[Funland] Em cần hỏi các cụ mợ về thái độ và cách cư xử của thằng anh cọc chèo

Trước hết nói với vk nó "anh ko thích nó cợt nhả như thế nhất là trước mặt chồng" xem vk phản ứng thế nào. Nếu vk nó nói "bình thường có sao đâu" thì phân tích abc nó ko nghe thì chịu...giải tán quốc hội bầu khóa mới

Đào Tử Thi

Xe container
Bực mình vì thái độ của thằng cọc chèo với vợ em nên em lập thớt hỏi các cụ mợ xem hành vi của thằng này có bình thường không.
Chuyện cũng chẳng có gì to tát nhưng diễn ra nhiều lần, 2 vợ chồng em hay gặp thằng này. Gặp nhau mà nó cứ tỏ ra thân thiết như ruột thịt với vợ em. Lần thì nó ra khoác vai vợ em nói thầm. Lần thì nó lấy tay đập vào người ... 1 cách rất tự nhiên. Trước mặt em . E không biết nên cư xử sao với thằng này. Vợ em thì biết ý em khó chịu nên nói chuyện cũng cố không nhiệt tình gì nhưng nó vẫn lần nào tật ấy khi không có mặt vợ nó . Em xin kể thêm để các cụ mợ cho em lời khuyên xác đáng.
Em và thằng này là anh em cọc chèo. Lấy 2 chị em con chú con bác ruột. Em năm nay 44t vợ em 33t.
Vai vế thì thằng kia 34t là anh rể vợ chồng em . Về công việc nó còn là giáo viên 1 trường đại học. Nên em thấy cách cư xử thằng này vô học quá hay là em già rồi nên em khó tính.
Thấy em thái độ thì nó cũng ngại nói chuyện với em. Chuyện chỉ vậy thôi các cụ mợ cho em xin lời khuyên để em cư xử cho hợp nhẽ với
Thế sao gọi là cọc chèo nhỉ? Em tưởng hai thằng lấy hai chị em ruột thì gọi cọc chèo chứ nhỉ.

Lần sau cụ đứng dậy sáng loà một lần đi, nó sẽ nhớ mãi.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Trước mặt nó cụ ôm vợ nó, sờ ti vợ nó là nó biết ý ngay thôi mà.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Nói thì bậy chứ, nếu không dịch covid rủ cu kia đi thư giãn đóng gạch, sau rồi gõ cửa phòng rủ gọi thêm đào chơi săm, sau nữa rủ đút dít ku em kia...Nếu cụ máu nữa thì chịu đau đóng đôi bi cá vàng trước khi lên kế hoạch. Mà xác định trước có khi nó lại đòi đút dít cụ thớt trước khi cụ đề nghị?

lathuroi

Xe tải
Cụ chủ có khó khăn nhờ tư vấn mà các cụ mợ lạc chủ đề quá. Ý kiến em cụ chủ nói chuyện thẳng với vợ và cậu kia, nói không thích như vậy.

Nhiều nguời chửi cụ chủ thớt ghê quá. Đọc lại comment mới biết hoàn cảnh của cụ. E làm nhà nước lâu e cũng hiểu. Ngồi 1 chỗ lâu nó đù người lắm. Nhiều lúc buồn đái mà còn ngại đứng dậy ý. Tốt hơn cụ nên thay đổi. Đầu tiên là từ công việc cụ ạ. Mất cái này lại được cái khác

traiHNcodon

Xe tăng
vk cụ nói 1 câu nhẹ nhàng là được mà

chẳng có tên

Xe tăng
Trước hết nói với vk nó "anh ko thích nó cợt nhả như thế nhất là trước mặt chồng" xem vk phản ứng thế nào. Nếu vk nó nói "bình thường có sao đâu" thì phân tích abc nó ko nghe thì chịu...giải tán quốc hội bầu khóa mới
Em sửa lại 1 chút nếu vk mà nói thế là bt có sao đâu thì phải tát cho nó 1 cái rồi hẵng giải thích sau cho hết ngu

tommy2015

Xe tăng
Cụ ơi. Bố vk thằng này thì là ông trưởng bên nhà vk em. Ông này thì luôn tự hào là nhà ông ý có rể quí chịu khó coi bố mẹ như bố mẹ đẻ còn chê em là rể như khách nên em cũng không muốn làm to chuyện vì làm gì quá thì suy cho cung khổ vợ con mình. Nên về nhà vợ em chịu hết mọi chuyện mà không gây hấn với ai trong nhà vợ mặc dù họ hàng bên vợ là dân buôn bán nên làm em khá khó chịu do em là dân công chức ah
Cụ và vợ không muốn nói thẳng thì chụp ảnh hoặc clip rồi gửi cho cả nhà vợ nó để họ sáng mắt ra.

Lactroivedau

Xe hơi
Vợ cụ ý CỐ KHÔNG nhiệt tình các cụ nhé.
Lactroivedau súc sinh đâu vào cho ý kiến đê
Mấy thằng súc vật bị tao chửi là vo hoc va súc vật nên chúng mày cay cú quá ah mà cứ nhẩy vào cắn thớt tao. Cái loại chúng mày đọc chuyện của tao thôi đã nhảy lên cắn lấy cắn để thế. Tao mà vứt cái xương tao đang ngồi mút thì không biết chúng mày nhặng lên thế nào. Nếu cú vì bị tao chửi quá thì lại sủa tiếp nhé vì đo là bản năng tụi mày chứ tao ko quan tâm và nhắn tin dỗi hơi với kiểu chúng mày.

atukiva

Xe tăng
Mấy thằng súc vật bị tao chửi là vo hoc va súc vật nên chúng mày cay cú quá ah mà cứ nhẩy vào cắn thớt tao. Cái loại chúng mày đọc chuyện của tao thôi đã nhảy lên cắn lấy cắn để thế. Tao mà vứt cái xương tao đang ngồi mút thì không biết chúng mày nhặng lên thế nào. Nếu cú vì bị tao chửi quá thì lại sủa tiếp nhé vì đo là bản năng tụi mày chứ tao ko quan tâm và nhắn tin dỗi hơi với kiểu chúng mày.
Cụ chắc sắp bị cấm chơi như thớt kia rồi.

Tôi chỉ quoted những câu chữ của chính cụ thôi cụ à.

Thangtq2511

Xe hơi
Lần tới mà như vậy, cụ bảo là : Dm thằng kia, mày chạm vào người ai đấy? Là mọi việc sẽ được giải quyết thôi.
Tính ra em đã gần như mất đến 5 6 người bạn trước kia tâm tình khá thân vì không cho vay tiền!

Các bạn khi hỏi vay nóng từ 10 đến 20 triệu có việc gấp em cho vay bình thường.

Nhưng từ khi các bạn đánh hơi đoán em đi học trời tây về và làm IT có tiền thì đòi vay khoản lớn vài trăm triệu, lí do vay là để các bạn mua đất để dành, mua oto để đi, và có bạn thì gặp khó khăn trong làm ăn muốn vay nóng vài trăm triệu để giải quyết..., có giai đoạn em bị các bạn hỏi vay tới tấp tới 8 hay 10 người bạn!

Trong khi tình cảnh bản thân em đúng là có chút tiền dành dụm xương máu, nhưng em bị kẹt một số vụ đầu tư, một số lí do cá nhân đến nỗi nhà vẫn chưa mua được phải đi thuê trọ, oto cũng chưa mua được phải đi xe máy wave số! Gặp một số khó khăn riêng k tâm sự với ai, nhưng có một giai đoạn lại bị hỏi vay liên tục vài trăm triệu đến gần 1 tỏi như thế, em đành từ chối, chỉ cho vay 10 20 triệu có việc gấp thui. Từ đó những người bạn từng tâm tình trò chuyện khá thân của em đã trở nên xa lánh lâu không gặp gỡ nữa, mọi thứ nhạt hẳn đi!...Trong đó có cả người từng là tình cũ thân thiết, sau khi hỏi vay không được cũng xa lánh ít trò chuyện hơn hẳn, còn trước đây khi em đi tây và về làm lương it cao thì vẫn tâm sự thân thiết, cho đến khi hỏi vay tiền em chỉ cho vay 30- 50 củ không vay to được 500 1 tỷ thì tự nhiên xa lánh hẳn,...

Vậy là chỉ vì từ chối cho bạn vay tiền món lớn mà em gần như mất đi 5 6 người bạn khá thân :(
Cụ hoặc vợ cụ cứ bắn câu như này là mọi chuyện đc giải quyết.
Còn ko thay đổi thì vả vỡ alo ông a cọc chèo đi. Lằng nhằng mất thời gian

vietbamboo

Xe điện
Cháu thấy "thằng cọc chèo" nhà cụ hơn đứt cụ cái món nó muốn làm là nó mần tới.
Cụ không muốn thế mà vẫn im rồi lên trên OF hỏi tư vấn... cụ nghe các cụ trên này chém có mà tan cửa nát nhà.
Túm lại là cụ gọi thằng cọc chèo ra nói 1 câu. và cụ cũng nên dự phòng khi nó bảo lại là vợ ông không có ý kiến thì ông ý kiến làm cái zề.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Nên xem lại vợ mình trước đã

hahoi518

Xe buýt
Nhà e cũng gặp tình huống như nhà cụ, cũng y hệt. Có lần ông kia nói chuyện với vk e, lại dơ tay ra nắm tay vk e, em nhìn thẳng, trừng mắt cái hắn ngại nên rụt tay lại.
Ông này 2 con rồi mà cứ gặp vk em là kể xấu vk, chê béo, xấu, đoảng không biết chăm con các kiểu. Đàn Ông đàn ang chê vk, em khinh. Gặp hỏi chuyện chỉ ậm ừ cho qua chứ không giao lưu. Hắn biết ý, cũng ko hỏi nhiều.

tungbeo

Xe tăng
Ơ,em tưởng chỉ lấy chị em ruột thì mới gọi cọc chèo chứ nhỉ. Còn xử lý ntn thì cụ bảo vợ thôi. Nó khoác vai thì hất ra, thái độ rõ dàng thì làm sao nó giám cợt nhả.
E cũng đang thắc mắc như cụ. E tưởng lấy 2 ce ruột mới gọi là ae cọc chèo, ae đồng hao thôi chứ nhỉ

Leanh65

Xe container
vợ cụ tự xử lý thôi
E cũng đang thắc mắc như cụ. E tưởng lấy 2 ce ruột mới gọi là ae cọc chèo, ae đồng hao thôi chứ nhỉ
Vâng, đa số mọi người đều gọi như vậy. Cụ thớt gọi cọc chèo như thế không phổ biến với số đông. Có cụ còn bảo Cọc chèo họ. Lộn tùng phèo hết cả. Giới trẻ bây giờ chả biết đằng nào mà lần.

Ledung17

Xe tải
Tiếp tục đi các cụ mợ

Loriver4u

Xe tải
Bực mình vì thái độ của thằng cọc chèo với vợ em nên em lập thớt hỏi các cụ mợ xem hành vi của thằng này có bình thường không.
Chuyện cũng chẳng có gì to tát nhưng diễn ra nhiều lần, 2 vợ chồng em hay gặp thằng này. Gặp nhau mà nó cứ tỏ ra thân thiết như ruột thịt với vợ em. Lần thì nó ra khoác vai vợ em nói thầm. Lần thì nó lấy tay đập vào người ... 1 cách rất tự nhiên. Trước mặt em . E không biết nên cư xử sao với thằng này. Vợ em thì biết ý em khó chịu nên nói chuyện cũng cố không nhiệt tình gì nhưng nó vẫn lần nào tật ấy khi không có mặt vợ nó . Em xin kể thêm để các cụ mợ cho em lời khuyên xác đáng.
Em và thằng này là anh em cọc chèo. Lấy 2 chị em con chú con bác ruột. Em năm nay 44t vợ em 33t.
Vai vế thì thằng kia 34t là anh rể vợ chồng em . Về công việc nó còn là giáo viên 1 trường đại học. Nên em thấy cách cư xử thằng này vô học quá hay là em già rồi nên em khó tính.
Thấy em thái độ thì nó cũng ngại nói chuyện với em. Chuyện chỉ vậy thôi các cụ mợ cho em xin lời khuyên để em cư xử cho hợp nhẽ với
Em thật với cụ, vợ em chẳng ai dám có thái độ như vậy cả, hoặc có thì chỉ 1 lần duy nhất không bao giờ dám lặp lại. Vì sao? Vì là thái độ vợ em với việc này (cợt nhả, trêu đùa về giới tính...) rất nghiêm túc. Nên bất kể ở đâu, công sở hay việc nhà đều không thằng/ông nào dám khiếm nhã. Cho nên phương án đầu tiên là cụ nên đề nghị vợ thể hiện thái độ là hợp lý nhất.

Còn nếu không P/a 2 như cụ còm ngay sau đã gợi ý: Đmm...

Với gia đình em thì dùng được cả hai phương án, vì vợ em thì như trình bày ở trên, còn em cũng thuộc kiểu nóng máu, cho nên còi còi thôi mà cũng ít ông nhờn