Em cần độ đèn Bi và led cho Morning 2009

blackcat2112

Xe hơi
cụ lên mạng order hẳn cái pha độ sẵn về chỉ việc lắp vào thôi chán vứt đi về zin cho lành. độ đẽo phải mấy bác ngon thì k sao phải mấy bác non tay nước nó vào nhìn như mắt cá chết

FIATSiena1.6

Xe hơi
Giải pháp mini projector của bác mình thấy khá hay, xe mình xe cỏ thôi nhưng ko rõ có lắp được không nhỉ, nếu không phải đục đẽo gì thì chắc cũng không ảnh hưởng đến việc đăng kiểm đúng ko bạn? ngoài ra ko rõ có giải quyết được yêu cầu rất đơn giản của mình không:
- đi đường trường, trời tối mong muốn có ánh sáng xa và mạnh hơn để an toàn
Các cụ cho hỏi tý. e xe i10 đã có đèn gầm tròn, có dùng phương án độ bi cho đèn gầm hình như giống bi zin của KIA si có được không (giữ nguyên pha/cos - thay gầm bằng bi).... vậy thì giá rổ thế nào nhỉ????

TSTA

Xe container

TSTA

Xe container
Mondeo 2005 cải thiện đèn bằng bộ nào mà ngon, bổ, rẻ nhỉ Cụ???
em chạy mondeo mk4, vừa ship nguyên bộ đèn Bi-xenon hàng Ford xịn về, sáng kinh hoàng nhất là far.
Mk3 thì cụ nên lắp bixenon vào gầm, đèn pha để nguyên đừng đụng vào.

CALENDARST

Xe hơi
em chạy mondeo mk4, vừa ship nguyên bộ đèn Bi-xenon hàng Ford xịn về, sáng kinh hoàng nhất là far.
Mk3 thì cụ nên lắp bixenon vào gầm, đèn pha để nguyên đừng đụng vào.

Cảm ơn Cụ! Nhưng đèn gầm sáng quá đi khó chịu lắm. đường mấp mô thì thôi rồi, cứ như có nhiều Ổ VOI đi ghê lắm ạ!

Projector1

Xe hơi
Cảm ơn Cụ! Nhưng đèn gầm sáng quá đi khó chịu lắm. đường mấp mô thì thôi rồi, cứ như có nhiều Ổ VOI đi ghê lắm ạ !
chuẩn cụ ợ, điểm này rất ít cụ biết và để ý . các cụ nhà mình vẫn hay bị nhầm độ đèn gầm và bật thay chức năng pha. xưa nay đèn pha nằm trên và đèn gầm nằm dưới bật khi cần là có chủ ý cả. nếu để đèn gầm bật sáng thay đèn pha thì khiến tới quan sát tầm xa bị giảm do ánh sáng đèn gầm nằm thấp chiếu sáng tập trung trước đầu xe quá nhiều.
khi đó kể cả có bật pha quan sát nhưng do luồng sáng đèn gầm nằm thấp chiếu sáng sát trước đầu xe gây lóa nên khiến nhìn xa bị khó khăn. các cụ có thể thử với đèn xe đã độ bi xenon ở trên pha và độ thêm bi gầm..... vậy nên ta chỉ nên bật bi gầm khi cần thiết trong điều kiện sương mù.

HoangLan2016

Xe tải
E hỏi tí lắp bi gầm xenon 2 chế độ khi nháy pha có bị trễ ko ạ

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn cụ ợ, điểm này rất ít cụ biết và để ý . các cụ nhà mình vẫn hay bị nhầm độ đèn gầm và bật thay chức năng pha. xưa nay đèn pha nằm trên và đèn gầm nằm dưới bật khi cần là có chủ ý cả. nếu để đèn gầm bật sáng thay đèn pha thì khiến tới quan sát tầm xa bị giảm do ánh sáng đèn gầm nằm thấp chiếu sáng tập trung trước đầu xe quá nhiều.
khi đó kể cả có bật pha quan sát nhưng do luồng sáng đèn gầm nằm thấp chiếu sáng sát trước đầu xe gây lóa nên khiến nhìn xa bị khó khăn. các cụ có thể thử với đèn xe đã độ bi xenon ở trên pha và độ thêm bi gầm..... vậy nên ta chỉ nên bật bi gầm khi cần thiết trong điều kiện sương mù.
Chính xác cụ ạ, vậy nên đèn gầm chỉ nên để ánh sáng <4300k và khoảng 40w là vừa dùng :)