Em có hình ảnh cho tuyến đường từ TP Thái Bình đi Hà Nội qua TT Quỳnh Côi, đường 5

pipe

Xe tăng
Bây giờ đi ql5 mới. Ra ở lối xuống Thanh Miện cũng về đc QCoi các cụ nhỉ. Nhanh hơn nhiều

Santafe Jupiter

Đi bộ
Mặc dù đi Nam Định, đường mới, cao tốc Ninh Bình-Pháp Vân-Cầu Giẽ chỉ mất 1 tiếng 40 phút, tuy nhiên em lần đầu thử cung đường Thái Bình – HN qua Thị Trấn Quỳnh Côi, Hải Dương, Hưng Yên về Hn, một cung đường có thể nói là tương đối khoai sắn với ng đi lần đầu vì đứa em hôm trước về quê cũng đi đường này thông báo lại. Nay em làm cái report bằng hình ảnh cho các cụ dễ hình dung cung đường này.
Kết luận như sau:
1. Thời gian: khoảng 2 tiếng 15 phút nhưng do em cũng bị vòng vèo mất mấy km cho nhầm đường nên nếu lần sau em đi chắc khoảng 2 tiếng.
2. Khoảng cách: từ TP Thái Bình đến hết cầu Thanh Trì là khoảng 92km.
3. Phí đường bộ: 10k.
4. Cung đường này thuận lợi cho những người đi từ Thái Thụy, Quỳnh Phụ, Đông Hưng. Tất nhiên nếu cho em lựa chọn đi từ TP TB lên Hn thì em vẫn đi đường cao tốc, vừa nhanh mà suy cho cùng cũng vẫn được nhiều cái.
Em mô tả như sau:
1. Từ TP Thái Bình theo hướng Quốc lộ 10 đi Hải Phòng, qua Thị trấn Đông Hưng, qua cầu Nguyễn đi thêm khoảng 3km đến ngã ba Đọ thì rẽ trái đi Thị Trấn Quỳnh Côi:

2. Sau đó đến ngã tư rẽ phải đi bến Hiệp:

3. Rẽ trái sẽ thấy biển như sau rồi lại đi chếch phải đi bến Hiệp:

4. Khi đến ngã ba thì các cụ không đi bến Hiệp nữa (vì nếu đi sẽ ra đò bến Hiệp trước đây) mà lại phải đi hướng Hải Dương để qua cầu Hiệp.

5. Sau đó theo đường 396:

6. Đến ngã tư tiếp tục đi thẳng sang đường tỉnh 396B:

7. Đến ngã 3, rẽ trái đi Đảo Cỏ:

8. Đi khoảng 2km, thì lại rẽ phải đi Chợ Bùi hay chợ Bủi gì đó:

9. Đến ngã tư đi thẳng theo 392:

10. Qua cầu Di Linh:

11. Đến ngã 3, rẽ trái đi trạm Bóng:

12. Đến ngã tư, đi thẳng đến phố Chương

13. Đến ngã 3, rẽ phải đi phủ Bình – Phủ:

14. Cứ đi thẳng đến Kẻ Sặt – Quán Gỏi rồi rẽ trái ra đường 5 đi HN.

Bản đồ chung em chỉ lấy từ Quỳnh Côi đi Mỹ Hào – Hưng Yên thì như này:

Hôm nào về em sẽ report nguyên bản bằng hình ảnh. Chúc các cụ có chuyến đi an toàn và tiện lợi.
Sao em không view được những ảnh cụ up nhỉ? Mai em định đi tuyến này để về quê phố Tăng - Đông Hưng

Santafe Jupiter

Đi bộ
Mai em về quê phố Tăng, Đông Hưng đi theo đường này, lần đầu đi không biết có lạc đường không, có cụ nào mai cũng về quê theo hướng này ko nhỉ? :D

Santafe Jupiter

Đi bộ
Hôm nay em đã mục sở thị tuyến này, hơi lòng vòng 1 tí nhưng đi sướng hơn là tuyến đi qua đoạn Triều Dương-Hưng Hà. Thời gian cũng nhanh hơn. Chỉ mất phí đoạn cao tốc HNI-HPG (50km) là 100K