Em cần giúp thiết lập ip tĩnh cho NVR camera.

beconus

Xe buýt
Hiện nhà em đang có dùng bộ camera an ninh hiệu Amcrest. Dùng đầu ghi của Amcrest.
Em có thể xem được trên máy tính khi cùng dùng chung wifi với đầu ghi Amcrest. Có vấn đề là đôi khi mạng bị lỗi phải tắt modem đi và khởi động lại modem thì địa chỉ IP trên đầu ghi NVR thay đổi IP nên em không thể xem được trên máy tính nữa mà phải add lại từ đầu.
Em xin hỏi có làm thế nào để em có thể gắn địa chỉ ip tĩnh trên đầu ghi camera NVR để em có thể xem bất cứ đâu mà không cần phải add lại không ạ?
Em xin cảm ơn .

Mr.Ryu

Xe buýt
Hiện nhà em đang có dùng bộ camera an ninh hiệu Amcrest. Dùng đầu ghi của Amcrest.
Em có thể xem được trên máy tính khi cùng dùng chung wifi với đầu ghi Amcrest. Có vấn đề là đôi khi mạng bị lỗi phải tắt modem đi và khởi động lại modem thì địa chỉ IP trên đầu ghi NVR thay đổi IP nên em không thể xem được trên máy tính nữa mà phải add lại từ đầu.
Em xin hỏi có làm thế nào để em có thể gắn địa chỉ ip tĩnh trên đầu ghi camera NVR để em có thể xem bất cứ đâu mà không cần phải add lại không ạ?
Em xin cảm ơn .
Cụ có thể sử dụng tên miền động (ddns), cái này rất dễ, em thử search google thấy có bài hướng dẫn cho dòng Amcrest của cụ ở link này: https://support.amcrest.com/hc/en-us/articles/360001228991-How-To-Setup-Your-Device-For-Remote-Access-Using-AmcrestDDNS

Ngôi Sao

Xe tăng
Website
wifichuyendung.com.vn
Có 2 cách :

1 : Cụ cắm VGA ( HDMI) phím chuột vào đầu ghi rồi vào bên trong tìm mục Network sẽ có chỗ chọn fix IP tĩnh
2: Login vào IP trên trình duyệt IE rồi vào trang config cấu hình. Mục IP tĩnh thì chọn Disable rồi đặt ip cố định