[Funland] Em cần hỏi 1 vấn đề khá nghiêm trọng ạ

Mrbinbs

Xe hơi
Theo em đc biết thì tạm thời cụ nên hạn chế vận động mạnh. những người có huyết áp cao khoảng trên 160 là nên dùng thuốc thường xuyên, những người bị huyết áp cao phải chấp nhận sống chung với lũ và sinh hoạt điều độ. Chúc cụ mạnh khỏe!
Cảm ơn cụ ! Từ ngày e phát hiện ra bệnh thì e đang khá lo lắng và cũng giữ gin ợ ! Sức khỏe là vốn quý mà cụ ! Hy vọng các cụ trong OF nhà mình sẽ giúp e tìm được nguyên căn của bệnh để chữa trị ợ

Ongtrum1309

Xe tải
Tối đa với tối thiểu như thế là cao hay thấp vậy cụ?

dungcarnival

Xe tăng
Cảm ơn cụ ! Từ ngày e phát hiện ra bệnh thì e đang khá lo lắng và cũng giữ gin ợ ! Sức khỏe là vốn quý mà cụ ! Hy vọng các cụ trong OF nhà mình sẽ giúp e tìm được nguyên căn của bệnh để chữa trị ợ
Chỉ số HA của cụ không phải là cao mà là..... quá cao[-O<. Nếu cụ không kéo cái Cao Áp này xuống ngay thì cụ sẽ bị suy tim đấy. Như bố e là điển hình : cụ rất khỏe, thể thao đều đặn, mới chỉ phát hiện HA cao khoảng 3-4 năm trước, nhưng ông cụ chủ quan uống thuốc HA lúc có lúc không. Cách đây 1 năm có biểu hiện đau ngực, đi khám thì đã bị suy tim ( nhưng ko nặng lắm).

học lái

Xe điện
Chỉ số HA của cụ không phải là cao mà là..... quá cao[-O<. Nếu cụ không kéo cái Cao Áp này xuống ngay thì cụ sẽ bị suy tim đấy. Như bố e là điển hình : cụ rất khỏe, thể thao đều đặn, mới chỉ phát hiện HA cao khoảng 3-4 năm trước, nhưng ông cụ chủ quan uống thuốc HA lúc có lúc không. Cách đây 1 năm có biểu hiện đau ngực, đi khám thì đã bị suy tim ( nhưng ko nặng lắm).

Cao áp như này chưa đợi đến suy tim đâu ạ
Sẽ có đổ vỡ trước đấy, cụ chủ chủ quan đấy

xuanha_ng

Xe điện

cairong_2011

Xe container
Tình hình cụ chủ đi khám thế nào rồi nhỉ ? Nghe cao quá mà các chỉ số khác, siêu âm ... bình thường cũng thấy lạ. Có thể do cụ còn trẻ nên nó át đi và ko có biểu hiện gì.

Phung_camera

Xe hơi
Bác Phong chắc là bác sĩ, cụ hỏi đúng chỗ rồi. Mong cụ sớm chữa khỏi bệnh.

Mrbinbs

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã quan tâm và cho e lời khuyên ! E rất lo lắng và ko hề chủ quan ạ ! E cũng đang muốn tìm ra căn nguyên để chữa trị chứ ko phải về nhà nằm theo dõi như bác sĩ bảo thì chắc bệnh chưa phát e đã phát ốm vì lo rồi ạ

bsphongnb

Xe container
Em đợi đt của cụ chủ từ sáng, có bệnh mà có người muốn giúp cụ trong khi cụ cứ thích ngồi gõ bàn phím thì khó quá.

Mrbinbs

Xe hơi
Em đợi đt của cụ chủ từ sáng, có bệnh mà có người muốn giúp cụ trong khi cụ cứ thích ngồi gõ bàn phím thì khó quá.
Rất xin lỗi cụ ! Tối qua cụ hẹn e 7h30 mà sáng nay e bận quá ! Định để chiều hết h hành chính e mới dám liên lạc với cụ ạ

bsphongnb

Xe container
Cứ cứ bĩnh tĩnh thôi, chiều nay em bận rồi, tối độ 9h cụ gọi em rồi tính tiếp nhé.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình năm nay e 25 tuổi ạ !
Một lần tình cờ e vào chăm người ốm ở bệnh viện Bạch Mai e có tiện thể do huyết áp của mình ! Đo 2 lần huyết áp đều là : 230/90 và 227/87 ! E chỉ cười và nghĩ chắc nhầm lẫn gì đấy vì e thấy mình khỏe và sinh hoạt bình thường !
Sau lần ý 1-2 tuần e có đo lại vài nơi đều có kết quả huyết áp cao tuơng tự :((
E bắt đầu lo lắng ! Đến hôm thứ 5 vừa rồi e đến bệnh viện để khám và đo lại kết quả vẫn vậy ! Tiến sĩ : Phạm Ngọc Quang ở bv bệch mai khám cho e ợ !
Sau đấy e đi làm hơn chục các xét nghiệm : máu, nước tiểu, nhịp tim, thận, siêu âm bụng,v..v..! Tất cả đều cho kết quả hoàn toàn bình thường :((
Bác sĩ chỉ kết luận cho e thuốc và về nhà theo dõi thêm :((
Em xin ý kiến các cụ ạ ! E đang khá lo lắng mong các cụ góp ý
Cụ cứ bình tĩnh, chớ lo lắng nhiều làm HA nó càng tăng :D
Em nói cho cụ bít nha.
Ở cái xéc vít của em, có 1 quan đốc già (tất nhiên đã hiu). Năm nay ổng gần 80. HA max của ổng lúc trẻ luôn loanh quanh 220-240 mmHg. Uống thuốc nó tụt xuống độ 170-180 thời choáng váng, xây xẩm mặt mày. Chẳng có làm ăn, cơm cháo gì được sất.
Thế là ông í sống chung với cái HA hơn 2 chăm cả đời người đấy. Mãi vưỡn chửa thấy chít :))

campha

Xe buýt
lúc khám bác có lo lắng ko?bác lo lắng tim đập nhanh hơn thì nó cao hơn trung bình đấy.hy vọng bác ko sao nhé!

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình năm nay e 25 tuổi ạ !
Một lần tình cờ e vào chăm người ốm ở bệnh viện Bạch Mai e có tiện thể do huyết áp của mình ! Đo 2 lần huyết áp đều là : 230/90 và 227/87 ! E chỉ cười và nghĩ chắc nhầm lẫn gì đấy vì e thấy mình khỏe và sinh hoạt bình thường !
Sau lần ý 1-2 tuần e có đo lại vài nơi đều có kết quả huyết áp cao tuơng tự :((
E bắt đầu lo lắng ! Đến hôm thứ 5 vừa rồi e đến bệnh viện để khám và đo lại kết quả vẫn vậy ! Tiến sĩ : Phạm Ngọc Quang ở bv bệch mai khám cho e ợ !
Sau đấy e đi làm hơn chục các xét nghiệm : máu, nước tiểu, nhịp tim, thận, siêu âm bụng,v..v..! Tất cả đều cho kết quả hoàn toàn bình thường :((
Bác sĩ chỉ kết luận cho e thuốc và về nhà theo dõi thêm :((
Em xin ý kiến các cụ ạ ! E đang khá lo lắng mong các cụ góp ý
Em mách cụ nhá cứ nhà vịt mà hỏi

Mrbinbs

Xe hơi
Em nói cho cụ bít nha.
Ở cái xéc vít của em, có 1 quan đốc già (tất nhiên đã hiu). Năm nay ổng gần 80. HA max của ổng lúc trẻ luôn loanh quanh 220-240 mmHg. Uống thuốc nó tụt xuống độ 170-180 thời choáng váng, xây xẩm mặt mày. Chẳng có làm ăn, cơm cháo gì được sất.
Thế là ông í sống chung với cái HA hơn 2 chăm cả đời người đấy. Mãi vưỡn chửa thấy chít :))
Cụ đang động viên e ợ:(

dungcarnival

Xe tăng
Em nói cho cụ bít nha.
Chứng tỏ tim ông này tốt nhể;)), với lại mạch máu cũng cực tốt, chả xơ vữa gì, độ co dãn như condom:D. Hay e đang dự, ổng có tài điều máu trong cơ thể, thích đưa máu đi đâu thì đưa, lúc cần thì lên não, lúc không cần thì xuống trym.:-?