[Funland] Em chuẩn bị đi nộp phạt

BAYFUN

Xe tăng
Thế là phạt thật

vim732000

Xe buýt
xxx xin lỗi và đổi quyết định thành 900k. Tý xong em up biên lai, biên bản xử phạt ạ
Mịa, thế ma chủ thớt không nhận cái qđ phạt 2 đồng 7 ấy rồi làm cái đơn k.nại có phải hay k.

Luật giao thông đường bộ VN chặt chẽ nhất thế giới. xxx VN bắt chặt chẽ nhất thế giới nhưng áp dụng xử phạt cũng linh hoạt nhất thế giới luôn
Chỉ cần bánh xe đè vạch 1cm,vượt đèn vàng 1 giây ( trên này có cụ đã bị) cũng bị phạt,lái xe và tất cả hành khách ngồi trên xe đều phải thắt dây an toàn khi xe đang chạy bất kể là đang chạy ở đâu với tốc độ bao nhiêu KM/H
Em chỉ thắc mắc một chút về dây an toàn thôi còn các vấn đề trên CCCM suy ngẫm
Tất cả người ngồi trên xe phải thắt dây để đảm bảo an toàn là đúng,lái xe và hàng ghế đầu phải thắt là đương nhiên và phải trên cao tốc . Trong khu đô thị tốc độ cho phép chỉ là 50-60km/h,có khi bị tắc đường chỉ chạy được 5km/giờ thì dây an toàn chưa phát huy tác dụng thì chỉ nhắc nhở tuyên truyền để người đa có ý thức
Trên xe buýt có một số khách đứng(thiết kế của xe) thì lấy đâu ra dây an toàn để thắt thì có bị phạt không cc nhỉ

Em có đi ra nước ngoài các nước trong châu Á thì thấy lái xe vượt đèn đỏ quá vạch gần nửa thân xe và dừng lại,cảnh sát giao thông đứng ngay đó mà họ không phạt
Em có vài ý kiến mộc mạc có gì chưa đúng các cụ đừng ném đá em nhé

Lee Saker

Xe điện
E vừa chạy cao tốc HN-HL về, qua trạm soát vé phía Hn thấy mật độ đc vẫy vào làm việc cứ 1-2ph 1 xe.

Gớm cc nhà ta lắm xèng chịu đốt phết, quá 120km chắc ít xe bị. Chủ yếu những chỗ đang sửa đường cắm 100-80-60 mà cc xem thường thôi. Nó bắn mấy chỗ đó có luôn các biển giới hạn tốc độ gần nhau cho cc hết cãi. Cc chịu làm giàu cho xxx quá :)
5B phải ko cụ nhỉ?