Em cần học võ.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
đây, oánh thật đây
2 bác này đều nổi trong làng WC nhá. Bac khoai Tây thậm chí từng dõng dạc tuyên bố coi VT Việt Nam chỉ là múa mép, vớ vẩn, k có gì thực tế :D

[youtube]Mr-Flores-vs-Mr-Tuan,zWBF[/youtube]

Longvh

Xe điện
Chào các bác!!!
Em năm nay 32 tuổi. Em cũng thích võ thuật từ lâu nhưng điều kiện không cho phép. Mãi tới bây giờ mới có cơ hội.
Đọc mấy bài trên OF nhà mình, bây giờ ra đường gặp chí phèo nhiều quá nên em cũng hơi ngại. Vì vậy, em muốn tập võ thuật.
Thứ 1 để tăng cường sức khỏe để phục vụ vợ con :D
Thứ 2 là để phòng thân.
Em ở Quận Hoàng Mai.
Theo mấy bác thì ở tuổi này nên tập môn võ nào???
Có địa điểm nào ở Quận HM thì tốt ạ.
Bác nào biết giúp em với nhé!!!
Nếu trên OF nhà mình có bác nào là Võ Sư thì tốt ạ. Em xin phép theo thầy luôn. :)
Cảm ơn các bác rất nhiều!!!!
Hê hê, up ủng hộ bác bằng tuổi em có sở thích giống em.

Nhưng tầm tuổi này mà bắt đầu thì em sợ là khoai lắm đấy, gân cơ nó đã sang nửa bên kia rồi, không còn ở đỉnh cao trai trẻ nữa. Em tập từ hồi cấp 2, suốt đến Đại học mà giờ bảo ôn luyện như ngày nào mới hơi xoạc cái chân ra là em cảm giác như lúc mình xé cái đùi gà ra ăn ấy :)

Học võ nhiều cái hay, khỏe mạnh, nhanh nhẹn, luyện tính kiên trì, sự nhẫn nại, can đảm... nhưng cái lúc khổ luyện thì kinh khủng lắm, nghĩ lại vẫn thấy khiếp :)

vankhongtai

Xe máy
em thì em không biết võ, mong bác sớm tìm được thầy joi?

Lak

Xe buýt
Nơi xa xưa người ta thường gọi là LÀNG PHÁO!

carmasutra

Xe hơi
Ủng hộ cụ chủ thớt. Lúc nào cụ quyết định học gì thì share cho mọi người biết nhé.

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
ở tuổi của cụ chủ thớt em khuyên một câu chuẩn nhá
1.Học la làng quyền
2.Ù té quyền
Một trong hai môn đới là chuẩn men:))

new_farmer

Xe container
Em bỏ phiếu cho môn vật tự do. Cụ từ Hoàng Mai qua cầu VĨnh Tuy hoặc cầu Thanh Trì bên kia đều có mấy cái xới vật to lém... =))
Ngày xưa, em dại theo bạn bè học món "Côn Luân bắc phái" nhưng giờ lâu quá ròi nhớ mỗi món "Côn" thôi ợ :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

MP4-22

Xe điện
Cụ qua Tổ Đường 305 Bùi Xương Trạch,học Vĩnh Xuân với em đi (Trong Đền Kim Hoàn)

slaz8

Xe ba gác
Chào các bác!!!
Em năm nay 32 tuổi. Em cũng thích võ thuật từ lâu nhưng điều kiện không cho phép. Mãi tới bây giờ mới có cơ hội.
Đọc mấy bài trên OF nhà mình, bây giờ ra đường gặp chí phèo nhiều quá nên em cũng hơi ngại. Vì vậy, em muốn tập võ thuật.
Thứ 1 để tăng cường sức khỏe để phục vụ vợ con :D
Thứ 2 là để phòng thân.
Em ở Quận Hoàng Mai.
Theo mấy bác thì ở tuổi này nên tập môn võ nào???
Có địa điểm nào ở Quận HM thì tốt ạ.
Bác nào biết giúp em với nhé!!!
Nếu trên OF nhà mình có bác nào là Võ Sư thì tốt ạ. Em xin phép theo thầy luôn. :)
Cảm ơn các bác rất nhiều!!!!
Chào cụ, mấy môn võ vẽ cháu không rành lắm, nhưng cháu cho rằng, học võ thời nay để tăng cường sứoc khỏe chứ phòng thân thì e rằng khổ luyện hơi lâu mà cụ đã có tuổi rồi nên câu thứ hai thì thay bằng kế thứ 36 "tẩu vi thượng sách". vì có tuổi nên theo cháu cụ nên chọn Vĩnh Xuân , hay nhu đạo(Nhật) ,bởi vì khi đi quyền thì các tư thế của 2 môn này rất uyển chuyển nhị nhàng, nhưng khi lâm trận thì rất uy lực(sách nói thế) quan trọng là kết hợp các tư thế.
chúc cụ lự chọn sáng suốt

small_best

Xe container
Cụ qua Tổ Đường 305 Bùi Xương Trạch,học Vĩnh Xuân với em đi (Trong Đền Kim Hoàn)
Cụ cho em em hỏi là em muốn cho f1 nhà em học có được ko? F1 nhà em 7 tuổi, cũng muốn tìm chỗ cho cháu học.

Aries204

Xe điện
Học aikido đi cụ. Trên OF nhiều cụ/mợ học aikido lắm đới.

tung.pham

Xe hơi
Wingchun đi cụ, 32 tuổi hay 7 tuổi được tất, lấy nhu thắng cương, thế thủ là chính.

Cụ nào đi mạn hai bà trưng thì ới em với, trước em học tận Quần ngựa xa quá... vài niên thì nghỉ.

BUTMAY.com

Xe đạp
Website
www.butmay.com
Wingchun đi cụ, 32 tuổi hay 7 tuổi được tất, lấy nhu thắng cương, thế thủ là chính.

Cụ nào đi mạn hai bà trưng thì ới em với, trước em học tận Quần ngựa xa quá... vài niên thì nghỉ.
Nhà cháu thấy dân xã hội màu ở HN hầu hết đều theo học Wingchun đấy các kụ ạ. Môn này chắc thực chiến kinh lắm nhỉ?

BUTMAY.com

Xe đạp
Website
www.butmay.com
Em thấy có hai môn phái :
1. Là Song long T . Trùng trưởng
2. Là Lộn xương Gằm
Theo các cụ nên học môn nào và Việt Nam có không ạ ?
=)) =)) =))

Đúng là cao nhân không lộ tướng, theo em thì VN có môn thứ 2 đấy kụ ạ. Môn này còn có tên khác dân dã hơn nhiều đó là "Vét máng". Nếu kụ tìm được nơi nào dạy miễn phí môn này cho em theo bám càng với nhá. =))

Frech

Xe điện
Miễn phí thì cụ về hỏi gấu còn ra ngoài đường thì học gì mà chẳng mất phí :)) Nhất là 2 môn tuyệt học này!

Về vấn đền của cụ chủ thớt, thì em nghĩ thế này:
Nếu học Không thủ đạo thì chắc là không đua được với "lũ trẻ", học Ái khí đạo thì có khi lại bị gấu hiểu lầm làm sàm sỡ nữ đồng môn... học Nhất Nam thì phải... đóng khố =))
Tún lại, em cho là cụ nên theo Vĩnh Xuân cho nó lành!