[Funland] Em chính thức từ bỏ Mobiphone !

Cuối tháng này mobitv e hết hạn, e cũng ngừng sử dụng luôn, thích xem phim nn nhưng toàn phim cũ rít. E xp Netflix và hdplay đã đủ.

Euroland

Xe tải
Em vẫn đang dùng MBF, chờ xem thủ tục chuyển mạng giữ số ntn?

tung3tvn

Xe tải
Em dùng MBF cũng khoảng gần 20 năm nay và có dự định ở chung cả đời ,vì thực ra song MBF không phủ mạnh khi đi về các tỉnh bằng các mạng khác , nhưng vì dạo này cũng quanh quẩn trong các thành phố nên cho qua
Nhưng hôm rồi thì vừa đụng chuyện
Nhân chuyến về quê , em đăng ký gói 3G 7 ngày ,30k vì trước đó em không dùng 3G , rất nhanh , gõ theo cú pháp có liền
Sau khi mới hết khoảng 6 ngày , em khóa gói này theo cú pháp hướng dẫn , xong yên văn tâm
Khoảng 5 ngày sau , em để ý vẫn thấy có mạng nhảy vào máy khi mất sóng Wifi , sinh nghi mình tra cứu thì hỡi ôi , nhà mạng đã âm thầm chuyển sang gói M0 gì đó . Em bèn loay hoay tìm cách khóa tiếp thì mới xong
Cuối tháng thông báo , nợ hơn 1 triệu đồng chưa thanh toán , tra cứu thì thấy là tiền Data gì đó trong mấy ngày đó nó đốt >-) . Việc làm này của nhà mạng khó nói là lừa đảo nhưng bản chất vẫn là như vậy vì thông tin dẫn chứng đưa ra vô cùng khó hiểu và ỡm ờ
trường hợp này là lỗi của cụ rồi. Hủy gói data thì chuyển về gói mặc định dùng bao nhiêu tính tiền bấy nhiêu. Mạng nào cũng thế hết. Cụ không có nhu cầu dùng data thì phải tắt data trong setting của điện thoại đi

Dotting

Xe tải
Chào bạn, mình là nhân viên CSKH Viettel. Rất xin lỗi bạn về việc chưa làm bạn hài lòng trong quá trình sử dụng dịch vụ. Về việc bạn phản ánh gọi ít nhưng bị trừ nhiều bạn inbox mình số thuê bao để mình kiểm tra chi tiết nhé.
Giờ chuyển mạng giữ số từ Mobi sang Viettel có bị gây khó dễ gì không? Đơn giản thì em làm luôn, số trả sau, pháp nhân nước ngoài.

buikhacthinh

Xe tăng
Mobiphone làm phiền khách quá,sim của mình đã đem cmt đăng ký chính chủ mà giờ tổng đài cứ nt”số TB chưa cập nhật thông tin”phải đem cmt ra cửa hàng cập nhật tt lại và đổi sim 4g.:T

Cafe Yen 251LTN

Xe đạp
Các cụ ơi sao bọn mobi nó gây khó dễ cho em vậy, em quyết tâm bỏ mạng này rôi, đã làm việc nhiều lần từ nhắn tin đến ra tận CH mà vẫn không được, các cụ có cách nào khác không ạ, em cảm ơn

Các cụ ơi sao bọn mobi nó gây khó dễ cho em vậy, em quyết tâm bỏ mạng này rôi, đã làm việc nhiều lần từ nhắn tin đến ra tận CH mà vẫn không được, các cụ có cách nào khác không ạ, em cảm ơn
em cũng như cụ đó,, có bác nào chuyển mạng thành công chỉ giúp mọi người với ạ

gauhd1986

Xe tăng
em cũng như cụ đó,, có bác nào chuyển mạng thành công chỉ giúp mọi người với ạ
Nó sẽ viện mọi lý do k cho cụ chuyển. E đang dùng gói C120 nó bảo cam kết k chuyển mạng trong vòng 6 tháng. Thế lúc đăng ký chả bảo gì. Làm dịch vụ 2tr sang ngay viettel.