Chi hội Em cù lần quá không biết Dầu ở đâu thấm ra đây ạ spack2009

Cù Lần

Xe tải
1. Dưới sàn trong cabin ngay chỗ để chân đạp ga, côn có dầu thấm vào.(không có mùi ạ). Các cụ cho em hỏi trong khu vực đó có gì liên quan đến dầu không ạ
2. Chỗ ngay sau bình nước phụ có cái hộp bé bé bắt hai cái ống điều hòa lên đó có dầu (không mùi) giỏ ra, chỗ bắt hai cái ống điều hòa vào đó cũng có rớm rớm. Các cụ cho em hỏi đó là dầu hay ga điều hòa ạ, và em nó bị như vậy là sao ạ.

Cù Lần

Xe tải
Cụ mới mua xe hay sao thế?
Cũng được hơn năm rồi, nhưng em cứ đổ xăng chạy thôi, nên chả hiểu biết gì, giờ mới thấy nó bị thế, em lên hỏi các cụ trước khj mang ra thợ khỏi nó thịt ạ

hoangtung36

Xe điện
1. Dưới sàn trong cabin ngay chỗ để chân đạp ga, côn có dầu thấm vào.(không có mùi ạ). Các cụ cho em hỏi trong khu vực đó có gì liên quan đến dầu không ạ
2. Chỗ ngay sau bình nước phụ có cái hộp bé bé bắt hai cái ống điều hòa lên đó có dầu (không mùi) giỏ ra, chỗ bắt hai cái ống điều hòa vào đó cũng có rớm rớm. Các cụ cho em hỏi đó là dầu hay ga điều hòa ạ, và em nó bị như vậy là sao ạ.
em nghĩ chả phải dầu, mà có khi mấy hôm lạnh cụ bật điều hòa sang chiều nóng thôi \:D/

Cù Lần

Xe tải
em nghĩ chả phải dầu, mà có khi mấy hôm lạnh cụ bật điều hòa sang chiều nóng thôi \:D/
Bật sang chiều nóng thì nó làm sao thế đc ạ, em sờ tay vào giọt nhớt nhớt mà, hai đầu ngón tay xoa vào nhau dính dính như dầu luôn mà cụ

PSD

Xe buýt
Mục 1:Chưa gặp bao giờ
Mục 2: Tìm chỗ chuyên điện lạnh xe hơi bảo thay gioăng ống dẫn điều hòa hết luôn(Mùa này chắc cụ k để ý,chứ mùa hè e dự là điều hòa k mát).Xe nhà cháu cũng vậy

Chỉnh sửa cuối:

Cù Lần

Xe tải
Mục 1:Chưa gặp bao giờ
Mục 2: Tìm chỗ chuyên điện lạnh xe hơi bảo thay gioăng ống dẫn điều hòa hết luôn(Mùa này chắc cụ k để ý,chứ mùa hè e dự là điều hòa k mát)
Vâng em cảm ơn cụ, nhưng xe em Mùa hè vẫn mát sun ...luôn ạ, thế em mới hỏi các cụ đó là ga hay dầu ạ, hichic

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

PSD

Xe buýt
Mùa hè mát sun ...luôn ạ, thế em mới hỏi các cụ đó là ga hay dầu ạ, hichic
Điều hòa thì vẫn mát do gioăng hở ít nhưng lâu ngày nó thấm ra bám bụi vào cụ sờ tay vào cảm giác nhớt và bẩn.Cụ cứ ra chỗ chuyên điện lạnh xế họ check cho xe cháu thay gioăng xong giờ khô roong.Còn chỗ chân ga cháu chả biết lsao

Chỉnh sửa cuối:

Cù Lần

Xe tải
Báo cáo các cụ mục 2 em đã biết do hỏng sim đầu ống điều hòa nên dầu lạnh rớm ra, còn mục 1 thì hôm nay em lột hết sàn chỗ để gót chân đạp ga ra thì eo ôi dầu lênh láng dưới sàn luôn, nó làm mục hết xốp, đệm, da ở đó luôn, cơ mà em vẫn thắc mắc với các cụ sao ở đó lại nhiều dầu thế ạ, hay nó bị rớt vào đó từ bao giờ rồi ấy chứ các cụ nhỉ

chinhdt

Xe tải
Có khi chủ cũ đổ dầu vào để chống gỉ sàn đấy