Em cần tìm quán ăn ở Bắc Quang - Hà Giang ạ.

kun

Xe máy
Kính thưa các cụ, chả là mấy hôm nữa nhà cháu có chuyến đi Xín Mần, cháu muốn dừng ăn trưa ở Bắc Quang - Hà Giang rồi theo đường Hoàng Su Phì vào Xín Mần, mà chưa tìm được quán nào hợp lý. Các cụ tư véo giúp cháu với ạ. Tiện đây cháu cũng muốn hỏi, đường Nàn Ma đi từ Xín Mần sang Bắc Hà có khó đi không ạ? ML - GLK và Sprinter đi ngon lành không ạ?

Đội ơn các cụ !

n0bita_epu

Xe máy
Cụ muốn ăn gì mới được chứ? Nhà em ở BQ nhưng đi làm 2 năm chưa về BQ :D

n0bita_epu

Xe máy
Em lâu không về Bắc Quang cũng không rõ lắm. Có vài địa chị cụ tham khảo : nhà hàng Hùng Vân bên phải đường gần ngã ba rẽ vào Quang Bình, Nhà hàng Toàn Vinh bên trái đường gần chợ huyện, Nhà hàng Việt Hùng bên trái đường km 59 hay 60 em k nhớ ( đường tính từ HN -> HG nhá cụ. Còn 1 quán nhà sàn gì đó đồ dê hay ngựa em k nhớ tên là Sáu Tân gần nhà Toàn Vinh đi rẽ vào trong 50m

kun

Xe máy
Em lâu không về Bắc Quang cũng không rõ lắm. Có vài địa chị cụ tham khảo : nhà hàng Hùng Vân bên phải đường gần ngã ba rẽ vào Quang Bình, Nhà hàng Toàn Vinh bên trái đường gần chợ huyện, Nhà hàng Việt Hùng bên trái đường km 59 hay 60 em k nhớ ( đường tính từ HN -> HG nhá cụ. Còn 1 quán nhà sàn gì đó đồ dê hay ngựa em k nhớ tên là Sáu Tân gần nhà Toàn Vinh đi rẽ vào trong 50m
Vầng, em cảm ơn. Để em hỏi thêm anh Gúc về mấy địa chỉ cụ cho.

Alexmazzz

Xe buýt
Cụ đi xín mần từ HN bằng đường cao tốc đến Bảo hà xuống đường 279 có khi nhanh hơn đấy.

lenamhung83

Xe tăng
Bác có thể ăn trưa tại nhà hàng cơm Ánh Tuyết,cuối thị trấn Tân Yên, Tuyên Quang nếu đi từ HN lên (đầu cầu Bắc Mục). Từ đây theo QL2 lên chỗ rẽ vào Hoàng Su Phì khoảng 60km. Quán ăn có chỗ để xe thuận tiện, sạch sẽ, nấu ngon, giá vừa phải, ăn xong có chỗ có thể ngủ 30 phút cho hết cơn buồn ngủ,có thể gọi điện đặt trước (0912477333). Vừa rồi đi Hoàng Su phì tôi đều ăn tại đây.

Chỉnh sửa cuối:

kun

Xe máy
Cụ đi xín mần từ HN bằng đường cao tốc đến Bảo hà xuống đường 279 có khi nhanh hơn đấy.
Em đi đoàn nên cũng có phần hoang mang, thôi thì cứ lối cũ ta về thôi ạ. Để lần sau em thử đi đường cụ chỉ xem sao.

kun

Xe máy
Bác có thể ăn trưa tại nhà hàng cơm Ánh Tuyết,cuối thị trấn Tân Yên, Tuyên Quang nếu đi từ HN lên (đầu cầu Bắc Mục). Từ đây theo QL2 lên chỗ rẽ vào Hoàng Su Phì khoảng 60km. Quán ăn có chỗ để xe thuận tiện, sạch sẽ, nấu ngon, giá vừa phải, ăn xong có chỗ có thể ngủ 30 phút cho hết cơn buồn nghủ,có thể gọi điện đặt trước (0912477333). Vừa rồi đi Hoàng Su phì tôi đều ăn tại đây.
Vâng ạ, em cảm ơn cụ rất nhiều ạ.

King247

Xe buýt
Kính thưa các cụ, chả là mấy hôm nữa nhà cháu có chuyến đi Xín Mần, cháu muốn dừng ăn trưa ở Bắc Quang - Hà Giang rồi theo đường Hoàng Su Phì vào Xín Mần, mà chưa tìm được quán nào hợp lý. Các cụ tư véo giúp cháu với ạ. Tiện đây cháu cũng muốn hỏi, đường Nàn Ma đi từ Xín Mần sang Bắc Hà có khó đi không ạ? ML - GLK và Sprinter đi ngon lành không ạ?

Đội ơn các cụ !
Đi chiều xuôi này em nghĩ ko vấn đề gì đâu ạ, nhưng cứ vác theo vài cái xẻng cá nhân, dây cáp,... cho nó chắc

laichuanhieu

Xe tăng
Đoàn em đi khoảng 4 mâm, ăn cơm trưa nhẹ nhàng thôi ạ.
Nếu ăn trưa nhẹ nhàng thì ăn đâu chả được hả cụ. Em mơi đi HSP, XM về, em ngủ đêm tại Việt Quang, Bắc Quang. Nói chung, ăn ở đây thấy sàn sàn như nhau (trừ món đặc sản em không ăn nên khôgn biết), mức đọ chém như nhau (2 người ăn gà, rau, đậu - khoảng gần 400K - theo em thì đắt - em ăn chiều hôm lên BQ và trưa hôm về từ XM tại 2 quán khác nhau, giá đều vậy). Hôm em ngủ đêm ở Việt Quang có đoàn các cụ bên chi hội Carens cũng ăn ngủ ở chỗ em - Quán Hùng Vân, đúng cột cây số km 60 (bên tay phải nếu từ HN lên (đối diện Ánh Tuyết)). Chỗ đó ăn cũng được.

sonvolcano

Xe tải
Đi từ Nàn Ma sang ngã 3 Lùng Phình GLK đi ngon cụ ạ, tất nhiên có những đoạn thì hơi xót xe.

sonvolcano

Xe tải
Nếu muốn đến Cốc Pài mà k nhất thiết phải qua HSP thì cụ đi cao tốc rồi theo đường 279 qua Phố Ràng, đèo Gió thì nhàn nhất.

CorolaAltis76

Xe máy
Cụ đi về nhớ còm cho chúng em kinh nghiệm và chốn ăn ở để lần sau mọi người nữa nhé. Hóng cụ nhe.

kun

Xe máy
Nếu muốn đến Cốc Pài mà k nhất thiết phải qua HSP thì cụ đi cao tốc rồi theo đường 279 qua Phố Ràng, đèo Gió thì nhàn nhất.
Em có đi cả 2 đường HSP và Quang Bình - đèo Gió rồi, về cơ bản số km thì cũng ngang nhau. Chiều đi em đi đường HSP thì dễ đi hơn chút vì đường to hơn, chiều về em đi đường qua đèo Gió nhỏ hơn cua gấp hơn, mà đoạn qua Quang Bình cũng mất hơn chục km đường xấu.

kun

Xe máy
Nếu ăn trưa nhẹ nhàng thì ăn đâu chả được hả cụ. Em mơi đi HSP, XM về, em ngủ đêm tại Việt Quang, Bắc Quang. Nói chung, ăn ở đây thấy sàn sàn như nhau (trừ món đặc sản em không ăn nên khôgn biết), mức đọ chém như nhau (2 người ăn gà, rau, đậu - khoảng gần 400K - theo em thì đắt - em ăn chiều hôm lên BQ và trưa hôm về từ XM tại 2 quán khác nhau, giá đều vậy). Hôm em ngủ đêm ở Việt Quang có đoàn các cụ bên chi hội Carens cũng ăn ngủ ở chỗ em - Quán Hùng Vân, đúng cột cây số km 60 (bên tay phải nếu từ HN lên (đối diện Ánh Tuyết)). Chỗ đó ăn cũng được.
Vì em đi đoàn đông nên muốn tìm quán và gọi đặt trước cho chu đáo ạ. Cảm ơn cụ, để em nghiên cứu quán cụ chỉ.

laichuanhieu

Xe tăng
Vì em đi đoàn đông nên muốn tìm quán và gọi đặt trước cho chu đáo ạ. Cảm ơn cụ, để em nghiên cứu quán cụ chỉ.
Cụ hỏi cụ Gúc lấy địa chỉ (KS Hùng Vân) rồi đặt ăn. Nhà em cunngx đặt trước ở đó. Em quên mất số đt rùi