[Thảo luận] Em căm thù lái xe 29Y-9119 (có đúng không????)

minh0075

Xe điện
khó gì hả cụ,cứ cho là sợ ko dam đưa lên xe mình để đưa nạn nhân vào BV thì ít ra cũng phải có động tác gọi cứu thương,taxi,113 chứ ai lại đứng đó trách móc cái người làm hộ trách nhiệm của mình.
nào đã chắc chắn là ông 2B kia uống rượu đâu cụ,làm j có ai cúi xuống ngửi mồm mà biết,cũng chỉ toàn ng nói là (chắc là uống rượu),có nhiều tình huống khi tham gia giao thông mà ng điều khiển phương tiện ko thể lường trước dc,đừng nói là ông 4B ko sai nhé,nếu đoạn đường đó mà cấm đỗ xe thì ông 4B ăn đủ cụ ạ.
nói tóm lại,e hoan nghênh hành động cụ chủ thớt,đó mới là đúng,đó mới là tinh thần OF
Vâng,cụ!
Kể xuống bế nạn nhân lên xe mình rồi chở thẳng đến BV thì dễ quá.
Nhưng cụ đang ngồi trong 4B,bỗng rầm...ko hiểu chuyện gì vừa xảy ra,cụ bước xuống cụ có làm được ko-chưa kể hàng tá thứ lôi thôi về sau như nhiều cụ đã phân tích.
Trấn tĩnh được cũng mất lúc lâu,chưa kể lại thấy bác chủ thớt gọi 113.
Nói thì lúc nào cũng dễ cụ ạ.

Loong Phoong

Xe điện
cái biển số này rất quen mà cũng rất lạ, hihi

lukhach142002

Xe tăng
Mời cụ chủ 1 ly vì hành động đẹp, mong tất cả các thành viên of đều có những suy nghi và hành động như cụ.

_MBBG_

Xe điện
Em vote cụ về ý kiến của cụ.
@Cụ MBBG: không ai nắm tay được cả ngày cụ ợ, nếu cụ ở trong trường hợp đấy cụ sẽ hiểu.
@Các cụ mợ: Em không dám lên giọng bảo các cụ mợ thế này hay thế kia nhưng theo em nghĩ khi chúng ta đã ngồi lên 4B chúng ta cũng nên chuẩn bị một chút kiến thức cần thiết phòng khi xảy ra sự cố ngoài ý muốn, nó là thời gian, tiền bạc và thậm chí là cuộc đời của chúng ta nếu chúng ta không trang bị hành trang kiến thức cho mình. Em đã từng chứng kiến vụ việc tương tự như việc này, anh bạn em giờ đang đếm lịch vài niên nữa mới được ra. Tiền bạc tiêu tốn thì không nói, tù tội cũng không bàn mà cái quan trọng là áy náy suốt phần đời còn lại. Bạn em vẫn day dứt, giá như không vội vàng thì nạn nhân đã không thăng, nhiều khi đơn giản chỉ cần cấp cứu đúng cách thì cơ hội sống sót cho nạn nhân rất cao, chỉ một chút sơ suất mà hối không kịp.
e là e nhà quê...thấy trường hợp đó là e đưa nạn nhân đi viện ngay,trần đời từ bé đến giờ e chưa thấy ai nói là giúp ng đi cấp cứu nếu xảy ra tình huống xấu mà mình phải đi tù cả nhà e nghe nực cười lắm,còn cụ thấy phương châm sống của mình là vậy thì riêng e hoặc bất cứ ai cũng ko cản dc,cụ cứ sống như vậy,đến khi nào cụ gặp trường hợp như vậy cụ sẽ hiểu

Pham Quoc Han

Xe buýt
Cụ chủ thớt rất có trách nhiệm, nhưng hình như cũng có hơi men. Bấm 115 thành 113, thế ý Cụ là gì?=))

echkep

Xe tải
Các kụ cứ thử đặt mình vào vị trí của lái xe 29Y-9119 đi rồi hãy ném đá. Nhà cháu ghét nhất mấy thằng say rượu mà vẫn tham gia GT,chỉ gây họa cho người đi đường thôi.

_MBBG_

Xe điện
Vâng,cụ!
Kể xuống bế nạn nhân lên xe mình rồi chở thẳng đến BV thì dễ quá.
Nhưng cụ đang ngồi trong 4B,bỗng rầm...ko hiểu chuyện gì vừa xảy ra,cụ bước xuống cụ có làm được ko-chưa kể hàng tá thứ lôi thôi về sau như nhiều cụ đã phân tích.
Trấn tĩnh được cũng mất lúc lâu,chưa kể lại thấy bác chủ thớt gọi 113.
Nói thì lúc nào cũng dễ cụ ạ.
chắc là cụ cần có thời gian để trấn tĩnh nhỉ,cụ chủ thớt có cần thời gian trấn tĩnh ko vậy,cụ ý vẫn vào đưa nạn nhân đi ngay đấy thôi.
Thớt này hiện có 2 hướng giải quyết khác nhau,e là e vẫn cứ giải quyết như cụ chủ thớt
còn cụ nào sợ liên lụy đến mình thì quay *** đi,đó là cách giải quyết của riêng các cụ
khi nào các cụ hay ng nhà gặp phải trường hợp như vậy,xin đừng chửi thề mấy ng đứng đó nhìn mà ko làm gì

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Hoan hô chủ thớt

karens

Xe buýt
Thực ra dù là người đi đường hay người có phương tiện, đi đúng bị xe khác đâm, trong mọi trường hợp nếu có thể nên cứu nạn nhân bằng khả năng của mình.
Còn 1 vấn đề mà nhiều người lăn tăn là chính quyền hành xử không công bằng: trong trường hợp như trên, người có ô tô phải được bồi thường thiệt hại bằng bảo hiểm dân sự bắt buộc của người đi xe máy sai gây ra, người đi xe máy bị tai nạn được bảo hiểm y tế chi trả tiền viện phí.
Chuyện đơn giản như thế: nhưng ở Việt Nam, 2 ông Bảo hiểm dân sự bắt buộc đối với phương tiện cơ giới và ông bảo hiểm y tế lại không hoạt động hoặc gây khó dễ cho dân, thành ra dân xông vào vặt của nhau, thằng yếu dù sai vẫn ỷ thế bị nạn vòi thằng khỏe, có trường hợp thằng khỏe ỷ mình mạnh vòi thằng yếu (trong trường hợp 2 xe ô tô đâm nhau).
Tôi cho rằng hệ thống luật pháp, chính quyền chính là kẻ đã gây tình trạng rối ren như hiện nay, đẩy con người hành xử với nhau như con vật, người thấy người chết đuối mà ko dám cứu, người gây ra tai nạn gây thương tật cho người khác, muốn người khác chết còn hơn sống vì phải trả tiền nuôi dưỡng (trong khi cái này thuộc về trách nhiệm xã hội, trách nhiệm bảo hiểm).

minh0075

Xe điện
chắc là cụ cần có thời gian để trấn tĩnh nhỉ,cụ chủ thớt có cần thời gian trấn tĩnh ko vậy,cụ ý vẫn vào đưa nạn nhân đi ngay đấy thôi.
Thớt này hiện có 2 hướng giải quyết khác nhau,e là e vẫn cứ giải quyết như cụ chủ thớt
còn cụ nào sợ liên lụy đến mình thì quay *** đi,đó là cách giải quyết của riêng các cụ
khi nào các cụ hay ng nhà gặp phải trường hợp như vậy,xin đừng chửi thề mấy ng đứng đó nhìn mà ko làm gì
Cụ lại đánh tráo khái niệm rồi.
Người khó xử là chú 4B cơ,ý nhà cháu là ở địa vị của chú ấy cháu cũng chịu ko biết làm sao cho phải.(còn cụ thì cho nạn nhân lên xe của cụ và đưa ngay đi bv,cháu phục cụ)
Chứ là người đi đường như bác chủ thớt này thì nó khác.
Mà nói thật,có nghĩa hiệp mấy thì cụ chủ cũng ko cần thiết phải căm thù đồng chí 4B kia đâu.

small_best

Xe container
Một vấn đề nữa rất bất cập ở XH Vịt mình:
Xe máy phóng ẩu, phóng nhanh, đâm vào đuôi mình, xòe, bất tỉnh hoặc bị thương, mình mà đưa họ đi bệnh viện, lúc người nhà người ta đến thì kiểu gì cũng đổ tại mình đâm vào, rồi hành hung, rồi bắt đền. Oan gia thế đấy.
Còn xe đi ngang, gặp người bị tai nạn, giúp đưa vào bệnh viện mà nạn nhân có bị làm sao, người nhà họ chả cần biết đầu đuôi thế nào, cứ ông ô tô nào chở vào bệnh viện là họ nã, các cụ có tin không? Nhiều lúc làm ơn thành ra mắc oán ở cái xã hội rối ren nhà mình. Đấy cũng chính là lý do mà nhiều người cứ phải lăn tăn khi giúp người bị nạn ạ.
Các cụ đừng comment em này nọ, vì khi nào các cụ vướng vào rắc rối thì mới hiểu được!
Đúng, khi nào gặp phải mình là người trong cuộc thì mới hiểu được! Nhưng nếu trong trường hợp trên nếu lái xe chụp ảnh hiện trường và ghi lại số đt 1 số người làm chứng rồi nhanh chóng đưa nạn nhân tới BV là tốt nhất.

Mr.Funny

Xe tải
e là e nhà quê...thấy trường hợp đó là e đưa nạn nhân đi viện ngay,trần đời từ bé đến giờ e chưa thấy ai nói là giúp ng đi cấp cứu nếu xảy ra tình huống xấu mà mình phải đi tù cả nhà e nghe nực cười lắm,còn cụ thấy phương châm sống của mình là vậy thì riêng e hoặc bất cứ ai cũng ko cản dc,cụ cứ sống như vậy,đến khi nào cụ gặp trường hợp như vậy cụ sẽ hiểu
Có thể do nhà em nói chưa rõ nên chắc cụ hiểu nhầm, anh bạn em là lái xe đang lưu thông trên đường, nạn nhân uống rịu phi trong ngõ ra đâm thẳng vào xe anh bạn em, sự việc xảy ra xung quanh ko có ai, anh bạn em là người đưa đi cấp cứu, chưa đến nơi thì nạn nhân thăng. Việc còn lại thì em khỏi kể vì giải quyết với PL lằng nhằng lắm, ko phải cụ nói cụ đúng mà được.

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
kiểu đâm nát bét xe vậy thì chả say cũng chả phải loại đi đứng đoàng hoàng. Lit pạ, chết có khi lại hay, khổ ông 4 bánh rồi. Xin lỗi các cụ, cụ nào bị 2 bánh láo phang vào mình rồi die sẽ hiểu em nói gì. Các cụ khác chỉ có nhân văn hão. Gặp rồi mới biết cuộc đời này nó nhục với thằng đi 4 bánh thế nào nhá.

depalendoc

Xe tải
Vod cụ về tinh thần trách nhiệm. Mong Cụ cũng bớt bức xúc với chú 9119. Ko đến mức phải căm thù như vậy Cụ ah...

dungphan

Xe tải
Website
dungphancorp.com
Cụ chủ thớt rất có trách nhiệm, nhưng hình như cũng có hơi men. Bấm 115 thành 113, thế ý Cụ là gì?=))
Dạ cháu cũng có men rồi ah, nhưng nhà cháu quay 115 nhưng 113 nghe máy thế mới lạ. Dạ nhà cháu đang lưu đây ạ

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
em không dám có ý kiến gì. thực ra là phải ở trong hoàn cảnh đó mình mới hiểu được, đây là lời nói 1 phía. em nói thật chứ em đang đi mà bị thằng nào đâm như vậy em cũng chả biết làm gì, về lý thuyết mà nói là phải đưa người đi cấp cứuhhowaccj gọi 115 gấp, nhưng nhỡ nếu người lái xe máy die thì làm sao, tự dưng mang họa, rồi còn bị tội làm thay đổi hiện trường, 1 đống thứ mệt mỏi về sau. Theo em nghĩ tốt nhất không nên tự đưa nạn nhân đi cấp cứu. cứ gọi 115 trươc, gọi 113 sau, nếu tìm được người làm chứng mà túm lại thì tốt nhất ạ!

heroesdaubu

Xe điện
Chung quy cũng chỉ vì rượu, nạn nhân có men đâm vào đuôi xe 9119 đấy chứ. Mặc dù sai là ở nạn nhân nhưng cũng nên đưa nạn nhân vào viện để cấp cứu tính mạng trước!
Chú 4b nhọ nên bị nạn nhân táng vào m.ô.n.g thôi!

Chỉnh sửa cuối:

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Trước hết phải vote cho tinh thần cụ chủ thớt ạ. một hành động đáng hoan nghênh. Nhưng về thái độ của cụ với chủ xe kia thì e thấy hơi quá. Nếu cụ xét trên khía cạnh lái xe kia sẽ thấy ngay ạ. Đồng chí xe máy gây tai nạn như cụ nói là uống tương đối nhiều rượu và Cụ CŨNG THỪA NHẬN MÌNH UỐNG RƯỢU ạ. Trên một mặt nào đó người lái xe kia có thể nghĩ Cụ và ông lái xe máy kia là cùng một hội và theo như e phỏng đoán ông lái xe đang nghĩ cụ xoá hiện trường ạ

quangdzung

Xe điện
kiểu đâm nát bét xe vậy thì chả say cũng chả phải loại đi đứng đoàng hoàng. Lit pạ, chết có khi lại hay, khổ ông 4 bánh rồi. Xin lỗi các cụ, cụ nào bị 2 bánh láo phang vào mình rồi die sẽ hiểu em nói gì. Các cụ khác chỉ có nhân văn hão. Gặp rồi mới biết cuộc đời này nó nhục với thằng đi 4 bánh thế nào nhá.
Cụ nói chuẩn. Em mời cụ 1 ly