Em có 5 tỷ muốn các cụ tư vấn lk dự án

Em đang có ngân sách tầm 5 tỷ muốn mua đầu tư lk dự án, các cụ có cao kiến nào không ạ?
Em cũng đang ngắm khu liền kề của khu xuân phương, với ecopack...Cụ nào chuyên gia tư vấn giúp em với! Thanks các cụ nhiều!
Ơn giời cụ chưa mua gì. Lúc thiên hạ đầu tư ầm ầm thì cụ ôm xiền, khi thoái trào thì cụ đòi mua. Dự án bây giờ nhiều như quân Nguyên, cái nào lên, đã lên rồi, cụ vào chỉ hớt váng thôi, chạy 0 nhanh là chết chìm. Cái để mãi 0 lên tức là 0 dùng được nên 0 có người mua. Dự án của Vin chỉ dùng để ở, 0 buôn được. Thị trường đang lừng khừng, mua thì không đủ tiền và thiếu động lực, bán thì 0 biết làm gì vì lo tiền mất giá. Cụ thích nhà hơn tiền thì mua cái nào cũng ok, eco thì ngày càng đẹp, Tasco thì xây xong sẽ xấu hơn nhưng tiện đi lại học hành. Gele, Thanh Hà, Văn Phú, An Khánh... thì mua xong không biết làm gì, chỉ có Hud là còn sử dụng được, hợp túi tiền nhưng dự án đã cũ, hình thức 0 đẹp, sinh hoạt 0 tiện cũng khó lên nhanh. Tốt nhất cụ nên chờ, vẫn còn nguyên cơ hội từ những dự án mới: Tasco phần còn lại, Vân Canh An Lạc, Hud GĐ2, Nam 32 GĐ2, Đông Anh...cụ vội làm gì.

thangdc

Xe buýt
Cụ ý có tiển thì cứ để cụ ý mua, ko sale bọn e kiếm ăn bằng gì :D

Chả có ai dám khẳng định nắm bắt đc hoàn toàn thị trường. Dự án thì nhiều nhưng thời buổi đã bão hoà thì tìm hàng nào có độ ổn định cao trước sau mới đến tiềm năng.

Muốn tìm hàng có tiềm năng tăng giá thì cụ cứ loanh quanh ngoại thành. Chỗ nào rẻ thì chiến hoặc đắt ty' mà ko phải là hàng Vin, đấy em tư vấn theo logic của các nhà đầu tư trên này đấy.

emily1909

Xe buýt
Em thấy cụ có nhiều comment rất hiểu biết về Bđs, lại rất có tâm khi tư vấn nên xin hỏi cụ rằng cụ nghĩ sao về Tasco Xuân Phương? Tại sao lại nên chờ phần còn lại? Tại sao ko mua luôn vì em nghe nói thông cầu là sẽ có giá mới.
Ơn giời cụ chưa mua gì. Lúc thiên hạ đầu tư ầm ầm thì cụ ôm xiền, khi thoái trào thì cụ đòi mua. Dự án bây giờ nhiều như quân Nguyên, cái nào lên, đã lên rồi, cụ vào chỉ hớt váng thôi, chạy 0 nhanh là chết chìm. Cái để mãi 0 lên tức là 0 dùng được nên 0 có người mua. Dự án của Vin chỉ dùng để ở, 0 buôn được. Thị trường đang lừng khừng, mua thì không đủ tiền và thiếu động lực, bán thì 0 biết làm gì vì lo tiền mất giá. Cụ thích nhà hơn tiền thì mua cái nào cũng ok, eco thì ngày càng đẹp, Tasco thì xây xong sẽ xấu hơn nhưng tiện đi lại học hành. Gele, Thanh Hà, Văn Phú, An Khánh... thì mua xong không biết làm gì, chỉ có Hud là còn sử dụng được, hợp túi tiền nhưng dự án đã cũ, hình thức 0 đẹp, sinh hoạt 0 tiện cũng khó lên nhanh. Tốt nhất cụ nên chờ, vẫn còn nguyên cơ hội từ những dự án mới: Tasco phần còn lại, Vân Canh An Lạc, Hud GĐ2, Nam 32 GĐ2, Đông Anh...cụ vội làm gì.

vietchoice

Xe buýt
Nhà cháu cũng soi cái An Lạc lâu rồi mà ko thấy bán :(

thichlaimaybay

Xe tải
Em đang có ngân sách tầm 5 tỷ muốn mua đầu tư lk dự án, các cụ có cao kiến nào không ạ?
Em cũng đang ngắm khu liền kề của khu xuân phương, với ecopack...Cụ nào chuyên gia tư vấn giúp em với! Thanks các cụ nhiều!
em có căn chung cư sân vườn đẹp nhất nhì hn ở khu mỗ lao, 185m2, bác mua không.

giangthu1998

Xe buýt
Cụ cho nhà cháu xin ít nhận định về khu LK Tân Tân Đô, diện tích 90m2 đã xây thô 3,5 tầng có sổ đỏ, giá khoảng 2,6 tỷ. Nhà cháu đang định mua để đấy ngắm thôi chứ không có nhu cầu ở. Thấy giá cả ổn áp nên nhà cháu quan tâm.

giangthu1998

Xe buýt
Có một câu rất thấm như thế này, em nhắc lại thôi:
"Của rẻ là của ôi
Đã ôi không hôi thì thối"
Cụ đừng tự ái, tội em.
Cụ dùng từ ngữ cho thấy 1 sự nông cạn trong đánh giá về bđs. Không hẳn cứ bđs rẻ là ôi (hôi/ thối) đâu. Mà khu TTĐ này mình thấy giá hợp lý chứ chưa thể gọi là rẻ.

since86

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho nhà cháu xin ít nhận định về khu LK Tân Tân Đô, diện tích 90m2 đã xây thô 3,5 tầng có sổ đỏ, giá khoảng 2,6 tỷ. Nhà cháu đang định mua để đấy ngắm thôi chứ không có nhu cầu ở. Thấy giá cả ổn áp nên nhà cháu quan tâm.
Em cũng thấy giá này cũng hợp lý, vị trí này đi vào vành đai 3 khoảng 10km khi đường trên cao hoàn thiện thì được. cụ đầu tư bỏ đó vài ba năm cũng khả thi.

Tay lái

Xe hơi
Em thấy nhà Liền Kề ở Khu Đô Thị Mới Vân Canh giá 3,5 tỷ 100m2 cũng hợp lý, cụ tham khảo với tìm hiểu trên mạng xem, đường Trần Hữu Dực từ Lê Đức Thọ đang làm thẳng xuống KĐT 3,5 km là tới.

thangdc

Xe buýt
Lấy Tân Tây Đô ko hợp lý bằng Vân Canh nhé các cụ. Tầm 2 năm nữa đất Vân Canh chắc chắn sẽ lên đấy.

Em thấy cụ có nhiều comment rất hiểu biết về Bđs, lại rất có tâm khi tư vấn nên xin hỏi cụ rằng cụ nghĩ sao về Tasco Xuân Phương? Tại sao lại nên chờ phần còn lại? Tại sao ko mua luôn vì em nghe nói thông cầu là sẽ có giá mới.
Nói thật với cụ tôi là người đầu tiên trong năm 2015 mua Tasco, giá ban đầu tôi mua là 29trđến 38tr/m2, sau 1 năm, tôi bán ra với giá 43 đến 50, có những căn khoảng 53,54. Về cơ bản, XP Tasco nằm giữa Hud và Mỹ Đình, khi thị trường 0 tốt, mọi người tính giá Tasco theo Viglacera và Hud, khi thị trường tốt, nhiều người so sánh Tasco với Mỹ Đình, vì thế có sự tăng giá mạnh mẽ. Trên thực tế, khi XP chạm giá 50, 60 thì nhiều dự án có vị trí tương đương cũng có giá xấp xỉ, vì vậy XP muốn tiếp tục tăng thì phải chờ Hud, An Lạc, An Khánh, Nam Cường, Phùng Khoang, Bắc 32...tăng lên nền giá mới. Tuy nhiên, thị trường từ giờ đến hết sang năm rất khó đoán, kèm theo rất nhiều người mua Tasco ở nền giá thấp, nếu thị trường có biến động tiêu cực, nguồn hàng giá thấp hoặc các dự án lân cận bung ra, dù cầu đường có thông cũng 0 thể tăng được nữa. Đó chính là rủi ro, vì thế tôi không khuyên mọi người mua ngay vào lúc này.

binhtd

Xe hơi
Tầm này mua lk tcv sau văn quán đẹp, sang năm thông đường nguyẽn xiển kiểu gì giá lên

humer

Xe điện
giờ of quá nhiều sale bds nên bị nhiễu thông tin rất nhiều.

GamudaLandVN

Xe máy
Em mời cụ qua Gamuda nhà em chơi tham quan cảnh quan, về tiến độ trả chậm lên đến 5 mùa xuân cũng giãn :D

HAMATA

Xe tải
Qua ecopark cho sướng cụ ơi.

khanhan11

Xe hơi
Cụ nghiên cứu

Cụ nghiên cứu khu Trung Cư Học Viện Kỹ Thuật Quân Sự ở 60 Hoàng Quốc Việt đi, chỗ này mới qua tiến độ 2, ở ngay gần mặt đường Hoàng Quốc Việt giá vẫn còn rất mềm chỉ tầm từ 27tr/m2, đầu tư lướt cũng được mà lâu dài cũng tốt :-bd Cụ quan tâm thì ới em qua số 0916.899.318 nhé :-bd
cụ inbox cho e thông tin, e nghiên cứu với ạ

COM_2010SLX

Xe hơi
Nghe các cụ phân tích em thấy khu dự án nào đang đóng băng sẽ có khả năng tăng giá trong 2năm tới. Vậy thì đầu tư tromg năm 2017 này là hợp lý rồi