Em cần lời khuyên ạ !!!

xiaoyong

Xe tải
Cô người iu cũ ngu quá. Đời còn dài jai còn nhiều, sao phải chịu kiếp chồng chung như thế.

chabelita

Xe buýt
Đã yêu thì đừng ngợi nhiều.
Em ủng hộ tình yêu.
Tới đi cụ.
Đời mấy tí.[-O<
Kinh nhể :D giờ lại còn món ủng hộ t/y ... vãi :))

Mstudio.hn

Xe tải
Cụ này hay, nếu vợ cụ mà thế, cũng yêu một anh từ trước mà vẫn muốn giữ chồng thì cụ có chịu không. Đàn ông tham lam. hỏi sao xưa cụ lại chia tay với cô kia để chọn chị ấy làm mẹ của các con cụ thì cụ phải có trách nhiệm yêu thuong chứ. Thứ lỗi chứ em mà là mợ nhà chắc em nghe được như thế cũng đau lòng mà chết chứ chẳng cần phải cho cụ đắn đo suy nghĩ nữa.

XPQ

Xe lăn
Coi như vừa ăn cơm,vừa ăn cơm rang.Một mình mình biết một mình mình hay thì chả sao.Bác lên đây be tóang cái chuyện ý lên,có nhẽ bác muốn khoe.Mà khoe là em không thấy có gì hay ho.

4MATIC

Xe máy
Bác đã đặt một bên là vợ con và hạnh phúc có thật với một bên là NYC lên bàn cân rồi thì chứng tỏ trong bác hai bên phải có sức nặng tương đương. Hơn nữa bác lại xin lời khuyên theo kiểu làm thế nào vừa không phải bỏ vợ mà vẫn được hạnh phúc với NYC. he.he bác thật là tham lam và nguy hiểm em đồ rằng bác không sớm tỉnh ngộ thì cái dòng chữ ký kia của bác cũng sớm xẩy ra thôi. haiz... không biết thiếu đi người cha thì mấy đứa trẻ sẽ ra sao, ít nhất là chúng cũng thiếu đi sự tự tin quyết đoán trong cuộc sống.

gatronggoloa

Xe hơi
Thêm 1 khả năng nữa theo e dự thì cụ hết yêu vợ rồi có chăng là trách nhiệm với con cái ... còn hiện tại thì cụ lại thấy yêu e người yêu cũ hơn ...haha ... xong rồi đến lúc có đứa con với người yêu cũ ... hết yêu người yêu cũ ... quay ra cặp bồ với 1 cô nào nữa ... có phải thế không ạ....

nunachuoi

Xe tăng
Quan điểm của em là phang xong rồi té.

chèo bẻo

Xe tải
Em xin lỗi cụ, không bít cụ bao nhiêu tuổi, cũng không biết câu chuyện của cụ mức độ chân thật thế nào. Nhưng em có vài câu ngắn ngủi thế này:

1. Nếu cụ cần cô ấy vì tình: Em nghĩ điều này sẽ thay đổi theo thời gian. Bản thân em, gần 20 năm trước em cũng từng quằn quại, từng đau đớn, từng... nhưng rồi em cũng ngộ được một điều: Tình yêu không phải là khái niệm tuyệt đối. Còn nếu cụ nghĩ khác thì cụ quay xuống phương án 4 cho em.

2. Nếu cụ cần cô ấy vì xxx: Em dự điều này đúng hơn cả, đàn ông nhiều khi tham lắm, tự nhiên có người mời mà mình không nói gì thì áy náy, ra vào không yên. Riêng vụ này thì em thông cảm với cụ, nói thẳng là nếu xxx với người yêu cũ sẽ có những trải nghiệm thú vị. Bên cạnh thú vị về thể xác sẽ có nhiều điều thú vị hơn nhiều về mặt tâm lý. Nhưng em lạy cụ, cụ vượt quãng đường hàng vạn km để xxx thì có đáng không. Ở địa vị em thì em nghĩ không đáng, còn nều cụ nghĩ là đáng thì mời cụ quay xuống phương án 4

3. Nếu cụ cần cô ấy chỉ vì thương và không muốn cô ấy cô đơn: Em cũng lạy cụ, cô ấy không cô đơn. Bao nhiêu năm rồi cô ấy vẫn đứng vững được mà không có cụ bên cạnh thì bây giờ cô ấy cũng rất dễ nguôi ngoai vì quen cảm giác này rồi. Có thể nếu cụ từ chối, cô ấy sẽ sốc, nhưng cũng không thể sốc bằng khi cụ và cô ấy chia tay lần đầu.

4. Nếu tất cả các nội dung em nói không đúng, tức là cụ không chỉ muốn cô ấy đơn giản vì xxx, vì tình, ay vì lòng thương, mà là sự kết hợp không thể diễn tả được. Em cũng lạy cụ, cụ để lại một giọt máu ở một nơi xa lắc. Để rồi thỉnh thoảng khi ăn ngon, mặc đẹp bên trời tây, cụ chạnh lòng nghĩ đến giọt máu của mình đang gồng mình vượt dòng nước nơi rốn lũ, cả ngày có một gói mỳ tôm sống để nhai. Cụ có đành lòng tặc lưỡi quay đi không?

Vài lời tâm huyết gửi đến cụ
Nói tóm lại là thế này. CNY của kụ là loại chẳng ra gì, loại ấy kiếm nhan nhản đầu đường từ xẩm tối đến gần sáng lúc nào chẳng có. Kụ tưởng có mỗi kụ với CNY của kụ biết yêu thôi hả? Xin lỗi kụ, em mà là kụ, em bái bai ngay cái loại gái thấy người ta có gia đình vợ con đề huề rồi còn đâm đầu vào mồi chài. Đời hết giai rồi hay sao thế?

Em nói thật nhá, cái suy nghĩ của CNY kụ là suy nghĩ của một người không có học , không có chiều sâu tâm hồn và ích kỷ. Suy nghĩ của loài vật là cứ nhẩy một nhát cho nó sướng rồi đến đâu thì đến. Cuộc đời con người ta dài lắm kụ ạ. Nuôi một đứa bé không cha thì có thể mẹ nó chai mặt với xã hội được. Nhưng còn đứa bé thì sao? Nó lớn lên trong một gia đình không đầy đủ. Mà kụ có đảm bảo là CNY của kụ lúc kụ ở bên hú hí với vợ cả thì cô í không tranh thủ lướt sóng thằng khác không? Rồi con kụ nó chứng kiến cảnh bố thì có gia đình khác, mẹ thì dẫn giai về nhà hết thằng này đến thằng khác thì nó hận kụ với mẹ nó không?

Can đảm và đàng hoàng nhá, kụ nói chuyện rõ ràng với vợ kụ, ra tòa phân chia con cái, tài sản rồi về với CNY của kụ. Kụ chắc cũng ở cùng đất nước em đang sống nên kụ cũng biết luật ly hôn cho một thằng đàn ông nó khốn nạn thế nào rồi. Thôi em khỏi bàn. Nuôi con đủ 18 tuổi, mà vợ nó chưa kết hôn, chỉ cặp bồ thôi thì cụ vẫn phải chu cấp cho nó hàng tháng đến lúc nó chết hoặc kụ chết. Cụ li hôn xong rồi, sát nhập với CNY của kụ đi, rồi hàng tháng trích tiền lương ra gửi con, gửi vợ cũ để xem tâm hồn con CNY của kụ nó vĩ đại thế nào nhé. Em không nói thì các kụ mợ cũng tưởng tượng được ra, nhể.

Nói tóm lại là đời thì có rất nhều gái, bóc bánh xong trả xiền. Còn cái loại giả chết bắt quạ (em chẳng cần gì, em chỉ cần đứa con) thì kụ nên tránh xa. Cái bài cho sói gửi nhờ cái chân bây giờ Diễm rồi kụ ơi. Đàng hoàng nhá, thì để cho người ta đi lấy vợ rồi để người ta yên bề gia thất. Loại này mới phải kính phục này. Còn ba cái loại mà bổ đầu ra chỉ thấy bên trong có hai bìa đậu phụ thì quên đi cho nó nhẹ nợ.

Mệ, danh có chính thì ngôn mới thuận. Mình tự dưng đi xin làm vợ hờ chẳng hôn thê không giá thú léo gì thì nó là cái loại gì. 22 tuổi đã sống chung như vợ chồng với giai thì nó là hàng gì? Thử hỏi các kụ ở đây, lúc lấy vợ biết vợ mình ngày trước sống thử với thằng khác rồi thì các kụ ấy có dám lấy không? Còn phải suy nghĩ chán. Mà nó đã thử được với kụ rồi thì nó cũng thử được vài chục thằng khác. Lo gì hả kụ? Trên đời này mỗi kụ biết êu?

Chúc kụ vui khỏe, chiến đấu hăng và là tấm gương vĩ đại cho con cái.
Chúc kụ vững tay lái, chắc tay chèo vượt qua vài cơn vòi rồng dạng này để đưa gia đình hạnh phúc của kụ cập bến bình an nhá.

Còn nếu kụ vẫn cứ muốn tiếp tục để phần CON nó lấn phần NGƯỜI, kụ cứ PM cho em, hôm nào có điều kiện em dẫn cụ đi mục sở thị vài trường hợp điển hình để cụ thấy đời không như là mơ đâu kụ tưởng. Thậm chí những trường hợp ấy yêu nhau còn tởm hơn kụ nữa cơ kụ ạ. Kụ mà mục sở thị xong rồi, kụ lại bảo: "Tộ sư, may mà mình léo dính vào, không có giờ này đời mình còn không bằng con chó".

Đời nhiều khi sướng léo muốn, lại muốn khộ.

Cả 2 ý kiến này đều chuẩn mà cụ MyMac nói hay thế mà bị xì hơi lốp vì cớ gì đấy :)

TÉP

Xe buýt
Hiện tại em đang có gia đình một cháu trai và một cháu gái sang tháng sẽ chào đời,với bạn bè và mọi người xung quanh thì em đang có một gia đình hạnh phúc nhưng thực lòng tình cảm của em đang dành cho cô người yêu cũ của em ở việt nam , cô bé này em quen trước khi lấy vợ em , bọn em yêu nhau được một thời gian và vì một lý do không đáng mà bọn em đã chia tay nhau để sau đó em cưới vợ em là mẹ của hai nhóc nhà em bây giờ ,hiện tại hai đứa em vẫn liên lạc và dành tình cảm cho nhau cô bé ấy nói là vì cô ấy quá yêu em nên muốn được làm vợ hai của em và có với nhau một em bé mà không cần hôn thú ,em cũng đang băn khoăn nhiều lắm vì em thương hai nhóc nhà em và vợ em cũng không có lỗi gì cả nhưng mà em vẫn còn yêu người ta thì em phải làm sao hả các bác ?Có cụ nào rơi vào hoàn cảnh như em không xin các cụ cho em lời khuyên với ạ , xin đa tạ các cụ nhưng mong các cụ đừng bắt em bỏ cô ấy tội nghiệp lắm ạ ~X(
Kụ đúng là cái dạng tham như Mõ, cái gì cũng muốn vơ vào làm của mình.

Bây giờ Kụ cứ đợi người vợ (mà Kụ ko yêu) sinh hai em bé của Kụ ra đi, Kụ bỏ thời gian chăm sóc chúng nó mấy ngày rồi lúc đó Kụ hãy suy nghĩ xem Kụ yêu ai hơn??

Còn Kụ không muốn bỏ em kia kể cũng đúng, tội nghiệp quá (phí quá thì đúng hơn), nhưng Kụ nên biết rằng con em bồ nhí của Kụ cũng có quyền được có hạnh phúc giống như người vợ hiện tại của Kụ bây giờ. Kụ nên để em í đi lấy chồng đi Kụ ạ (sau này nếu vẫn còn tình cảm thì thỉnh thoảng hẹn hò vuốt ve nhau tí cũng hay mà Kụ).

annie

Xe buýt
Giời ơi! lại tử tế không muốn , muốn hẳn hoi đây mà.
Avatar là hình F1 nhà cụ đấy à? Cụ hãy nhìn lại F1 rồi so sánh xem tình yêu của cụ với F1 hơn hay cái tính yêu theo tiếng gọi của con tr.ym của cụ hơn.
Ai đời đứa con đẹp như tranh thế kia có tội gì mà tương lai lại phải chịu cảnh có mẹ không cha.( nếu cụ đèo bòng tì Gấu chả chịu chồng chung đâu)
Thế cụ lấy vợ cụ bây giờ vì cái gì? Vì tiền????

Em khinh những thằng đàn ông không có bản lĩnh như cụ.
Cái cô NYC của cụ biết người ta có gia đình êm ấm còn muốn đâm đầu vào phá đám thì em đánh giá cũng là loại không ra gì.
( xin lỗi nếu em quá lời)
THương cho vợ con cụ.
P/S : Thằng bé trong avatar kháu quá :x:x:x
Ý cụ vừa ...khít với ý em, cụ chủ có suy nghĩ thật là vớ vẩn, không chấp nhận được, em đây còn vô vàn khó khăn hơn cụ nhưng em chưa bao giờ có ý nghĩ này nọ ngoài gấu...hết.

Fiat1.6

Xe buýt
A cũng có phút say nắng hoặc cải thiện tí :-? nhưng đời như một chiếc compa phải có chân chính chân phụ mới thành đường tròn được cụ ạ.
Đàn ông có vợ có con đàng hoàng thì dễ hư , nhưng quá đà thì thành hỏng cụ ạ.

Container

Xe buýt
Tuổi gì rồi mà Cụ chủ còn suy nghĩ viển vông thế!ý em như ý phần lớn các Cụ trên lày!

thichruoumanh

Xe buýt
Ông này tham vô đối, Vợ ông mà cũng tham như ông thì thành 1 đại gia đình hạnh phúc.

fantasylove

Xe buýt
ý kiến của e là vã quá thì đi phang 4` cho nhanh cụ à.chớ dại đụng vào mấy cái này.tan cửa nát nhà như chơi.chưa kể con cụ.cụ có suốt đời ko nhận nó được kô?

joli2

Xe tải
Em mà ở trong trường hợp của NYC thì em sẽ ko liên lạc với cụ trong một thời gian dài và lao đầu vào công việc để....quên và cũng vì gia đình của ng yêu mình. Thời gian là phương thuốc kỳ diệu cho tình yêu! Không thể ích kỷ vì tình yêu cá nhân mà làm tan nát một gia đình. Em vẫn yêu nhưng giữ mãi ở trong lòng, coi như có duyên mà không phận, nghĩ như vậy sẽ thanh thản hơn.
Nếu yêu thương thật lòng thì cụ phải làm mọi việc để tốt cho đối phương - về mặt nhân phẩm, danh dự, đạo đức..... và cả cuộc sống sau này.
Dù biết yêu là không có tội, nhưng không nên suy nghĩ nông cạn và ích kỷ như vậy. Hãy sống vì con cái, vì những người xung quanh và vì cô ấy nữa. Làm như cô ấy nói biết đâu lại là làm hại cô ấy, rồi những ngày tháng sau này cô ấy phải sống trong mòn mỏi đợi chờ....( có thể sẽ là như vậy).
Giờ thì chỉ có một cách là im lặng, không trao đổi, ko liên lạc nữa - một cách từ từ, thưa dần rồi dứt hẳn... để "cai nghiện". Làm thì rất khó nhưng nếu làm được rồi thì lại thấy thoải mái và thanh thản. Sau này cô ấy cũng sẽ tìm được hạnh phúc mới thôi. 22 tuổi thì vẫn còn trẻ, tương lai còn dài....
Gắng lên cụ!

Ga que

Xe buýt
Cụ chủ thớt mang đề tài này sang bên Webtretho nhờ tư vấn, đảm bảo có nhiều lời khuyên hữu ích.

lekhoa78

Xe tải
Cụ chủ ích kỷ và tham lam quá. Mà cả 2 đức tính này e e là đều không cho cụ kết cục có hậu. Cụ hay suy nghĩ kỹ nhé.

Bul Dog

Xe tải
Hiện tại em đang có gia đình một cháu trai và một cháu gái sang tháng sẽ chào đời,với bạn bè và mọi người xung quanh thì em đang có một gia đình hạnh phúc nhưng thực lòng tình cảm của em đang dành cho cô người yêu cũ của em ở việt nam , cô bé này em quen trước khi lấy vợ em , bọn em yêu nhau được một thời gian và vì một lý do không đáng mà bọn em đã chia tay nhau để sau đó em cưới vợ em là mẹ của hai nhóc nhà em bây giờ ,hiện tại hai đứa em vẫn liên lạc và dành tình cảm cho nhau cô bé ấy nói là vì cô ấy quá yêu em nên muốn được làm vợ hai của em và có với nhau một em bé mà không cần hôn thú ,em cũng đang băn khoăn nhiều lắm vì em thương hai nhóc nhà em và vợ em cũng không có lỗi gì cả nhưng mà em vẫn còn yêu người ta thì em phải làm sao hả các bác ?Có cụ nào rơi vào hoàn cảnh như em không xin các cụ cho em lời khuyên với ạ , xin đa tạ các cụ nhưng mong các cụ đừng bắt em bỏ cô ấy tội nghiệp lắm ạ ~X(

Quên khẩn trương đi cụ ơi. Người ta nói con cá mất là con cá to. Cụ đừng tham cục đất sét mà bỏ cục vàng cụ nhé.

lacot

Xe hơi
Giá mà ai cũng làm được như các bác nói thì tốt biêt mấy