Thảo luận Em đang tính trải nghiệm Audi, mong các cụ tư vấn ạ

hanyu15

Xe máy
Nếu bác chơi Audi a6 fom mới thì quá tuyệt :D Ngày xưa e qua audi hn thì nghe các bạn nhân viên tư vấn phải mua cái thẻ hội viên của audi thêm 4000$ nữa mới đc bảo dưỡng trong hãng thì phải

Nếu bác chơi Audi a6 fom mới thì quá tuyệt :D Ngày xưa e qua audi hn thì nghe các bạn nhân viên tư vấn phải mua cái thẻ hội viên của audi thêm 4000$ nữa mới đc bảo dưỡng trong hãng thì phải
Cảm ơn bác, em đã cọc tiền từ đầu tháng 6, họ hẹn tầm tháng 9 giao xe đây, đợi lâu quá ạ. Em nghe nói đặt xe ngoài đủ đồ hơn, mà do em không rành về khoản này lắm, nên em cứ đặt trong hãng ạ

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Vâng bác, không biết có sáng suốt không, nhưng em đồng quan điểm với bác, Mẹc giờ nhan nhản ngoài đường. Có điều đang đợi lâu quá bác a, chắc phải đầu tháng 9 mới có xe
Em cũng đang tìm hiểu và cân nhắc A6 2020

Cảm ơn bác, em đặt a6 rùi, hãng hẹn tháng 9 giao xe, hy vọng là không phải thất vọng, em phân vân giữa Mec E và a6, cuối cùng chọn A6, mặc dù option kém hơn, giá còn mắc hơn nữa.
Cũng lành cụ ạ, Sếp em đi A6 2012, giờ vẫn đi, chưa sửa gì quá 50 triệu. Mỗi tội tay lái nhẹ đi ko quen, máy 2.0 chạy đường trường em thấy vẫn hơi yếu. Option thì sơ sài nhưng nội thất nhìn sang trọng, quý tộc. Kiểu dáng thì 8 năm rồi vẫn hao hao giống bọn đời mới, nói chung nhìn vẫn đẹp ko bị lỗi mode.

mr new

Xe tải
Cũng lành cụ ạ, Sếp em đi A6 2012, giờ vẫn đi, chưa sửa gì quá 50 triệu. Mỗi tội tay lái nhẹ đi ko quen, máy 2.0 chạy đường trường em thấy vẫn hơi yếu. Option thì sơ sài nhưng nội thất nhìn sang trọng, quý tộc. Kiểu dáng thì 8 năm rồi vẫn hao hao giống bọn đời mới, nói chung nhìn vẫn đẹp ko bị lỗi mode.
Theo ae thợ trong hãng thì A6 là lành nhất của nhà Audi bác ạ. Sau đó A4, Q5. Mỗi dòng sẽ có 1 số lỗi nhất định nào đó hay gặp phải như A4,Q5 thì là hệ thống nc làm mát, Q7 thì thước lái... Ae họ tổng kết lại bảo A6 là con lành nhất

Theo ae thợ trong hãng thì A6 là lành nhất của nhà Audi bác ạ. Sau đó A4, Q5. Mỗi dòng sẽ có 1 số lỗi nhất định nào đó hay gặp phải như A4,Q5 thì là hệ thống nc làm mát, Q7 thì thước lái... Ae họ tổng kết lại bảo A6 là con lành nhất
Cảm ơn bác, em đặt a6, xe cũng về rồi, đang đợi bên thuế duyệt thuế, là qua tuần em nhận xe thôi

Bác chia sẻ thêm ít thông tin về giá và options được ko. Bác đặt bản 45 hay 55tfsi?
Bảng chỉ tiết hãng đưa, em có để ở bình luận trên đó bác, xe về thì so với bảng đó khác chút ko đáng kể, thêm cái cảnh báo làn đường, bớt cái là, mở cốp điện, còn đóng bằng tay, trong khi trong bảng là đóng mở tự động, nhìn chung là nhiều bác nói thiếu đồ này kia, nhưng cá nhân em là em hài lòng ạ. Xe em đặt trước là 2530, 45 tfsi bác nhé

mr new

Xe tải
Bảng chỉ tiết hãng đưa, em có để ở bình luận trên đó bác, xe về thì so với bảng đó khác chút ko đáng kể, thêm cái cảnh báo làn đường, bớt cái là, mở cốp điện, còn đóng bằng tay, trong khi trong bảng là đóng mở tự động, nhìn chung là nhiều bác nói thiếu đồ này kia, nhưng cá nhân em là em hài lòng ạ. Xe em đặt trước là 2530, 45 tfsi bác nhé
So với B5 hay Mẹc E thì hay bị kêu vì cái dẫn động cầu trước. Tuy nhiên lái Audi cảm giác nhẹ nhàng lắm bác ạ. 45tfsi thì động cơ 2.0 cũng quá đủ rồi. Xe Audi bao giờ nhập về hãng cũng cắt nhiều options là so với chính bản thân nó của bản full options ở bển thôi. Chứ cá nhân e thấy đủ dùng. Chiếc Q5 e lấy cuối 2016 còn ko có cả cam lùi :D. Tuy nhiên gần đây options khá lên nhiều rồi. Tiếc nhất xe bác ko có loa B&O. Option đấy vs người ham nghe nhạc như mình thì cực kì đáng giá. Mình so sánh chiếc Q5 ko có B&O của mình vs chiếc A4 mới sau này có B&O công nhận âm thanh khác nhau 1 trời 1 vực đấy. Dù ko ai bảo loa tiêu chuẩn của Audi tệ cả.
Anw chúc mừng bác, 1 trong những chiếc A6 đầu tiên VN roài. Nhận xe bác nhớ khoe ảnh lên nhé. Tầm tiền này e cũng chọn A6 hoặc 530 G30 chứ cũng ko thích Mẹc😁

mr new

Xe tải
Nguyễn Minh Hưng sáng nay e vừa ra hãng thay dầu, tiện ngó chiếc A6 mới rồi. Công nhận đẹp bác ạ. So với đời cũ thì hiện đại hơn hẳn. Chưa phải full digital cockpit nhưng đã hiển thị bản đồ ngay bảng taplo sau vô lăng. Đèn đẹp, loa thì tuyệt hay. Cửa hít đã có, cốp thiếu cốp điện hơi chuối nhưng cũng ko đến nỗi tận cùng thế giới. E có lấy chìa khoá ngồi nghịch xe 10’ trong showroom. Chúc mừng bác lần nữa nhé😁

Nguyễn Minh Hưng sáng nay e vừa ra hãng thay dầu, tiện ngó chiếc A6 mới rồi. Công nhận đẹp bác ạ. So với đời cũ thì hiện đại hơn hẳn. Chưa phải full digital cockpit nhưng đã hiển thị bản đồ ngay bảng taplo sau vô lăng. Đèn đẹp, loa thì tuyệt hay. Cửa hít đã có, cốp thiếu cốp điện hơi chuối nhưng cũng ko đến nỗi tận cùng thế giới. E có lấy chìa khoá ngồi nghịch xe 10’ trong showroom. Chúc mừng bác lần nữa nhé😁
Bác ở HN hay SG, em cũng nghe nói Audi bị cắt nhiều đồ, nhưng cá nhân em thấy vậy là đủ dùng rồi ạ, sau gần 20 ngày rước em nó về, thì em cũng gọi là hài lòng ạ

mr new

Xe tải
Bác ở HN hay SG, em cũng nghe nói Audi bị cắt nhiều đồ, nhưng cá nhân em thấy vậy là đủ dùng rồi ạ, sau gần 20 ngày rước em nó về, thì em cũng gọi là hài lòng ạ
Chúc mừng bác. E ngoài Hà Nội bác ạ. Bác chạy một thời gian rồi chia sẻ bài review ưu nhược điểm của xe cho anh em cùng tham khảo nhé😁

Chúc mừng bác. E ngoài Hà Nội bác ạ. Bác chạy một thời gian rồi chia sẻ bài review ưu nhược điểm của xe cho anh em cùng tham khảo nhé😁
Em đi ít xe, nên việc review nhường anh em khác bác ơi, phải là người đi qua nhiều xe mới có đánh giá chuẩn xác đc, còn cá nhân em thì thấy hơn xe cũ của em thôi, và cảm nhận là êm, chứ em cũng chạy qua 1 số xe, nhưng thời gian ko nhiều, nên cũng ko cảm nhận dc đâu, còn so với con cũ của em thì chưa đi em cũng biết nó hơn rồi😁

duchbk123

Xe máy
Xe này chạy qua ổ gà êm hơn Mẹc E. Dòng A6 treo trước là multilink chính hiệu, 4 5 tay đòn nên rất êm ái. Không như ông Mẹc phía trên Càng A, phía dưới 2 tay đòn chả biết gọi là treo kiểu gì :D:D:D

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Showroom Hà Nội chưa có để xem, chán quá :(