[Funland] Em đam mê bộ môn cá kiểng quá các cụ ạ

tamtg2402

Xe buýt
Rèm cửa Minh Đăng - 102 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân
Website
www.remminhdang.com
Cá đĩa của chủ thớt đẹp quá. E thik cá đĩa mà nuôi toàn nghẻo, nên đành nuôi cá vàng. E thuộc loại thích đủ thứ: cá, chim, chó, mèo, xe máy, mô tô, ô tô, tv, giàn nhạc, cây cảnh, đồng hồ….thích cả cá diếc luôn :)) :)) :)). Mỗi hội họa thì ko thấy mê :).
Em mới bập bõm có tý đam mê, cụ đam mê nhiều môn vậy thì phải có thời gian và đk chơi rùi hi hi, Cá đĩa là loại khó nuôi nhất trong dòng cá nước ngọt, nhưng em đã thuần được và đã khá ổn định.

tamtg2402

Xe buýt
Website
www.remminhdang.com
Cá đĩa của chủ thớt đẹp quá. E thik cá đĩa mà nuôi toàn nghẻo, nên đành nuôi cá vàng. E thuộc loại thích đủ thứ: cá, chim, chó, mèo, xe máy, mô tô, ô tô, tv, giàn nhạc, cây cảnh, đồng hồ….thích cả cá diếc luôn :)) :)) :)). Mỗi hội họa thì ko thấy mê :).
Giờ nhìn chúng bơi lội tung tăng theo đàn, đủ mầu sắc... mỗi ngày đi làm về ngắm phê lắm cụ à:

tamtg2402

Xe buýt
Website
www.remminhdang.com

Zerodaide

Xe buýt
Cụ nói chính xác quá ạ, lúc mới chơi em cũng bị chết khá nhiều cá đắt tiền... sau này mới nghiệm ra và bây h thì ngon rồi, em bổ xung thêm là: hệ thống lọc trong đó có vật liệu lọc nó giúp vi sinh để tạo môi trường sống cho cá phát triển, làm cá khỏe mạnh...
Chuẩn luôn cụ, thực chất cái lọc bể cá là cách con người cố gắng mô phỏng ngoài tự nhiên là sử dụng vi sinh để làm sạch nguồn nước. Tiếc là đến giờ vẫn chưa có lọc nào bằng lọc tự nhiên cả nên người chơi vẫn phải chú ý vấn đề thay nước cho bể cá trong thời gian nhất định

Zerodaide

Xe buýt
Cá đĩa là kiểu em đẹp nên em có quyền. nó luôn yêu cầu môi trường sống của nó phải luôn trong, sạch ,đẹp chứ không vớ vẫn là nó bỏ bể về với ông bà ngay.

hduong13579

Xe tải
Em đi làm hay đi đâu có thời gian rảnh là lại về chăm cá mú, đam mê lắm các cụ a... ở trên này có cụ nào đam mê món này như em ko nhỉ ?
Mỗi tối đi làm về là em lại mê mẩn với cái bể cá, vợ em nói anh ra mà ngủ với cá ;;)
NHìn nước bể cá để biết trình người chơi cá. Em chắc cụ cũng lâu năm đam mê môn này rồi. Trước em nuôi rất nhiều cá rồng và hổ. Khi nào cụ chuyển chơi rồng gọi em ọp ẹp nhé. he he

tamtg2402

Xe buýt
Website
www.remminhdang.com
Chuẩn luôn cụ, thực chất cái lọc bể cá là cách con người cố gắng mô phỏng ngoài tự nhiên là sử dụng vi sinh để làm sạch nguồn nước. Tiếc là đến giờ vẫn chưa có lọc nào bằng lọc tự nhiên cả nên người chơi vẫn phải chú ý vấn đề thay nước cho bể cá trong thời gian nhất định
Em chơi được hơn 1 năm rùi, nhưng vì đam mê môn này nên có tìm hiểu rất kỹ, em có tham gia hội cá đĩa trên Group Facebook nên cũng hiểu về tập tính con cá, lúc mới chơi em ngây ngô chưa biết gì mua cái bể 1,2m lọc vách vll thì chả có gì ngoài mấy cục sứ và ít bông, chơi một thời gian cá nó ko lên mầu đẹp, nước thì đục phải thay hàng ngày đến là khổ... sau một thời gian nghiện ngập em mới tìm tòi và làm 1 cái bể 2,1m rộng 81cm cao 89cm... về nhà vợ kêu trời lên, nhưng khi lên bể ghép cây cối và chạy nước thả cá một thời gian giờ đẹp, ai đến chơi cũng khen cảm thấy mát cái dạ cụ ạ... và tốt nhất cho hệ thống lọc là chơi lọc tràn dưới cụ ạ...

tamtg2402

Xe buýt
Website
www.remminhdang.com
Cá đĩa là kiểu em đẹp nên em có quyền. nó luôn yêu cầu môi trường sống của nó phải luôn trong, sạch ,đẹp chứ không vớ vẫn là nó bỏ bể về với ông bà ngay.
Nó là dòng nữ hoàng nước ngọt cụ nhỉ? đỏng đảnh khó tính cứ như là tiểu thư đấy cụ à, tuy nước có sạch, môi trường độ cứng của nước, PH tốt, nước đầu vào RO... vi sinh và vll xịn vậy mà thi thoảng vẫn có em ra đi ko biết nguyên nhân ha ha

tamtg2402

Xe buýt
Website
www.remminhdang.com
NHìn nước bể cá để biết trình người chơi cá. Em chắc cụ cũng lâu năm đam mê môn này rồi. Trước em nuôi rất nhiều cá rồng và hổ. Khi nào cụ chuyển chơi rồng gọi em ọp ẹp nhé. he he
Cụ ơi em cũng mới chơi được hơn 1 năm thôi, nhưng do đam mê và yêu nó nên tìm hiểu nó kỹ, do vậy mà cũng rút ngắn được giai đoạn cụ ạ, chơi môn này cũng trả giá nhiều quá khi mới chơi chưa biết nên cá die khá nhiều với lại mất nhiều thời gian lắm!

athk

Xe tăng
Tính từ lúc cụ chuẩn bị môi trường trước khi thả cá vào là mất bao lâu cụ?

hduong13579

Xe tải
Cụ ơi em cũng mới chơi được hơn 1 năm thôi, nhưng do đam mê và yêu nó nên tìm hiểu nó kỹ, do vậy mà cũng rút ngắn được giai đoạn cụ ạ, chơi môn này cũng trả giá nhiều quá khi mới chơi chưa biết nên cá die khá nhiều với lại mất nhiều thời gian lắm!
Vâng cụ ơi, chơi cái gì cũng kỳ công. E thấy bảo cá đĩa là loại khó nuôi nhưng e không thử vì nó lành. E thích bọn cá ăn thịt, cảm giác vứt con rết hay con chuột con, cá rồng nó đợp cho vài cái là xong thấy hay hay. Có những khi đang đêm kẹt bộ lọc nước chảy khắp nhà cụ ơi, Trả giá phết ah, còn mình chơi lâu thì cũng ko die cá được đâu

thachsanh150

Xe tải
Các cụ cho em hỏi chỗ nào sửa bể (sục ô xy, bơm, lọc ...) uy tín ở HN ạ ?

Tiểungưnhi88

Xe điện
Các cụ cho em hỏi nguyên nhân c á chết ạ. Em có cái bể cá vàng, 7 màu với mấy loại linh tinh rẻ rẻ cho con chơi nhưng tuần nào cũng có con chết. Tháng nào cũng đi mua thêm mà cứ chết dần
Phải chụp bể lên xem lọc nước, cách thay nước, mật độ nuôi như nào, mới phán đc chứ.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em mới bập bõm có tý đam mê, cụ đam mê nhiều môn vậy thì phải có thời gian và đk chơi rùi hi hi, Cá đĩa là loại khó nuôi nhất trong dòng cá nước ngọt, nhưng em đã thuần được và đã khá ổn định.
Cụ nói thuần dưỡng em tưởng cụ nuôi cá nước mặn trong nước ngọt, chơi thì đam mê đã rồi cái gì nuôi đc.
Đã chơi ko thích cho ko lấy. Tránh chơi theo phong trào.

tamtg2402

Xe buýt
Website
www.remminhdang.com

tamtg2402

Xe buýt
Website
www.remminhdang.com
Tính từ lúc cụ chuẩn bị môi trường trước khi thả cá vào là mất bao lâu cụ?
Chạy nước khoảng 15-20 ngày, nhưng vẫn phải kết hợp trâm thêm vi sinh sống vào hệ thống lọc để nó thúc đẩy môi trường cho cá sống, vì mới chạy nước để có vi sinh và môi trường nước tốt phải 2 tháng mới ổn, nên mình muốn rút ngắn giai đoạn thì phải bổ xung thêm bên ngoài vào...

tamtg2402

Xe buýt
Website
www.remminhdang.com
Vâng cụ ơi, chơi cái gì cũng kỳ công. E thấy bảo cá đĩa là loại khó nuôi nhưng e không thử vì nó lành. E thích bọn cá ăn thịt, cảm giác vứt con rết hay con chuột con, cá rồng nó đợp cho vài cái là xong thấy hay hay. Có những khi đang đêm kẹt bộ lọc nước chảy khắp nhà cụ ơi, Trả giá phết ah, còn mình chơi lâu thì cũng ko die cá được đâu
Mỗi loài sẽ có những ưu điểm riêng mà cụ hi hi, nói chung là đam mê gì là bận cái đó, nếu không cẩn thận nước ngập đến giường vì nước chảy ra ngoài kakaka