[Funland] Em đăng đàn xin tư vấn tuốt tuồn tuột về xây nhà trọ "cao cấp"

Link OKKO

Xe hơi
Nhìn TK của cụ mà giá hơn 1 củ (tầm 2.5 củ bi giờ?) thì cụ làm vì Đam Mê.
Tóm lại ý tưởng ban đầu là cụ hướng tới thành anh Thản điếu cầy Mini phỏng? Rồi sau đó quay qua cho thuê phòng.
Theo kinh nghiệm cụ phán căn này của em phải đổ vào bao tiền cho mức cơ bản cho loại phòng S30m2, tính 7 tầng có bán hầm đi cho đỡ PHÍ MỀM
(bỏ qua TV, thang máy điều hòa, nội thất đi ạ) em cuối cùng chưa ăng được bao nhiêu cho phần đó, mấy phần thiết bị trang trí kia em lại nắm được.
Đam mê thì chắc chắn rồi cụ vì em là người làm nghề những cũng phần lớn là lần đầu và thiếu kinh nghiệm. Em thì cũng may được làm khách sạn và trung tâm tiệc cưới LC của bác Thản nên biết mình không bằng móng chân bác ý nhưng cũng đú tí :)
Nếu như cụ nói em hoạch định luôn cho cụ là 5tr/m2 là êm cụ ah. Các phần kia chưa chắc cụ nắm dc đâu khi không làm đầu tổng và trải qua trăm trận như em. Sẽ có nhiều điều cụ bất ngờ vì kể cả cụ buôn đệm em cũng có thể lấy cho cụ dòng lux của dunlopillo với giá giật mình :)

buiduclong4

Xe hơi
bên GLAM ở thì được chứ cho thuê hơi khó đa dạng khách cụ chủ ạ, mà ntn theo kiến thức của em thì cụ đi size tiền ban đầu cũng kha khá

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Đam mê thì chắc chắn rồi cụ vì em là người làm nghề những cũng phần lớn là lần đầu và thiếu kinh nghiệm. Em thì cũng may được làm khách sạn và trung tâm tiệc cưới LC của bác Thản nên biết mình không bằng móng chân bác ý nhưng cũng đú tí :)
Nếu như cụ nói em hoạch định luôn cho cụ là 5tr/m2 là êm cụ ah. Các phần kia chưa chắc cụ nắm dc đâu khi không làm đầu tổng và trải qua trăm trận như em. Sẽ có nhiều điều cụ bất ngờ vì kể cả cụ buôn đệm em cũng có thể lấy cho cụ dòng lux của dunlopillo với giá giật mình :)
Nghe 5tr em tạm yên tâm tí cụ ạ.

Vụ đệm mà cụ móc đựic giá tốt là em hốt à. Cứ đầu vào với ra lệnh nhau là em làm việc:))

Tùy vào giá mình muốn bán để vào nội thất. Em nghĩ tầm 10tr full đồ tương đối tốt, có mỹ thuật.
Em đang loay hoay xây nhà trọ mà thấy cũng nhiều tiền phết, có khi quay qua xây cái nhà TM ai thuê nguyên hay từng tầng làm gì thì làm quá. Covid kiểu này nói chung không dám bung lụa.
Em cũng có suy nghĩ là xây lên để bên thứ 3 thuê trọn gói rồi họ tự vận hành.Em tập trung vào mảng kiếm tiền chính của mình

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
bên GLAM ở thì được chứ cho thuê hơi khó đa dạng khách cụ chủ ạ, mà ntn theo kiến thức của em thì cụ đi size tiền ban đầu cũng kha khá
Em bên Long Biên cụ ơi (thực ra là GL cũ) nhưng bây giờ nó phân định khá rõ ràng LB và GL. Về độ gần qua Hoàn Kiếm nó khá gần đấy, tất nhiên nói thế chứ người thuê quan tâm khỉ gì HK. Để so với Cầu Giấy, Thanh Xuân thì đương nhiên dưới chiếu 1 bậc về cho thuê hay thương mại. Thế em mới lăn tăn ạ.

hnamwagonr

Xe hơi
em nghiên cứu khá kỹ mảng căn hộ cho thuê ( tầm phân khúc loanh quanh 3 tr và đang có 3 căn cho thuê dạng này . Em cũng ở bên Ngọc Thuỵ . Có gì cụ ới em cafe chém gió em lại có mảnh đất ở nơi em nghĩ là cho Tây thuê được để nhờ cụ tư vấn . 0989.310.492

Binbi

Xe điện
Nhà em vừa xây xong 1 căn 7 tầng, diện tích sàn ~ 900m2 (kể cả bán hầm) tính ra là ~ 7,5tr/m2 hoàn thiện. Hiện nay giá nhân công, vật liệu đều tăng, đặc biệt là thép nên đơn giá chắc còn cao nữa. Nhà cụ định làm 10 tầng thì còn tốn thêm một mớ cho phần móng.
Về khả năng lấp đầy phòng cũng cần ngâm cứu kỹ vì nhu cầu thuê nhà bên LB thấp hơn kha khá so với bên nội thành.

Cụ chủ dùng tiền nhàn rỗi để làm nhà thì còn được chứ nếu vay bank thì khó nhằn lắm đấy. Còn nếu là em thì em sẽ mang cái tiền xây nhà ấy đi kiếm vài lô đất khác để đầu tư. Đợi qua cơn sốt giá vật liệu và nhu cầu thuê tăng lên hơn rồi tính tiếp.