Em cần mua GL350 máy dầu nhờ các bác tư vấn giúp

quang prado

Xe tải
e có nhu cần mua 1 e GL350 máy dầu, đời 2010 trở lên! bác nào hiểu về dòng tư vấn giúp e: mặt ưu và nhực điểm của dòng này, cái hay cái dở các bác nói hết cho e với e xin cám ơn nhiều!

toán mercedes

Xe tăng
máy dầu thì còn nhiều người chưa có kinh nghiệm ngay cả thợ chuyên mercedes ( nói riêng trong ngành xe mer )
- về ưu điểm thì ai cũng biết , xe thuộc loại cấp cao khỏi bàn
- nhược điểm lớn nhất là xăng-dầu ở VN chưa đạt tiêu chuẩn lên xe hay sự cố thường xuyên , đồng thời đường xá của ta không phù hợp cho 4 quả giảm sóc hơi nên tuổi thọ của nó kém ( khoản này cũng là khoản tốn kinh phí nhất và hay bị thường xuyên ) các thứ khác thì nhỏ như con thỏ không đáng kể với hầu bao của các bác đang chơi loại xe này / năm .

quang prado

Xe tải
Các bác thấy GL350 buletec và lexus GX460 dòng nào hơn! mặt mạnh của từng dòng là gì ạ! E hơi phân vân trc khi rước e nó về!

gnuhjp2003

Xe buýt
máy dầu thì còn nhiều người chưa có kinh nghiệm ngay cả thợ chuyên mercedes ( nói riêng trong ngành xe mer )
- về ưu điểm thì ai cũng biết , xe thuộc loại cấp cao khỏi bàn
- nhược điểm lớn nhất là xăng-dầu ở VN chưa đạt tiêu chuẩn lên xe hay sự cố thường xuyên , đồng thời đường xá của ta không phù hợp cho 4 quả giảm sóc hơi nên tuổi thọ của nó kém ( khoản này cũng là khoản tốn kinh phí nhất và hay bị thường xuyên ) các thứ khác thì nhỏ như con thỏ không đáng kể với hầu bao của các bác đang chơi loại xe này / năm .
e cũng nghe nói là giảm sóc hơi của mer rất sướng mà cũng rất đắt. mà đắt là khoảng bao nhiêu hả cụ? khoảng khoảng thôi cũng được.
Giảm sóc thường của C class còi của e là khoảng 3 đến 5 củ nên e chả biết giảm sóc hơi đắt là bao nhiêu nữa.

thien1989

Xe máy
Các bác thấy GL350 buletec và lexus GX460 dòng nào hơn! mặt mạnh của từng dòng là gì ạ! E hơi phân vân trc khi rước e nó về!
theo e thì gx460 vẫn hơn cụ ạ. cụ nên chuyển sang tìm gx460 tầm đơi 2010 -2012 sẽ hợp lý hơn. dù gì thì lexus nó cũng k hỏng vặt như mer và lúc bán dễ hơn a

toán mercedes

Xe tăng
theo e thì gx460 vẫn hơn cụ ạ. cụ nên chuyển sang tìm gx460 tầm đơi 2010 -2012 sẽ hợp lý hơn. dù gì thì lexus nó cũng k hỏng vặt như mer và lúc bán dễ hơn a
nếu cụ thích lái phê đi sướng thì chơi mer vẫn là hơn mọi thứ với lux.. còn tính về kt thì chọn lux

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm đấy. Lex cũng lăn ra như Merc luôn cụ nhé, phụ tùng cũng cực đắt. Em thấy Lexus được cái nhiều người Việt chuộng nên giá khá hơn khi bán lại. Nhưng giá mua mới thì lại đắt hơn xe cùng phân khúc rất nhiều...nên tính ra có khi cũng hoà.
Em thấy xe sang cứ phải đi xe mới, cụ chủ không đủ tiền thì quất GLC mới cho lành.

Kamri

Xe buýt
Lexus thì công nhận bán dễ hơn và được giá hơn nhưng mua cũng đắt hơn và môn hỏng & sửa chữa thì không kém đâu nhé. Riêng GX460 thì em thấy nên mua Prado bản full cho lành hẳn, đằng nào độ sướng cũng không so với ML được !

Hoàng Aguero

Xe hơi
Mercedes Andu Số 11 Phạm Hùng-Từ Liêm-Hà Nội
Luxus và ML đều có cái hay của mỗi xe..! nếu bác cần em sẽ inbox điểm mạnh và yếu của 2 dòng xe trên cho Bác

Mercedesquang

Xe tải
Website
xevietnam.net
e có nhu cần mua 1 e GL350 máy dầu, đời 2010 trở lên! bác nào hiểu về dòng tư vấn giúp e: mặt ưu và nhực điểm của dòng này, cái hay cái dở các bác nói hết cho e với e xin cám ơn nhiều!
- Máy dầu có ưu điểm là momen xoắn cao đồng nghĩa với việc lực kéo rất tốt, phù hợp với dòng gầm cao của GL350. Ở nước ngoài họ thường đi máy dầu vì nó khỏe mà lại tiết kiệm. Nhưng ở mình thì cụ nên phân vân về chất lượng xăng dầu, nếu cụ mua đổ chỗ uy tín thì yên tâm đi cụ .
- Còn nói về hệ thống treo AIR matic của GL350 tuổi thọ kém hơn hệ thống treo thông thường , nhưng đổi lại được sự êm ái, còn bền hay không là do mình sử dụng nhiều ạ , Nếu mình sử dụng ép hệ thống treo hoạt động trái tính năng thì xác suất hỏng rất dễ xảy ra, ví dụ như muốn leo vỉa hoặc đi qua đoạn đường gồ ghề thì nâng gầm lên , nhưng sau đó lại quên hạ về vị trí tiêu chuẩn. nếu dùng chú ý hơn thì ok nhé các cụ .
-

Cụ nhầm đấy. Lex cũng lăn ra như Merc luôn cụ nhé, phụ tùng cũng cực đắt. Em thấy Lexus được cái nhiều người Việt chuộng nên giá khá hơn khi bán lại. Nhưng giá mua mới thì lại đắt hơn xe cùng phân khúc rất nhiều...nên tính ra có khi cũng hoà.
Em thấy xe sang cứ phải đi xe mới, cụ chủ không đủ tiền thì quất GLC mới cho lành.

toán mercedes

Xe tăng