[Funland] Em chán đời quá các cụ ơi !

keyon

Xe tăng
Tầm tuổi xế chiều rồi thì khó khôi phục như thời hoàng kim lắm ! Hoạ vô đơn chí, phúc bất trùng lai là vậy ! Chính vì thế khi đã ở tầm U50, các bước đầu tư làm ăn kinh doanh giống như các nước đi trên bàn cờ, luôn phải chọn nước đi cầu hoà, bảo toàn vốn là điều tối quan trọng, ko còn những nước đi mạo hiểm liều lĩnh khi còn trẻ. :))
Cụ dạy phải lắm, nhiều cụ nói rất hay , ngã đâu đứng đó, nhưng tuổi đó thời gian còn ít, sức khỏe trí tuệ giảm sút ....ăn với ngủ còn vất vả thì cách gì để lấy lại nước Pháp.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ biết an ủi cụ thôi.
Em có ông bạn hoàn cảnh y hệt cụ. Giờ bỏ vợ. Tay trắng. Nợ ngân hàng. Anh em xúm vào giúp mà vận nó đen. Làm việc gì cũng sập.
Được cái bọn em cứ rảnh thì lại hú ông bạn ngồi lai rai nhẹ nhàng cho đỡ buồn.

juve99

Xe cút kít
Mỗi cụ nói thẳng vào vấn đề. Làm ăn thất bại phá sản ko đau sót bằng người đầu ấp tay gối vì mình khó khăn đã trở mặt như trở bàn tay.
Tiền mất có thể làm lại được và làm ra hoành tráng hơn trước. Nhưng con người hỏng rồi thì khó làm lại được nếu không thành tâm cố gắng. Vợ cụ chủ coi như bỏ rồi, chẳng nên tiếc. Thương bọn trẻ con thì cụ chủ vững tâm lên mà làm chỗ dựa cho chúng. Đàn bà tốt không thiếu, phía trước còn bao thứ lo toang, việc gì phải vùi đầu vào rượu?! Buồn thì nhậu tưng bừng một hôm rồi lạc quan mà bước tiếp! Sao phải xoắn nhỉ?!
sao phải xoắn cụ vào ngay có Chã hỏi nè

juve99

Xe cút kít
Chỉ biết an ủi cụ thôi.
Em có ông bạn hoàn cảnh y hệt cụ. Giờ bỏ vợ. Tay trắng. Nợ ngân hàng. Anh em xúm vào giúp mà vận nó đen. Làm việc gì cũng sập.
Được cái bọn em cứ rảnh thì lại hú ông bạn ngồi lai rai nhẹ nhàng cho đỡ buồn.
Sao cụ ko bảo bạn nghe Đen vâu cho nó tươi trẻ khí thế :-?

VCHDHN

Xe container
Cụ có lẽ hiểu sai cụ chủ. Ko phải tung hê, mà áp lực ko đc chia sẻ. Vk ko thấu hiểu mà còn gây sự
Để dẫn đến việc không đc chia sẻ, nhất là thời điểm này....nó phải là cả quá trình. Mong là k phải như em suy luận😊. Hóng gấu của cụ chủ vào góp chuyện😊

Website
beelock.vn
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Chia sẻ cùng cụ!
không hy vọng cụ ngã đau như thế nào
hy vọng cụ đứng dậy nhanh như thế nào thôi

hmkiet

Xe đạp
Website
dongho1s.com
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
Đọc bài này của anh mà cũng thấy mình cần cố gắng hơn. Rủi ro ập tới bất cứ lúc nào.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với cụ, lúc khó khăn hoạn nạn mới biết ai là ai
Tuy nhiên vùi đầu trong men rượu ko phải là giải pháp tốt.
Đọc mấy thớt trước của cụ cũng thấy nhiều tâm trạng quá.
Cũng có lúc phải vùi đầu vào đâu đó cho bớt buồn đấy cụ ah!
Nhưng nên vài trận thôi, sau đó tỉnh táo lại mà bắt lại lại làm lại từ đầu!
Em cũng có bạn bè như thế, giờ làm lại còn tốt hơn xưa, ko gì là ko thể!

hung0406

Xe buýt
E cũng từng trải qua như cụ , xin cụ hãy vững bước .

lx125_black

Xe container
Đời người không ai lường trước được việc gì.
Thế nên dự phòng cho các rủi ro là cần thiết.
Cụ chủ 50 rồi, uống ít thôi giữ sức khỏe còn kiếm tiền nuôi con khôn lớn, vợ bỏ thì nhẹ người vì như e ysl thâm niên chục năm nay rồi, ko làm ăn gì hết đời vẫn vui tươi.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với cụ, nhưng em nghĩ cụ đã U50 thì cũng vấp ngã nhiều, cố gắng vì hai đứa con để đứng dậy cụ ạh. Rượu chỉ cho mình quên được tạm thời thôi, cụ còn gia đình, còn mn bên cạnh cơ mà.
Đau phá sản một chặc cụ chủ đau vì con 2, tình huống khi vấp ngã họ đay nghiến mệt mỏi lắm. Mạnh mẽ lên cụ thớt 👍👍

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ ko bảo bạn nghe Đen vâu cho nó tươi trẻ khí thế :-?
Bạn em cũng thích nghe Đen cụ ạ.
Mặc dù đen đủi và làm ăn thất bát nhưng bạn em vẫn không buông xuôi cụ ạ. Lúc nào cũng dành hết tâm sức để gây dựng. Không kêu ca. Không chán nản. Chỉ có em là biết trong sâu thẳm bạn rất mệt mỏi.
Bọn em nhìn vào cũng nể phục vài phần.

Luongngockien

Xe hơi
_Về công việc tài chính thì cụ đã mất.

_Về hạnh phúc gia đình, cũng bị đánh mất phần nào.

_Vậy thứ còn lại là bản thân cụ, cụ ko thể đánh mất được ( sức khỏe và ý chí) Các cụ nhà ta có câu ,còn người còn của, cụ vẫn có thể làm lại dù đôi chút khó khăn ở lứa tuổi này.

_Về vợ cụ, hãy khoan đưa ra một quy kết hoặc đưa ra quyết định gì, mất mát phá sản người phụ nữ thường kém đàn ông, họ dễ suy sụp, mất tự chủ, có thể có lúc như con dồ ý, Lúc này là lúc cụ cần thể hiện bản lĩnh nhất, cần bình tĩnh giữ vững tâm trạng bản thân và lựa gia đình vào quỹ đạo bằng những buổi nói chuyện thật nghiêm túc nhưng ôn hòa, phụ nữ trong bối cảnh này nhiều lúc như phát điên và mình ko thể điên theo họ.
Nếu sau này, họ ko thay đổi ,mang nặng thắng thua tiền bạc, coi thường chồng và gđ nhà chồng. Khi đó cụ quyết sao cũng ko muộn

_ Về công việc kd Khách sạn mini của cụ, em hiểu những khó khăn mà dịch covid mang lại tác động nhất là ngành nghề lưu trú, em hiểu điều này vì em cũng ngấm đòn covid giống cụ, Em đã đóng cửa hệ thống 3 nhà nghỉ trước và sau tết ,để chuyển sang căn hộ dịch vụ, có điều em khác cụ chút đây là những cơ sở em xây dựng ko phải thuê mượn gì nên ko bị áp lực.

Nếu có gì cụ cần giúp đỡ gì về kinh doanh lưu trú, hy vọng với gần 20 năm kinh nghiệm em có thể giúp cụ điều gì đó.

Chúc cụ và gia đình sớm vượt qua khó khăn, trở lại những ngày hạnh phúc như xưa.

gnud_ht

Xe buýt
Cụ đã sống nửa đời người rồi thì còn gì khó khăn mà chưa từng trải qua. Người có suy nghĩ tình nghĩa như cụ, em tin đời không phụ. Rượu chỉ uống hôm nay thôi, mai lại phải tỉnh. Tỉnh táo để giải quyết vấn đề và làm lại từ đầu. Mặc dầu khó khăn lắm khi đã ở cái tuổi xế chiều. Nhưng nhìn hai đứa con đang lớn thì phải cố gắng thôi. Sức khoẻ là quan trọng nhất. Mong cụ bình tâm!

Long Royal

Xe máy
Có sức khỏe, có niềm tin cụ vẫn còn nhiều đó, ông già KFC còn khởi nghiệp U6x cơ mà, cố lên cụ

Sazi

Xe điện
Nói "Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay" mấy đứa con hiền chứ không giờ cậu chả còn răng mà húp cháo, mà kêu ca.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Bình tĩnh cụ ơi, rồi sẽ qua đi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi cụ nói thẳng vào vấn đề. Làm ăn thất bại phá sản ko đau sót bằng người đầu ấp tay gối vì mình khó khăn đã trở mặt như trở bàn tay.
Tiền mất có thể làm lại được và làm ra hoành tráng hơn trước. Nhưng con người hỏng rồi thì khó làm lại được nếu không thành tâm cố gắng. Vợ cụ chủ coi như bỏ rồi, chẳng nên tiếc. Thương bọn trẻ con thì cụ chủ vững tâm lên mà làm chỗ dựa cho chúng. Đàn bà tốt không thiếu, phía trước còn bao thứ lo toang, việc gì phải vùi đầu vào rượu?! Buồn thì nhậu tưng bừng một hôm rồi lạc quan mà bước tiếp! Sao phải xoắn nhỉ?!
Cảm giác đau quá phải xả vào đâu đó chứ cụ!