Em cần sân để tự tập lái 4b cho gấu nhờ cụ chỉ giúp !!!

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Dear các cụ/ mợ,

Em đang huấn luyện cho Gấu lái xe, nhiều khi mệt mỏi, lỡ ham vui có người giúp sức. Thao tác cơ bản là ok rồi, thi thoảng đi ra mấy chỗ vắng vẻ thực hành. Nhưng vẫn thấy không an toàn.

Cụ/Mợ có biết chỗ nào để tập lái không chỉ giúp em, Nếu mình mang xe vào những bãi tập lái thì nó tính phí thế nào nhỉ? Lâu rồi em cũng ko nhớ nữa, nhờ cm chỉ giúp

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Cụ đến bãi chân cầu Thanh Trì xem như thế nào? Ngày xưa ở đấy có bãi nhưng lâu em ko đi nên ko biết có còn bãi ko nữa.

ngaynha

Xe tăng
Dear các cụ/ mợ,

Em đang huấn luyện cho Gấu lái xe, nhiều khi mệt mỏi, lỡ ham vui có người giúp sức. Thao tác cơ bản là ok rồi, thi thoảng đi ra mấy chỗ vắng vẻ thực hành. Nhưng vẫn thấy không an toàn.

Cụ/Mợ có biết chỗ nào để tập lái không chỉ giúp em, Nếu mình mang xe vào những bãi tập lái thì nó tính phí thế nào nhỉ? Lâu rồi em cũng ko nhớ nữa, nhờ cm chỉ giúp
Bãi tập lái thì thường là giống bài thi cụ ạ.
Trước E thấy ở Nam Trung Yên có, k biết giờ còn k, cụ thử lượn lờ qua đấy xem.
Thuê cũng chỉ vài chục k thoai.

tuanhlu

Xe tải
Nếu cụ đi bãi giống với bài thi thì em không biết chỗ. Nhưng nếu mà luyện đi đường phố vắng vẻ thì cụ tìm mấy chỗ khu đô thị mới ý. Nếu cụ ở gần Sài Đồng thì sang Vincom Village mà tập tiến tập lùi tập các kiểu cụ ợ kể cả tránh và nhường các xe khác vì xe đi lại ở bên đó cũng ít lắm.

hanoivietnam

Xe tăng
K/vực gần sân tập gold mỹ đình trước em hay đi vào đấy nhìn thấy có bãi tập xe, thấy mấy bác tập lái hay tập ở đấy. Nhưng từ tết tời giờ em k qua đấy, nên k biết. Cụ thử chạy qua xem sao?

sonle247

Xe tải
Sao cụ không cho gấu nhà cụ đi học lái lấy bằng luôn nhỉ. Học xe nhà không có phanh phụ mà không có sân chuyên dụng, nguy hiểm lắm.

Oldstar

Xe tăng
Nếu tập để thi đỗ mới nên vào bãi tập lái. Tập để biết đi, biết xử lý tình huống thì dứt khoát phải ra đường mà tập cụ ạ. Mới thì chọn đường vắng, thoáng, một thời gian cho đi đường đông hơn, vài lần là quen thôi ạ

ar3a

Xe điện
Cụ lên sân Sơn Tây mà tập. Nửa ngày có 70k.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nếu Gấu nhà cụ chủ đã có gplx rồi mà cần bổ túc tay lái thêm thì hãy cho giong xe ra đường. Nếu không thì đừng để tránh những chuyện rất dở hơi có thể xảy ra.

Monkeyxauxi

Xe hơi
Dear các cụ/ mợ,

nếu cụ có xe rồi thì ôm iem nó chạy lên sân chỗ Xuân Mai ấy!
trên đó nó có 1 sân sát hạch, 1 sân tập thoải con gà mái, xe ngoài xe trong đều đc, cho thuê cả xe nữa. phí cả ngày để tập bữa trước e lên là 50k tiền bến bãi. cụ cứ ôm xe vào chạy từ sáng đến đêm cũng đc. lúc ra trả e nó 50k là ok nhóe!!! hết cao tốc láng hòa lạc khoảng mấy Km là iem nó nằm bên tay phải luôn nhé!

vogiaku

Xe hơi
Gấu nha kụ có bằng chưa, nếu chưa có bằng em nghĩ như thế k an toàn lắm

taychoiso1

Xe tải
Nói thật với các cụ em dậy lái cũng tương đối nhiều năm rồi, em sợ nhất là bổ túc hoặc dậy lái cho ai mà cũng biết tí ti rồi. Dậy những đối tượng đó rất khó vì họ đi theo thói quen mất rồi, thói quen tốt thì không sao nhưng không đúng là rất khó sửa và mất thời gian. Đặc biệt là kỹ năng cầm vô lăng, cách đánh trả lái. Nhiều người đánh trả lái trông rất xấu và không an toàn khi vào cua hoặc quay đầu xe. Nó gọi là đùn lái, có khi bị cuốn lái rất nguy hiểm. Nhiều khi vào ngõ nhỏ hẹp người ta chỉ đánh lái 1 lần là qua được còn mình thì lùi đi lùi lại mãi mới vào cua được. Chính vì thế kỹ năng cơ bản ban đầu cực kỳ quan trọng, người chưa tập lái bao giờ cũng như tờ giấy trắng thôi, viết đẹp thì không sao cứ tẩy đi tẩy lại trông rất xấu mặc dù vẫn được điểm 6.:-|

xera

Xe hơi
Nếu Gấu nhà cụ chủ đã có gplx rồi mà cần bổ túc tay lái thêm thì hãy cho giong xe ra đường. Nếu không thì đừng để tránh những chuyện rất dở hơi có thể xảy ra.
Trước em cũng kèm gấu đi ngoài đường,đến đoạn Ng Sơn+Ng v Cừ thì gặp đèn đỏ Gấu cóng đỗ xe đè vạch,mà đen cho em chỗ đó đèn đỏ lâu,XXX ra tóm đòi lập bb điều khiển phương tiện không có giấy phép,nói mãi mất củ rưỡi mới xong,sau lần đấy em cho gấu thi lấy bằng xong rồi mới bổ túc ngoài đường cho lành.:DP/s:Cụ chủ cho gấu vao sân hàng không mà tập,trước thu 80k/4h bây h em không biết

Chỉnh sửa cuối:

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
gấu nhà em chưa có bằng các cụ ạ, gọi là tập cho quen, có gì gấu còn đỡ cho em. nhưng em cũng sợ rủi ro, nên mới check gấu xem mức độ đáp ứng thôi. thấy vài buổi có vẻ ok, nên em tính luyện cho gấu thêm. nếu ok sẽ cho gấu đi thi, lúc đó nhờ cụ mợ sau. trước mắt cứ tập lái căn bản đã. em đã lưu lại mấy bãi các cụ chỉ rủi. em voka mời các cụ lúc đêm khuya ạ

gunner_hp

Xe tăng
gấu nhà em chưa có bằng các cụ ạ, gọi là tập cho quen, có gì gấu còn đỡ cho em. nhưng em cũng sợ rủi ro, nên mới check gấu xem mức độ đáp ứng thôi. thấy vài buổi có vẻ ok, nên em tính luyện cho gấu thêm. nếu ok sẽ cho gấu đi thi, lúc đó nhờ cụ mợ sau. trước mắt cứ tập lái căn bản đã. em đã lưu lại mấy bãi các cụ chỉ rủi. em voka mời các cụ lúc đêm khuya ạ
Cứ cho Gấu học có cái bằng đã cụ ạ,rồi tay nghề luyện sau.Có điều kiện cụ thuê hẳn xe tập lái có phanh phụ đi kèm Gấu (kể cả lúc có bằng rồi - vì giấy phép chỉ là cái ban đầu công nhận mình đủ điều kiện lái xe thôi, vẫn phải học tiếp chán) đến lúc nào cụ cảm thấy yên tâm thì hẵn giao chìa khóa xe.Chuyện cái xe nó là tính mạng con người, ko nên vội cụ ạ.Em ko biết Gấu nhà cụ tính thế nào chứ như Gấu nhà em bướng và lanh chanh (cái gì cũng tỏ vẻ biết rồi) nên khoản xe cộ này em chưa duyệt cho đi học đâu.Cụ nhớ dặn Gấu đừng đi guốc - giầy cao gót khi lái xe nhé.
Trong thời gian này, cụ đi nhậu cứ taxi, làm sẵn tờ giấy ghi địa chỉ nhà và số phone của Gấu em nghĩ là tới bến được ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
Cứ cho Gấu học có cái bằng đã cụ ạ,rồi tay nghề luyện sau.Có điều kiện cụ thuê hẳn xe tập lái có phanh phụ đi kèm Gấu (kể cả lúc có bằng rồi - vì giấy phép chỉ là cái ban đầu công nhận mình đủ điều kiện lái xe thôi, vẫn phải học tiếp chán) đến lúc nào cụ cảm thấy yên tâm thì hẵn giao chìa khóa xe.Chuyện cái xe nó là tính mạng con người, ko nên vội cụ ạ.Em ko biết Gấu nhà cụ tính thế nào chứ như Gấu nhà em bướng và lanh chanh (cái gì cũng tỏ vẻ biết rồi) nên khoản xe cộ này em chưa duyệt cho đi học đâu.Cụ nhớ dặn Gấu đừng đi guốc - giầy cao gót khi lái xe nhé.
Trong thời gian này, cụ đi nhậu cứ taxi, làm sẵn tờ giấy ghi địa chỉ nhà và số phone của Gấu em nghĩ là tới bến được ạ :)
Gấu nhà em ngồi trên đường chém cũng ko kém, căn đường cũng trả kém em đâu, chấp nhận thua cái khoản xử lý tình huống trên đường thôi, chứ lái xe có khó gì :P.

Em thực sự không muốn cho Gấu lái, vì gấu nhà em hay đi trực đêm ở Viện, lại hay suy nghĩ, lỡ có làm sao thì teo. nhất là xe AT cuốn lên nhầm chân ga là xong phim, em hay lấy chuyện chị em phụ nữ lái xe gây tai nạn, có 1 lần em chủ động làm nhầm ga trong 5 giây đi quãng đường 2 mét lúc lùi xe gấu cũng hoảng thực sự.

NHưng nghĩ lại trời mưa gió, em thì làm gần nhà, xe để không, ngày nào cũng đưa đón thì ko ổn hoặc nhiều khi đi nhậu chuyện quá chén cũng hay xảy ra thì Gấu lái đi chậm cấm lùi :P chắc cũng về. Nên em tính cứ luyện cho gấu được tí nào hay tí đó, nếu ngon thì em tính tiếp các cụ ạ

thuyphongthanh

Xe lăn
Gấu nhà em cũng có bằng rồi. Về bảo ông cho tôi bổ túc bằng xe của ông (xe em AT).
Em bảo bỏ tiền thuê xe MT chạy cho tốt đã rồi tính sau. Tốt nhất là tự mua xe mà đi.

Ngo nho

Xe tăng
Dao sắc ko gọt được chuôi, người nhà là e cứ giao cho thày dạy cả để học thật cơ bản.

gunner_hp

Xe tăng
Gấu nhà em ngồi trên đường chém cũng ko kém, căn đường cũng trả kém em đâu, chấp nhận thua cái khoản xử lý tình huống trên đường thôi, chứ lái xe có khó gì :P.

Em thực sự không muốn cho Gấu lái, vì gấu nhà em hay đi trực đêm ở Viện, lại hay suy nghĩ, lỡ có làm sao thì teo. nhất là xe AT cuốn lên nhầm chân ga là xong phim, em hay lấy chuyện chị em phụ nữ lái xe gây tai nạn, có 1 lần em chủ động làm nhầm ga trong 5 giây đi quãng đường 2 mét lúc lùi xe gấu cũng hoảng thực sự.

NHưng nghĩ lại trời mưa gió, em thì làm gần nhà, xe để không, ngày nào cũng đưa đón thì ko ổn hoặc nhiều khi đi nhậu chuyện quá chén cũng hay xảy ra thì Gấu lái đi chậm cấm lùi :P chắc cũng về. Nên em tính cứ luyện cho gấu được tí nào hay tí đó, nếu ngon thì em tính tiếp các cụ ạ
Em khuyên cụ câu chốt, cứ cẩn thận, gì chứ các mụ Gấu là hay có tính ngang bướng nên kèm cặp khó lắm.

kqt

Xe tải
Bác tập cho gấu bằng xe nhà fỏng ạ. Nếu ngại đi xa tận Xuân Mai, Hòa Lạc thì ra bãi tập sa hình ở ngoài đê Nguyễn Khoái, chỗ chân cầu Thanh Trì. Ở Hà Nội, tôi biết thêm bãi của Cty VT số 8 ở Ngọc Hồi nhưng bây jờ lại ko cho xe nhà vào nữa mà chỉ có xe tập lái (có fanh fụ) đc vào tập thôi. Các bãi sát hạch ở Sài Đồng, Chèm thì chắc chắn là ko cho xe nhà vào tập rồi. Còn nếu thích đi xa thì oánh xe lên bãi tập của Học viên An ninh ở Hòa Lạc. Bãi sa hình của HVAN thì chuẩn luôn, còn bãi chân cầu Thanh Trì thì chuồng có vẻ rộng hơn, bài đi lọt bánh xe có 1 bên vạch là vạch lề đường (dễ đi hơn). Thêm nữa, một vài chỗ trong bãi bị ngập khi jời mưa; đường đi vào hơi khó chịu vì lổn nhổn, mưa là lầy lội, lại lắm xe tải đi.

Dear các cụ/ mợ,

Chỉnh sửa cuối: