[Funland] Em cần tiếp khách các cụ giúp e với

matrix3011

Xe tăng
Mời cụ qua Linh Lang nhà em nhé, có rất nhiều hàng để lựa chọn: y tá, học sinh, .......

Boydepzai190579

Xe tăng
Tầm giá đấy cụ đến Louis Láng Hạ là OK. Trước em cũng tiếp ở đó, mấy bạn Nhật ăn khen ngon suốt. Các bạn Nhật không máu tăng 2 và 3 đâu, cùng lắm cho sang Oasis xông hơi là hết bài
Oaais giờ có tất đến Z rồi ko phải đi đâu nữa

dangkimai

Xe buýt
Cảm ơn cụ cuối cùng em chọn luklak ạ. Món Thuần Việt ưu tiên hàng đầu, có phòng riêng và sạch sẽ dịch vụ ok.
Cụ tham khảo mấy địa điểm sau. Em cũng hay đưa khách nước ngoài đi ăn và thường đến mấy nhà hàng này:
- Cau Go Restaurant - số 7 Đinh Tiên Hoàng
- Da Lien Restaurant - 55a Nguyễn Du
- Luk Lak Restaurant - 4a Le Thánh Tông
- Club de L'Oriental - 22 Tông Đản

Trong số này thì Cau Go Restaurant nhìn tổng thể là hợp lý nhất, view Hồ Hoàn Kiếm, đồ ăn thuần Việt, chất lượng ok, giá cao nhưng chưa phải đắt lắm. Luk Lak đồ ăn thuần Việt và phong phú hơn Cau Go nhưng ko có view đẹp bằng. Dã Liên ko hẳn là thuần Việt nhưng ấm cúng. Club de L'Oriental thì sang trọng và cũng đắt nhất.

dangkimai

Xe buýt
Cụ tiếp khách quen hay lạ, khách sản xuất hay khách thương mại?
Lần nào về VN e cũng bị đau đầu vì đối tác VN vẫn hỏi: ăn ở đâu nhỉ :))
E đi ăn ở HN cũng nhiều nhưng trí nhớ kém, lúc vào thì nhớ nhưng lúc ra tây tây rồi nên chịu:D
Đại khái khách mới quen hay thương mại thì cụ nên chọn San hô hay Phương Nam hay Lộc Việt gì đó. Cụ đừng
đòi hỏi phải ngon quá. Lý do là khẩu vị ẩm thực 2 bên khác nhau, ngon vs cụ chưa chắc đã ngon vs Nhật.
Tiêu chí nên chọn: phòng riêng, quán sạch sẽ, nhân viên lễ phép, phục vụ nhiệt tình theo chuẩn châu Âu là được: ))
Bên e làm ăn vs đối tác VN đó cũng 25 năm nay nên chọn quán cũng ko quá cầu kỳ. Đi vs sếp tổng tập đoàn thì mấy quán trên mà giã,
hôm nào phải ký kết thì chọn ks 5 sao cho nó chuyên nghiệp. Đi vs các trưởng ban trở xuống thì tùy, ngày cuối bọn e hay chọn mấy quán bia
ồn ào lắm gái như Vuvuzuela, số 4 Vũ Ngọc Phan, 2b Láng Hạ….xong thì Nhất Thống hoặc Sakura:))
Uống bia mấy quán ồn ào lại hay, 2 bên nói chuyện chả bên nào nghe đc bên nào :))
1946, : khách già, thích tìm hiểu lịch sử văn hóa hoặc khách quen. Khách này dẫn vào Bình Nhưỡng, trêu mấy e Triều Tiên cũng hay:D
Mấy e này đệm đàn ghita hát về Ủn thì nhập tâm lắm :))
Cuối cùng e duyệt thằng luklak cụ ạ. Menu nhiều món thuần việt và đa dạng. Đánh giá về không gian và dịch vụ cũng ok. Có phòng riêng . em cảm ơn cụ :)

Mưa tháng 11

Xe tăng
Xem họ có thích đồ chay không, cho vào Ưu đàm Hàng Bài. Nếu không thì San Hô hay Nam Phương (nhưng chỗ này chỉ hải sản là ngon thôi). Budget 200$/người thì khá xông xênh rồi, có thể vào Metropole cho soang cụ ạ.

ducvt8x

Xe tăng
200$ 1 người mà ăn món Việt thì các cụ cho e hỏi ăn món gì với ạ?

Tranha131076

Xe tăng
Các cụ tư vấn hộ em với em cần tiếp khách nc Ngoài.cụ thể là Nhật bổn. Yêu cầu là Khu vực trung tâm HN. Ba đình Hoàn Kiếm HBT Đ Đ.
Ăn món Việt các cụ ạ, nhà hàng có không gian, phục vụ tốt, có phòng Vip. Rổ rá dưới 200$ 1/ng là ok.em đi dưới chục người.
Xin chân thành cảm ơn cccm ạ.
Nhất Thống cụ nhé!

chuotdong

Xe điện
Mức 200$ chắc phải X,Y gì mới hết nhỉ

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cuối cùng e duyệt thằng luklak cụ ạ. Menu nhiều món thuần việt và đa dạng. Đánh giá về không gian và dịch vụ cũng ok. Có phòng riêng . em cảm ơn cụ :)
Ko có gì cụ.
Khi gọi món, cụ nên gọi nem rán. Món này thì Nhật thích, ăn liền 1 tuần cũng đc. Nhưng gọi nem truyền thống, đừng gọi mấy cái nem xù với thêm maiyonsese, ko hợp đâu.
Món chính tùy cụ, nhưng tránh những món phải dùng tay. Cua ghẹ ok nhưng nhớ bố trí nhân viên bóc.
Món cơm thì cơm rang, miến xào mỳ xào đều đc. Thịt kho tàu ok. Tránh cá kho:D
Rau thì chọn rau muống đi. Các loại rau khác bí lắm mới phải ăn.
Gọi món tránh gọi nhiều quá.
Bia rượu thì khai vị nên là bia lạnh ( ko đá). Rượu thì có thể chọn vodka uống chơi. Lấy bia làm chủ đạo. Ko nên uống rượu Tây ( Nhật biết VN lắm rượu giả, tốn tiền mà k ko ưa). Vang Nhật cũng ít dùng, trừ phi tiếp khách cấp cao ( 2 bên uống cho chiều lòng nhau thôi)
Nếu cẩn thận cụ nên hỏi trước khẩu vị + những món kiêng ko ăn của ng cao cấp nhất trong đoàn đó. Món kiêng thì nên hỏi cả các thành viên.
E hay đưa đội Nhật cùng cty e về, đc cái e biết khẩu vị tính cách từng người nên ăn ở nhà hàng cao cấp cũng nhiều mà ngồi lẩu hải sản vỉa hè, thậm chí ngồi cả vỉa hè chè chén ăn kẹo lạc thay bữa cũng lắm.
Nên e thấy rằng món mình cho là ngon, là hết lòng đãi khách chưa chắc đã phải. Quan trọng nhất là biết khẩu vị của khách.
Thường bữa nhậu của Nhật trong vòng 2-2,5H, cụ nên chủ động tính toán thời gian đưa các món lên.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com

SanHoBien

Xe container
E hóng cụ tiếp khách về rồi kể e nghe nhé :P

letrungthanh17