Em Cần tư vấn về chú MTB Trinx X1 !!!!!!!!!!!

anhtuan3250

Xe đạp
Bác bào đi xe này ùi thì cho e đôi chút cảm nhận với ạ. Em tìm trên mạng mà không thấy bài đánh giá nào cả? hic.

Em đang phân vân bộ đề SRAM của nó không biết có bền và êm không nữa. Tìm hiểu thì toàn thấy hãng Shimano thôi.

Em còn gà mờ, mong các bác chỉ giáo thêm.

Được là em sẽ vác tiền mua luôn chú này. Nếu không thì các bác tư vấn cho em chú khác cũng được nhưng tầm 7 củ đổ về thôi các bác nhớ ^^.

Thanhks!!!!!

hangbinhdan

Xe tải
Website
hangbinhdan.com
Nếu cụ không chê hàng 2nd thì cụ cứ tìm hàng lướt tầm tiền đó thì chắc chắn dùng ngon hơn nhiều so với em mới này.

anhtuan3250

Xe đạp
cụ đi em X1 này rồi ạ. Hay cụ cũng biết qua về em nó ùi?
Em tìm mãi trên các diễn đàn mà không có ai cảm nhận về dòng xe này.
Thấy cấu hình nó cũng ngon ngon @@.

xedaptot

Đi bộ
Sram cũng là 1 thương hiệu có tiếng về sx bộ đề giống Shimano, còn về em X1 thì thực tế chưa ai đi quá 1 năm để đưa ra đánh giá hoàn hảo cả bạn ah. So với dòng tầm tiền từ 6t đổ lại thì em X1 này đáng để quan tâm vì hình dáng khá đẹp,cấu hình khá tốt, bộ đề chỉnh nhẹ và chạy khá êm..

Delet

Xe tăng
Với số tiền khoảng 6 triệu thì không có xe nào so được với e này đâu.
Mình cũng đang chạy X3 và thấy rất hài lòng......!

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Với số tiền khoảng 6 triệu thì không có xe nào so được với e này đâu.
Mình cũng đang chạy X3 và thấy rất hài lòng......!
TrinX là một hãng mới vào VN được khoảng năm trở lại mà, số lượng người dùng trinx đang tăng đáng kể bởi chất lượng tốt trong tầm tiền. Thực tế bên TQ người ta chạy dòng này nhan nhản như dân mình chạy xe honda vậy b-).
Các cụ cứ đến cửa hàng kiểm tra xem ưng ý thì xúc thôi ko phải lăn tăn

anhtuan3250

Xe đạp
e cảm ơn các cụ nhều. tại e mới tìm hiểu MTB và muốn mua 1 chiếc mà lại chưa biết gì nhiều nên muốn các cụ cho vài cảm nhận cũng như lời khuyên ạ.
Em cũng lướt qua trên mạng và thấy trong tầm 6tr thì đúng là chú X1 này là cấu hình ngon nhất. Nếu chât lượng mà ổn ổn thì đúng là em không còn gì phải lăn tăn nữa.
Tại thấy các cụ nhà mình toàn Giant mà chẳng ai có chạy hay cảm nhận về chú TrinX nào cả? TRong khi đó Trinx cũng chưa có cửa hàng phân phối chính thức như kiểu Giant thì VIệt Thắng ạ..... Em gà mờ nên chả biết xe thật giả ntn nữa@@

phuongmit

Xe cút kít
nếu đã kết thì cụ cứ đi xem thực tế, so sánh với Giant rồi quyết cũng chưa muộn. lên đây đọc với nghe tư vấn nhiều khi sẽ bị thuốc. em đang đạp con Trin X M188 rẻ nhất của TrinX thấy chả có vấn đề gì, giá rất tốt so với cấu hình và các dòng khác, cụ thể là Giant. Nếu cần cụ có thể đọc lại bài của em đợt trc em post nhờ các cụ tư vấn. Nếu cụ đạp không quá nhiều, tầm 20km/ngày thì em dám khẳng định chả có xe nào hỏng dc, trừ khi lỗi nhà sản xuất hoặc cụ đi quá phá phách. Chúc cụ sớm có xe đạp

Delet

Xe tăng
M188 là con rẻ thứ nhì nhé,
có con khác rẻ hơn 5 loét cơ.
nếu đã kết thì cụ cứ đi xem thực tế, so sánh với Giant rồi quyết cũng chưa muộn. lên đây đọc với nghe tư vấn nhiều khi sẽ bị thuốc. em đang đạp con Trin X M188 rẻ nhất của TrinX thấy chả có vấn đề gì, giá rất tốt so với cấu hình và các dòng khác, cụ thể là Giant. Nếu cần cụ có thể đọc lại bài của em đợt trc em post nhờ các cụ tư vấn. Nếu cụ đạp không quá nhiều, tầm 20km/ngày thì em dám khẳng định chả có xe nào hỏng dc, trừ khi lỗi nhà sản xuất hoặc cụ đi quá phá phách. Chúc cụ sớm có xe đạp

ms600

Xe hơi
Hình như con M188 này phổ biến lắm thì phải các cụ nhờ

anhtuan3250

Xe đạp
cảm ơn cụ nhé. E sẽ ra ngoài cửa hàng độp mấy vòng xe xem ntn. e là em vẫn thích X1, giá phải chăng mà cấu hình lại ngon. Tại các cụ nhà ta cứ Giant làm e cũng lăn tăn.hihi

Hoàng_Gầy

Xe điện
Trong tầm giá em nghĩ khó có con nào bằng nó được về option. Còn chất lượng thì nói chung toàn xe Tàu đồ tàu với nhau, may hơn khôn, hên hơn xui.

Đề thì cái SRAM đó tương đương với Shimano Altus nên cũng không tệ đâu cụ àhh. Tự tin mà múc thôi :D

vietnova89

Xe buýt
Bác bào đi xe này ùi thì cho e đôi chút cảm nhận với ạ. Em tìm trên mạng mà không thấy bài đánh giá nào cả? hic.

Em đang phân vân bộ đề SRAM của nó không biết có bền và êm không nữa. Tìm hiểu thì toàn thấy hãng Shimano thôi.

Em còn gà mờ, mong các bác chỉ giáo thêm.

Được là em sẽ vác tiền mua luôn chú này. Nếu không thì các bác tư vấn cho em chú khác cũng được nhưng tầm 7 củ đổ về thôi các bác nhớ ^^.

Thanhks!!!!!
Theo ngu ý của em thì cụ nên chọn M428 giá tiền bằng X1 cấu hình cơ bản ngon hơn X1, chỉ kém ở tay đề và phanh dầu
X1 xài phanh dầu tektro e thấy phanh này ko phổ biến bằng shimano hay avid nên sẽ gặp vấn đề về sửa chữa bảo dưỡng sau này.

vietnova89

Xe buýt
Trong tầm giá em nghĩ khó có con nào bằng nó được về option. Còn chất lượng thì nói chung toàn xe Tàu đồ tàu với nhau, may hơn khôn, hên hơn xui.

Đề thì cái SRAM đó tương đương với Shimano Altus nên cũng không tệ đâu cụ àhh. Tự tin mà múc thôi :D
SRAM X3 tương đương với Shimano Acera cụ ạ :)

M188 là con rẻ thứ nhì nhé,
có con khác rẻ hơn 5 loét cơ.
M188 rẻ thứ 4 cụ nhé

M012 --> M016 -->M018 --> M188.

Chỉnh sửa cuối:

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
M188 M018 đang trở nên phổ biến vì giá rất tốt so với cấu hình xe. Dòng trinX đang dần khẳng định chất lượng bác ah.

Các bác cẩn thận vì TrinX đã có 1 số nơi tung hỏa mù rồi đấy

anhtuan3250

Xe đạp
M188 M018 đang trở nên phổ biến vì giá rất tốt so với cấu hình xe. Dòng trinX đang dần khẳng định chất lượng bác ah.

tung hỏa mù là sao hả bác? Bác nói rõ thêm cho ae biết còn tránh đựuoc khôgn ạ?

anhtuan3250

Xe đạp

Cụ nêu ra vấn đề mà không nói rõ cho anh em. Cụ cứ bảo 1 số nơi tung hỏa mù chứ em thấy cú nói xong vậy không nói rõ thêm thì chính cụ đang tung hỏa mu đấy @@