Em đã mua altis 1.8 G 2015 sau khi rất thích mazda 3 qua ảnh và đến lái thử trực tiếp

Luong Minh Duc

Xe hơi
Than thanh
Sau bao ngày tìm hiểu quá thích em mazda 3 về cái dáng vóc. Nhìn ngoài đường chạy mê lắm. Hôm 18 em với ông già đến showroom mazda long bien lái thử. Đầu tiên vào nhìn em 1.5, ngắm 2.0.. Ông già thấy bộ mâm 2.0 hoành quá ( 18in) nên xem con 2.0. Cảm nhận đầu tiên của e và ông già :
1. Gõ vào khung sườn : Kêu tong tong --> Ông già e mới lẩm bẩm : " Xe đếu gì mà vỏ gõ kênh tong tong thế này mỏng dính. :(. Mấy Anh sale ( Nhiệt tình ) bảo thiết kế của mazda vậy để giảm trọng lượng đỡ tốn xăng ( Thật ko nhỉ) . NHưng thật là nó làm mình cảm giác rẻ tiền quá.
2. Không gian bên trong xe : Quá chật chội. Em cao 1m7 mà phải lựa mới ngồi vào khoang lái được. Ra ngoài cũng thế. Ngồi lái thì khá thoải mái.
3. Cảm giác lái : Khá thoải mái . Tay lái khá nhẹ. Nhưng nhẹ này lại kinh vãi vơi tốc độ cao. Nhưng thấy mấy bác sale bảo lên tầm 70-80 tự nó nặng lên đầm xe.( Chắc vậy vì lái thử loanh quanh đấy đi đc 30-40km bọ)
4. Chỗ gờ bước lên chỗ ngồi lái trước và ghế hành khách. :(. Quá lởm. Đi 1 thời gian thì nát buơm.

Ông già em lái thử xem loanh quanh khung sườn chán quá bỏ ra ngoài. :(.
Em thì thích dáng xe nhưng sau khi lái kiểm nghiệm khung sườn thì thất vọng quá nên cũng chả nói gì nữa. Bố trí đi về. Trên đường về thủ thì ông già qua toyota xem con altis xem sao. Ok . Lets go !
Đến đấy nhìn con altis mới đẹp với ngồi trong xe ra ngó khung sườn . Khác một trời một vực so với em mazda.
Chung kết mua em altis 1.8 G trong một nốt nhạc. ( 800 tr đã bao gồm DVD fujitsu, cam lùi, bọc thảm....)

Em không chê được altis một điểm nào về sự cách âm rộng rãi thoải mái. Nhìn ngu nhất cái ống xả :(.[
ThaN thanh qua roi. Di mai van nguyenn gía usd