Em cần tìm bạn để tâm sự!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

ABCn

Xe hơi
Có chuyện gì mà bí mật thế cả nhà mình ơi, tò mò quá ạ!

B_e

Xe điện
Chiều qua lại nhận thêm tin xấu nữa!

Đêm qua em mơ thấy bạn em ra HN nói chuyện với em thật đĩnh đạc, đường hoàng. Không biết trong 5 ngày tới giấc mơ của em có thành hiện thực không. Nếu không thì em sẽ rất buồn và niềm tin thì sẽ tan biến.

HUMMER H2 SUV

Xe container

Đêm qua em mơ thấy bạn em ra HN nói chuyện với em thật đĩnh đạc, đường hoàng. Không biết trong 5 ngày tới giấc mơ của em có thành hiện thực không. Nếu không thì em sẽ rất buồn và niềm tin thì sẽ tan biến.
Trong trường hợp này thì em tin rằng giấc mơ của anh sẽ thành hiện thực. Cầu cho giấc mơ của a thành hiện thực.

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Lại tin gì nữa hả anh~X(

Hi vọng giấc mơ của anh thành hiện thực

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net

Nếu giấc mơ chỉ là giấc mơ thì A sẽ làm gì?
E nghĩ. Giấc mơ nó luôn chỉ là giấc mơ. Thành được hiện thực khó và ít lắm. E thề

Thần Tài

Xe điện
Chán đời nhỉ, Dp là thành viên đầu tiên nhà BVC mà em tiếp xúc. Hy vọng có hậu.

Nấm mỡ

Xe điện
Mấy hôm nay, nhà cháu vào đây nhiều lần dưng chả biết nói gì nên lại quay ra :(

Có nhẽ, để tránh dững trường hợp không vui kiểu này tại BVC trong tương lai, nên có một thỏa ước chính thức của BVC nhằm tránh quan hệ tài chính giữa các thành viên nếu các thành viên đó chỉ có liên quan với nhau vì cùng là thành viên BVC. Tất nhiên, nếu có các quan hệ cá nhân vượt qua mức "đồng thành viên" thì tùy, dưng nếu có chuyện không hay xảy ra trong trường hợp đó thì mọi hành động, thông tin xung quanh việc giải quyết sự cố đều là ngoài phạm vi chính thống của BVC - không nên đưa lên khu vực sinh hoạt chung của BVC.

Nhà cháu nói vậy vì khu vực sinh hoạt chung của BVC trên OF không chỉ có thành viên BVC vào sinh hoạt. Và các sự việc kiểu này có thể gây ảnh hưởng không tốt đến hình ảnh chung cũng như uy tín của BVC - nhất là khi chẳng may có sự đồn thổi vô tình hoặc hữu ý dù người thực hiện không hiểu rõ bản chất sự việc.

B_e

Xe điện
Mấy hôm nay, nhà cháu vào đây nhiều lần dưng chả biết nói gì nên lại quay ra :(

Có nhẽ, để tránh dững trường hợp không vui kiểu này tại BVC trong tương lai, nên có một thỏa ước chính thức của BVC nhằm tránh quan hệ tài chính giữa các thành viên nếu các thành viên đó chỉ có liên quan với nhau vì cùng là thành viên BVC. Tất nhiên, nếu có các quan hệ cá nhân vượt qua mức "đồng thành viên" thì tùy, dưng nếu có chuyện không hay xảy ra trong trường hợp đó thì mọi hành động, thông tin xung quanh việc giải quyết sự cố đều là ngoài phạm vi chính thống của BVC - không nên đưa lên khu vực sinh hoạt chung của BVC.

Nhà cháu nói vậy vì khu vực sinh hoạt chung của BVC trên OF không chỉ có thành viên BVC vào sinh hoạt. Và các sự việc kiểu này có thể gây ảnh hưởng không tốt đến hình ảnh chung cũng như uy tín của BVC - nhất là khi chẳng may có sự đồn thổi vô tình hoặc hữu ý dù người thực hiện không hiểu rõ bản chất sự việc.
Em cũng nghĩ như anh. Nhưng vì sự việc đã bị đẩy đi xa sau 2 tháng chờ câu trả lời, mà lại liên tiếp nhận được những tin xấu liên quan, nên với tư cách "bị hại" em muốn công bố thông tin, để ít nhất cũng tránh cho những Ofer khác bị liên lụy bởi thành viên này.

Còn như em đã nói ở 1 topic khác từ lâu rồi. Khi vượt qua giới hạn của "Buồn vui chia sẻ" lên tới mức "Tài chính chia sẻ" hay gì đó nữa thì việc mất mát thuộc trách nhiệm cá nhân, BVC không chịu trách nhiệm đứng ra giải quyết nhưng cũng cần có thông báo cụ thể để mọi người còn biết. BVC hay OF cũng là 1 xã hội thu nhỏ nên không thể không có những kẻ xấu. Quyết tâm loại bỏ những thành phần này sẽ làm trong sạch BVC hơn và những kẻ xấu đang định nhòm ngó BVC sẽ biết hậu quả ra sao nếu cố tình làm điều xấu.

Cảm ơn mọi người đã động viên. Còn 5 ngày nữa cho DP.

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Quyết tâm loại bỏ những thành phần này sẽ làm trong sạch BVC hơn và những kẻ xấu đang định nhòm ngó BVC sẽ biết hậu quả ra sao nếu cố tình làm điều xấu.
E thích câu nói này. Từ những vụ trước, E thấy những kẻ xấu đó chả phải chịu hậu quả gì. Cũng chỉ mất chỗ la liếm thôi. Và cũng chỉ vì thế mà nay chúng ta lại có kẻ xấu mới. Lối mòn này do chính chúng ta tạo ra.
Nếu là E thì E sẽ tặng lại sự lo lắng này cho kẻ xấu. Chắc nó sẽ buồn vui lẫn nộn khi không biết cái gì sẽ đến với mình. E thề

Linhlovely

Xe tăng
E thích câu nói này. Từ những vụ trước, E thấy những kẻ xấu đó chả phải chịu hậu quả gì. Cũng chỉ mất chỗ la liếm thôi. Và cũng chỉ vì thế mà nay chúng ta lại có kẻ xấu mới. Lối mòn này do chính chúng ta tạo ra.
Nếu là E thì E sẽ tặng lại sự lo lắng này cho kẻ xấu. Chắc nó sẽ buồn vui lẫn nộn khi không biết cái gì sẽ đến với mình. E thề
E đồng ý với A Băp ạ!
Nhà Bơ vơ, & rôt cuộc là cac thành viên của Bơ vơ, luc nào cũng là những người fai? nhận hậu quả cuối cùng!
Hêt lần này tới lần khac mà những người gây án thì lại.. chỉ mât chỗ la liếm! Sự việc này & những sự việc trươc đó khiến những kẻ có ý đồ đi sau càng củng cố thêm niềm tin lừa gạt được
Haizzzz, có ai cho E vay tiền 0 ạ??o-+

LiemBlue

Xe lăn
Cháu có ý kiến là sau 5 ngày nữa thì sẽ có thông báo chính thức về việc đã xảy ra,và phải có cuộc họp của BVC trực tiếp hay online để làm trong sạch BVC không để làm ảnh hưởng đến tập thể và cá nhân ạ.Uy tín của BVC không có 1 con sâu nào hay bất cứ ung nhọt nào có thể chui vào đây được nữa ạ.

TÔN

Xe container
theo nguồn tin cơ sở của em,hiện nay DP đang ở trong Vinh

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
theo nguồn tin cơ sở của em,hiện nay DP đang ở trong Vinh
Lần trước em về tìm 1 lần rồi và D hứa sẽ ra HN và trả, nhưng đến hẹn k thấy ra và gọi điện thì k nghe máy và giờ thì tắt máy. Em có nhờ người trong Vinh tìm thì có nguồn tin là đi đâu rồi k biết nữa.. Em k biết giờ D có ở Vinh k nữa.. Em đến chết vì chuyện này mất:(

Chỉnh sửa cuối:

Quất Lâm

Xe tăng
Có 1 câu nói mà e rất tâm đắc . Hơn người ở cái giàu sang nhưng chưa chắc đã hơn được cái đàng hoàng . E nghĩ những loại người này phải bị trừng phạt thích đáng nhẹ thì cho ra khỏi hội và mãi mãi không bao giờ tha thứ , nặng thì xử theo kiểu hội đồng , nó đã mất tư cách và đạo đức thì mình không nên tha thứ để làm gương cho nhưng kẻ khác có bản chất xấu xa làm dơ bẩn BVC nhà mình . Đánh kẻ chạy đi chứ không đánh kẻ chạy lại , nhưng trong trường hợp này thì không bao giờ cho quay lại vì nó đã chứng kiến một số kẻ tha hóa biến chất cho tuột khỏi BVC rồi mà nó vẫn dám làm thì thằng này phải bị trừng trị thích đáng . E sony nếu có quá nhời

MrKien_Trung

Xe điện
Em chưa biết cũng chưa gặp cụ DP lần nào thì phải

Tất cả cùng im lặng chờ đợi thêm 5 ngày nữa nhé.
Không có thông tin gì mới thì em nghĩ mọi người nên tạm dừng bàn luận, thì thào to nhỏ thêm %-(
Anh B_e đừng mơ nữa, uống xeduxen tinh thần chờ đến hẹn thui anh#:-s

Già bà

Xe điện
@anh: em cũng không tin vào những điều mình gặp trong khi ngủ đâu!

Nhưng rất tiếc là các dream thì không bao h trở thành sự thật.
Còn các nightmare thì bao h cũng đúng :(.

@DP: hi vọng mọi việc chỉ là giấc chiêm bao. Chuyện gì cũng có thể tìm cách gỡ nếu mình chân thành. Đừng lấy nốt chút niềm tin của những người đã từng yêu mến mình. Chỉ cần em nhìn thấy và muốn vào bờ, chị tin là mọi người sẽ giúp! Đừng đẩy mọi việc đi quá xa.
Hy vọng em đọc được những dòng này!

Trạng thái
Thớt đang đóng