[Funland] Em đang rơi vào tỉnh cảnh không ngờ tới - Liệu em đã xử lý đúng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lục_Bình

Đi bộ
Chia sẻ với cụ. Tại sao nhiều người vợ có thể tha thứ cho chồng mà các ông chồng lại không thể làm thế? Em nghĩ đó sự độ lượng chứ ko phải bạc nhược. Vấn đề là cụ vẫn yêu thương vợ và vợ đã nhận ra lỗi lầm, cả 2 cùng cố gắng thì mọi chuyện sẽ ổn thôi cụ ạ.

“Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay”
=>>> Nguyên nhân thì có thể có nhiều, nhưng theo cụ tự nhận định thì cụ là người ok về mọi mặt, vợ cụ cũng là người ok trong con mắt cụ, vì thế e nghĩ đây là 1 phần của nguyên nhân sự việc. Phụ nữ cần những thứ mà đôi khi đàn ông cho là vớ vẩn, nhiều khi các ông cứ nghĩ kiếm đc tiền lo cho gđ, cho vợ con rồi thì còn đòi hỏi gì nữa. Nhưng sự chia sẻ, quan tâm đến cảm xúc của nhau là rất cần thiết. Nếu e ko nhầm thì đối tượng kia đối với vợ cụ ban đầu như 1 ng bạn, và dần dà lấn sâu thêm.
Khi ng ta ko chấp nhận đc sự phản bội và ko muốn nhìn nhau nữa thì ko nên vì con cái mà gượng ép sống với nhau. Nhưng trường hợp của cụ thì khác, cụ vẫn yêu thương và nghĩ cho vợ, em nghĩ cụ sẽ sớm vượt qua thôi.
Chúc gia đình cụ hạnh phúc!

kendwood

Xe buýt
Cụ kể thêm về nguyên nhân và hoàn cảnh dẫn đen voẹ cụ cắm sừng để các cụ tư vấn. Em nghĩ NT do môi trường lv hoặc là rảnh rỗi nên sinh nong nỗi

pandahn

Xe điện
Nguyên nhân của việc ngoại tình là lập gia đình.
Nguyên nhân của việc ly hôn là kết hôn.
Chấm hết.

Spitu

Xe máy
Theo em, có 1 lối thoát đó chính là cụ tự thay đổi quan niệm của mình về tình dục. Nếu là em thì chuyện này rất đơn giản, thậm chí là cơ hội để thay đổi cuộc sống của mình thêm thi vị hơn. Bản chất của sự yêu thương nhau là phải chiều tất cả các nhu cầu của nhau trên cơ sở vẫn luôn tôn trọng nhau, không lừa dối nhau. Vì định kiến xã hội của mình quá nặng nề nên việc giải toả các nhu cầu tâm sinh lý của chị em nói riêng và tất cả chúng ta nói chung đều bị kìm nén và dẫn đến phải giấu diếm nhau chứ không phải là không tôn trọng nhau khi ngoại tình. Quay trở lại việc của cụ, nếu là em thì sẽ tâm sự thực với vợ rằng chuyện sảy ra là diễn biến logic và không có gì to tát cả. Cả 2 cùng thống nhất với nhau quan điểm về tình dục, tình cảm cởi mở, tự do nói chuyện với nhau về những ý thích thầm kín. Ví dụ cụ có thể nói với vợ về sự thèm khát cô đồng nghiệp singer mom của vợ và mong muốn vợ setup cho 1 cơ hội. Hoặc ngược lại, nhân sinh nhật vợ tặng cô ấy 1 phi công trẻ khoẻ để làm món quà tinh thần đầy ý nghĩa... đại loại như vậy thì hạnh phúc gia đình và nghĩa vụ con cái vẫn vẹn nguyên. Tất cả đều nằm trong quan niệm mà thôi. Giả sử ta đang không ở thế giới này mà ở thời kỳ cộng sản, cộng sinh một cách thực tế và những điều em vừa nêu trên là đương nhiên để làm cho nhau hạnh phúc thì có lẽ những đau khổ do ngoại tình sẽ không tồn tại trong cuộc sống này đúng không?
Cụ thật là bệnh hoạn

ubisapro

Xe trâu
Ai khuyên được món này???:D

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Sao cụ chắc vợ ko đi bước nữa?riêng câu này cụ chốt thế này là hơi ẩu!nó giống việc trc khi vỡ lở cụ tin vợ thôi :))
Chuẩn luôn. Em cũng định còm vậy.
Cụ chủ hơi tự tin vào bản thân và suy đoán của cụ ấy.
Nếu như cụ ấy suy nghĩ thì vợ cụ ấy đã không pha canxi cho cụ ấy uống rồi.
Next.

Zerromask

Xe hơi
Cụ đã có đáp án cho mình trong câu chuyện rồi còn gì nữa, to be continue ...

TÔN

Xe container
Nếu thực sự cụ bỏ qua đc cho vợ mình thì theo e .... xoá cái thớt này đi và coi như chưa có gì xảy ra

xukthal

Xe lăn
Làm thằng đàn ông phải lấy TÀO THÁO làm gương:
THÀ TA PHẢN BỘI VK CHỨ KO BAO GIỜ ĐỂ VK PHẢN TA :))

TNT_123

Xe buýt
Đàn bà ngoại tình là không thể quay đầu, cụ chủ thớt muốn có lần thứ 2 thì cứ tha thứ.

Michael J

Xe điện
Người như cụ còn bị cắm sừng thì em thấy khó nghĩ thật sự, nhưng với đàn bà thì nó ko nghĩ vậy, có cái này nó sẽ nghĩ đến cái khác, mà thường cái giống đã 1 lần ăn phở rồi nó sẽ lại lên cơn thèm thôi, chỉ là vấn đề thời gian. Theo quan điểm của em, với tài chính như cụ thì cụ có thể làm theo các hướng sau :
1. Ly thân, cụ với vợ giờ ngủ riêng, và cụ tìm mối mới dần đi là vừa, coi như có thêm 1 cuộc đời nữa để sống.
2. Ly dị, cụ nuôi con, nhưng cụ xem các con cụ muốn ở với ai, và ai chăm con tốt hơn, cụ vẫn đi lại thăm non con thường xuyên.
3. Tha thứ, cái này khó lắm , nói là tha thứ chứ bản năng con đực mỗi khi làm việc, lại nghĩ cảnh vợ mình nó abc với thằng khác chắc cụ lài xìu ngay. Lâu ngày ức chế rồi thì cũng tan nát thôi.
4. Trả thù, vợ làm gì thì mình làm y thế, làm mạnh hơn, nhưng cái này thì đau khổ cả 2, và có thể cụ mất nhiều hơn.
5. Hưởng ứng với thú vui của vợ, giờ 2 vợ chồng sống kiểu tây, swing các kiểu con đà điểu.
Cụ cho phương án Swing mà chưa cho phương án Some rồi ;) , gọi ku kia đến với hai vợ chồng cụ ấy là some đẹp>:)

conco1978

Xe tăng
Rơi vào trường hợp của cụ thì em sẽ ko làm như cụ, chắc chắn sẽ chia tay và vẫn cùng nhau chăm con để chúng ko cảm thấy thiếu thốn tình cảm, với những người khác (bố mẹ vợ,bố mẹ đẻ) thì mình vẫn có nhiều cách để họ hiểu và cảm thông

Michael J

Xe điện
Cụ kể thêm về nguyên nhân và hoàn cảnh dẫn đen voẹ cụ cắm sừng để các cụ tư vấn. Em nghĩ NT do môi trường lv hoặc là rảnh rỗi nên sinh nong nỗi
Vãi cái nông nổi, thi thoảng lại nông nổi thì hay quá

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Nếu tiếp tục, khoảng 1 thời gian ngắn nữa bác ko còn là "người bình thường" đâu.
Ám ảnh, dằn vặt,...
Nhìn chung phải giải tán!

dpl

Xe lăn
theo suy nghĩ nông cạn của em
cụ là 1 người đàn ông khá hoàn hảo -> chính vì thế sẽ không thú vị, có thể là nhạt nhẽo nên mợ rất dễ bị 1 ng đàn ông khác thú vị chinh phục

bubibubi

Xe tải
Em vừa phát hiện ra bị vợ cắm sừng cách đây 1 thời gian. Cảm giác lúc đầu rất tức giận và muốn đạp đi tất cả vì từ trước đến nay em tuyệt đối tin tưởng vợ và cũng không nghĩ với tính cách của vợ thì có thể phản bội em. Cảm giác như mọi thứ sụp đổ.

Tuy nhiên sau mấy tiếng trấn tĩnh thì em nghĩ mình có làm ầm lên cũng chỉ vì sự ích kỷ cá nhân của mình sẽ làm khổ con, làm khổ tất cả người xung quanh. Em cũng không hiểu mình nữa, lúc đấy em nghĩ đến viễn cảnh chia tay thì con em sẽ thế nào, vợ em sẽ thế nào (theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này), bố mẹ vợ sẽ ra sao (em nghĩ đến bố mẹ vợ vì ông bà rất tuyệt vời). Với những phân tích như vậy nên em đã chủ động tha thứ cho vợ. Chắc các cụ nói em bạc nhược, cứ cho là vậy đi, tính cách em luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ cho cá nhân mình.

Em sơ qua về bản thân để các cụ đỡ bảo em kém hay thế này thế nọ nên không dám quyết định:
- Em không cờ bạc, rượu chè, gái gú (nói chung là sống chuẩn mực)
- Sức khỏe bình thường, thậm chí là tốt (cả về khả năng đàn ông)
- Thu nhập của em không dám nói là cao nhưng cũng ổn so với mặt bằng chung (lương tháng 9 chữ số)
- Về tính cách:
+ Với các con em là người bố biết quan tâm dù thỉnh thoảng hơi nóng tính
+ Với bố mẹ và anh/em: Là người biết vươn lên trong cuộc sống. Quan tâm đến moi người, là trụ cột cho cả gia đình
+ Với bố mẹ và họ hàng bên vợ: Là chàng rể chỉn chu, biết quan tâm mọi người
+ Với cơ quan vợ: Là người thành công
+ Với cơ quan nơi làm việc: Là người hòa đồng, dễ gần, hết lòng vì công việc
+ Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay

Về vợ em:
- Nếu không có chuyện em vừa phát hiện thì vợ em là người biết chăm lo cho chồng con, ở cơ quan được mọi người yêu quý
- Đối xử tốt với gia đình nhà chồng (dù không quá khéo léo)

Vấn đề hiện tại của em:
- Vợ em đã nhận ra sai lầm và quan tâm em nhiều hơn. Em nghĩ vợ không còn dính dáng đến mối kia nữa.
- Thực tình trong lòng thì em không giận vợ, thậm chí thấy thương vì chắc chắn vợ em cũng đang rất day dứt

Tuy nhiên em luôn luôn đặt câu hỏi trong đầu tại sao mình đã làm mọi thứ vì gia đình mà lại nhận 1 kết quả như vậy? Nhiều lúc em thấy mình thật khổ khi phấn đấu để lo cho cho vợ cho con (em tiêu xài rất giản dị, có gì cũng nghĩ đến vợ con đầu tiên) mà nhận lại kết quả thật tệ. Em đang có 1 công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc em muốn buông xuôi vì không hiểu mình làm vì cái gì nữa. Cái viễn cảnh em tự vẽ ra để phấn đấu, vươn tới bị sụp đổ hoàn toàn.

Rất mong các cụ giúp em có thêm năng lượng để em bước tiếp trên cuộc đời này. Liệu em phải làm gì để thoát ra khỏi tình cảnh hiện tại?
Đọc bài của cụ và các comment của các cụ ofer trên đây em có đôi lời với cụ thế này.
Em thấy cụ có quyết định thế nào cũng được miễn là quyết định đó đã được cụ cân nhắc cẩn trọng vì quyết định này rất quan trọng , nó sẽ quyết định cuộc đời tiếp theo của cụ và các con cụ.
Riêng quan điểm cá nhân e thì có vài điều như vầy với cụ để cụ tham khảo.

Em có 2 thằng bạn đều rơi vào cảnh làm hươu ( riêng em thì cho vợ em làm hươu và bị vợ sút tung đít, giờ đang sống tốt với bà 2 :) ) và 2 thằng có 2 quyết định khác nhau.
1. Thằng thứ nhất giống cụ là công việc ổn, quảng giao nhưng ko bê tha, kiến thức XH rất khá, ko bồ bịch nhưng rất thích kiểu bóc bánh trả tiền ko ràng buộc. vợ nó cũng ổn , trí thức đi làm công chức. Một ngày đẹp trời thằng này mọc sừng. thằng cắm sừng là bạn học cũ của vợ, làm thợ mắc cáp VNPT, lúc phát hiện và vợ nó khai thì 2 đứa dính được hơn năm rồi , hoàn cảnh... họp lớp. tệ hơn nữa là vợ thằng này còn chu cấp kha khá cho thằng kia. Thằng kia thì là rẻ rách nếu so với thằng bạn em kể cả về ngoại hình luôn.
Lúc đầu thằng bạn gần phát điên, thời đó bọn em cũng 45-46 tuổi cả rồi mà nó định xử thằng kia què giò hay định làm um xùm cả nhà vợ lẫn nhà thằng kia, hết định thế này rồi định thế khác.bàn ra bàn vào , bạn bè thằng thì khuyên này thằng khuyên nọ.
Cuối cùng nó nhờ thằng em nó và em đến gặp thằng kia nói chuyện cho ra nhẽ và thằng kia thì khiếp vía vì nó cũng hiền và có cái để mất nên nó thề sông thề chết là té khỏi con vợ thằng này.
2 vợ chồng thằng này giờ vẫn ở với nhau, con vợ thì giờ ngoan như cún ( cá nhân em thì thấy nó trở nên hèn hèn, mất mẹ nó cái chất vốn có của nó -đ.éo hay nữa -) , còn thằng bạn em thì giờ thỉnh thoảng nói chuyện nó bảo giờ lại thấy được. giờ nó nói đông thì bố dám vợ nó nói tây. tuy nhiên nó cũng ko phải là thằng lèm bèm. Nó nói 1 câu em thấy được : " Tao đ.éo ngậm bồ hòn làm ngọt được nhưng giờ tao ngậm bồ hòn không thấy đắng nữa ". Hết chuyện thằng thứ 1.
2. Thằng thứ 2. nhà có điều kiện tốt, học hành đến nơi đến chốn nhưng ko thích đi làm, ở nhà rong chơi và nghiền ngẫm sự đời, hay đi lang thang lên rừng lên núi chơi bời với mấy ông vừa hưu. Nó lấy vợ muộn , vợ nó học vấn tầm thường nhưng cũng vào được công chức dù lương thì đ.éo bõ ăn vặt. đẻ được 2 đứa xinh vãi. Vợ nó tính lẳng lắm, hồi trước khi cưới đã có nhiều người nhắc nhưng vì nó chửa mà thằng này cũng nhiều tuổi nên cưới. Rồi điều gì đến phải đến, thằng này mọc sừng, chính nó bắt tận tay. Nó ko cam lòng nên nó tung hê hết, từ cơ quan con vợ ( cũng là cơ quan thằng cắm sưng nó luôn ) đến bô mẹ vợ tùm lum cả. Nó định tung cả bằng chứng là lời khai của con này và cả clip luôn.
Em khuyên nó : " mày có tha cho vợ mày ko? "
Nó : Đ.éo
Em: Thế thì mày tung hê tùm lum để làm đ.éo gì?
Nó :???
Em: Mày lấy cái đó để gây sức ép với vợ mày khi ra tòa để giành quyền nuôi cả 2 đứa, Nếu nó tử tế đồng ý li dị và để 2 con mày nuôi thì mày nên cho nó chút tiền để nó mua cái chung cư sau này nó đến đón con về chơi ít ngày thì còn có chỗ mà chui ra chui vào. Vợ mày sau này lấy chồng rồi đẻ con nữa thì chắc nó cũng ok cho mày nuôi con thôi để nó đỡ vất.
Và nó nghe lời em, giờ sau vài năm li dị thì nó và 2 con bồ nó nuôi cả 2 đứa . Nhưng năm rồi vợ nó đến xin đón 1 đứa về nuôi cho đỡ cô quạnh thì nó cũng ok mẹ luôn. Hết chuyện thằng 2.
Trên đây toàn là tình huống đã xảy ra. em đưa ra để cụ tham khảo. em ko có lời khuyên nào cho cụ.
Chúc cụ bĩ cực thái lai.

Chỉnh sửa cuối:

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện của A cụ có còn điều gì nữa chưa kể ko? E nghĩ với điều kiện như vậy thì chắc A cụ ko thiếu gì baby sugar. Vợ A cụ nó đầy đủ về mặt kinh tế nhưng chồng thiếu chung tình là nó cũng cặp bồ được ngay.
Chuyện karaoke ôm, hát hò, mát xa... em nghĩ là có. Nhưng kiểu bồ bịch cặp kè em cho là không. Vì ông ấy rất yêu vợ con.

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Câu chuyện 1 phía,bốc phét vừa thôi,cái tầm lương thưởng vs nhận thức,cư xử,học thức đc thế lên đây chém gió =))

TOpmot0099

Xe tải
Kỳ thực em rất ghét ai xui bỏ nhau trên mạng vì có ở trong hoàn cảnh người ta đâu mà xui vỡ vẩn.

Nhưng lần này em phá lệ, cụ nên chia tay và dành phần nuôi con, và việc quan trọng nhất là quên người đàn bà kia đi. Không ôm hận thù trong đầu làm gì. Anh em mình bỏ vợ thì có gì đáng sợ lắm đâu ? Bố mẹ con cái suy cho cùng cũng không sống mãi với mình đc.

Trạng thái
Thớt đang đóng