa văn + đầu trọc sợ tè ra chứ làm sao mà dám bắt

ECO-arch

Xe tăng
CS mình sắp giống CS Nga mấy năm đầu hậu Enxin ấy mà, chuẩn cướp cmnl :D

Xachxovacxi

Xe tải
Em kể chuyện này ra các cụ đừng giật mình nhé.
Hổi trước tết năm vừa rồi bên em đang thi công mấy hạng mục ở Tràng Tiền nên hay làm đêm. 2h30 phút sáng có 4 chú CSCĐ đứng chốt ngã 4 Tràng Tiền để chống đua xe....cứ thỉnh thoảng lại có mấy thằng trẻ trâu đi Dream dừng lại hất hàm hỏi 4 chú CĐ " đua không" rồi lại chậm rãi từ từ đi qua. 4 chú CĐ ko nói gì.

Được 1 lúc có 1 anh Xã hội thâm(XHT) cũng già già rồi ngồi gần đó nói:
XHT: Mấy thằng em ơi ( gọi 4 chú CĐ)
gọi được 4 - 5 câu thì có 2 chú CĐ tay cầm AK đi đến.
CĐ: Thằng nào vừa chửi gì đấy?
cả 1 đám đông ko ai nói gì ( đám đông đa số là công nhân ngồi nghỉ giữa ca )
CĐ: Đ..m chúng mày nói mà đ.éo dám nhận à.
XHT: Bọn em chửi ai đấy?
CĐ: Đ...m thằng nào vừa chửi tao?
XHT: Chả ai chửi cả
CĐ: Mày tưởng mày "Lính tráng" mà bọn tao sợ à?
( 2 chú CĐ 1 thiếu úy, 1 trung sỹ trẻ măng)
XHT: Em ăn nói cho cẩn thận, mày đáng tuổi con tao thôi.
CĐ: Mày thích gì?? ( Tay lăm lăm khẩu AK và cái dùi cui điện)
XHT: Anh đ.éo thích gì....mày cứ thử động vào xem
CĐ: Đ..M thằng già, mày tưởng mày " lính tráng, Bộ đội" mà tao sợ à, bộ đội tao chơi hơi bị nhiều, mày chưa là cái đ.éo gì đâu.
Lao đến định túm cổ áo anh XHT, thì 2 chú CĐ còn lại cùng vào gàn ( 1 chú đội trưởng)
CĐ: thôi anh về đi để chúng tôi làm nhiệm vụ ( đội trưởng nói) trong khi đó 1 chú CĐ khác can chú kia vẫn đang hùng hổ. còn chú XHT thì về nhà gần đó cách khoảng 20m
Nói thêm là lúc đấy công nhân làm ở TT ra ăn đêm và xem nhiều nên 4 chú CĐ cũng ko manh động và đề nghị giải tán. Em vẫn đứng hóng. Được 10 phút sau thấy 4 chú đi SH ko đội mũ + 1 Liberty 1 trai 1 gái đến xăm trổ đầy người.
Chú CĐ lúc nãy nói: Đ...m chúng mày tìm thằng kia chém chết *** nó đi, Đ..m nó, hôm nay mà vắng thì tao đập nó chết......
6 chú vừa đến lùng sục nhưng chú XHT đã về nên thôi.

Qua chuyện này e thấy là các chú CĐ cũng chơi với tầng lớp XHT nhiều nên cũng khá máu chiến và em thấy các chú CĐ đạo đức nghề nghiệp ko ổn cho lắm ( ko phải tất cả nhưng cũng phần lớn)

Chỉnh sửa cuối:

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Em kể chuyện này ra các cụ đừng giật mình nhé.
Hổi trước tết năm vừa rồi bên em đang thi công mấy hạng mục ở Tràng Tiền nên hay làm đêm. 2h30 phút sáng có 4 chú CSCĐ đứng chốt ngã 4 Tràng Tiền để chống đua xe....cứ thỉnh thoảng lại có mấy thằng trẻ trâu đi Dream dừng lại hất hàm hỏi 4 chú CĐ " đua không" rồi lại chậm rãi từ từ đi qua. 4 chú CĐ ko nói gì.

Được 1 lúc có 1 anh Xã hội thâm(XHT) cũng già già rồi ngồi gần đó nói:
XHT: Mấy thằng em ơi ( gọi 4 chú CĐ)
gọi được 4 - 5 câu thì có 2 chú CĐ tay cầm AK đi đến.
CĐ: Thằng nào vừa chửi gì đấy?
cả 1 đám đông ko ai nói gì ( đám đông đa số là công nhân ngồi nghỉ giữa ca )
CĐ: Đ..m chúng mày nói mà đ.éo dám nhận à.
XHT: Bọn em chửi ai đấy?
CĐ: Đ...m thằng nào vừa chửi tao?
XHT: Chả ai chửi cả
CĐ: Mày tưởng mày "Lính tráng" mà bọn tao sợ à?
( 2 chú CĐ 1 thiếu úy, 1 trung sỹ trẻ măng)
XHT: Em ăn nói cho cẩn thận, mày đáng tuổi con tao thôi.
CĐ: Mày thích gì?? ( Tay lăm lăm khẩu AK và cái dùi cui điện)
XHT: Anh đ.éo thích gì....mày cứ thử động vào xem
CĐ: Đ..M thằng già, mày tưởng mày " lính tráng, Bộ đội" mà tao sợ à, bộ đội tao chơi hơi bị nhiều, mày chưa là cái đ.éo gì đâu.
Lao đến định túm cổ áo anh XHT, thì 2 chú CĐ còn lại cùng vào gàn ( 1 chú đội trưởng)
CĐ: thôi anh về đi để chúng tôi làm nhiệm vụ ( đội trưởng nói) trong khi đó 1 chú CĐ khác can chú kia vẫn đang hùng hổ. còn chú XHT thì về nhà gần đó cách khoảng 20m
Nói thêm là lúc đấy công nhân làm ở TT ra ăn đêm và xem nhiều nên 4 chú CĐ cũng ko manh động và đề nghị giải tán. Em vẫn đứng hóng. Được 10 phút sau thấy 4 chú đi SH ko đội mũ + 1 Liberty 1 trai 1 gái đến xăm trổ đầy người.
Chú CĐ lúc nãy nói: Đ...m chúng mày tìm thằng kia chém chết *** nó đi, Đ..m nó, hôm nay mà vắng thì tao đập nó chết......
6 chú vừa đến lùng sục nhưng chú XHT đã về nên thôi.

Qua chuyện này e thấy là các chú CĐ cũng chơi với tầng lớp XHT nhiều nên cũng khá máu chiến và em thấy các chú CĐ đạo đức nghề nghiệp ko ổn cho lắm ( ko phải tất cả nhưng cũng phần lớn)
Chuyện của cụ với em đúng là giật mình đới. Ko nói trước được điều gì

tdhien

Xe buýt
Thấy các cụ nói xôm xôm e cũng góp ít:
1/ E hỏi rằng các cụ có biết tại sao thành lập ra cái tổ theo cái QĐ 141 và sau tiện gọi là tổ 141 ko ạ? (nếu biết thì các cụ sẽ ko ngạc nhiên về những câu chuyện kể đoạn đầu).
2/ Giờ ai cũng phải mưu sinh để nuôi gia đình con cái, xxx đương nhiên cũng thế, và cũng có thêm tí lộc lá, do đó ko xxx nào ngu dại gì mà dây vào XHT, bởi hội trẻ con chỉ cần bữa nhậu thì bảo chém ai nó chém người nấy (nhưng chủ yếu toàn trẻ trâu ở các tỉnh lên HN thôi ạ, vì có 1 lần e bị bắt nạt, gọi thằng e với giọng rất to: mày bảo tất cả bọn trẻ con của mày qua abc....xyz, ông em làm ngay câu: đang đợt Tết bọn nó về quê hết rồi a ạ, nhưng vẫn còn gần 10 thằng ở đây, bên nó có đông ko để e biết đường =)).)
3/ Trong ngành xxx e cũng quen nhiều (vì e hay lang thang thôi ạ), và nhìn chung thì e ứ có tình cảm, đặc biệt lại ko hay gần gũi làm gì, nhưng đã gần thì phải gần đến mức mà nếu mình bị sao thì người đó cũng bị ảnh hưởng lây.
Có duy điều này ko biết cụ nào giống e ko: Lính số 7 đa phần ok, và ko bao giờ sợ XHT(cái này sống chết cũng phải giữ, vì nó là thương hiệu của phòng đó), nhưng đặc biệt e chỉ thấy đội trọng án là có cảm tình thôi ạ.
P/s: định nói nhiều nhưng có người gọi uống bia rồi ạ, lúc khác lại buôn với các cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

candymen1122

Xe tăng
Mất tièn mà. Phải gỡ gạc chứ các cụ