Em chia sẻ về Toyota Mỹ Đình

Anh Hòa

Xe đạp
Em cảm thấy ấm ức định không mang ra bàn nhưng hôm nay lùi xe lại phát hiện đèn lùi không sáng, đánh ra một gara kiểm tra, họ bảo công tác ở vị trí hộp số bị chập chờn.
Em đã mất gần 10 triệu ở Toyota Mỹ đình chỉ vì một lỗi thay phớt chặn dầu hộp số. ???????
Chắc các cụ không thể tin nổi nhưng đó là sự thật.
Thay phớt chặn dầu hộp số và kiểm tra bảo dưỡng thay dầu hộp số em đã hết gần 3 triệu.
đi được gần 200 km thì xe không lên xuống được khi em đang đưa xe vào nhà.
gọi cứu hộ đưa xe lên thì họ bảo hôm trước thợ lắp vào quên không lắp con cá nhựa ở vị trí truyền động vào hộp số nên số bị kẹt không vào cũng không ra được.
Nghe tưởng đúng ai ngờ đi chưa đầy 300 km lại bị. Đợt này anh em cẩn thận bỏ cả hộp số của em ra để kiểm tra.... cuối cùng làm vỡ cả bánh răng số 5. họ bảo lắp vào vẫn chạy được ?! Em không biết mấy thằng thợ nghĩ gì nữa, em cáu lên chỉ bảo "các anh bảo chạy được để mai nó kêu rồi tôi lại mang xe lên các anh bổ hộp số một lần nữa à?". Rồi em yêu cầu họ thay bánh răng số 5 mới. Cái em cay cú là ở chỗ hộp số của em mới toanh, chẳng có dấu hiệu gì là bị hỏng cả. Rồi một tay thợ già ra kiểm tra và kết luận xe bị tụt láp. (vị trí trong khủy được bọc cao su ấy các bác ạ). nếu phát hiện lỗi này sớm, em đã không phải gọi cứu hộ lần 2, càng không phải mất công chờ đợi và phải nộp vào đó gần 6 củ nữa.
E chia sẻ để các bác hay ạ. Chứ em thì nghĩ trong lần thay phớt chặn dầu, tên thợ non nghề đã vứt lung tung những trục truyền động và có thể nó va vào nhau và tụt mất láp chứ cao su của em còn mới nguyên. Thật buồng khi hôm nay lại phát hiện đèn lùi có vấn đề rồi thợ họ bảo do lỗi lắp vào khi sửa hộp số.... Buồn quá các cụ ạ.

xe365vn

Xe container
E chia buồn với cụ
Với e sau khi thợ báo bệnh e phải kiểm tra qua kênh khác
Kinh hãi nhất là thợ báo lung tung xong vật ra lợn què thành lợn tạch luôn :(

hiepcdb

Xe hơi
Cụ có biết chính xác thợ làm cho cụ ko ợ? nick cụ chủ mới tinh

Anh Hòa

Xe đạp
Nick của cháu làm từ tháng 6, cháu lấy xe ngày 19 tháng 6 của một cụ trên off mình. Xe thì cực chất ạ, kể cả cụ chủ xe ạ. Cháu được tay Trần Bình Trọng tư vấn về mọi dịch vụ. Thực ra cảm nhận thì tay này cũng khá điềm đạm, chầm tính và nhiệt tình. Nhưng lỗi chính là do tay thợ sửa vì thực ra tay trọng cũng chẳng biết gì nhiều về máy móc, chỉ tư vấn bảo dưỡng, thay thiết bị thôi ạ. Còn sửa cái gì sâu là thợ báo cáo rồi ký quyết định cho sửa. giờ mấy tên thợ sửa cháu cũng không lưu vào bộ nhớ nữa, nhưng nhóm này đều là mấy anh em miền trong. Các cụ tính cho cháu vụ đèn lùi xem có nên quay lại đó yêu câu họ kiểm tra không ạ?

Mà nhà cháu thực sự rất bận nên rất cáo lỗi là trước ít vào OFF ta để học tập. Hy vọng từ giờ cháu sẽ bỏ ra 10 phút mỗi ngày để lên đây ăn học và chia sẻ ạ.

mrstreak

Xe hơi
Chia buồn cùng bác gặp ngay thợ non rồi, cái này thì khó tránh được, mình đem xe vào có ngồi giám sát đc thợ làm đâu

AcidS

Xe điện
Toy Mỹ Đình vẫn được tiếng ngon mà, đặc biệt phần sơn. Ai dè phần máy có thợ non quá.

Anh Hòa

Xe đạp
Tính em thì cẩn thận vụ này lắm ạ. lần nào đánh xe vào cũng được Bác Trọng mời ra ghế ngồi uống nước đợi thợ, nhưng khi em thấy thợ đánh xe của em thì em theo đến ngay ạ. có điều mình chưa hiểu nhiều về xe thì có đứng đó cũng chẳng giải quyết đưởc nhiều.
Cẩn thận là thế nhưng hôm tháo để thay phớt chặn dầu đó ạ. Thợ bảo hết giờ rồi chúng em cũng nghỉ tay đi ăn cơm, anh cứ qua lúc 2h30 là xe xong, em tin thế cũng đi ăn cơm ngoài vệ đường, vào thì thấy đóng cửa, ngồi đợi đến hơn một giờ vào đã thấy xe mình lắp lên ngon nghẻ, hỏi mấy tay thợ thì bảo chúng em lắp cố lúc trưa vì chiều nhóm chúng em xin nghỉ sớm đi chơi.
thực mình hơi chạnh lòng.
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ. Mong anh em nếu đưa xe vào đó sẽ cẩn thận hơn không lại thành thóc cho bọn gà nó mổ thì cũng mệt lắm ạ.

BaBi BaBi

Xe tải
E chia buồn với cụ
Với e sau khi thợ báo bệnh e phải kiểm tra qua kênh khác

ducletrung

Xe container
Sao cụ không đến bắt đền,làm ăn láo nháo quá nhỉ

namthaihoa

Xe đạp
Ghét thật cụ chủ thớt ạ, xe mình mình coi như vợ ( vợ 2) mà bọn thợ nó coi như cave. Chia buồn cùng cụ.

datto70

Xe điện
Xin chia buồn cùng cụ chủ; thợ cũng có năm bảy loại; vào gara uy tín nhưng gặp phải thợ non thiếu kinh nghiệm thì cũng chả biết thê nào; nhất là gặp phải anh thợ đã kém về nghề nhưng lại muốn dấu cái kém của mình đi, đã không biết nhưng lại không hỏi các bác thợ giỏi, cứ phán bừa .

speed266

Xe điện
Cụ chủ đen nhỉ, chia buồn cùng cụ lần sau thì cạch mặt...

xezace

Xe tăng
Hãi quá cơ, chia buồn cùng cụ.x-(

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Nói chung khi xe có bệnh nặng nên mang đi một vài gara mà kiểm tra, em cũng bị ở To MD 1 lần do ngày hôm trước rửa máy em không để ý, đến hôm sau lấy xe đi thì bị giật giật hiện tượng bỏ máy, nghĩ thôi đằng nào cũng thay dầu máy nên đánh xe vào To MD, thay dầu xong họ kiểm tra hiện tượng và phán xanh chín luôn là phải thay cao áp mà cao áp của IN nó nằm trên bọt bugi luôn, báo giá đâu gần 4 củ, em không cho thay và bắt lấy thử bọt bugi của xe khác sang thử hiện tượng bỏ máy vẫn y nguyên. Sau em bắt họ tháo hết bọt bugi ra và xịt khô hốc bugi khi lắp bọt bugi vào chạy ổn định, điên ruột em mắng cho một trận tý nữa thì quang tèo mất mấy củ.

erakenz

Xe tải
Thật hả cụ, tuần sau em có lịch đến bảo dướng 15.000km tại TOY MD đấy,