Em cần tư vấn lắp loa SUB cho C300 ?

nhacdj.vn

Xe hơi
Website
nhacdj.vn
Chào các cụ,
Em hay mở nhạc DJ trên xe nên có nhu cầu lắp thêm SUB cho C300 nhưng không biết nên lắp như thế nào, sub gì cho hay. Các cụ đã có ai lắp SUB thì chia sẻ cho em kinh nghiệm và đánh giá chất lượng sau khi lắp nhé.
Em cũng hỏi luôn là có nên lắp thêm 1 loa stress cho 2 hàng ghế sau không? lắp ở vị trí nào là chuẩn ạ.
Em tai trâu nên không cần phải lắp bộ âm thanh cả trăm triệu vào xe làm gì cho phí :D
Em rất mong nhận được nhiều chia sẻ từ phía các cụ.
Em cảm ơn các cụ nhiều !
Thân!

C.k

Xe buýt
Chào các cụ,
Em hay mở nhạc DJ trên xe nên có nhu cầu lắp thêm SUB cho C300 nhưng không biết nên lắp như thế nào, sub gì cho hay. Các cụ đã có ai lắp SUB thì chia sẻ cho em kinh nghiệm và đánh giá chất lượng sau khi lắp nhé.
Em cũng hỏi luôn là có nên lắp thêm 1 loa stress cho 2 hàng ghế sau không? lắp ở vị trí nào là chuẩn ạ.
Em tai trâu nên không cần phải lắp bộ âm thanh cả trăm triệu vào xe làm gì cho phí :D
Em rất mong nhận được nhiều chia sẻ từ phía các cụ.
Em cảm ơn các cụ nhiều !
Thân!
Xe cụ loa haman rồi mà, lắp thêm chả giải quyết đc gì đâu. Phí tiền

Merc C

Xe tải
Xe cụ loa haman rồi mà, lắp thêm chả giải quyết đc gì đâu. Phí tiền
C300 nếu theo avata của cụ chủ thì là loa thường chứ ko phải Harman đâu bác ợ, muốn nghe tử tế vấn phải nâng cấp thôi. Về phần cụ chủ nên chú ý chọn chỗ chuyên làm âm thanh cho xe mer, tốt nếu phải chế cháo nhiều quá theo e nên thôi, e có ông bạn đấu sub xong đang để xe ngoài bãi thì bỗng dưng chập cháy mù mịt, lúc này xe đã khóa cổ và rút khóa điện được cỡ 8 tiếng.

qlevis

Xe điện
Xe cụ 6 loa, ngon rồi mà cụ độ đẹo thêm làm j nữa. E thấy loa trầm của xe cũng khá ổn mà

Merc C

Xe tải
Xe em là C300 AMG 2011 các cụ ạ.
Nếu Amg 2011 VN thì loa bình dân cụ ạ. Nếu k muốn chế thì cụ kiếm con ipod (hơn hẳn ipad và iphone) rồi copy nhạc mp4a, lossless, 320 thì cũng cải thiện đáng kể, chưa vừa tai hãy thêm sub.

nhacdj.vn

Xe hơi
Website
nhacdj.vn
Xe em loa bình dân bây giờ muốn chế thêm SUB thì chế sao cho hay và không bị ảnh hưởng nhiều đến điện và diện tích ạ? Có cụ nào chế chưa ạ?

Merc C

Xe tải
Xe em loa bình dân bây giờ muốn chế thêm SUB thì chế sao cho hay và không bị ảnh hưởng nhiều đến điện và diện tích ạ? Có cụ nào chế chưa ạ?
Nếu bắt buộc phải chế thì chọn Boss, Infinity loại sub gầm ghế sẽ đỡ tốn diện tích (chọn loại có thể chỉnh LFE, phase, Cossover Fre). Đã khá nhiều cụ chế và 90% sau 3 tháng đều ko happy vì đời ko đẹp hơn bao nhiêu mà lại bất tiện vì nếu đầu tư cỡ ~ 3k us thì ko hơn đc origin bao nhiêu. Còn nếu cụ xác định chơi con Sup 7-8 củ thì nên thôi cụ ạ.

nhacdj.vn

Xe hơi
Website
nhacdj.vn
Nếu bắt buộc phải chế thì chọn Boss, Infinity loại sub gầm ghế sẽ đỡ tốn diện tích (chọn loại có thể chỉnh LFE, phase, Cossover Fre). Đã khá nhiều cụ chế và 90% sau 3 tháng đều ko happy vì đời ko đẹp hơn bao nhiêu mà lại bất tiện vì nếu đầu tư cỡ ~ 3k us thì ko hơn đc origin bao nhiêu. Còn nếu cụ xác định chơi con Sup 7-8 củ thì nên thôi cụ ạ.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ !

A.K.A

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nếu là sub điện gắn phía sau thì em cái infinitty basslink gắn vào vừa nhỏ gọn & giá ok. 6-7tr. Còn muốn cao cấp hơn thì sub điện Focal.

Chỉnh sửa cuối: