[Thảo luận] Em có cái tính này khi lái xe - các cụ sửa giúp em với ạ

gl1600

Xe điện
Cụ đã thử đi đêm chưa ạ? Cụ muốn sửa tính xấu của cụ thì cứ trêu tụi xe khách đêm ấy. Vài lần nó chỉnh cụ chuẩn ngay ấy mà :21:

Ví dụ cụ không muốn cho nó vượt chứ gì. OK, nhưng cụ phải đạp 120 liên tục. Cụ chỉ cần giảm xuống tí là nó ngay sau đít rồi. Nhưng biết cụ chơi đểu nó không vượt lên đâu mà đi sát đít cụ, rọi pha còi inh ỏi. Khi cụ gặp xe tải phía trước mà chưa vượt được thì nó dí sát đít cụ có cảm tưởng như sắp ủi cụ váo gầm xe tải đến nơi ấy

Nếu cụ lái non, để nó vượt lên thì thế nào cũng xơi màn lắc đuôi của tụi nó.. Ghê lắm . Cụ có muốn vượt lên nó cũng ke không lên được

Còn cái vụ lấn đường ko thèm trả lái, gặp thằng xe khách ngược chiều nó cứ giương pha lên thì ôi thôi chả dám nói

Chỉnh sửa cuối:

duanhngheo

Xe máy
Cụ đã thử đi đêm chưa ạ? Cụ muốn sửa tính xấu của cụ thì cứ trêu tụi xe khách đêm ấy. Vài lần nó chỉnh cụ chuẩn ngay ấy mà :21:

Ví dụ cụ không muốn cho nó vượt chứ gì. OK, nhưng cụ phải đạp 120 liên tục. Cụ chỉ cần giảm xuống tí là nó ngay sau đít rồi. Nhưng biết cụ chơi đểu nó không vượt lên đâu mà đi sát đít cụ, rọi pha còi inh ỏi. Khi cụ gặp xe tải phía trước mà chưa vượt được thì nó dí sát đít cụ có cảm tưởng như sắp ủi cụ váo gầm xe tải đến nơi ấy

Nếu cụ lái non, để nó vượt lên thì thế nào cũng xơi màn lắc đuôi của tụi nó.. Ghê lắm . Cụ có muốn vượt lên nó cũng ke không lên được

Còn cái vụ lấn đường ko thèm trả lái, gặp thằng xe khách ngược chiều nó cứ giương pha lên thì ôi thôi chả dám nói
Sao cụ lấy ví dụ thực tế vậy? Chắc cụ cũng từng chứng kiến hoặc đã từng làm như vậy?

Em nói ở trên rồi mặc dù xe em đi trước nhưng nếu xe sau xin vượt em nhường luôn, ví dụ của cụ thì cứ làm như em lái xe rất xấu tính thì phải. Không phải như cụ nghĩ đâu nha. Đi đêm hả? em vẫn thường xuyên đi, nếu xe sau cố tình chơi đểu như ý cụ nói ở bên trên em tội gì đi chấp với người ta làm gì hơn nữa khi xe đằng sau đuổi kịp xe em thì em đi bình thường cụ ạ, vì khi họ đã đuổi kịp là để xin vượt, em chủ động xi nhan phải cho họ lên (em chả ép đường làm gì) đỡ phải bị pha đằng sau chiếu.

Nói thì nói chứ, đôi khi em mới làm như vậy thui mà khi đi 1 mình em mới làm vậy, còn chở nhiều người chả bao giờ em làm, với lại em chỉ chạy một đoạn ngắn thui tốc độ thì bình thường chẳng có vấn đề gì. Mà có khi các cụ cũng không hiểu ý em lắm, em mạnh dạn nói lên quan điểm của em để các cụ nào lính mới vào OFF chẳng hạn đọc bài này các cụ cũng rút kinh nghiệm cho bản thân mình.

Thực ra trên đường có rất nhiều người lái còn xấu tính hơn em, em lập topic này để được biết quan điểm của các cụ, thứ 1 là để em sửa đổi thứ 2 là để hiểu hơn về những người có phong cách lái tương tự như em.

Thank các cụ ạ!

dangkimthu

Xe tăng
Vào đường F1 kụ ơi, lúc đếy vs cái tính của kụ thì sẽ lập đc kỉ lục tốc độ đếy:)):)):))

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Mời cụ chủ thớt qua nhà em chơi, đường Phạm Hùng - Phạm Văn Đồng, tầm 9-10h tối.
Từ hồi chuyển ra khu đấy ở, em in chữ "Nhẫn" dán ở trên vô lăng cụ ợ, có ích phết đấy.

Lamborghini78

Xe điện
Em lại có cái tật cứ xe sau nháy pha em lại nghĩ là dân OF :))

Okane

Xe container
Chủ thớt chạy ra đường 1A ấy, nhiều xe khách, xe tải chạy kiểu đấy lắm, và thử xem ai gan hơn ai, hehe.

Xuống HP mà đi kiểu đấy, chắc ăn cả đĩa Hoa Cải sớm :77:

viettan333

Xe tải
cụ nào có tật gì trong khi lái xe thì mang ra đi, em chỉ có vài tật như vậy. Các cụ cứ kê đơn bốc thuốc cho em.

Với em xe xịn biển lùi là không đẹp roài....ít ra cũng phải biển tiến hoặc tiến kép...

à quên em có tật này nữa ạ các cụ kê đơn cho em:

có lúc đằng trước em bên phải là một vài cái xe đạp và một vài cái 2b, hoặc 4b chẳng hạn, bên trái là 4b. Em vượt lên các chướng ngại vật nói trên để tránh chướng ngại vật, lúc này xe em đang lấn đường và đang nằm trên đường bên trái (trước mặt lại là 1 xe 4b, em nháy đèn xin đường trong lúc đó khoảng cách 2 xe rất gần nhau, nhưng em muốn thử tay lái đối diện xem ai sợ ai) lúc đó đã vượt qua được chướng ngại vật nhưng chưa trở về làn ngay vì tạt đầu mà. Em thử tay lái đối diện bằng cách vẫn thẳng lái (nếu họ sợ sẽ giảm tốc độ đi sát lề 1 chút, nếu không sợ họ cũng thẳng lái giống em lúc này 2 xe cứ như đâm thẳng vào nhau===> dù cho 4b đối diện có phản ứng như nào thì lúc này em mới trở lại làn của mình)

keke, nhiều người đi giống em lắm em muốn nói ra để được tư vấn kjp thời các cụ ạ. Nói chung giờ em phải học chữ nhẫn mới được. Nhưng nhiều lúc lái xe mà phong cách lái hiền quá cũng bị bắt nạt đấy.......đúng hok các cụ?
:77::77::77: :)):)):))

mr.somit

Xe tải
Em có 2 tật sấu
Tật thứ nhất là cứ lúc đề xe lại dậm côn mặc dù biết mình đã ra N rồi những vẫn dậm,không sửa được tật này.Tật thứ 2 là đường ta ta đi đêk cần biết người khác xin đường hay không :21:

nicolasvu

Xe máy
Cụ chủ thớt nói vậy là đã tu được phần nào rồi, mừng cho cụ, chúc cụ chóng lành bệnh.
Bệnh của cụ làm em nhớ thằng bạn hàng xóm, nó bằng tuổi em. Hồi đó nhà nó có 3 xe lam chở khách, hễ gặp nhau ngoài đường là đấu thẳng đầu nhau rồi đến sát thì tạt ra, như một kiểu chào hỏi các cụ ạ. Mà xe lam 3 bánh lúc nó đánh lái gấp các cụ biết rồi đấy, vãi luôn. Nhưng bây giờ chỉ là ký ức, nó cũng đi được mười mấy năm rồi, cụ làm em nhớ nó quá

Tài Lộc

Xe máy
Em có 2 tật sấu
Tật thứ nhất là cứ lúc đề xe lại dậm côn mặc dù biết mình đã ra N rồi những vẫn dậm,không sửa được tật này.Tật thứ 2 là đường ta ta đi đêk cần biết người khác xin đường hay không :21:
Tật thứ 1 thì chuẩn roài, như vậy nó an toàn chứ cụ.
Còn tật thứ 2 thì có cơ may được đi chăn gà không lông đấy :)):)):))

duanhngheo

Xe máy
Cụ chủ thớt nói vậy là đã tu được phần nào rồi, mừng cho cụ, chúc cụ chóng lành bệnh.
Bệnh của cụ làm em nhớ thằng bạn hàng xóm, nó bằng tuổi em. Hồi đó nhà nó có 3 xe lam chở khách, hễ gặp nhau ngoài đường là đấu thẳng đầu nhau rồi đến sát thì tạt ra, như một kiểu chào hỏi các cụ ạ. Mà xe lam 3 bánh lúc nó đánh lái gấp các cụ biết rồi đấy, vãi luôn. Nhưng bây giờ chỉ là ký ức, nó cũng đi được mười mấy năm rồi, cụ làm em nhớ nó quá
Cảm ơn cụ, em tu được nhiều lắm rùi cụ ạ. Nói chung là em khắc phục hết các tật đấy rùi, đi đường nhàn hẳn mà cũng không vội vàng...Tóm lại là: đi nhẹ, nói khẽ cười duyên...

nicolasvu

Xe máy
Cảm ơn cụ, em tu được nhiều lắm rùi cụ ạ. Nói chung là em khắc phục hết các tật đấy rùi, đi đường nhàn hẳn mà cũng không vội vàng...Tóm lại là: đi nhẹ, nói khẽ cười duyên...
Thế thì từ nay đi đường không phải tránh cụ, mà :101::101::101:rồi(b)(b)nhỉ, thế có phải vui hơn không:41::41::41:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Em mà thấy xe nào chạy sau em mà có vẻ nhanh là e lịch sự nhường đường cho vượt tuốt... Có lịch sự với ng khác thì ng kia mới lịch sự với mình cụ ạ!!!(b) Với cả lý do an toàn cơ, ng ta chạy nhanh hơn, cho ng ta vượt thì đôi khi an toàn cho mình và cả ng ta nữa...

Mustang GT500

Xe đạp
uâỷ thế là cụ có tính hiếu chiến đấy , cụ tuổi gì ạ không khéo cụ lại mệnh hỏa , thế trong xe phải để cái gì cho đỡ khắc thì có thể khắc phục đc(b)(b)(b)

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
uâỷ thế là cụ có tính hiếu chiến đấy , cụ tuổi gì ạ không khéo cụ lại mệnh hỏa , thế trong xe phải để cái gì cho đỡ khắc thì có thể khắc phục đc(b)(b)(b)
Em mệnh hoả này, chắc cụ nói đúng, hôm bữa e đi đường trường có cái xô nước đá.... (b)

duanhngheo

Xe máy
Bẩm cụ em mệnh Kim.

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Chả là em đang đi bình thường nếu như có 1 xe nào đi đằng sau, nhìn gương hậu bên trong thì khoảng cách không thật, còn nhìn gương hậu bên lái thì thật hơn===> Nếu xe đằng sau mà có ý định muốn vượt xe em thì em sẽ tăng tốc lên, đi đều ga, duy trì khoảng cách để cho xe sau không vượt được mình.

Và cứ như vậy, cái tốc độ bình thường của em ngày nào, dần dần nó cứ tăng lên trong suốt quá trình lái. Làm em phải căng thẳg hơn, hễ có xe nào trước mặt là em vượt, và hơn nữa lại phải duy trì khoảng cách để cho xe đằng sau không vượt được mình

Nếu xe đằng sau đuổi kịp...muốn vượt...em sẽ nhường...nhưng em thấy thực ra nhiều lúc đi dạo mát đang đi từ từ, tự nhiên bị một quả xe tải đòi vượt là em ứ chịu được bèn phải tăng tốc===> Và kết quả là lại phóng nhanh hơn...

Chả biết em lái như thế có làm khổ em không nữa, các cụ cho em lời khuyên đi. Vì xu hướng lái xe là không thích xe khác vượt xe mình...kekeke
Năm 2004 lên Móng Cái công tác, do công việc nên em quen một ông anh ở ngoài đó, khi về HN em đi nhờ xe của ông anh đó từ Móng Cái về Hạ Long. Lúc đi bắt đầu là 10h30 ở Móng Cái, đến Bưu điện Hạ Long là 12h30 (trên đường có dừng lại 2 lần 1 lần ở Tiên Yên và 1 lần ở CA tỉnh Quảng Ninh: mỗi lần khoảng 5 đến 10 phút). Lúc dừng ở Tiên Yên cho mấy đứa em của ông ấy xuống, có đứa không nhấc được chân lên vì sợ quá nên chân cứng đơ. Trên đường đi ông ấy nói: anh đã lên xe là không có thằng nào được phép chạy trước anh cả. Các bác cứ nghĩ thế này: MC- HL khoảng cách tầm 180km mà bác ấy chạy con Hyundai 12 chỗ (đời ơ kìa, xe còn hỏng không vào được số 5 ), tốc độ lúc vào cua là 80-85km. Bác chủ thớt mà gặp ông anh này thì chuyện trò chắc rất hợp.

PS: Lần sau lên MC em mới biết ông anh ấy có nickname là Trung LH.

duanhngheo

Xe máy