[Funland] Em có lên ly hôn?

Đức Phạm 8x

Xe điện
Hôm nay, vợ chồng em cãi nhau.
Vợ em xưng mày tao và văng đ.éo với em, em rất sốc, lúc đó, em rất điên chỉ muốn tát cho mády cái nhưng em kìm chế được nhưng để xả tức giận em đập tan toàn bộ cốc tách trên bàn.

Vợ em gào to hơn và gọi điện cho mẹ vợ, sau đó đứa em gái vợ sang, nó dọn chỗ em đập và bảo không chịu được nhau thì ly hôn đi. Em không nói gì và bỏ lên tầng trên.

Em đang nghĩ đến phương án ly hôn vì vợ chồng không tôn trọng nhau thì chẳng nên duy trì quan hệ này. Vợ mà xưng mày tao, văng đ.éo với chồng thì không thể chấp nhận được.

Cccm nghĩ sao?

P/s: em viết sai chính tả ở tiêu đề nhưng không edit đc, cccm thông cảm.
Em vợ là cccc gì lên giọng với anh rể, tát cho vêu mõm nó ra.
Trừ Bố Mẹ hoặc Anh Chị khuyên bảo thì nghe, cũng ko có quyền bảo vc người ta chia tay.
Việc VC thì Cụ phải tự giải quyết rồi.

sandstone

Xe hơi
Vợ em xưng mày tao và văng đ.éo với em, em rất sốc, lúc đó, em rất điên chỉ muốn tát cho mády cái nhưng em kìm chế được nhưng để xả tức giận em đập tan toàn bộ cốc tách trên bàn.

Vợ em gào to hơn và gọi điện cho mẹ vợ, sau đó đứa em gái vợ sang, nó dọn chỗ em đập và bảo không chịu được nhau thì ly hôn đi. Em không nói gì và bỏ lên tầng trên.

Em đang nghĩ đến phương án ly hôn vì vợ chồng không tôn trọng nhau thì chẳng nên duy trì quan hệ này. Vợ mà xưng mày tao, văng đ.éo với chồng thì không thể chấp nhận được.

Cccm nghĩ sao?

Nên...ngay và luôn đi cụ!

Voi coi HN

Xe tăng
Vợ chồng không cãi nhau thì đêk phải vợ chồng, chưa có mâu thuẫn gì lớn, chỉ là va chạm cuộc sống lúc nóng giận, sau nguôi thì lại thấy bình thường, hai vc mỗi ng nên nhịn nhau một tí, lúc ng kia nóng thì ng này nhịn đi hoặc té đi đâu đấy thì êm xuôi thôi, nóng mấy cũng đừng đánh vợ, đàn ông đánh vợ là hèn và đàn bà nó rất khinh những ng như thế.
Mới cãi nhau tí đã đòi ly hôn thì cả xh ly hôn hết, các cụ trẻ bây h thấy ly hôn dễ thật, ng khổ là con cái chứ ko phải hai vc đâu.

kfc1981

Xe điện
Cụ sẽ bị vợ bỏ. Chứ ko phải cụ bỏ vợ!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

Cccm nghĩ sao?

Đập mãi sốt ruột lắm ạ, tức thì cụ đi xông hơi, mát xa, vài ngày mới về cho nhẹ đầu. :D

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Bình tĩnh đi cụ, chuyện mới chỉ đến mức văng tục thì chưa vấn đề gì đâu
Đôi khi máu lên não mạnh quá văng ra, chứ không hẳn là mất tôn trọng nhau
Em ưng vụ cụ nén giận không oánh vợ, đập phá mấy cái cốc là rất ok rồi
Chúc vợ chồng cụ sớm làm lành

kaka234

Xe tải

Cccm nghĩ sao?

Lúc ấy bác xưng hô vs vợ thế nào. Có chửi vk ko

duchathoithoi

Xe tăng
Nhiều cụ đọc xong k chịu suy nghĩ đã còm. Theo kn sống của e thì cuộc cãi lộn hôm nay của vc chủ thớt chỉ là giọt nc tràn ly. Còn vđ li hôn hay k thì cụ cứ suy nghĩ cho kĩ đừng vì cái nọ cái kia . GĐ là phải hp còn k thì chia tay .đôi khi lại giải thoát cho nhau cs lại thấy ý nghĩa hơn.
Chúc cụ có lựa chọn sáng suốt.
Em cũng dự như cụ nghĩ.

TNLak

Xe điện
Nguyên nhân là: vợ em bảo em 4h chiều đón con vì cô ấy có việc bên nhà bà ngoại, em bảo giờ đấy em không đón được vì có hẹn với khách không về sớm được. Vợ em bảo ngày nghỉ hẹn khách gì mà hẹn, rồi bảo em là vô trách nhiệm, việc nhà không lo, lo việc ở ngoài, em bảo là công việc đã nhận rồi không hủy được, không phải đi chơi.
Vợ em nhiều lần thấy em về muộn, hội đt khôg nghe máy ngay hoặc dfi làm t7, CN là nghi ngờ em đi chơi, hẹn hò với ai đó từ dfos dẫn đến cãi nhau.
Khi gọi đt mà em đang lái xe hoặc bận gì dfos không nghe máy ngay, lúc sau em gọi lại là hoạnh họe đi đâu, đang ở đâu, vì sao đang nghe máy. Lắm lúc đang họp, làm việc với khách mà cứ phải giải thích vì sao chậm nghe máy. Về nhà lại lôi ra hỏi tại sao vợ gọi không nghe máy, rồi thì sao phải đến làm việc với khách đó, họ cần hộ phải đến gặp mình chứ. Khi khách gọi đt cho em.em nói chuyện với khách giải thích cặn kẽ, nói chuyện lâu thì cũng theo dõi em nói gì rồi bảo sao phải nhiệt tình với họ thế, có được họ trả thêm tiền đâu.... em rất tức cách can thiệp của vợ em.vào công việc củ em nhưng không muốn căng thẳng nên nhịn, cói giải thích nhưng càng ngày cô ta càng quá
Đoạn này cụ nên làm rõ với Gấu, sau đó cố gắng vì F1

Tóm lại:
1. Đã có gan bỏ vợ bỏ chồng thì chỉ trong một nốt nhạc. Còn đã phải trình bày kể lể xin tư vấn của thiên hạ thì không bỏ được đâu (làm gì có gan bỏ).
2. Cô em vợ nói đúng đấy chứ các cụ mợ, không ở được với nhau thì giải tán, cố làm gì cho thêm thù hằn. Đấy, em vợ nó nói thế đấy. Cụ thớt có dám bỏ vợ không?

Em thì thấy ra xã hội xin tư vấn chuyện làm ăn kiếm tiền nghe nó hợp nhĩ. Kể lể chuyện vợ hư hỏng thế nọ thế chai nghe hãm bỏ mẹ. Vợ nó như thế nào đến 90% là do thằng chồng. Thằng chồng tử tế đàng hoàng, hết lòng vì gia đình vợ con, chịch choạc ổn, vợ có bao giờ dám láo.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
mình làm đàn ông con trai sao phải cãi nhau làm gì, thế chẳng phải là bằng nhau hết à

bảo vợ một câu nhẹ nhàng là nếu em cứ căng thẳng như thế không tốt cho sức khoẻ tẹo nào, ảnh hưởng tới cả tim và phổi, nhiều người caqng thẳng như em còn phải đi lắp răng giả nữa cơ

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]

Cccm nghĩ sao?

Cụ sai lầm nhất ko vả thẳng cho con gấu nhà cụ vài phát. ĐM loại gào lên với loại vợ mà thích đt báo cáo bố mẹ em kị số 1. Gấu em ngang cmn nhất nhà ngoại + cơ quan nhưng thuần phục 6 năm nay về cơ bản ổn rồi. Đờn bà ngang và ngu là 2 đặc điểm nổi bật.0

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Tóm lại:
1. Đã có gan bỏ vợ bỏ chồng thì chỉ trong một nốt nhạc. Còn đã phải trình bày kể lể xin tư vấn của thiên hạ thì không bỏ được đâu (làm gì có gan bỏ).
2. Cô em vợ nói đúng đấy chứ các cụ mợ, không ở được với nhau thì giải tán, cố làm gì cho thêm thù hằn. Đấy, em vợ nó nói thế đấy. Cụ thớt có dám bỏ vợ không?

Em thì thấy ra xã hội xin tư vấn chuyện làm ăn kiếm tiền nghe nó hợp nhĩ. Kể lể chuyện vợ hư hỏng thế nọ thế chai nghe hãm bỏ mẹ. Vợ nó như thế nào đến 90% là do thằng chồng. Thằng chồng tử tế đàng hoàng, hết lòng vì gia đình vợ con, chịch choạc ổn, vợ có bao giờ dám láo.
Người đâu mà nói chuẩn thế chứ lị.

Bino3

Xe tải

Cccm nghĩ sao?

Về phía cụ, cụ đã làm gì để vợ cụ xưng mày tao lúc đó với cụ? Cụ có xưng mày tao như thế với vợ cụ ko? Chuyện gì thì chuyện, cứ phải nghe 2 tai cái đã.

Tran huan 98

Xe hơi
Nguyên nhân sâu xa dẫn đến vợ chồng cụ cãi nhau mới là vấn đề

Bino3

Xe tải
Cụ sai lầm nhất ko vả thẳng cho con gấu nhà cụ vài phát. ĐM loại gào lên với loại vợ mà thích đt báo cáo bố mẹ em kị số 1. Gấu em ngang cmn nhất nhà ngoại + cơ quan nhưng thuần phục 6 năm nay về cơ bản ổn rồi. Đờn bà ngang và ngu là 2 đặc điểm nổi bật.0
Cụ có ở trong nhà người ta đâu mà bảo người ta sai lầm? Sao động chuyện gì cũng dùng tay chân dạy vợ là sao? Cụ biết nguyên nhân vì sao vợ cụ chủ xưng mày tao với cụ ý ko? Cụ chủ mới chỉ kể 1 phía thôi, nghe kỹ đã rồi thuần phục con gấu cũng chưa muộn đâu.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên nhân là: vợ em bảo em 4h chiều đón con vì cô ấy có việc bên nhà bà ngoại, em bảo giờ đấy em không đón được vì có hẹn với khách không về sớm được. Vợ em bảo ngày nghỉ hẹn khách gì mà hẹn, rồi bảo em là vô trách nhiệm, việc nhà không lo, lo việc ở ngoài, em bảo là công việc đã nhận rồi không hủy được, không phải đi chơi.
Vợ em nhiều lần thấy em về muộn, hội đt khôg nghe máy ngay hoặc dfi làm t7, CN là nghi ngờ em đi chơi, hẹn hò với ai đó từ dfos dẫn đến cãi nhau.
Khi gọi đt mà em đang lái xe hoặc bận gì dfos không nghe máy ngay, lúc sau em gọi lại là hoạnh họe đi đâu, đang ở đâu, vì sao đang nghe máy. Lắm lúc đang họp, làm việc với khách mà cứ phải giải thích vì sao chậm nghe máy. Về nhà lại lôi ra hỏi tại sao vợ gọi không nghe máy, rồi thì sao phải đến làm việc với khách đó, họ cần hộ phải đến gặp mình chứ. Khi khách gọi đt cho em.em nói chuyện với khách giải thích cặn kẽ, nói chuyện lâu thì cũng theo dõi em nói gì rồi bảo sao phải nhiệt tình với họ thế, có được họ trả thêm tiền đâu.... em rất tức cách can thiệp của vợ em.vào công việc củ em nhưng không muốn căng thẳng nên nhịn, cói giải thích nhưng càng ngày cô ta càng quá
Vợ cụ này cũng chịu khó gọi điện nhỉ. Gấu nhà em em chả ngày nào ăn cơm với gấu buổi tối. ĐM trời sập em cũng kệ cmn đi tập thể dục cái đã. Tối về ăn sau. Luyện công mãi thành quen. Éo làm theo ý đờn bờ đc nhá. Ko để gấu điều khiển đc vì nếu điều khiển 1 lần sẽ có 2 lần. Em là cứ ý em em làm, chưa quen sẽ thành quen. Giời sập em cũng mặc kệ éo liên quan. Riêng con cái đúng giờ em đi làm về nên tuần nào em cũng đón, ngon lành luôn. Mà về là em xỏ giầy dép đi tập thể dục, lắm hôm éo ăn cơm nhà đi đến 11h mới về vì các bố ấy mời đi uống bia. Mà giàn thiên lý vẫn bt.

Lý_Tứ

Xe buýt
Thằng chồng tử tế đàng hoàng, hết lòng vì gia đình vợ con, chịch choạc ổn, vợ có bao giờ dám láo.
Thế lại ko thoả chí làm trai :)) Đoạn chịch xoạc ổn với vk e khó hoàn thành (với gái ngoài thì em tin).