Em chuẩn bị đi đăng kiểm. Nhờ các cụ giúp đỡ

aveo

Xe tải
Xin chào các cụ. Xin các cụ có kinh nghiêm 1 vài lần đi đăng kiểm rồi tư vấn giúp em với.
13/3 này là tới ngày em phải đi đăng kiểm lại mà em còn rất nhiều câu hỏi muốn nhờ các cụ khai thông giúp em với ạ.
1. Ngày 13 (thứ 6) em bận đi làm em chỉ rảnh tứ 3 hằng tuần vậy theo các cụ em nên đi đăng kiểm trước hay sau khi hết hạn đăng kiểm ạ?
2. Xem em chạy cũng ít, không đâm va gì cả nói chung là còn tốt, mới chạy được 13000km vậy có cần mang ra gara kiểm tra trước khi vào đăng kiểm không? vì em cũng mới bảo dướng xe trước tết ở hãng.
3. Khi vào đăng kiểm cần cho Bác ngồi chỗ vôlang không? nếu có thì sedan khoảng bao nhiêu là được?(không có thì sợ Hành mà có thì sợ Hư).
4. Đây là lần đăng kiểm thứ 2 của em vậy thời gian sẽ là 1,5 năm hay 1 năm ạ?.
Tạm thời em xin các cụ khai thông cho em từng đó câu hỏi thôi ạ. Tối em ngủ sẽ suy nghĩ tiếp ạ.
Chúc các cụ ngủ ngon.

enjoy

Xe hơi
1-Bác đi DK trước 1 vài ngày cũng tốt,đỡ khi sau hạn mấy hôm đi CA kiểm tra lằng nhằng.
2-Chắc xe bác là xe chạy lướt,năm rưỡi đi 1,3 vạn không vấn đề gì đâu.
3-Bây giờ anh Thăng làm chặt bác chả cho cũng chả sao,nhưng bác cứ cho 1 lít vào đấy để nó đỡ hành xe mình.
4-Vẫn năm rưỡi đk và đóng phí theo thời gian đk là ok.
Nhưng bác đi sớm trước giờ làm việc để xếp hàng vào sớm

Cuongbazoka

Xe buýt
Nếu ngại đi và cần dịch vụ, alu em, chỉ 30 phút là xong ạ. Cuongbazoka 0969806186

lanph2

Xe buýt
Xe ngon cứ đi đăng kiểm bình thường, tốt nhất đừng cho tiền - các Offer gương mẫu, tiệt trừ tệ nạn cửa quyền

Nên đăng kiểm trước thời hạn, tránh vướng CAGT

thanglo

Xe đạp
Xe ngon cứ đi đăng kiểm bình thường, tốt nhất đừng cho tiền - các Offer gương mẫu, tiệt trừ tệ nạn cửa quyền

Nên đăng kiểm trước thời hạn, tránh vướng CAGT
cụ ơi em hỏi xe em hết hạn đăng kiểm tư 3/1/2014.giờ e đi đăng kiểm liệu có bị củ hành củ tỏi gì không cụ?xe em mua lại chưa xang tên chính chủ ak !

lanph2

Xe buýt
cụ ơi em hỏi xe em hết hạn đăng kiểm tư 3/1/2014.giờ e đi đăng kiểm liệu có bị củ hành củ tỏi gì không cụ?xe em mua lại chưa xang tên chính chủ ak !
Đăng kiểm chẳng hành tỏi gì cụ hết.
Quá hạn --> không sao tại Đăng kiểm
Chính chủ --> không sao
Vẫn đăng kiểm bình thường. Thời gian tính từ ngày đi đăng kiểm. Còn Tiền lệ phí đường bộ thì vẫn truy thu
Chú ý, đi cẩn thận CSGT soi vẫy vào là bị phạt đấy cụ nhé

Volka em nhé!

cháu lên 3

Xe container
Cái phí đường bộ truy thu khốn nạn nhể, rõ ràng xe người ta hết hạn đăng kiểm, ko lưu thông, chỉ cất ở nhà có lưu thông đâu mà ảnh hưởng đường xá

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Xin chào các cụ. Xin các cụ có kinh nghiêm 1 vài lần đi đăng kiểm rồi tư vấn giúp em với.
13/3 này là tới ngày em phải đi đăng kiểm lại mà em còn rất nhiều câu hỏi muốn nhờ các cụ khai thông giúp em với ạ.
1. Ngày 13 (thứ 6) em bận đi làm em chỉ rảnh tứ 3 hằng tuần vậy theo các cụ em nên đi đăng kiểm trước hay sau khi hết hạn đăng kiểm ạ?
2. Xem em chạy cũng ít, không đâm va gì cả nói chung là còn tốt, mới chạy được 13000km vậy có cần mang ra gara kiểm tra trước khi vào đăng kiểm không? vì em cũng mới bảo dướng xe trước tết ở hãng.
3. Khi vào đăng kiểm cần cho Bác ngồi chỗ vôlang không? nếu có thì sedan khoảng bao nhiêu là được?(không có thì sợ Hành mà có thì sợ Hư).
4. Đây là lần đăng kiểm thứ 2 của em vậy thời gian sẽ là 1,5 năm hay 1 năm ạ?.
Tạm thời em xin các cụ khai thông cho em từng đó câu hỏi thôi ạ. Tối em ngủ sẽ suy nghĩ tiếp ạ.
Chúc các cụ ngủ ngon.
Cụ đi đăng kiểm trc hoặc sau ngày 13 cũng được cài này tùy cụ sắp sếp thời gian chứ ng ta ko bắt buộc , nếu qua hạn đi đg cẩn thân 1 tí ko công an nó vồ
Ra đăng kiểm thì cho các chú 1 - 200k để trong đó là đc, nếu thông số kỹ thuật ko sai so vs nguyên bản thì ok luôn
Xe cụ là đời bao nhiêu mới biết là 1 năm hay 1,5 năm

thinhkieuphong

Xe điện
Nhưng bác đi sớm trước giờ làm việc để xếp hàng vào sớm
cụ cho em hỏi tí các trung tâm đăng kiểm có làm việc thứ 7 ko nhỉ, vì em cũng sắp đến hạn mà ngày thường còn đưa con đi học nên trước giờ làm việc vào xếp hàng khó quá :D

aveo

Xe tải
Đăng kiểm chẳng hành tỏi gì cụ hết.
Quá hạn --> không sao tại Đăng kiểm
Chính chủ --> không sao
Vẫn đăng kiểm bình thường. Thời gian tính từ ngày đi đăng kiểm. Còn Tiền lệ phí đường bộ thì vẫn truy thu
Chú ý, đi cẩn thận CSGT soi vẫy vào là bị phạt đấy cụ nhé

Volka em nhé!
Volka cụ. Mai em đi cho lành
Cụ đi đăng kiểm trc hoặc sau ngày 13 cũng được cài này tùy cụ sắp sếp thời gian chứ ng ta ko bắt buộc , nếu qua hạn đi đg cẩn thân 1 tí ko công an nó vồ
Ra đăng kiểm thì cho các chú 1 - 200k để trong đó là đc, nếu thông số kỹ thuật ko sai so vs nguyên bản thì ok luôn
Xe cụ là đời bao nhiêu mới biết là 1 năm hay 1,5 năm
Volka cụ. Xe em 2012 lần này là lần 2 nhưng lần trước xe mới nên em không quan tâm. lần này chạy rồi nên hơi phân vân ạ. Đặc biệt là khoản Bác. Tính em rất ghét đưa $ nhưng lại thích nhận =P~ ,

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
2012 thi 2 năm đăng kiểm thì phải

aveo

Xe tải
Báo cáo các cụ hôm qua em đã đi đăng kiểm xong ạ. Tình hình là thế này.
Em mang xe lên trung tâm đăng kiểm và vào nộp sổ đăng kiểm + giấy tờ xe. Chờ khoảng 1h thì được gọi lên nộp tiền là 245k cô nhân viên múc luôn của em 5k không một lời nói :D. em lấy giấy tạm thu ra xe ngồi chờ gọi tới xe mình khoảng 5 phút thì được gọi chạy xe vào cùng tham gia đăng kiểm (Cậu nhân viên nói làm gì em làm thế nào là bật đèn, mở cốp ...) rồi cậu ta lên xe chạy vào kiểm tra các khoản còn lại khoảng 15p thì yêu cầu em đưa xe ra chờ và yêu cầu xé tem mang vào cho họ.
Thực sự xe em là xe gđ mỗi mình em đi lại chờ cả vợ và con nên em rất cần họ kiểm tra chu đáo đồng thời thấy lỗi đâu em khắc phục đó, rất mừng là không có lỗi gì vì xe mình cũng ít chạy và mới được bảo dưỡng xong :D .
Tiếp nha các cụ. Em xé xong 2 cái tem mang vào hỏi cậu nhân viên:
em: Tem này làm gì em?
NV1: Anh cuốn tiền bồi dưỡng vào rồi vào trong phòng họp để lên trên cái hộp trên bàn họp.
em: Giật mình. Đi ra ngoài ngẫm nghĩ và quay lại đi vào phòng họp mà chưa bỏ tiền vào (cậu NV1 để ý kỹ tay em và cố nhìn theo). Cửa phòng khóa hơi năng em mờ nhẹ không ra quay sang nhìn phòng giám đống không có ai cả. Thấy một nhân viên không mặc đồng phục (NV2)ngồi trong 1 phòng riêng (có lẽ là kế toán) em lền hỏi "cái này để đâu em? "
NV2: Anh hỏi mấy anh ở ngoài họ chỉ cho
em: Biết rồi nhưng cửa khó trong không mở được.
NV2: Cửa khóa à! và đi sang mở cửa.
em: Đi sang phòng họp mở mạnh của thì lần này mở được (lúc đầu chưa muốn vào nên mở nhẹ).
NV2: Anh bỏ vào hộp trên bàn đó nhá. và đi sang bên phòng cậu ta.
Em vào thấy bên trong hộp còn 1 bộ tem cuốn hơi kỹ bên trong có $ rồi. Em định mang ĐT ra chụp vài kiểm nhưng liếc lên trên thấy có cam quan sát nên thôi, đành bỏ 100k vào cuộn lại vì nghĩ. Mình không bỏ cũng được nhưng sợ hồ sơ của mình họ lại để quên tới trưa cũng chưa gọi đến tên thì chết, khéo lại sang cả buổi chiều. Thôi thì bỏ vào cho lành chuyện.
Em về và thực sự không vui. Không phải mình tiếc 100k mà mình bức xúc trước kiểu đò ăn táo tợ như họ. Nếu em tự nguyện đạt lên taplo rồi họ lấy thì còn được đây họ chơi kiểu đó thì hỏi coi có ai không bỏ vào không?
Vậy đó các cụ ạ.
PS: Lần này em đăng kiểm được 1,5 năm ạ

giang phi

Xe đạp
Đến trước cổng thì một đàn cò bay ra

cocsku

Xe cút kít
Xe của em bị mất đăng kiểm cũ, nay cũng đã hết thời hạn thì đi đăng kiểm lại phải thế nào các cụ nhỉ? Bình thường thời hạn đăng kiểm được bao nhiêu lâu (xe em đã đi 5 năm và hoạt động bình thường)

trauden12

Xe tải
Cái phí đường bộ truy thu khốn nạn nhể, rõ ràng xe người ta hết hạn đăng kiểm, ko lưu thông, chỉ cất ở nhà có lưu thông đâu mà ảnh hưởng đường xá
trước chả kêu, bi h ban ...hành, kêu chi .

thinhkieuphong

Xe điện
Báo cáo các cụ hôm qua em đã đi đăng kiểm xong ạ. Tình hình là thế này.
Em mang xe lên trung tâm đăng kiểm và vào nộp sổ đăng kiểm + giấy tờ xe. Chờ khoảng 1h thì được gọi lên nộp tiền là 245k cô nhân viên múc luôn của em 5k không một lời nói :D. em lấy giấy tạm thu ra xe ngồi chờ gọi tới xe mình khoảng 5 phút thì được gọi chạy xe vào cùng tham gia đăng kiểm (Cậu nhân viên nói làm gì em làm thế nào là bật đèn, mở cốp ...) rồi cậu ta lên xe chạy vào kiểm tra các khoản còn lại khoảng 15p thì yêu cầu em đưa xe ra chờ và yêu cầu xé tem mang vào cho họ.
Thực sự xe em là xe gđ mỗi mình em đi lại chờ cả vợ và con nên em rất cần họ kiểm tra chu đáo đồng thời thấy lỗi đâu em khắc phục đó, rất mừng là không có lỗi gì vì xe mình cũng ít chạy và mới được bảo dưỡng xong :D .
Tiếp nha các cụ. Em xé xong 2 cái tem mang vào hỏi cậu nhân viên:
em: Tem này làm gì em?
NV1: Anh cuốn tiền bồi dưỡng vào rồi vào trong phòng họp để lên trên cái hộp trên bàn họp.
em: Giật mình. Đi ra ngoài ngẫm nghĩ và quay lại đi vào phòng họp mà chưa bỏ tiền vào (cậu NV1 để ý kỹ tay em và cố nhìn theo). Cửa phòng khóa hơi năng em mờ nhẹ không ra quay sang nhìn phòng giám đống không có ai cả. Thấy một nhân viên không mặc đồng phục (NV2)ngồi trong 1 phòng riêng (có lẽ là kế toán) em lền hỏi "cái này để đâu em? "
NV2: Anh hỏi mấy anh ở ngoài họ chỉ cho
em: Biết rồi nhưng cửa khó trong không mở được.
NV2: Cửa khóa à! và đi sang mở cửa.
em: Đi sang phòng họp mở mạnh của thì lần này mở được (lúc đầu chưa muốn vào nên mở nhẹ).
NV2: Anh bỏ vào hộp trên bàn đó nhá. và đi sang bên phòng cậu ta.
Em vào thấy bên trong hộp còn 1 bộ tem cuốn hơi kỹ bên trong có $ rồi. Em định mang ĐT ra chụp vài kiểm nhưng liếc lên trên thấy có cam quan sát nên thôi, đành bỏ 100k vào cuộn lại vì nghĩ. Mình không bỏ cũng được nhưng sợ hồ sơ của mình họ lại để quên tới trưa cũng chưa gọi đến tên thì chết, khéo lại sang cả buổi chiều. Thôi thì bỏ vào cho lành chuyện.
Em về và thực sự không vui. Không phải mình tiếc 100k mà mình bức xúc trước kiểu đò ăn táo tợ như họ. Nếu em tự nguyện đạt lên taplo rồi họ lấy thì còn được đây họ chơi kiểu đó thì hỏi coi có ai không bỏ vào không?
Vậy đó các cụ ạ.
PS: Lần này em đăng kiểm được 1,5 năm ạ
cụ đăng kiểm ở chỗ nào thế ???

h_mdc

Xe điện
Xe em cuối tháng cũng phải đăng kiểm, các bác biết chỗ nào văng vắng chỉ cho em với. Các lần trước em đăng kiểm ở Cầu giấy cạnh ĐH Giao thông.