[Funland] Em chán làm nhà nước lắm rồi.

tdtd

Xe điện
Thế nào mà mọi người đi viện rất sợ vì tốn tiền ( thuốc thang, bác sĩ) mà cụ là bs lại kêu nhỉ?
Cháu có 2 năm đưa Bố cháu đi viện, khá là tốn kém. Có đúng 2 người bác sĩ ( 1 học sinh của Bố em và 1 người bạn của anh ấy là không lấy tiền cụ ạ) ( Việt Tiệp - Hải Phòng)
Đến điều dưỡng trưởng ở BMai còn chén kinh hồn nữa là....)

Thế nào mà mọi người đi viện rất sợ vì tốn tiền ( thuốc thang, bác sĩ) mà cụ là bs lại kêu nhỉ?
Cháu có 2 năm đưa Bố cháu đi viện, khá là tốn kém. Có đúng 2 người bác sĩ ( 1 học sinh của Bố em và 1 người bạn của anh ấy là không lấy tiền cụ ạ) ( Việt Tiệp - Hải Phòng)
Đến điều dưỡng trưởng ở BMai còn chén kinh hồn nữa là....)
Em đây trước giờ làm NN cũng có lấy tiền của ai đâu.

Binhkiet

Xe tăng
Những cong em lại không sống được, tính em nó thế.
Không cong được thì ra ngoài mở phòng khám riêng. Chuyên môn giỏi chỉ sợ làm không hết việc thôi. Nghe nói đang thời buổi bác sỹ, luật sư lên ngôi mà.

tdtd

Xe điện
Em đây trước giờ làm NN cũng có lấy tiền của ai đâu.
Có thể cụ giống tính em. Việc quà cáp nhờ vả người khác thực sự e chả bao giờ nghĩ đến. Nhưng khi đi viện, e đã phải làm cái việc đó ( họ - kiếm tiền bằng câch làm khó người khác...)
Gần đây nhất là Thím em nằm Nội Tiết, vào phòng mổ bs ra giá luôn.
Cụ cứ ra ngoài làm tư nhân cũng được có sao đâu, miễn là cụ theo nghề cứu người và làm như nick của cụ là ok. Đâu chả cùng mục tiêu chữa bệnh cứu người.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh viện tư đa khoa quốc tế gần chỗ em quy mô cực lớn, mỗi ngày khám 4 đến 700 lượt, quy mô 1000 giường, có cả khám bảo hiểm nên rất đông.
Làm đúng chuyên môn, thù lao xứng đáng, còn gì phải lăn tăn không ra ngoài. Chỗ nào cũng là phục vụ nhân dân cả thôi.

Xedap4banh2

Xe tăng
Cụ này có tâm, nhưng chắc sách vở nhiều quá nên hơi nhát, cố lên cụ, con e e 8x trưởng trạm phường mới bỏ ra theo VNVC ( gấp 4 thu nhập), mà chồng nó làm nhiều tiền lắm nhá, nó bảo bỏ vì ko chịu đc kiểu làm việc NN, cả nhà nó chửi :D

Không cong được thì ra ngoài mở phòng khám riêng. Chuyên môn giỏi chỉ sợ làm không hết việc thôi. Nghe nói đang thời buổi bác sỹ, luật sư lên ngôi mà.
Em làm ngoài được mấy năm, ơn giời làm cũng không hết việc. Nhưng em chán làm nhà nước bởi vì chế độ đãi ngộ rất không tương xứng với chất xám mình bỏ ra.

Chỉnh sửa cuối:

DVG

Xe điện
Chiên môn cao, làm cái nạo hút đối diện BM có mà hốt bạc :))

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em mà không có y đức thì khách ở PK em họ đã chạy đi chỗ khác hết chứ không phải chờ khám mỗi lần 2-4 tiếng mới tới lượt.
Uy tín & lòng tin sẽ giữ chân khách hàng.
Em làm ngoài được mấy năm, ơn giời làm cũng không hết việc. Nhưng em chán làm nhà nước bởi vì chế độ đãi ngộ bộ rất không tương xứng với chất xám mình bỏ ra.
em ở nn 15 năm này cụ, ra ngoài rồi không hối hận.