Em cần tư vấn về tivi 3d

Taxi25

Xe buýt
Hôm qua em đi ngó con tivi led 3d lg 47lw5700 thấy cũng hay hay, được tăng thêm 6 kính. Các kụ cho em hỏi con này có ổn không ạ, ngoài ra thì có model nào tương đương về tính năng, giá cả các kụ tư vấn giúp. Em cầm chai vodka chờ tư vấn ạ

Mistral

Xe tải
Rất ổn đấy Bác à. Công nghệ 3D thụ động, xem đỡ mỏi mắt hơn và kính ko cần pin, nhẹ, rẻ. Giá cả hợp lý với chất lượng, nhưng bác chú ý phải là dòng lw nhé, chứ lx là khác hẵn, kém hơn nhiều. Loại 47 inch thì giá vào khoảng 35 triệu thì phải. Bác rảnh thì search trong forum hdvietnam có nguyên 1 thớt review con tivi này nhé

VietHD

Xe máy
Hôm qua em đi ngó con tivi led 3d lg 47lw5700 thấy cũng hay hay, được tăng thêm 6 kính. Các kụ cho em hỏi con này có ổn không ạ, ngoài ra thì có model nào tương đương về tính năng, giá cả các kụ tư vấn giúp. Em cầm chai vodka chờ tư vấn ạ
Rất ổn đấy Bác à. Công nghệ 3D thụ động, xem đỡ mỏi mắt hơn và kính ko cần pin, nhẹ, rẻ. Giá cả hợp lý với chất lượng, nhưng bác chú ý phải là dòng lw nhé, chứ lx là khác hẵn, kém hơn nhiều. Loại 47 inch thì giá vào khoảng 35 triệu thì phải. Bác rảnh thì search trong forum hdvietnam có nguyên 1 thớt review con tivi này nhé
Cụ taxi25 tham khảo ý của cụ Mistral nhé, chuẩn đấy, nếu được lên 55 thì quá đẹp, 3D xem to mình ngập tràn trong màn hình luôn là nhất ;) LG làm 3D ngon hơn hẳn SS và Sony, hôm rồi phải thu lại quảng cáo TV 3D đì đọt 2 anh lớn kia quá

laucuaso

Xe buýt
Cụ nói thế nào chứ , LG công nghệ led 3D sao bằng Sony được , nó chỉ quảng cáo kiểu đì đọt thì hơn thôi , LG chỉ được nhà nước mình ưu ái hơn thôi

tixiu

Xe hơi
Các cụ mua 3D thì đừng mua Sony, kính của bon này vừa nặng, vừa nhanh hỏng, hơn nữa mua TV no co 2 cái kính thôi. Mà nhà minh đâu phải có 2 người thôi. Muốn mua them kính thì 2,5 tr/1 cái bác nhé. Em mua rồi, cuối cung chỉ xem 2D thôi. LG có ve hợp lý về giá còn chất lượng em chưa biết

tranngoctram

Đi bộ
So sánh tivi 3D chủ động và tivi 3D thụ động.
Hiện nay trên thị trường có 2 dòng sản phẩm tivi 3D, đó là tivi 3D chủ động(Samsung, Sony, Panasonic, Sharp) và tivi 3D thụ động(LG). Vậy 2 loại này khác nhau như thế nào, mời các bạn tham khảo bài viết dưới đây về tivi 3D chủ động và tivi 3D thụ động:
Sự khác biệt dễ nhận thấy nhất ở hai công nghệ 3D trên là ở kính chuyên dụng. Kính của 3D thụ động là dạng phân cực, rẻ và nhẹ hơn nhiều so với 3D chủ động.

Kính 3D thụ động có giá chỉ vài trăm nghìn đồng trong khi kính 3D chủ động lại thường có giá cả triệu đồng.
Đối với LG, công nghệ TV 3D thụ động với màn FPR là công nghệ TV 3D thế hệ thứ hai, tiếp sau công nghệ chủ động với kính màn trập và trước công nghệ TV 3D không cần kính. Các mẫu TV 3D FPR (hay Film Patterned Retarde) sử dụng một lớp màn phân cực được dán lên trên màn hình LCD của TV, cho phép tách từng hình ảnh riêng biệt tới các mắt kính chuyên dụng trái và phải trong cùng một thời điểm. Nhờ vậy giúp người xem có thể tưởng tượng ra độ sâu và trạng thái nổi của các vật thể trên màn hình phẳng thông thường.
So với công nghệ 3D chủ động, vốn đang được Sony, Samsung hay Panasonic, Sharp áp dụng trên nhiều mẫu TV 3D của mình hay ở các dòng TV 3D đời đầu 2010 của LG, công nghệ 3D FPR cho chất lượng hình ảnh nổi qua kính chuyên dụng sáng hơn, không bị nhấp nháy do mắt kính không phải chớp tắt như kính màn trập ở 3D chủ động. Đồng thời, tốc độ quét hình từ màn hình tới các mắt kính cũng không bị giảm đi nên hiện tượng mỏi mắt khi xem 3D lâu cũng không gặp phải ở TV 3D thụ động.
Tuy nhiên, 3D thụ động cũng không phải không có những điểm yếu so với 3D chủ động. Do thực hiện việc phát đồng thời 2 hình ảnh riêng biệt tới mỗi mắt kính đồng thời nên màn hình 3D FPR phải thể hiện đồng thời cả hai hình trên màn hình Full HD, kéo theo đó hình ảnh tới mỗi mắt kính phân cực chỉ có độ phân giải 1.920 x 540 pixel khiến độ phân giải 3D mà người xem thấy được chỉ đạt 1080i.
Trong khi đó, do phát lần lượt từng khung hình riêng biệt từ màn hình 3D tới mắt kính màn trập, 3D chủ động có khả năng trình diễn hình ảnh nổi ở độ phân giải Full HD.
So với 3D chủ động, điểm khác biệt lớn nhất mà người dùng có thể dễ dàng nhận thấy được ở 3D thụ động là kính chuyên dụng. Kính chuyên dụng của TV 3D thụ động nhẹ hơn gần 1/3 so với màn trập thông thường, và đi kèm với mức giá rẻ hơn, chỉ khoảng 200.000 đồng một cặp so với mức giá trên 1 triệu đồng của kính màn trập.
Dưới đây là đoạn video so sánh giữa hai công nghệ 3D chủ động với kính màn trập (Shutter Glass) và 3D thụ động FPR với kính phân cực ở các dòng TV 3D của LG.
----------------------------------------------------------------------------------
Mình cũng đang ngó con LG 3D, nhưng phòng mình chỉ vừa với 42" thôi.Còn đây là giá con 42LW5700Enterbuy có 15.7t, tặng 6 kính + ĐK cảm ứng : http://enterbuy.vn/san-pham-Tivi-LED-3D-LG-42LW5700-1377.html, chắc mai mình alo lấy 1 chú

Chỉnh sửa cuối:

anhson 78

Xe tải
Các cụ mua 3D thì đừng mua Sony, kính của bon này vừa nặng, vừa nhanh hỏng, hơn nữa mua TV no co 2 cái kính thôi. Mà nhà minh đâu phải có 2 người thôi. Muốn mua them kính thì 2,5 tr/1 cái bác nhé. Em mua rồi, cuối cung chỉ xem 2D thôi. LG có ve hợp lý về giá còn chất lượng em chưa biết
Cụ nào muốn mua tivi 3D hoặc kính 3D các loại thì PM cho cháu ! Cháu chỉ chỗ mua siêu rẻ luôn ! VD như kính 3D sbs của sam sung và sony chỉ khoảng 500-700 thôi ạ

hongha117

Xe điện
em đang dùng con này cụ ạ
ngon lắm giá cũng ngon
nhưng em ít khi đeo kính xem phim lém

mediabox

Xe đạp
Con này là chuẩn rồi cụ ạ

alex_beo

Xe tải
Website
www.facebook.com
Xem 3D cả ngày thì chọn LG
Xem 3D 1 phim + HD cả ngày chọn Samsung
Xem 3D 15 phút + HD cả ngày chọn Sharp
Còn đâu tiền nhiều thì làm ngay em Sony full hd + 3d nhé
Em đang xài 6600 3d của samsung độ phân giải 2500 hichic hơn cả full hd .