[Funland] Em đã chuyển nhầm 360 triệu vào TK người lạ thế nào?

Ngoài các AE bạn thân biết chuyện do nói trong mấy nhóm chat riêng, luôn hỏi tiền về chưa, thì đ/c em CAKV từ đầu tuần, hôm nào cũng hỏi thăm cá về ao chưa anh? Vì AE nói chuyện tếu táo với nhau bẩu gì thì gì, tiền cứ phải về TK mình đã, chứ chưa về thì nó vẫn nằm trong tư tưởng thôi :D

Em báo tình hình với Q, rồi về nhà, bẵng đi 1 lúc, nhìn vào đt thấy có 2 lệnh cộng tiền, ôi zời "cá về ao" rồi, lúc sau buổi chiều em cũng nhắn nguyên cho đồng chí CAKV như vậy :D

Gọi điện cảm ơn Quyền và ngỏ lời mời bạn để tớ book vé bạn ra HN chơi, bạn bảo năm nào tôi cũng ra công tác, yên tâm. Còn bỏ ý định CK cảm ơn bằng tiền đi, ông định gửi quà cáp vào, tôi không đưa địa chỉ thì ông gửi kiểu gì, nên hãy để tới lúc có dịp gặp nhau.

Vốn là thằng khái tính, lại chưa bao giờ nghĩ cứ $ là thước đo tình cảm nên em cũng hiểu mình gặp người trùng sóng. Nên dự định ra Tết Âm hoặc muộn nhất là trong năm, tôi phải bay vào gặp bạn làm vài trận rồi về. Đôi lúc nghĩ bình thường vốn mình sống không hại ai, giúp được ai cái gì thì giúp. Vài lần người khác CK nhầm, em cũng trả lại ngay, nên có khi đúng lần này mình cũng được gặp người như vậy.

Qua chuyện đen đủi sơ sảy mà em lại có được thêm 1 người bạn đồng niên, chuyện buồn lại thành chuyện vui, sau này có động cơ đi ĐN nhiều hơn rồi, hề hề :D

Cảm ơn các cụ đã đọc câu chuyện xàm xí của em, em xin cảm ơn những lời chúc của mọi người.

Chúc tất cả các Cụ/Mợ OF cùng Gia đình 1 năm 2024 mạnh khoẻ, thành công và như ý :)

Chúc mừng bác châu về Hợp Phố, cuối năm chuyển nguy thành an, gặp hung hoá cát, ở hiền gặp lành, tai qua nạn khỏi.
Câu chuyện hấp dẫn, lôi cuốn, hồi hộp & kết thúc có hậu, cảm xúc vỡ oà trong sung sướng :)

DurexXL

Xe lăn
Ngoài các AE bạn thân biết chuyện do nói trong mấy nhóm chat riêng, luôn hỏi tiền về chưa, thì đ/c em CAKV từ đầu tuần, hôm nào cũng hỏi thăm cá về ao chưa anh? Vì AE nói chuyện tếu táo với nhau bẩu gì thì gì, tiền cứ phải về TK mình đã, chứ chưa về thì nó vẫn nằm trong tư tưởng thôi :D

Em báo tình hình với Q, rồi về nhà, bẵng đi 1 lúc, nhìn vào đt thấy có 2 lệnh cộng tiền, ôi zời "cá về ao" rồi, lúc sau buổi chiều em cũng nhắn nguyên cho đồng chí CAKV như vậy :D

Gọi điện cảm ơn Quyền và ngỏ lời mời bạn để tớ book vé bạn ra HN chơi, bạn bảo năm nào tôi cũng ra công tác, yên tâm. Còn bỏ ý định CK cảm ơn bằng tiền đi, ông định gửi quà cáp vào, tôi không đưa địa chỉ thì ông gửi kiểu gì, nên hãy để tới lúc có dịp gặp nhau.

Vốn là thằng khái tính, lại chưa bao giờ nghĩ cứ $ là thước đo tình cảm nên em cũng hiểu mình gặp người trùng sóng. Nên dự định ra Tết Âm hoặc muộn nhất là trong năm, tôi phải bay vào gặp bạn làm vài trận rồi về. Đôi lúc nghĩ bình thường vốn mình sống không hại ai, giúp được ai cái gì thì giúp. Vài lần người khác CK nhầm, em cũng trả lại ngay, nên có khi đúng lần này mình cũng được gặp người như vậy.

Qua chuyện đen đủi sơ sảy mà em lại có được thêm 1 người bạn đồng niên, chuyện buồn lại thành chuyện vui, sau này có động cơ đi ĐN nhiều hơn rồi, hề hề :D

Cảm ơn các cụ đã đọc câu chuyện xàm xí của em, em xin cảm ơn những lời chúc của mọi người.

Chúc tất cả các Cụ/Mợ OF cùng Gia đình 1 năm 2024 mạnh khoẻ, thành công và như ý :)

Chúc mừng Lão nhá, cá đã về ao

DurexXL

Xe lăn
các cụ nhà mình toàn sắp cho vào Dưỡng lão ngồi được rồi. có mỗi việc chuyển khoản, rất cần sự cẩn thận và chính xác mà còn nhầm thì làm ăn được gì nhỉ🤣
Nhầm ckhoan là còn đỡ đấy Cụ êy, chứ có món đáng phải chuyển ra ngoài lại không kìm hãm được, chuyển vào trong là dở lắm
😆😆😆

Nhầm ckhoan là còn đỡ đấy Cụ êy, chứ có món đáng phải chuyển ra ngoài lại không kìm hãm được, chuyển vào trong là dở lắm
😆😆😆
Em biết ý của bác định nói gì rồi nhé ;))

hưvô

Xe lăn
Em biết ngay cụ nhận được tiền rồi mới ung dung ngồi dẫn dắt mấy cháu lừa vẫn non và xanh ;))
Mà cụ tuổi dê lại để hình nền hổ đẹp thế :D
Cụ đọc ko kỹ.
Cụ chủ thớt tuổi Ngựa mà cụ, ko phải Dê

Từ sáng 23 nhận đt của Q cũng như nói chuyện qua zalo với nhau, em hoàn toàn tin tưởng 100% Q là người thật, việc thật, và thấy may mắn và có duyên khi gặp đúng 1 ông bạn đồng niên (nick 1979 nhưng sinh T1, thành ra vẫn là Mậu Ngọ như em).

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lạ nhỉ, nick name là những tk quen mình đặt thì mới chuyển đc. Còn nick mới, stk mới thì nhầm cái roẹt thế nào đc nếu ko đánh đúng stk của người lạ
Kiểu biệt danh như Alias bên vietin

chimchich07

Xe buýt
chúc mừng cụ gặp được người quá tốt.8 năm trước em cũng ck nhầm 100t từ ngân hàng MSB ,lúc đó đang vội lên đánh nhầm 1 số,vội lên em không xem lại tên chủ tk.ck từ sáng đến đến trưa khách báo chưa nhận được kt lại mới biết nhầm,em đt hỏi ngân hàng họ cho số đt và địa chỉ khách ( em ck cùng hệ thống ).đt mãi đến chiều thì họ nghe máy,1 có bé sv đang đi học,tối mới về em đt cho ngân hàng báo khách đồng ý trả,họ đt xác minh và phong tỏa số tiền nhầm nhưng báo với em phải gặp khách giải quyết chứ họ chỉ tạm thời phong tỏa số tiền nhầm thôi.em nhờ cô bé sáng mai ra ngân hàng ủy nhiệm chi ngược về tk em. cả đêm không ngủ được,5h sáng hôm sau em đến nhà trọ thì phải ở đường nứơc phần lan chợ tứ liên,chờ cô bé,hơn 8h ra ngân hàng quen ngay phố yên phụ nhỏ,unc em đã ghi sẵn thông 2 người rồi,ra chỉ cần cô bé ký tên 1p là xong,em gửi bé 5t cảm ơn,bé chỉ lấy 2t.các bạn nghân hàng bảo em may mà gặp người tốt chứ không thì thu hồi được tiền mệt lắm.

tran duc chi

Xe buýt
Chúc mừng cụ,đúng như ông bà ta có câu:ở hiền gặp lành.

Do đã chờ từ T2 tới giờ, lại vừa mới ở HD về và thông tin về 2 mã CK còn chưa thấy đâu, nên em cũng chỉ nghĩ nay là T4, hy vọng T6 hết tuần làm việc thì xiền về, chứ không lại bị bánh trôi qua kỳ nghỉ Tết Dương luôn. Vậy nên chỉ chưa đầy 1 tiếng từ lần ra HD đã thấy tiền nổi, em đúng là hơi bất ngờ $-)

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
A mAd_lOvE đã thu hồi đc chưa?
Nhân đây e kể các cụ một ca khá hi hữu mà e gặp lần đầu sau 24 năm làm bank: trước Tết âm 2023, 1 ông (A) chuyển nhầm 400 tr vào TK ông B, xác định đc ông B vì đã giao dịch trước đó. Tuy nhiên ông B đang bị TẠM GIAM (1). Và khi làm việc với NH thì ông B lại đang có nợ xấu tại NH 120 tr (2), khi TK có tiền, NH đã tự động trích nợ TK thu món nợ xấu.
Liên lạc qua người nhà thì ông B đồng ý trả lại tiền nhưng do đang tạm giam nên ko thêt trích xuất ra ngoài để ký hồ sơ nên ông A phải đợi đến tháng 11/2023, khi ông B ra toà thì mới thu hồi đc 280 tr còn trên TK, số tiền 120 NH đã thu nợ của ông B thì bây giờ ông A lại phải đưa ra toà để đòi NH, chưa biết lúc nào nhận lại đc :((
Chúc anh mAd_lOvE nhanh chóng thu hồi tiền nhé.
Vụ này với vụ 3 tỏi cũng hy hữu thật, ra anh vẫn còn may chán :D

Cán bộ lúc nào về HN nhấm nháy trước, làm tí trà đá tán phét nhé ;)

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
E đếch tin vụ này, người có 180tr chuyển mà trình độ học sinh tiểu hoc. Đây là câu view.
Người nhà em cũng từng chuyển nhầm tiền, em chứng kiến nên biết, cũng phải ra Ngân hàng trình báo, ra CA quận trình báo, sau hơn 1 tuần tiền mới 'về'

Civic TN

Xe lăn
Vụ này với vụ 3 tỏi cũng hy hữu thật, ra anh vẫn còn may chán :D

Cán bộ lúc nào về HN nhấm nháy trước, làm tí trà đá tán phét nhé ;)
Sáng qua e về Chùa Bộc họp nhưng trưa lại vê fnhus luôn :))

kienvinh

Xe lăn
Thế nên em mới nói không bao giờ được vào các link, email lạ trên mạng để cập nhật online thủ tục hay thông tin cá nhân, tk gì. Phải ra trực tiếp cơ quan thẩm quyền làm việc
Cụ chủ chắc chuyển nhầm vào tk một ông bạn nào đấy & chắc lấy xong tiền rồi nên mới ngồi ung dung kể chuyện đang dẫn dắt lũ lừa đảo cơ hội tưởng vớ được gà non ;))
Bác không đọc à. Không liên quan.

namelis

Xe hơi
Báo cáo, em đang gõ bài thì lại có số đt lạ gọi tới hỏi đã nhận được tiền chưa, giờ bọn lừa đảo vãi cả chưởng thật, các cụ để em vờ vờ xem nó dắt mình đi cảnh ở đâu, rồi em up ghi âm lên nhé =))
Chúc mừng cụ đã nhận lại được tiền.
Em cũng cho rằng bên HD bảo mật quá yếu kém hoặc cố tình làm lộ thông tin khách hàng.
Em có được đối tác mở thẻ tín dụng bên HD để thanh toán công nợ. Cách đây 10 ngày, bên đối tác họ có liên lạc thông báo với em sẽ nâng hạn mức tín dụng. Ngay sau đó liền có số lạ liên lạc với em đề nghị cung cấp thông tin qua zalo để nâng hạn mức. Em nghi ngờ nên hỏi lại đối tác, xin số nhân viên ngân hàng HD phụ trách thì bạn này cũng nói đó là lừa đảo. Nhưng khi em hỏi vấn đề "Tại sao bọn lừa đảo lại có thông tin ngay khi có yêu cầu nâng hạn mức?" thì bạn này ấp úng không trả lời được.
Qua vụ này thì em cũng có cái nhìn không tốt về ngân hàng HD này.

lamhaha191

Xe tăng
Chúc mừng cụ , cụ gặp được ông 79 chất như nước cất

nhank14

Xe tải
Chưa hiểu chuyển đến nick name là sao.
Một số ngân hàng có cho đăng ký nickname thay cho số tài khoản mà cụ. Cụ chọn số tk mà muốn đặt nickname rồi đăng ký. Lần sau ai ck cứ nhập đúng nick đó là được.