[Thảo luận] Em đã làm tắc cầu Chương Dương

haivanphe

Xe container
Phải công nhận là em chả có duyên gì với khu vực Gia Lâm cả. Nhà vợ em ở bên Lâm Du, tuần nào cũng phải ít nhất làm một chuyến chở Gấu và F1 sang thăm nhạc phụ. Hôm T7 vừa rồi, em vừa làm tắc làn đường xe máy trên cầu trong ít nhất là 45 phút. Chuyện là thế này ạ, em đi 4B sang GL Trang ở làn xe máy, đường buổi trưa khá vắng, 2 vợ chồng đang tâm sự rất vui vẻ thì uỳnh một cái, 1 chú đi SH màu cafe vượt từ bên phải xe em, đánh vào đầu xe em đến ầm một cái. Để chân của SH ngoắc vào phần chắn bùn bánh trái của xe em. Chú SH loạng choạng rồi lấy lại được thăng bằng phóng luôn.
Em vừa nhấn ga thì nghe thấy tiếng động lạ ở phía trước xe liền táp ngay vào lề bật xi nhan cảnh bảo. Bước xuống xe thì em gần như suýt ngất vì nhìn thấy cả phần nhựa đầu xe đã rơi xuống. Gấu nhà em dùng khinh công vượt đến đầu cầu bên GL rồi bắt xe ôm đến ngay Garage Thành Tâm gọi cấp cứu, trong khi em đứng canh xe và cả đoạn cầu tắc nghẽn - Nhục không chịu được khi mọi người đi qua nhìn xe em rồi cười.
Phải công nhận Thành Tâm tốt thật, cử ngay một chú đi ngược chiều lên cầu cầm theo mấy đoạn dây buộc tạm lại đầu xe em rồi cho về Garage. Chỉ đúng 1 tiếng đồng hồ, đầu xe đã được lắp đúng chỗ của nó với giá có 100k với một vài vết xước rất nhỏ. Ai cũng bảo số em may vì thằng SH không ngã đập đầu ra cầu mặc dù nó sai rành rành ra, nếu không thì em nguy to với xxx.
Em thực sự ân hận là đã làm ảnh hưởng đến giao thông trên cầu vào hôm đó. Có bác OF nào bị tắc trên cầu hôm đó thì tha lỗi cho em nhé.

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Có phải do bác đâu, do thằng SH kia mà:)

Okane

Xe container
Mợ Liệt Vòi đâu, vào đây vote cộng đi này :69:

sunnyhanoi

Xe điện
Cản nhựa rơi ra thì cụ cho vào trong cốp rồi chạy ra garage gắn lại là ngon ngay thôi mà, cần gì phải dừng xe để chờ thợ ra giúp đâu :69:

caotannew

Xe hơi
ôi mẹ, hôm đó mình bị tắc đường là do bác này àh :))

vnz

Xe hơi
em ngày xưa thỉnh thoảng được ông bạn cho đi drift cùng, thấy lúc nào trên xe cũng có 1 bó zip tie này

em nghĩ nên để 1 ít trên xe, rất tiện ạ, em đi du lịch cũng toàn khóa bằng cái này chứ lâu lắm rồi không dùng khóa số hay chìa nữa

Chỉnh sửa cuối:

Primera

Xe tăng
Buổi trưa, đường rất vắng, bác đi 4b vào đường xe máy làm gì ?!?! Lại còn đổ tại số, rõ là vô duyên !!!

Em thường xuyên đi qua cầu CD nhưng không bao giờ đi 4b vào đường xe máy, trừ khi CSGT bắt vào.

anhkhoihn

Xe tăng
Buổi trưa, đường rất vắng, bác đi 4b vào đường xe máy làm gì ?!?! Lại còn đổ tại số, rõ là vô duyên !!!

Em thường xuyên đi qua cầu CD nhưng không bao giờ đi 4b vào đường xe máy, trừ khi CSGT bắt vào.
Thường những người muốn rẽ xuống hai bên đầu cầu thì đi làn ngoài rất tiện và đỡ nguy hiểm. Riêng đoạn rẽ xuống đê bên NVC cụ mà đi làn ngoài không cẩn thận thì xe 2 bánh tạt đầu ngay

Nói chúng mấy bố tóc xanh, tóc đỏ nhà mình đi xe ga đánh võng thì ghê lắm, tốt nhất ở HN mình lái xe là phải nhìn cả trước và sau, nhìn gương hậu thấy nó nhăm nhe vượt phải là tránh cho nó lành. Đôi khi ra ngõ dẫm phải ứt thì phải chấp nhận thôi.........

chuột 74

Xe điện
nếu lúc đó trên có cuộn băng dính là cụ đỡ mất time:)

f1_hn

Xe container
Hạn chế đi làn ngoài cụ ah...e thấy 2B phóng tít lắm, vớ vẩn mình oan gia

Primera

Xe tăng
Thường những người muốn rẽ xuống hai bên đầu cầu thì đi làn ngoài rất tiện và đỡ nguy hiểm. Riêng đoạn rẽ xuống đê bên NVC cụ mà đi làn ngoài không cẩn thận thì xe 2 bánh tạt đầu ngay
.........

Thế mà bác đi làn ngoài lại bị tạt đầu ngay, như vậy là nguy hiểm rồi, ngược lại với nhận định của bác. Em cũng thường xuyên rẽ xuống đê để đi Đức Giang nên biết khá rõ, bác đi làn giữa rồi xi nhan rẽ từ từ vào là an toàn ngay.

Hiện vẫn còn cái biển cấm 4b ở làn xe máy, vì vậy kiểu gì mình đi 4b vào đấy cũng là sai luật rồi đã. Một hôm nào đẹp giời CSGT đứng vồ bên kia cầu thì ăn đủ.

amazoncafe

Xe tăng
Vote cụ vì tinh thần off (b)(b)(b)

Maybach Tàu

Xe container
Thế mà không sang Hưng Ký là dư lào, thứ 7 tới sang lễ tạ đê:21:

caithang

Xe đạp
Gặp tắc đường em có lẩm bẩm vài câu, cụ coi như k nghe thấy bỏ qua cho em nhá :21:

:P

Phương Nga

Xe lăn
Phải công nhận là em chả có duyên gì với khu vực Gia Lâm cả. Nhà vợ em ở bên Lâm Du, tuần nào cũng phải ít nhất làm một chuyến chở Gấu và F1 sang thăm nhạc phụ. Hôm T7 vừa rồi, em vừa làm tắc làn đường xe máy trên cầu trong ít nhất là 45 phút. Chuyện là thế này ạ, em đi 4B sang GL Trang ở làn xe máy, đường buổi trưa khá vắng, 2 vợ chồng đang tâm sự rất vui vẻ thì uỳnh một cái, 1 chú đi SH màu cafe vượt từ bên phải xe em, đánh vào đầu xe em đến ầm một cái. Để chân của SH ngoắc vào phần chắn bùn bánh trái của xe em. Chú SH loạng choạng rồi lấy lại được thăng bằng phóng luôn.
Em vừa nhấn ga thì nghe thấy tiếng động lạ ở phía trước xe liền táp ngay vào lề bật xi nhan cảnh bảo. Bước xuống xe thì em gần như suýt ngất vì nhìn thấy cả phần nhựa đầu xe đã rơi xuống. Gấu nhà em dùng khinh công vượt đến đầu cầu bên GL rồi bắt xe ôm đến ngay Garage Thành Tâm gọi cấp cứu, trong khi em đứng canh xe và cả đoạn cầu tắc nghẽn - Nhục không chịu được khi mọi người đi qua nhìn xe em rồi cười.
Phải công nhận Thành Tâm tốt thật, cử ngay một chú đi ngược chiều lên cầu cầm theo mấy đoạn dây buộc tạm lại đầu xe em rồi cho về Garage. Chỉ đúng 1 tiếng đồng hồ, đầu xe đã được lắp đúng chỗ của nó với giá có 100k với một vài vết xước rất nhỏ. Ai cũng bảo số em may vì thằng SH không ngã đập đầu ra cầu mặc dù nó sai rành rành ra, nếu không thì em nguy to với xxx.
Em thực sự ân hận là đã làm ảnh hưởng đến giao thông trên cầu vào hôm đó. Có bác OF nào bị tắc trên cầu hôm đó thì tha lỗi cho em nhé.
không sao, em đã bỏ qua cho cụ rồi :6:

alibibi

Xe tải
Nói về lý thì cụ sai nhá . Cụ đi vào làn xe máy chứ cụ SH có đi vào làn oto của cụ đâu ? :mad: May mà cụ SH không sao chứ đập đầu xuống đường giẫy đành đạch ra đấy thì khốn . Chúc mừng cụ vì thiệt hại không lớn (b)(b)

K59

Xe tải
Về nguyên tắc khi biển báo ở đầu cầu phía Hà Nội vẫn còn hiệu lực thì việc bác lái xe 4b vào đường giành cho xe 2B vẫn là phạm luật mặc dù xxx ở đầu cầu để cho các xe qua thoải mái . Nhưng bác nhớ là họ để cho bác qua mà không dừng lại chứ không phải là đứng ra dùng gậy chỉ huy để phân làn cho bác vào đường xe 2B nhé. Nếu không có tai nạn xảy ra thì không có gì đáng nói, trường hợp xảy ra tai nạn thì xe 4b sẽ "lãnh đủ". Vì thế để bảo đảm an toàn, em vẫn chọn đường giữa giành cho xe cơ giới.

datinh

Xe container
Về nguyên tắc khi biển báo ở đầu cầu phía Hà Nội vẫn còn hiệu lực thì việc bác lái xe 4b vào đường giành cho xe 2B vẫn là phạm luật mặc dù xxx ở đầu cầu để cho các xe qua thoải mái . Nhưng bác nhớ là họ để cho bác qua mà không dừng lại chứ không phải là đứng ra dùng gậy chỉ huy để phân làn cho bác vào đường xe 2B nhé. Nếu không có tai nạn xảy ra thì không có gì đáng nói, trường hợp xảy ra tai nạn thì xe 4b sẽ "lãnh đủ". Vì thế để bảo đảm an toàn, em vẫn chọn đường giữa giành cho xe cơ giới.
Hic , đi xe máy còn quệt nhau cơ ...Có lần iem thấy 1 tay to con bị quệt ngã lăn lông lốc , nhìn sợ quá, tưởng toi rồi...May hắn chả sao , đứng dậy chửi um lên rồi phi lên xe truy đuổi thủ phạm :77: Không thực sự cần thiết thì các cụ cứ làn 4b mà đi

haivanphe

Xe container
xe cụ made in VN lắp ráp à, va nhẹ cái xe đã hỏng :)) phải em làm gì có ch đơn giản thế. thằng SH đi láo làm hỏng vợ 2, xuống xe thủ sẵn đồ nghề rồi muốn nói gì thì nói :21:
cụ hiền quá, chả bù với em :21:
Xe em là xe nhập ạ, made in Dubai, nhưng cái thằng SH nó lại made in Japan mới đau :'(. Hôm đó thằng Sh chạy luôn chứ nếu ko thì nó cũng ko yên được với em ợ. Vừa mới hôm trước đó em nhìn thấy một kon Xì Vịt cũng bị cảnh như em, em lại cười nó đến hôm sau thì ko bít bao nhiu người lại cười em :'(:'(:'(

Lacet_ti

Xe container
Em ko phục cụ chủ thớt ở đoạn: Kiếm mỗi cái dây buộc cái đầu xe mà ko tự làm :69: