Em có 750tr, nhờ các cụ tư vấn mua xe ạ!

Begau_Hyundai

Xe máy
Em có con Sonata bản nội địa, full option, màu trắng, độ đèn LED, bi xenon, con đấy chạy thích lắm, cụ lấy rùi sang tên lại thì ngon choét, đi sướng gấp mấy vạn lần Kia Cerato hay Altis, hihi, hay hôm nào đẹp trời, cụ gọi cho e rùi e mời cụ đi thử e nó ah:D. Em cá là cụ đi xong là mê luôn:P

bopbong

Xe hơi
Chào các cụ
Tình hình là em có 750tr. Đang tìm mua xe huyndai hoặc Kia chạy mà chưa biết chọn xe nào.
Nhờ các cụ tư vấn giúp em với ạ.
Cảm ơn các cụ nhiều.
với số tiền đó Kụ mua được 6 con xe jeep vn đấy, xe mới cứng nhé (giá xe jeep vn: 110 triệu)

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
750 củ mà cụ chủ thớt phải phân vân về xe ah. Tầm tiền đó mua đc rất nhiều xe.
Cụ thích xe mới xe lướt. Thích 4 chỗ hay 7 chỗ.
Cần tư vấn gì cụ cứ ới em. :D

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em cũng đang hóng cùng cụ chủ, tầm 780tr em đang dự mua forte nhập là vừa.

metalins

Xe tăng
Với tình trạng hạ tầng giao thông HN, TPHCM hiện nay chỉ nên mua ô tô với 2 lý do:

1. Thường xuyên đi giao dịch gặp gỡ đối tác khách hàng
2. Hay đưa gia đình đi chơi xa hoặc về quê

Còn nếu cụ muốn có cảm giác sướng được sở hữu và lái xe hơi của riêng mình thì máu lên thôi, tầm tiền đó mà chưa tính đăng ký thì có nhiều lựa chọn lắm, đảm bảo không thiếu xe cụ thích. Nhưng báo trước cho cụ là nếu không vì 2 lý do trên thì đi một thời gian là hết sướng, thậm chí còn mất cả hứng và ngại mỗi khi cầm vô lăng ra đường ngày thường. Em thấy các bác cứ dọa em thế chứ em giờ bán xe rồi, đi đâu thì kết hợp đủ cả, xa thì xe bus, taxi; gần nhà thì xe máy, xe đạp (cái này dù bác có xe hơi thì lúc đi gần mấy khi vác xe ra đi đâu). Còn các bác bảo đi ô tô an toàn là khi đi xe bus hay taxi thôi, chính bản thân em đi xe hơi về quẹt nhẹ vào xe máy đỗ lấn đường ở bãi gửi xe ngay gần nhà mà vừa xuống dựng lại là đám trông xe xông vào đánh em te tua :((. Còn có vụ bác đi Mer quyệt vào đám đầu xanh đỏ gì đó mà chúng nó truy đuổi theo đến tận Phố Ngọc Hà chém tơi bời, chưa kể bác đi xe mà va chạm nặng có khi mình còn phải chịu trách nhiệm trước pháp luật. Đi xe hơi ở VN cứ phải gọi là anh hùng trong đám quần hùng =D>

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Với tình trạng hạ tầng giao thông HN, TPHCM hiện nay chỉ nên mua ô tô với 2 lý do:

1. Thường xuyên đi giao dịch gặp gỡ đối tác khách hàng
2. Hay đưa gia đình đi chơi xa hoặc về quê

Còn nếu cụ muốn có cảm giác sướng được sở hữu và lái xe hơi của riêng mình thì máu lên thôi, tầm tiền đó mà chưa tính đăng ký thì có nhiều lựa chọn lắm, đảm bảo không thiếu xe cụ thích. Nhưng báo trước cho cụ là nếu không vì 2 lý do trên thì đi một thời gian là hết sướng, thậm chí còn mất cả hứng và ngại mỗi khi cầm vô lăng ra đường ngày thường. Em thấy các bác cứ dọa em thế chứ em giờ bán xe rồi, đi đâu thì kết hợp đủ cả, xa thì xe bus, taxi; gần nhà thì xe máy, xe đạp (cái này dù bác có xe hơi thì lúc đi gần mấy khi vác xe ra đi đâu). Còn các bác bảo đi ô tô an toàn là khi đi xe bus hay taxi thôi, chính bản thân em đi xe hơi về quẹt nhẹ vào xe máy đỗ lấn đường ở bãi gửi xe ngay gần nhà mà vừa xuống dựng lại là đám trông xe xông vào đánh em te tua :((. Còn có vụ bác đi Mer quyệt vào đám đầu xanh đỏ gì đó mà chúng nó truy đuổi theo đến tận Phố Ngọc Hà chém tơi bời, chưa kể bác đi xe mà va chạm nặng có khi mình còn phải chịu trách nhiệm trước pháp luật. Đi xe hơi ở VN cứ phải gọi là anh hùng trong đám quần hùng =D>
Việt Nam là địa điểm du lịch mạo hiểm mà cụ. Ha ha

RollsRoyce8998

Xe hơi
em thấy tầm tiền đấy cụ cũng chỉ mua đc mấy loại xe tầm trung trung thôi. Nếu cụ cố lên tý nữa hoặc vay ngân hàng làm em Sonata Y20 chạy cho sướng cụ ạ. E thích Sonata. Vote cho Sonata

BubuNewCar

Đi bộ
Cụ mua Caren đi cho thoải mái, tổng chi phí tầm dưới 680 tiền dư độ xe hoặc sau này đổi hẳn dòng > 1 tỷ chứ mua hết 750 uổng lắm cụ ạ.

antoniodung

Xe tải
cu chủ thớt có 750tr la tiền xe còn đã dự ở ngoài 100tr tiền đăng ký. E nói luôn tầm tiền đấy nếu là em mấy giờ rồi mà đi xe hàn ( e đang chạy Cerato). Nếu 850tr mua xe cũ thì e làm 1 e camry hoăc mec c200 còn mới thì ok cũng đc em madaz hoăc nữa corola nhập cũng rất ổn. ford thì thôi xe hàn còn hơn

uduchi

Xe container
cu chủ thớt có 750tr la tiền xe còn đã dự ở ngoài 100tr tiền đăng ký. E nói luôn tầm tiền đấy nếu là em mấy giờ rồi mà đi xe hàn ( e đang chạy Cerato). Nếu 850tr mua xe cũ thì e làm 1 e camry hoăc mec c200 còn mới thì ok cũng đc em madaz hoăc nữa corola nhập cũng rất ổn. ford thì thôi xe hàn còn hơn
Xe Hàn đi phải đúng giờ!

tanphat

Xe đạp
Tùy vào nhu cầu thôi cụ ạh, em thấy thậm chí trên 1 tỉ mà đi xe Hàn cũng có sao. Bảo mà hơn toàn diện thì ko dám, vì thực tế là nó hoàn toàn ko phải vậy, nhưng bảo là đáng đồng tiền bát gạo thì em dám nói ạh. Nếu bác là 1 người ăn chắc mặc bền, ok cứ Nhật Đức mà tiến đi (mà xe Nhật, nổi nhất là Toy dạo này lại hơi bị tai tiếng nếu muốn ăn chắc mặc bền ạhh), còn nếu 1 người thích 1 chiếc xe vận hành tốt, tiện nghi và hiện đại, giá hợp lý, tại sao lại ko đi xe Hàn nhỉ???

antoniodung

Xe tải
e ko phải chê xe hàn vì bản thân e cũng đang chạy xe hàn và vợ em cung đang moring. nhưng thực tế mà nói những ng đi xe hàn như e mua xe hàn cũng vì rẻ mà lại đc option ngon và quan trọng túi tiền cũng chỉ có thế. Nhưng với tầm tiền như cụ chủ thớt này đề ra theo em làm con toy vừa lành xe mà về sau nâng đời ko lỗ quá. Còn so sánh hàn quốc với các hãng khác như Mec bim toy thì thật sự hơi khập khiễng.

anycar.vn

Xe tăng
e ko phải chê xe hàn vì bản thân e cũng đang chạy xe hàn và vợ em cung đang moring. nhưng thực tế mà nói những ng đi xe hàn như e mua xe hàn cũng vì rẻ mà lại đc option ngon và quan trọng túi tiền cũng chỉ có thế. Nhưng với tầm tiền như cụ chủ thớt này đề ra theo em làm con toy vừa lành xe mà về sau nâng đời ko lỗ quá. Còn so sánh hàn quốc với các hãng khác như Mec bim toy thì thật sự hơi khập khiễng.
Sao cụ ko tính rộng ra 1 chút là cùng tầm tiền,ngoài tỷ thì em ko dám nói nhưng dưới 1 tỷ,mua 1 em xe Hàn bao giờ cũng đẹp và nhiều options hơn 1 em Toy.Trừ khi có tâm lý coi chiếc xe là tài sản dự trữ,tính đường bán lại,nếu ko,chỉ vì mục đích sử dụng đi chiếc xe đẹp,nhiều options vẫn thích hơn.

hunglt

Xe hơi
Chưa hiểu gu cụ chủ thế nào nhưng đầu tư đến 850tr thì Teana 2.0 lướt cũng là 1 sự lựa chọn!