[Funland] Em chán đời quá các cụ ơi !

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bảo hiểm đối với em là bán rủi ro cho người khác, nên phải mất phí.
Em không muốn mất phí, nên em dự phòng rủi ro theo kiểu khác Cụ ạ.
Em bỏ bảo hiểm hơn chục năm rồi, giờ mua làm gì, không khéo đóng một mớ mà thu về chả đáng bao.
=))
Thế em chịu :P
Với em cái nào cũng có cái hay cái dở, em mua cả 2 và yên tâm về già em ko phiền con cháu, cạnh đó tiền mặt, tài sản dắt lưng kỹ :)

chantamtam86

Xe tăng
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
sao cụ giống hoàn cảnh em thế

Leanh65

Xe container
=))
hahaa, đúng có nhiều nhà em ko hiểu nổi :P
Trưa nay chát với cô họ em, cô ấy xinh đẹp như hoa, ông chồng yêu lắm luôn, nhưng sểnh ra là cãi nhau, em thì thấy cô em rất biết điều, biết cư xử, nhưng ông chồng rất khù khằm và ông chồng ko chịu nhường nhịn cô chút nào :P
Nên cứ sểnh ra là cãi nhau!
Gọi là khắc khẩu đấy ạ. Em thì thích tc ân cần nhỏ nhẹ nhưng không được tâm lý lắm, gấu thì nói băng mạng hay việc bé xé ra to, quy chụp nâng quan điểm. Thế nên cơm sống cơm khê suốt.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Gọi là khắc khẩu đấy ạ. Em thì thích tc ân cần nhỏ nhẹ nhưng không được tâm lý lắm, gấu thì nói băng mạng hay việc bé xé ra to, quy chụp nâng quan điểm. Thế nên cơm sống cơm khê suốt.
Vâng, nhiều khi 2 bên phải cùng phù hợp, 1 bên thì một tay ko thể vỗ lên tiếng...
Chia buồn với cụ tý!
Nhưng cơ bản là nhà cụ vẫn ổn tới ngày nay! Thế là quá cố gắng từ 2 phía rồi :)

biahoihanoi

Xe lăn
Khó khăn do phá sản cũng chưa phải khó nhất. Khó khăn do vk gây ra cũng chưa phải khó nhất. Khó khăn nhất là lúc nằm trên xe cứu thương không có tiền và người thân bên cạnh nhé.
Giờ cụ vẫn còn sức khỏe mà minh mẫn nhưng tàn phá bằng rượu thì chả mấy chốc sẽ thành khó khăn nhất đấy.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vâng em cũng biết thế vì hồi 35-50 em đã nốc khá nhiều cho cv rồi. Giờ có tuổi xương khớp nó biểu tình thỉnh thoảng bắt buộc khách của phòng mình buộc phải tiếp mà về hôm sau ê ẩm cả người nên cũng oải lắm. Nhưng thời buổi covid khó khăn mức lương 100 củ cũng hơi lăn tăn tý.😔
Với mức lương đó mà đáng chấp nhận đánh đổi thì phải đánh đổi thôi Cụ. Thỉnh thoảng làm trận rồi nốc giải độc gan và đi đại thu cơ thể cũng được. :)
Thanh niên nhiều bạn còn có một vốc thuốc đủ thể loại gồm cả thuốc Chống đột quỵ Cụ ạ, kiếm tiền không bao giờ là dễ cả.
=))
Thế em chịu :P
Với em cái nào cũng có cái hay cái dở, em mua cả 2 và yên tâm về già em ko phiền con cháu, cạnh đó tiền mặt, tài sản dắt lưng kỹ :)
Em cũng chả muốn phiền lụy ai, nên sẽ phấn đâu thêm Cụ ạ.
Nếu không phải là đầu tư hay tích trữ tiết kiệm thì cụ chia sẻ kinh nghiệm với. Cám ơn cụ!
Em chưa biết cụ ạ, nhưng sẽ phấn đấu tự trả lương hưu cho mình khi mình nghỉ hưu. :)

Leanh65

Xe container
Với mức lương đó mà đáng chấp nhận đánh đổi thì phải đánh đổi thôi Cụ. Thỉnh thoảng làm trận rồi nốc giải độc gan và đi đại thu cơ thể cũng được. :)
Thanh niên nhiều bạn còn có một vốc thuốc đủ thể loại gồm cả thuốc Chống đột quỵ Cụ ạ, kiếm tiền không bao giờ là dễ cả.

Em cũng chả muốn phiền lụy ai, nên sẽ phấn đâu thêm Cụ ạ.

Em chưa biết cụ ạ, nhưng sẽ phấn đấu tự trả lương hưu cho mình khi mình nghỉ hưu. :)
Chắc em không nhập được món rượu này nữa vì tới hạn rồi hay sao đó. Em dịp 30/4 rồi lx đi chơi xa về đốt L5 nó trở chứng nặng chèn dây tk và mạch máu chân trái nên đi như bị gút. Vật lý trị liệu với tập luyện, thuốc nam, cao hổ đủ cả mà giờ vẫn chưa chạy hay leo đồi được. Nhường cơ hội cho bạn trẻ và túc tắc + chăm sóc cho lũ nhóc thôi ạ. Đành nhiều lo ít đủ thôi vậy.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Chắc em không nhập được món rượu này nữa vì tới hạn rồi hay sao đó. Em dịp 30/4 rồi lx đi chơi xa về đốt L5 nó trở chứng nặng chèn dây tk và mạch máu chân trái nên đi như bị gút. Vật lý trị liệu với tập luyện, thuốc nam, cao hổ đủ cả mà giờ vẫn chưa chạy hay leo đồi được. Nhường cơ hội cho bạn trẻ và túc tắc + chăm sóc cho lũ nhóc thôi ạ. Đành nhiều lo ít đủ thôi vậy.
Em thì cũng phải phấn đấu nhiều vì lũ nhóc thực sự nhiều, đứa bé nhất vẫn đang học mẫu giáo.
Cụ đến tuổi Hưu rồi nên có khi còn nhàn hơn bọn em nhiều. :)

ocean1

Xe tăng
Nếu tha thiết tìm việc, thì apply liên tục, trăm bó đuốc sẽ vồ được con ếch... Em áp dụng suốt chưa khi nào trượt. Cụ nhân sự cao cấp sẽ càng hot, chả qua chưa gặp đúng cty thôi :)
Như em giờ đi tìm nhân sự vỡ cả mặt, nhưng nhiều bạn tốt lại chả gặp em, khi gặp đã quá muộn, kiểu thế!
Chia sẻ chút cho đở buồn thôi. Cuộc sống mỗi nơi, mỗi khác.

StepUp

Xe tăng
Em đang uống rượu một mình đây các cụ à , chán lắm , e phá sản rồi , hết cách rồi , bao năm tích góp làm ăn ai ngờ dịch bệnh hai năm đã lấy đi tất cả , xe 2 chiếc đã bán , khách sạn mini sắp tới ngân hàng lấy nốt , buồn ...đêm qua e lại đập con vợ e một trận vì bố láo các cụ à , trước đây chưa bao giờ có thái độ như vậy , nó bảo bố mẹ e chỉ biết con gái thôi ! Xúc phạm bố mẹ em là em múc ngay , e bảo với nó cô đừng vô ơn , chính cô về ôm mấy tỉ tiền bán đất của ông bà già vào Đà Nẵng làm ăn , chưa trả lại một đồng bây giờ còn muốn gì nữa ! Khóc lóc ly dị , e ok ngay và luôn , chán rồi , giờ e cũng u50 chắc chỉ còn bầu bạn với men rượu cho qua cuộc đời, chỉ thương hai đứa con đang lớn mà thôi !
chia sẻ với cụ cùng ngành du lịch, cố gắng giữ sức khoẻ làm lại ván mới cụ ạ. Em cũng đang cầm chừng lay lắt đây ạ.

Nam Hoa Tra

Xe máy
Em thua tuổi bác. Không dám dùng chữ "Khuyên" nhưng có mấy lời chia sẻ chân thành với bác như này:
Thứ nhất sông có khúc, người có lúc. 50 bảo còn trẻ là nói điêu nhưng già cũng chưa hẳn. Còn làm, còn có quyền mơ mộng được. Và ráng phấn đấu chắc chắn thành công!
Thứ hai, đàn ông mình, mỗi khi thất thể, chẳng phải riêng vợ con, mà đến mọi người xung quanh đều ruồng rẫy. Nhưng ai ruồng rẫy hay trách móc, ghét bỏ, chán nản thậm chí hãm hãi mình nhưng Riêng Mình Không Bao Giờ Được Chán Mình!
Thứ ba, bác còn các cụ, còn các con. Đấy là những điều thiêng liêng, lấy nó làm động lực để không được từ bỏ.
Thứ tư, không riêng gì bác, có hàng vạn thậm chí hàng triệu người cũng bị phá sản do dịch. So sánh ngang 1 chút để thấy cơ hội chia đều cho những ai muốn vươn lên.
Thứ năm, em cũng từng phá sản và cũng mới phá sản tiếp lần 2 nên có sự đđồng cảm sâu sắc với bác. Nhưng xét cho cùng "bước vào đời bằng tay trắng, cùng lắm lại trở về với trắng tay". Em thấy mình rất lạc quan và tự tin có thể làm và lấy được gấp nhiều lần những gì đã mất trước đây.
Thứ sáu, bác bỏ rượu đi bác ạ, tập thể dục, học tập, hướng tới cái gì lành mạnh 1 chút. Em tin bác sẽ thay đổi được nhiều ít nhất là tâm trí.
Điều cuối cùng, mong bác và gia đình vượt qua khó khăn.

holland

Xe tăng
Nhà bác thuộc diện người giàu cũng khóc rồi. 2vc vừa có lương hưu, vừa có lương đi làm thuộc diện cao dù bị giảm50%, chắc tuổi bác cũng tầm 55- 60.Hình như bác sống ở tỉnh lẻ. Giờ 2 vc chỉ cần chăm sóc sức khỏe và đời sống tinh thần. Vợ bác về già cũng phải biết đằm tính lại chứ cứ hung hăng mãi sao đc?
Tiền bạc sẽ không bao giờ là đủ với gia đình bác với kiểu như vậy, xin lỗi bác em nói thẳng, nhưng giữa thời covid khó khăn được như gia đình bác đã quá là mơ ước của nhiều ng.

huntermedia511

Xe máy
mối quan hệ nào cứ trục trặc chuyện tiền nong là lại đổ vở

kể cả hôn nhân hay mối quan hệ lao động/ bạn bè xã hội .....

coolpix8700

Xe ngựa
Trục nói:
Em mới 40 mà cũng bỏ rượu hoàn toàn rồi.
Nếu vì kiếm tiền mà buộc phải kiếm tiền thì em bỏ việc luôn và ngay.
Tương lai em vẫn mờ mịt lắm cụ ạ, tự do là tự lo mà.
Vâng em cũng biết thế vì hồi 35-50 em đã nốc khá nhiều cho cv rồi. Giờ có tuổi xương khớp nó biểu tình thỉnh thoảng bắt buộc khách của phòng mình buộc phải tiếp mà về hôm sau ê ẩm cả người nên cũng oải lắm. Nhưng thời buổi covid khó khăn mức lương 100 củ cũng hơi lăn tăn tý.😔
Cuộc sống của em cũng lên voi, xuống chó. Chắc trong Ọp chưa ai được hỏi nhau "Chúng mình có bằng con chó không nhỉ?".
Nhưng về kinh tế thì chỉ khó khăn nhất lúc vừa đón vợ con sang bên kia thôi. Sang tới nơi, mới vào học em đã làm giấy tờ để đón bà xã và đứa đầu lúc đó mới được 1 tuổi. Để chuẩn bị thì ngoài học bổng, cũng đi làm thêm (nhưng mấy tháng đầu ở trường ngoại ngữ họ cấm không cho làm thêm). Nhưng tính ham chơi, mê đồ audio nên vừa sang nhìn đống đồ họ bày ở các cửa hàng, toàn những thứ trong nước thời ấy nằm mơ chưa thấy, em mua gần đủ. Tháng bà xã gần sang em cũng đã đi làm thêm bằng công việc dán sân cho 1 giải tenis có cô Stefi Graf tham gia. Việc làm ấy chỉ được ngồi ngay dưới sân (trực để sửa thảm) xem miễn phí, còn tiền công bị quỵt nên vợ con sang còn có 500DM trong tài khoản (dù em vẫn có học bổng, nhưng phải chờ tháng tiếp theo).
Như em đã từng viết trên này, khả năng không cao, nên cho công việc em đặt các mục tiêu rất dễ thực hiện. Em hay nói đích đến chỉ 2 bước chân trước mặt, cứ như thế từng mục tiêu một, dần dần, nên có vấp cũng không bị ngã quá đau. Như công việc hiện nay thì em là cái phanh mỗi khi bà xã thấy mọi người đang vơ được tiền. Covid này tụi em không thể là ngoại lệ. Không chỉ công việc chinh gần 2 tháng nay chỉ có tiền chảy ra để nuôi sống cái XN lớn nhất của cty, không có 1 đồng thu vào, mà các nơi khác, nhất là mấy nơi cho thuê nhà xưởng, kho, văn phòng, cửa hàng cũng đang phải giãn nợ cho khách (không chỉ mỗi giảm giá). Nhưng cũng cái cá tính không ưa mạo hiểm nên cũng giảm đến tối thiểu mọi hoạt động, nên tiền phải chi cũng chỉ giới hạn cho các hoạt động cầm chừng, không quá cao.

Bà xã cũng rất ghét em uống rượi. Ngày xưa làm Nhà nước thì rượu triền miên suốt tuần, chỉ hãn hữu lắm bữa trưa anh em trong phòng mới rủ nhau được đi ăn cơm hụi. Nhưng khi bỏ Nhà thì bà xã lại nhận xét "ướng rượu cũng có lợi đấy nhỉ!". Bây giờ lại cằn nhằn mồi khi thấy em về nhà chạy thẳng lên phòng. Nhưng từ đầu đợt covid này đến giờ thì không một giọt nào. Em chỉ uống rượu khi vui và không bao giờ uống rượu hay bia một mình. Ở nhà quanh gốc cây lộc vùng trong sân em đặt đủ 12 cái hũ để ngâm rượu. Rượu nhà em khá nổi tiếng trong đám anh em bạn bè, vì uống êm, không đau đầu. Rượu khá nặng nhưng cảm giác uống rất nhẹ!

Chỉnh sửa cuối:

tetsu82

Xe tải
Có một thời gian em giống cụ, đêm thì ko ngủ đc, ngày ra đầu ngõ đánh cờ chờ nổ grab, tối rượu - rượu đến mức như thằng nghiện rượu, thèm!!! Rồi một ngày đẹp trời có 1 công việc ngon lành. Từ công việc nó lại đẩy em xuống vực thẳm hơn!
Nhưng rồi mọi thứ nó sẽ qua cụ ạ. Điều quan trọng nhất giờ cụ phải giữ gìn sức khỏe, khi khó khăn đến mọi thứ dậu đổ bình leo nên khó khăn càng khó khăn hơn. Vẫn phải có một cái đầu thật lạnh và có sức khỏe mới vượt qua được.
Không rõ con cái cụ lớn chưa nhưng giờ phút này cụ càng phải bình tĩnh, đúng là không có vợ này thì có vợ khác nhưng những đứa trẻ mà còn nhỏ ảnh hưởng rất lớn. Nếu các cháu còn nhỏ thì cứ gác tạm việc gia đình sang một bên, kệ nó! Ở hoàn cảnh em hối hận nhất là đã đi bước nữa sau 4 năm trời.

michigan

Xe tăng
có bác gì trên này bán thuốc giải độc gan đó, bác nhớ mua rồi uông 1 viên trước khi u rượu
Dạ vâng, có em đây ạ.
Cụ chủ đừng buồn nữa, U50 thì cũng không phải quá muộn để làm lại. :(

Leanh65

Xe container
Vâng, nhiều khi 2 bên phải cùng phù hợp, 1 bên thì một tay ko thể vỗ lên tiếng...
Chia buồn với cụ tý!
Nhưng cơ bản là nhà cụ vẫn ổn tới ngày nay! Thế là quá cố gắng từ 2 phía rồi :)
Em hết rượu mời mợ rồi. Hôn nhân t
Cuộc sống của em cũng lên voi, xuống chó. Chắc trong Ọp chưa ai được hỏi nhau "Chúng mình có bằng con chó không nhỉ?".
Nhưng về kinh tế thì chỉ khó khăn nhất lúc vừa đón vợ con sang bên kia thôi. Sang tới nơi, mới vào học em đã làm giấy tờ để đón bà xã và đứa đầu lúc đó mới được 1 tuổi. Để chuẩn bị thì ngoài học bổng, cũng đi làm thêm (nhưng mấy tháng đầu ở trường ngoại ngữ họ cấm không cho làm thêm). Nhưng tính ham chơi, mê đồ audio nên vừa sang nhìn đống đồ họ bày ở các cửa hàng, toàn những thứ trong nước thời ấy nằm mơ chưa thấy, em mua gần đủ. Tháng bà xã gần sang em cũng đã đi làm thêm bằng công việc dán sân cho 1 giải tenis có cô Stefi Graf tham gia. Việc làm ấy chỉ được ngồi ngay dưới sân (trực để sửa thảm) xem miễn phí, còn tiền công bị quỵt nên vợ con sang còn có 500DM trong tài khoản (dù em vẫn có học bổng, nhưng phải chờ tháng tiếp theo).
Như em đã từng viết trên này, khả năng không cao, nên cho công việc em đặt các mục tiêu rất dễ thực hiện. Em hay nói đích đến chỉ 2 bước chân trước mặt, cứ như thế từng mục tiêu một, dần dần, nên có vấp cũng không bị ngã quá đau. Như công việc hiện nay thì em là cái phanh mỗi khi bà xã thấy mọi người đang vơ được tiền. Covid này tụi em không thể là ngoại lệ. Không chỉ công việc chinh gần 2 tháng nay chỉ có tiền chảy ra để nuôi sống cái XN lớn nhất của cty, không có 1 đồng thu vào, mà các nơi khác, nhất là mấy nơi cho thuê nhà xưởng, kho, văn phòng, cửa hàng cũng đang phải giãn nợ cho khách (không chỉ mỗi giảm giá). Nhưng cũng cái cá tính không ưa mạo hiểm nên cũng giảm đến tối thiểu mọi hoạt động, nên tiền phải chi cũng chỉ giới hạn cho các hoạt động cầm chừng, không quá cao.

Bà xã cũng rất ghét em uống rượi. Ngày xưa làm Nhà nước thì rượu triền miên suốt tuần, chỉ hãn hữu lắm bữa trưa anh em trong phòng mới rủ nhau được đi ăn cơm hụi. Nhưng khi bỏ Nhà thì bà xã lại nhận xét "ướng rượu cũng có lợi đấy nhỉ!". Bây giờ lại cằn nhằn mồi khi thấy em về nhà chạy thẳng lên phòng. Nhưng từ đầu đợt covid này đến giờ thì không một giọt nào. Em chỉ uống rượu khi vui và không bao giờ uống rượu hay bia một mình. Ở nhà quanh gốc cây lộc vùng trong sân em đặt đủ 12 cái hũ để ngâm rượu. Rượu nhà em khá nổi tiếng trong đám anh em bạn bè, vì uống êm, không đau đầu. Rượu khá nặng nhưng cảm giác uống rất nhẹ!
Em cũng toàn ngâm rồi dán nhãn đề ngày tháng xong ...đút gầm cầu thang, khi nào có ae đến mới bỏ ra còn thường ngày không uống. Thi thoảng nướng hàu thì làm cốc bia thôi. Năm rồi covid không tổ chức ae đến nên gần tết em tổng kết 2 bình mỗi bình 8 lít ngâm được 2 - 3 năm cho ae mang về. 1 bình rượu hoa quả vợ ngâm từ đầu năm 2018 sai em mang cho bạn vợ, đầy quá sợ đổ ra xe em phải rót bớt ra 2 chai 0.7 lít thế mà tết uống ai cũng khen ngon. Béo cô bạn vợ được bình khá to (em còn phải để vào trong chậu thau to sau côp sợ sánh, vì 1 lần bị đổ hơn 10 lít rượu nếp thửa ra xe đến khổ).