[Funland] Em đã nộp đơn xin nghỉ việc

Vomoicuoi

Xe tăng
Đã vào giai đoạn già của tuổi 7x, em đã nộp đơn xin nghỉ ở công ty do doanh số bán hàng không đạt. cụ
Công việc tiếp theo có lẽ chỉ là lao động chân tay mới phù hợp độ tuổi và kinh nghiệm dở ông dở thằng của Em.
Cố lên cụ. Khi cánh cửa này đóng lại thì sẽ có cánh cửa khác mở ra . Em giống cụ . Nhưng ra đi từ t11 năm ngoái

Sonduong.BMV

Xe container
Em cũng độ tuối đấy và cũng có mấy thằng bạn tầm tuổi đấy, Toàn vừa làm vừa chơi. Thỉnh thoảng lại rủ nhau lang thang rừng núi. Chưa chán làm nhưng không hứng thú lắm.

EPL

Xe tăng
Tình trạng chung kinh tế năm nay ảm đạm, nghỉ được cái thời gian xông xênh chủ động

Diep1979

Xe điện
Em cũng 7x đời chót, làm nhân viên trong văn phòng. Cũng đang lo như các cụ

Em định tôi luyện nghề cho vững, phòng bất chắc. Sau có rủi ro ra ngoài cũng đỡ bỡ ngỡ

vihali

Xe container
Cùng thế hệ với cụ chủ nhưng em có lẽ 10 năm nữa mới nghỉ.

Em vẫn gò 2 đứa con học ngoại ngữ thứ 2 vì nếu chỉ tiếng Anh không thì sau sẽ không ăn thua. Có đứa đầu thì còn chăm học chứ đứa sau cậy là út ít, bố chiều hơn, nên chây ì. Chúng thắc mắc bố già rồi, học thêm ngoại ngữ làm gì, thì em luôn nhấn mạnh "bố các con có thể thất nghiệp bất cứ lúc nào, có thể ngay ngày mai. Nếu bố không học để đi làm được ngay thì tiền đâu ra mà nuôi các con. Những gì bố làm được bây giờ cũng là do thời trẻ bố chăm học đó".

Vì thế, nếu đang đầu 3, đầu 4 thì các cụ cũng đừng ngại học hàng ngày, như một lời của lãnh tụ vĩ đại vô sản(nhớ ra 10 ngày nữa sinh nhật người mà dạo này báo chí ít nhắc quá): HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI.

À, lại nhớ em đã không phải hát QT ca được 2 năm rồi. Xin hơn 10 năm mới được nghỉ hát đó các cụ.

nguoibatdau

Xe tăng
cũng là quyết định khó khăn, nhưng có 1 khoản lương hưu, xong ra ngoài bơi thêm tý nữa thì cũng ok cụ ạ, time thoải mái, chủ động
Hơn 5 xị thì phải đợi tầm 10 năm nữa mới được nhận lương hưu cụ ơi, dù đã đóng đủ số năm để được nhận.

badboyvn

Xe tải
Cùng thế hệ với cụ chủ nhưng em có lẽ 10 năm nữa mới nghỉ.

Em vẫn gò 2 đứa con học ngoại ngữ thứ 2 vì nếu chỉ tiếng Anh không thì sau sẽ không ăn thua. Có đứa đầu thì còn chăm học chứ đứa sau cậy là út ít, bố chiều hơn, nên chây ì. Chúng thắc mắc bố già rồi, học thêm ngoại ngữ làm gì, thì em luôn nhấn mạnh "bố các con có thể thất nghiệp bất cứ lúc nào, có thể ngay ngày mai. Nếu bố không học để đi làm được ngay thì tiền đâu ra mà nuôi các con. Những gì bố làm được bây giờ cũng là do thời trẻ bố chăm học đó".

Vì thế, nếu đang đầu 3, đầu 4 thì các cụ cũng đừng ngại học hàng ngày, như một lời của lãnh tụ vĩ đại vô sản(nhớ ra 10 ngày nữa sinh nhật người mà dạo này báo chí ít nhắc quá): HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI.

À, lại nhớ em đã không phải hát QT ca được 2 năm rồi. Xin hơn 10 năm mới được nghỉ hát đó các cụ.
e cũng đang giai đoạn thấy thiếu ngoại ngữ bị mất giá trị khi đi làm thuê cụ ạ, cụ học ngoại ngữ tự túc thế nào ạ, em bị mất gốc ko có nền tảng gì về ngoại ngữ

vinhnd.vdm

Xe máy
Cụ thớt xin làm Nv Kinh doanh thì dễ, nhưng out cũng nhanh cụ ạ

BMW_X7

Xe điện
Hơn 5 xị thì phải đợi tầm 10 năm nữa mới được nhận lương hưu cụ ơi, dù đã đóng đủ số năm để được nhận.
à vâng lại còn time đến tuổi mới được nhận lương hưu nhỉ? phải tính chuyện tồn tại đến thời điểm đấy, 10 năm cũng là cả vấn đề, ôi thế cũng mệt mỏi đấy nhỉ? em cũng làm được 20 năm rồi, thế này bao giờ mới đến tuổi nhận lương hưu hixxxx

Longptp

Xe đạp
Đã vào giai đoạn già của tuổi 7x, em đã nộp đơn xin nghỉ ở công ty do doanh số bán hàng không đạt.
Công việc tiếp theo có lẽ chỉ là lao động chân tay mới phù hợp độ tuổi và kinh nghiệm dở ông dở thằng của Em.
Em cũng như cụ, tròn 50 tuổi nghỉ chờ hưu

BMW_X7

Xe điện
Cụ thớt 7x 4 mấy làm sao được lương hưu cụ, nó chung nếu có việc ra ngoài tự làm thoải mái hơn có gì ăn nấy cũng tốt, quan trọng suy thoái nặng như hiện nay nó sẽ khó khăn hơn chút
vâng thế thì đến lúc nhận lương hưu còn xa lắm, lại phải tính chuyện tồn tại đến lúc đó đã, cũng mệt đó cụ nhỉ

luolanvn

Xe tăng
Cụ điềm đạm quá!
Gấu nhà em toàn bẩu em tính nóng như kem cụ ạ😂. Nhiều lúc công việc cần tiêu nhiều xiền nên phải xin gấu cấp, gấu hay hỏi tiêu gì nhiều vậy là em im lặng và đi chỗ khác. Nhưng 1 lúc sau là thấy tin nhắn ting ting nhiều hơn mức em cần cụ ạ😘. Có nhiều lúc cũng muốn làm thêm cái gì đó để đỡ phải xin, đề bạt với gấu thì gấu bảo cứ như hiện tại là em làm kinh tế rồi, ngoan là có xiền 🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

Kia_fote

Xe điện
...Em vẫn gò 2 đứa con học ngoại ngữ thứ 2 vì nếu chỉ tiếng Anh không thì sau sẽ không ăn thua. Có đứa đầu thì còn chăm học chứ đứa sau cậy là út ít, bố chiều hơn, nên chây ì. ...
Quan trọng nhất là thái độ và ý chí nha cụ. Ông con em 3 năm học Mỹ, 4 năm học Nhật, ngoại ngữ các kiểu mà năm nay 26 tuổi rồi vẫn chưa chịu đi làm, vì ko có động lực. Chỉ cần sửa xe máy, nhưng nếu sửa uy tín nhất quận mình sống là cũng ung dung rồi.

Luke2018

Xe hơi
Đã vào giai đoạn già của tuổi 7x, em đã nộp đơn xin nghỉ ở công ty do doanh số bán hàng không đạt.
Mình nghĩ anh bạn đã đưa ra lựa chọn sai lầm nhất so với tất cả các sai lầm trong công việc từ trước đến nay. Lao động chân tay không xấu nhưng nó không hề đơn giản đâu. Chỉ sau 2 tháng nghỉ việc anh bạn chắc chắn sẽ rơi vào trạng thái trống rỗng, vô định. Mọi thứ có lẽ đã an bài với anh bạn kể từ khi anh bạn quyết định như vậy.
Rất tiếc cho anh bạn

TungThoc

Xe điện
Em không thích từ NGHỈ VIỆC trong thớt này. Em không nghĩ ai chưa đến tuổi hưu trí lại NGHỈ VIỆC. Em tâm niệm làm việc gì thì dốc hết sức cho việc đó nhưng luôn trong tâm thế có thể chuyển việc khác ngay vào ngày mai.

NguyenChum1219

Xe tăng
cũng là quyết định khó khăn, nhưng có 1 khoản lương hưu, xong ra ngoài bơi thêm tý nữa thì cũng ok cụ ạ, time thoải mái, chủ động
7x nghỉ làm gì đã có lương hưu, muốn rút 1 lần lại phải chờ sau 1 năm, thôi thì nhận mấy tháng trợ cấp thất nghiệp để có mồi nhậu mừng hưu sớm vậy.

vâng thế thì đến lúc nhận lương hưu còn xa lắm, lại phải tính chuyện tồn tại đến lúc đó đã, cũng mệt đó cụ nhỉ
lương hưu được bao nhiêu đâu cụ, cuộc sông nó thế mà vẫn phải lao động ngoài và cố gắng quyết tâm sinh tồn thôi cụ

vihali

Xe container
e cũng đang giai đoạn thấy thiếu ngoại ngữ bị mất giá trị khi đi làm thuê cụ ạ, cụ học ngoại ngữ tự túc thế nào ạ, em bị mất gốc ko có nền tảng gì về ngoại ngữ
Hàng ngày, em bật Duolingo lên học tiếng Trung, nghe youtube... Xưa ông già em học có 1 năm mà ở tuổi 55, còn đi phiên dịch đc cho đoàn TQ sang VN làm việc.

Có nhiều thứ học xong ko biết làm gì, VD em học 1 năm TBN có thể đọc hiểu comment trên mạng, nhưng cứ coi như là tập thể dục cho não, sau này có cơ hội thì mình apply chứ đợi lúc hữu sự mới học thì ko kịp.