Em cần tư vấn lắp đèn bi xenon + kinh nghiệm

becberin

Xe đạp
Cái xe còi nhà em ra đường như đom đóm tuyền thấy đèn xe khác thôi ! Em nghe nói bỏ mấy củ ra lắp đèn bi xenon vào là sáng lắm :D

Các cụ cao nhân nhà mình tư vấn giúp em xem nên lắp loại nào cho hiệu quả nhất với ạ.

Xe e: kia morning 2008
em thích lắp thêm cả Angel eyes cho đẹp nữa !
Như xe của em thì lắp loại nào ạ !
tuổi thọ của đèn xenon + linh kiện kèm theo như thế nào ?
Lắp bi vào có ảnh hưởng đến hệ thống điện đóm của xe không ạ ?
và cuối cùng là lắp ở đâu tin tưởng cả về chất lượng và giá ?

em xin cảm ơn và rót rượu mời các cụ !

Mraaa

Xe tăng
Angel Eyes ko cần thiết vì tốn kém, nếu cụ chơi cả giàn trên chục củ thì chơi được, còn dưới chục thì miễn đi.
Loại nào cũng được, tùy cụ có bao nhiêu tiền.
Tuổi thọ cũng tùy theo tiền, một đời xe chỉ 2 đời bóng là cùng.
Có thể có, có thể không. Đôi khi đá pha sẽ bị sụt nguồn nếu làm ko tốt hoặc ắc quy kém.
Chất lượng thì cứ hỏng là bắt đền, đâu chả thế? Giá thì cụ check vài nơi rồi chọn.

Kiabuoisang

Xe container
Morning 2008 nếu muốn chơi bixenon thì cũng không phải khó. Có thể dùng bi moritomo H1 giá tầm gần 2tr/đôi. Bóng+balat loại trung bình hàng TQ tầm gần 2tr. Đèn AE tầm hơn 1 củ. Công lắp đặt tầm 800K.
Chỉ đơn giản như vậy thôi là có thể sáng và đẹp rồi.
Thi công thì có nhiều chỗ: ở OF thì hay độ đẽo ở chỗ lão Cường Black, lão Chiến LED,...nếu có kinh nghiệm thì có thể ra Đồng Nhận thuê tháo đèn ra về tự lắp và căn chỉnh xong bảo họ gắn lại cho.
Chuyện sụt nguồn thì hiếm khi xảy ra vì em cũng dùng chán rồi, chả thấy vấn đề gì cả.
Đơn giản vậy thôi cụ ạ.

HAIMINH.

Xe máy
lắp bi xenon là chuẩn đới cụ.cụ nên lắp loại có chân sẵn dùng cho kia morning H4 .có cả Angel Eyes giá ko quá cao.nếu cụ muốn nâng cấu hình thì có thể thay balas denso hoạc philip dùng thì bẹt tè lè nhè.còn loại nữa là bi xenon tháo xe.chất lượng tốt giá thành rất cao.thi công là phải cắt choá đèn.ko thể trở vè nguyên bản.cụ cứ tham khảo nhé.về điện đóm thì cụ yên tâm vì phần này ko phức tạp như cụ nghĩ.quan trọng là thi công thợ ko chuyên sẽ làm hỏng choá đèn.ánh sáng ko đều.và nữa là bị nước vào pha.có gì ới em cụ nhá

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Cái xe còi nhà em ra đường như đom đóm tuyền thấy đèn xe khác thôi ! Em nghe nói bỏ mấy củ ra lắp đèn bi xenon vào là sáng lắm :D
Các cụ cao nhân nhà mình tư vấn giúp em xem nên lắp loại nào cho hiệu quả nhất với ạ.
em thích lắp thêm cả Angel eyes cho đẹp nữa!
Độ bi xenon hiện nay có khá nhiều gói cụ ạ, rảnh cháu mời cụ ly trà cháu tư vấn cho cụ tất tật mọi thứ về đèn đóm :D

Hoàng Sơn 92

Xe đạp
tiên đây e cũng nhờ các cụ tư vấn dùm em.con ỉn 2011 nhà e đợt này đèn tối quá.e muốn cải thiện thì có thể dùng loại bóng nào.ngân sách của e tầm 3 củ đổ lại.

becberin

Xe đạp
Angel Eyes ko cần thiết vì tốn kém, nếu cụ chơi cả giàn trên chục củ thì chơi được, còn dưới chục thì miễn đi.
Loại nào cũng được, tùy cụ có bao nhiêu tiền.
Tuổi thọ cũng tùy theo tiền, một đời xe chỉ 2 đời bóng là cùng.
Có thể có, có thể không. Đôi khi đá pha sẽ bị sụt nguồn nếu làm ko tốt hoặc ắc quy kém.
Chất lượng thì cứ hỏng là bắt đền, đâu chả thế? Giá thì cụ check vài nơi rồi chọn.
Thanks cụ ạ ! em cũng đang muốn nhờ các cụ để đỡ phải đi " bắt đền" đây ạ :D em mời cụ ly vodka a !

becberin

Xe đạp
Morning 2008 nếu muốn chơi bixenon thì cũng không phải khó. Có thể dùng bi moritomo H1 giá tầm gần 2tr/đôi. Bóng+balat loại trung bình hàng TQ tầm gần 2tr. Đèn AE tầm hơn 1 củ. Công lắp đặt tầm 800K.
Chỉ đơn giản như vậy thôi là có thể sáng và đẹp rồi.
Thi công thì có nhiều chỗ: ở OF thì hay độ đẽo ở chỗ lão Cường Black, lão Chiến LED,...nếu có kinh nghiệm thì có thể ra Đồng Nhận thuê tháo đèn ra về tự lắp và căn chỉnh xong bảo họ gắn lại cho.
Chuyện sụt nguồn thì hiếm khi xảy ra vì em cũng dùng chán rồi, chả thấy vấn đề gì cả.
Đơn giản vậy thôi cụ ạ.
Cụ có thể tư vấn cho em chỗ nào lắp uy tín được không ạ ! thanks cụ !

becberin

Xe đạp
lắp bi xenon là chuẩn đới cụ.cụ nên lắp loại có chân sẵn dùng cho kia morning H4 .có cả Angel Eyes giá ko quá cao.nếu cụ muốn nâng cấu hình thì có thể thay balas denso hoạc philip dùng thì bẹt tè lè nhè.còn loại nữa là bi xenon tháo xe.chất lượng tốt giá thành rất cao.thi công là phải cắt choá đèn.ko thể trở vè nguyên bản.cụ cứ tham khảo nhé.về điện đóm thì cụ yên tâm vì phần này ko phức tạp như cụ nghĩ.quan trọng là thi công thợ ko chuyên sẽ làm hỏng choá đèn.ánh sáng ko đều.và nữa là bị nước vào pha.có gì ới em cụ nhá
Thanks cụ tư vấn ! em muốn tiện lắp thì lắp luôn Angle Eyes cho đẹp :D

Kiabuoisang

Xe container
Trên OF này trong chợ KDCN cũng có mấy cụ làm mà. Ngay trong thớt này cũng có Ledtechvn, hoặc chỗ cụ Cường black cũng rất uy tín. Trước em cũng đã làm ở chỗ cụ Cường. Chả có gì khó khăn đâu, bác cứ alo cho các bác ấy, bảo là em chỉ có 5 củ hay 6 củ với yêu câu là bi-xenon, bla bla,...Các cụ ý sẽ véo cho bác toại nguyện.
Nhưng chỉ nên dùng loại bóng 4300K thôi, cho ra ánh sáng vàng nắng đi cho an toàn.

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
tiên đây e cũng nhờ các cụ tư vấn dùm em.con ỉn 2011 nhà e đợt này đèn tối quá.e muốn cải thiện thì có thể dùng loại bóng nào.ngân sách của e tầm 3 củ đổ lại.
Với ngân sách tầm 3 củ đổ lại thì cụ lắp cho cháu bộ bóng xenon H4. Cụ cố thêm tí nữa là có cả bộ bi xenon rồi ^_^

HAIMINH.

Xe máy
cụ muốn có cả bi xenon cả Angle Eyes thì cụ cứ alo em nhé.giá ko quá cao đâu cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn

Khi nâng cấp ánh sáng cụ cần lưu ý đến nhu cầu sử dụng của mình.Đây là vấn đề quyết định đến kinh phí đầu tư và chất lượng sản phẩm cụ sử dụng.
- Còn về phần hệ thống điện trên xe thì cụ có thể hoàn toàn yên tâm.Chỉ cẩn khi lắp đặt đúng quy chuẩn là sẽ không có gì phải lo lắng về vấn đề này.
Cụ có nhu cầu nâng cấp mời cụ qua cửa hàng em để được tư vấn kỹ hơn và trực tiếp tham khảo sản phẩm.

NguaHoang1978

Xe tải

Trên thị trường có nhiều loại lắm cụ ạ, theo em cụ nên dạo qua phố phường dạo qua thị trường mục sở thị rồi ra quyết định cho nó sáng suốt .

blackpaint

Xe container
Cụ vào gian hàng của Cường black, em làm mấy cái ở đó kể cả đèn thấy không có gì phàn nàn cả, dịch vụ của Cường tốt, thân thiện và giá cũng hợp lý. Cụ cứ ra đó, Cường tư vấn rồi cụ quyết, quan trọng nhất vẫn là cụ muốn đầu tư bộ nhiêu xiền?

Chỉnh sửa cuối:

duytrung

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Các cụ kd chuyên về độ bi đã vào trả lời yêu cầu của cụ chủ rồi đấy , cụ chủ chiến đi thôi :D

oto_go

Xe tải
Mấy bác cả chuyển về đèn đóm đều xuất hiện rồi.. cụ thấy tên ai hợp với mình thì chiến thôi

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Trên thị trường có nhiều loại lắm cụ ạ, theo em cụ nên dạo qua phố phường dạo qua thị trường mục sở thị rồi ra quyết định cho nó sáng suốt .
Chuẩn cụ ạ. Món đèn đóm này các cụ cứ phải nhìn tận mắt sản phẩm, chất lượng ánh sáng rồi mới nên quyết định.
Cụ nào đang tìm hiểu về đèn đóm cứ alo cho cháu, cháu tư vấn tất tật mọi thứ và mời các cụ qua nhìn tận mắt chất lượng ánh sáng, sản phẩm thực tế :D

Chỉnh sửa cuối:

hiep.economic

Xe buýt
em có ý định bán xe nên muốn rút đôi đèn này ra đúng nhu cầu của cụ nếu cụ cần alo cho em 0978 487 668
đôi đèn này em độ trước là 6tr nay cụ trả bao nhiêu thì trả?

như mới vì mới dùng dc vài tháng