[Funland] Em đang muốn hỏi các cụ về thang máy ạ!

Xichlo2014

Xe tải
Quan điểm em thì mỗi người mỗi nghề ạ. Em thì tính khoán trọn gói thôi ạ. Chứ mình ko biết gì rồi ạ. Thực ra em đang xin báo giá vài bên nếu tương tự nhau thì lại dễ xử lý. Đây em hỏi cùng 1 loại mà có khi chênh 50 đến hơn 100tr ạ. Thế nên em mới cần hỏi các cụ có nhiều kinh nghiệm ạ.
Chứ nếu chỉ vênh nhau giữa các cửa hàng tầm 5-10tr thì em cũng ko đắn đo ạ.
cụ cứ xác định tầm tiền này thì cabin là sài gòn sản xuất, máy thì sẽ nhập từ tàu, nhưng cụ phải nghiên cứu xem nó là tàu nào để làm giá thôi vì cục tời và bộ điều khiển các hãng đều có sẵn báo giá. năm 2019 em làm 1 cái ở thanh hà: 290 củ cho 5 điểm dừng mà giờ vẫn sử dụng ngon chả vấn đề gì

ORIJEANS

Xe container
cụ inbox riêng e cho số thợ nó nhậncho
Có 3 tốp thợ
1 là thợ cơ khí
2 là thợ điện
3 là thợ kính
Thuê độc lập về phệt, e nắm cả 3 loại
Máy + đồ thì phải đi mua ở nhà máy, nó chỉ bán buôn k bán lẻ, phải nhờ người mua
Thuê lẻ này gặp đội ối giời ơi thì vỡ mồm ngay cụ ạ. :)

ORIJEANS

Xe container
Em xin chào cccm trên OF ạ!
Hiện tại em đang chuẩn bị xây nhà mới, và em cũng đang rất đau đầu về vụ lắp thang máy hãng nào, và của bên đơn vị nào uy tín, chất lượng đảm bảo và giá cả hợp lý ạ.
Các cụ trên này em nghĩ có rất nhiều cụ đã ngâm cứu và đang sử dụng rồi, các cụ tư vấn giúp em với ạ.
Em ở Hà Nội, và chi phí em dự tính lắp thang quanh 400tr (Nhà em cần 7 cửa ra, và thang 450kg), em dùng khung cột bê tông ạ.
Em xin cám ơn các cụ nhiều ạ.

Em xin bổ sung thêm: Em đang ngâm cứu thang liên doanh thôi ạ.
- Động cơ và tủ điều khiển: FUJI (nhập Nhật hoặc nhập Hàn), hoặc Nidec (thương hiệu Nhật nhưng sx China)
Tại em hỏi giá 1 vài nơi thì thấy có sự chênh lệch kha khá ạ :(
Cụ gặp cụ boyhanoi724 nhé.
Chuẩn chỉ, uy tín, đàng hoàng, giá cả hợp lý.

boyhanoi724

Xe buýt
Cần trải nghiệm thực tế thì cụ cứ dẫn qua cái thang cùi cùi nhà e nhé. :) Cũng 450kg đó.
Vâng! E cám ơn cụ trước. Có khách hàng gần khu vực nhà cụ hoặc cấu hình tương tự muốn tham quan e xin nhờ cụ ạ.

yamarlux

Xe máy
Em cũng quan tâm vụ này, vào nghe các cụ!

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em xin chào cccm trên OF ạ!
Hiện tại em đang chuẩn bị xây nhà mới, và em cũng đang rất đau đầu về vụ lắp thang máy hãng nào, và của bên đơn vị nào uy tín, chất lượng đảm bảo và giá cả hợp lý ạ.
Các cụ trên này em nghĩ có rất nhiều cụ đã ngâm cứu và đang sử dụng rồi, các cụ tư vấn giúp em với ạ.
Em ở Hà Nội, và chi phí em dự tính lắp thang quanh 400tr (Nhà em cần 7 cửa ra, và thang 450kg), em dùng khung cột bê tông ạ.
Em xin cám ơn các cụ nhiều ạ.

Em xin bổ sung thêm: Em đang ngâm cứu thang liên doanh thôi ạ.
- Động cơ và tủ điều khiển: FUJI (nhập Nhật hoặc nhập Hàn), hoặc Nidec (thương hiệu Nhật nhưng sx China)
Tại em hỏi giá 1 vài nơi thì thấy có sự chênh lệch kha khá ạ :(
Cụ gọi bạn em nhé, bạn em tên Tiến, chuyên món này, số 0982197769 hoặc 0912152434.

Cụ cứ nói Quang K41 giới thiệu, sẽ có giá tốt ạ.

ORIJEANS

Xe container
làm thang máy này các công ty họ ăn lãi tầm 40%, cụ mà biết về thang, gọi thợ với mua đồ về cho thợ làm chỉ mất tầm 250 triệu với thang kính 450kg
bảo hành bảo trì mình tự gọi thợ tiếp, các công ty thang máy nó cũng chỉ làm thế thôi, k khác gì nghề cò đất ăn lãi 40% mỗi giao dịch
Vậy cụ phải gặp mấy ca:
- ông lắp với ông sản xuất chửi nhau ông ngu bỏ mẹ.
- ông thang máy với ông thang bộ chửi nhau ông ngu bỏ mẹ.
- ông thang máy với thợ nề chửi nhau hố pit, hố thang ngu bỏ mẹ.
:)) :)) :))
Trên các nhóm thang máy các ca này không thiếu và vẫn đang chửi nhau. Cụ gặp ca lắp xong rồi mà lại tháo ra nó mới đỉnh của phê. :))

Vậy cụ phải gặp mấy ca:
- ông lắp với ông sản xuất chửi nhau ông ngu bỏ mẹ.
- ông thang máy với ông thang bộ chửi nhau ông ngu bỏ mẹ.
- ông thang máy với thợ nề chửi nhau hố pit, hố thang ngu bỏ mẹ.
:)) :)) :))
Trên các nhóm thang máy các ca này không thiếu và vẫn đang chửi nhau. Cụ gặp ca lắp xong rồi mà lại tháo ra nó mới đỉnh của phê. :))
đấy là cụ k biết gì nên nghĩ thế thôi, e chả có thời gian giải thích với cụ, sự thật thế nào e nói đúng thế, tin hay k thì tùy

ORIJEANS

Xe container
đấy là cụ k biết gì nên nghĩ thế thôi, e chả có thời gian giải thích với cụ, sự thật thế nào e nói đúng thế, tin hay k thì tùy
Ơ, thế cụ nghĩ ông chuyên đi lắp thang với ông chuyên đi sx thang đều k biết gì về thang à mà sao vẫn đang cãi nhau còn mấy trăm củ chưa thanh toán dc kéo nhau lên các diễn đàn chửi nhau mấy tháng nay. :))
E cũng ngoại đạo, nhưng tính e cũng rất rõ ràng, sâu sát, cụ thể. Gớm, đến cái CO của sản phẩm e còn gọi điện thoại và mail sang tận ý để check với nhà sản xuất thì cụ nghĩ e k biết gì thì hơi nhầm. :)

Ơ, thế cụ nghĩ ông chuyên đi lắp thang với ông chuyên đi sx thang đều k biết gì về thang à mà sao vẫn đang cãi nhau còn mấy trăm củ chưa thanh toán dc kéo nhau lên các diễn đàn chửi nhau mấy tháng nay. :))
E cũng ngoại đạo, nhưng tính e cũng rất rõ ràng, sâu sát, cụ thể. Gớm, đến cái CO của sản phẩm e còn gọi điện thoại và mail sang tận ý để check với nhà sản xuất thì cụ nghĩ e k biết gì thì hơi nhầm. :)
nói thật cụ nhá, co cq của thang máy liên doanh toàn đồ lừa đảo thôi, tin hay k thì tùy, nhưng thằng nào tinh là tự biết, có điều nó vẫn dùng tốt là đc, chả tự nhiên bọn nhà máy chuyên nhập ở vn nó k bán lẻ đâu :)
còn cái thang mà cụ xây nhà từ đầu hoặc làm rõ ràng ngay từ đầu k phải là đồ cơi nới sửa chữa thì tự làm đc, có người quen nhập hộ về rồi gọi thợ, tất nhiên là phải biết thợ chuẩn, gọi phát 1 tháng xong, k cần lằng nhằng, bớt đc 40% giá

ORIJEANS

Xe container
nói thật cụ nhá, co cq của thang máy liên doanh toàn đồ lừa đảo thôi, tin hay k thì tùy, nhưng thằng nào tinh là tự biết, có điều nó vẫn dùng tốt là đc, chả tự nhiên bọn nhà máy chuyên nhập ở vn nó k bán lẻ đâu :)
À thì thế. :) Nên phải có cách để làm nó chuẩn chứ cụ. Nói thế là cụ hiểu cái này k nên tự chơi cụ nhỉ. :)

À thì thế. :) Nên phải có cách để làm nó chuẩn chứ cụ. Nói thế là cụ hiểu cái này k nên tự chơi cụ nhỉ. :)
tự chơi bình thường, đơn giản, cực kỳ dễ làm, quan trọng là rẻ, tiền còn lại mình làm việc khác, ví dụ thang lẽ ra 400 tiết kiệm đc 150 triệu mua đc 2 cây vàng chẳng hạn :)

boyhanoi724

Xe buýt
tự chơi bình thường, đơn giản, cực kỳ dễ làm, quan trọng là rẻ, tiền còn lại mình làm việc khác, ví dụ thang lẽ ra 400 tiết kiệm đc 150 triệu mua đc 2 cây vàng chẳng hạn :)
Cụ đã lắp thang theo hình thức vậy. Cụ cứ show chi phí và những chứng từ cụ đã thực hiện lên đây là rõ nhất. Các cụ khác nhà mình cũng có thêm kinh nghiệm thực tế.
E thì không dám show thực tế đâu. Vì mỗi thiết bị mỗi người 1 giá, công thợ mỗi người 1 mức khác nhau.
E
show tạm lương thợ chính của e để cụ so sánh ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ORIJEANS

Xe container
Vâng cụ. Thôi e chọn mất ít tiền nhưng nó gọn việc và đỡ rủi ro cụ ạ. :(

Cụ đã lắp thang theo hình thức vậy. Cụ cứ show chi phí và những chứng từ cụ đã thực hiện lên đây là rõ nhất. Các cụ khác nhà mình cũng có thêm kinh nghiệm thực tế.
e xin phép k show cụ nhé, trong nghề này nó đánh nhau chém giết tàn nhẫn lắm, e biết e nói thế thôi, ai quan tâm tự tìm hiểu sẽ biết, động chạm miếng ăn của thằng khác cũng k hay ho gì, với cái quan trọng là e cũng k đc lợi gì, thế các cụ nhá, e đi buôn vàng tiếp đây !

Kiabuoisang

Xe container
Năm trước em lắp thang 450kg loại Fuji hết 315tr 5 stop :D

quochung1325

Xe đạp
Chấm hóng, e đang nghiên cứu làm cho cái tập thể chỗ e đang ở :))

Huy Tuyen

Đi bộ
Bác hỏi chung chung hơi khó tư vấn, em mua bất kỳ thiết bị hay kể cả oto thường đưa ra hai tiêu chí chính, ngoài tài chính: 1 là công năng, mức độ an toàn, 2 là hình thức mẫu mã. Thang máy cũng vậy nếu bạn chọn thiên về chất lượng độ an toàn thì nên chọn các hãng của Nhật cao cấp hơn của Đức, còn về mẫu mã chất lượng vừa phải thì chọn các hãng của hàn, trung. Yếu tố quan trọng nhất của các thiết bị là hãng phổ thông, có đơn vị bảo hành trong nước và linh kiện về lâu dài để bảo hành thay thế.