[Thảo luận] Em dập cho xxx phường và dân phòng một trận tơi bời

dang_tim_xe

Xe điện
Trên giấy tờ thì thứ này có tồn tại chứ thực tế có đâu cụ. Rất nhiều thứ không quản được là cấm liền. VD như vụ sàn vàng, có luật nào cấm đâu nhưng NHNN chưa quản được nên xúi TT cấm :D

Cái này thì đúng là chịu thật. Rất nhiều chuyện thể hiện năng lực yếu kém trong quản lý hành chính, không quản được là cấm. Tuy nhiên, em có nói là "nếu các anh muốn cấm thì làm việc với GTCC để họ cắm biển, chúng tôi chỉ biết đi theo biển thôi". Nghẹn luôn.:69::69::69:

chocobo1189

Xe tải
(l) lần sau em bị xxx phường vịn lại em ới cụ nhé. Vuốt cụ ạ!

NCC

Xe tải
Cái này thì đúng là chịu thật. Rất nhiều chuyện thể hiện năng lực yếu kém trong quản lý hành chính, không quản được là cấm. Tuy nhiên, em có nói là "nếu các anh muốn cấm thì làm việc với GTCC để họ cắm biển, chúng tôi chỉ biết đi theo biển thôi". Nghẹn luôn.:69::69::69:
Vâng, cụ nói chí phải.
Nhưng cụ có thấy không, mọi thứ không thể thẳng băng được. Chính cụ cũng phải xuê xoa để bọn mất dạy kia trả biển cho cụ, tránh phiền phức.
Với lũ này, phải có gì đó trừng phạt được chúng nó chúng nó mới sợ chứ tôi cá rằng bọn nó lại tiếp tục trò tháo biển đối với những người khác, thỉnh thoảng gặp người rắn như cụ thì cùng lắm là trả lại biển thôi mà. Có sao đâu

MinhPT

Xe tăng
Cám ơn bác chủ thread. Phải thế mới đỡ hoạnh họe dân thường

cantona

Xe container
Vâng, cụ nói chí phải.
Nhưng cụ có thấy không, mọi thứ không thể thẳng băng được. Chính cụ cũng phải xuê xoa để bọn mất dạy kia trả biển cho cụ, tránh phiền phức.
Với lũ này, phải có gì đó trừng phạt được chúng nó chúng nó mới sợ chứ tôi cá rằng bọn nó lại tiếp tục trò tháo biển đối với những người khác, thỉnh thoảng gặp người rắn như cụ thì cùng lắm là trả lại biển thôi mà. Có sao đâu
Chỉ có nhân quả thôi cụ ạ, giống như vụ Terry trượt chân ý, hồi đấy xem ai cũng thương, đến hôm rồi mới rõ hóa ra cụ cậu bồ bịch nhiều, chắc léng phéng nhiều quá nên trời phạt, trách ai được :)):))

hYvp

Xe tải
:41::41::41:(b)(b)(b)(b)(b) chúc mừng cụ

Bọ Cạp

Xe tải
Kể ra cụ bắt thằng nào tháo biển tự giác ra lắp lại biển như cũ thì hay hơn nhiều. Cụ vội gì mà lại phải tự mang về rồi tự lắp cho lích kích ra
Dầu sao cũng thấy vui vui (b)

mcv30

Xe điện
cụ chủ thớt ở phường nào thế mai em ra làm phóng sự nhá

CIB

Xe điện
Vốtka cụ chủ, lạ nhể bây giờ dân lại phải "dậy" luật cho xxx và dân phòng:102:

Phương Nga

Xe lăn
Thưa các cụ, chiều hôm nay em vừa dập cho xxx phường với dân phòng phường em một trận.
Chuyện là thế này: Trưa nay em về đỗ xe ở phố nhà em, đến chiều ra định đi thì mọi người xung quanh bảo là phường tháo biển xe rồi, lên phường mà lấy. Em chạy ra ngó thấy biển phía trước bị tháo. Điên tiết, em hỏi lại mọi người là có lập biên bản không, dân tình đều bảo không. Thế là em nhảy xe ôm lên thẳng trụ sở xxx phường.
Đến nơi em xưng danh rồi hỏi luôn là "tôi nghe người dân nói lại là lực lượng trật tự phường (bao gồm cả xxx) tháo biển", rồi em hỏi là vi phạm lỗi gì mà tháo biển. xxx bảo em vi phạm lỗi cấm đỗ trên tuyến phố cấm, lúc đó em bảo là biển cấm đâu? xxx trả lời là biển cấm ở đầu phố (cái biển mà xxx nói là biển màu đỏ, chữ trắng, viền màu trắng, không có biển cấm đỗ), thế là em làm um lên, em bảo trong hệ thống biển báo giao thông không có biển nào như thế, đồng thời xxx tháo biển là sai quy định. Có chú xxx ở đấy bảo là xxx không thaó, mấy chú dân phòng được thể, bảo là "dân phòng tháo chứ không phải xxx", túm được quả này, em làm um lên tiếp, em bảo "dân phòng tháo lại càng vi phạm pháp luật", em đọc một loạt các thông tư và nghị định ra, chú trưởng phường thấy thế phi ra chỉ mặt đám dân phòng hỏi "thằng nào tháo?" :)):)):)). Hội kia sợ xanh mặt, lên xe lủi mất. Em lại túm ông trưởng phường lại hỏi, thế bây giờ không biết ai lấy thì sao? tôi làm cái đơn báo mất rồi các anh xác nhận để tôi đi làm biển mới nhé. Thế là xxx đồng ý, em vào làm đơn. Đến lúc lấy lời khai, thông tin cá nhân, đọc đến địa chỉ của em, chú trực ban bảo là "thế ra anh ở phường mình à? người trong phường sao lại làm ầm ĩ thế, có gì thì từ từ rồi nói chuyện". Nhân tiện thế, em mới nói nhỏ, em bảo "Thôi thế này, coi như tôi không biết gì, giờ anh hỏi xem thằng nào nó tháo biển của tôi thì trả lại để tôi về tôi lắp". Chú xxx kia mới bắt tay bắt chân bảo em "thôi gần tết rồi, cũng không làm to chuyện làm gì" rồi vào lấy cho em cái biển số. Xong em đi về, còn vỗ vai với bắt tay bắt chân chán.:)):)):)) (cũng chú thích lại là lúc đó em điện cho cả phóng viên VNE để xuống làm phóng sự nữa).
Qua vụ này cho thấy, em dạy được cho mấy thằng dân phòng một bài học, đừng có sờ vào xe của em, với lại cấm tháo biển lung tung. Bọn dân phòng chỗ em chắc sau chừa cái mặt em ra. He he. Lúc ra ngoài, bác xe ôm còn hỏi là em làm nghề gì mà thuộc luật kinh thế, em bảo em chỉ phòng thân cho đỡ bị bắt nạt thôi.
Kết luận lại, các cụ nên thuộc và hiểu các luật và các văn bản hướng dẫn, nghị định, thông tư có liên quan, đồng thời nên chắc chắn mình không sai thì đảm bảo xxx cứng họng thôi.
cụ chuyển co em ít luật hoặc những tài liệu cụ đã đọc dạng file nhé, cụ xử lý chuẩn quá.(b)

dang_tim_xe

Xe điện
cụ chuyển co em ít luật hoặc những tài liệu cụ đã đọc dạng file nhé, cụ xử lý chuẩn quá.(b)
Vầng. Em sẽ lưu ra file rồi PM cụ.
Thực ra cũng chẳng phải nhún chúng nó đâu, cứ báo mất biển là có xác nhận, mà có xác nhận rồi thì đi làm biển mới ngon ấy mà. Nhưng chính thằng cu trực ban nó bảo là dân ở phường nên có gì từ từ nói, sao lại ầm ĩ thế... nên em mới bảo nó trả lại luôn thôi.

cụ chủ thớt ở phường nào thế mai em ra làm phóng sự nhá
Em ở phường Bùi thị Xuân ợ.

dang_tim_xe

Xe điện
Kể ra cụ bắt thằng nào tháo biển tự giác ra lắp lại biển như cũ thì hay hơn nhiều. Cụ vội gì mà lại phải tự mang về rồi tự lắp cho lích kích ra
Dầu sao cũng thấy vui vui (b)
À, vì chiều qua em có việc phải đi ngay, nên vác cái xe không biển ra đường thì kiểu gì cũng bị xxx vàng vịn. Mà muốn có cớ để cãi thì phải ngồi ở phường trình báo, rồi xuống hiện trường điều tra, chụp ảnh, lấy lời khai (theo đúng quy trình)... nên mất thời gian lắm cụ ạ.

Matizcoi

Xe cút kít
Chả mấy khi, sướng thế :D

mocmoc

Xe hơi
Vầng. Em sẽ lưu ra file rồi PM cụ.
Thực ra cũng chẳng phải nhún chúng nó đâu, cứ báo mất biển là có xác nhận, mà có xác nhận rồi thì đi làm biển mới ngon ấy mà. Nhưng chính thằng cu trực ban nó bảo là dân ở phường nên có gì từ từ nói, sao lại ầm ĩ thế... nên em mới bảo nó trả lại luôn thôi.

Em ở phường Bùi thị Xuân ợ.
Cụ ơi cụ cho em xin link của mấy cái nghị định với thông tư cụ dẫn chứng cho xxx được không ợ.
Để hôm nào em học tập cụ xem sao.
Vốt cụ.

colorvn

Xe đạp
:102::102::77::77: Bái phục...phải cho chúng nó 1 trận...

banana16

Xe hơi
cụ chut thớt mới về phường ahf, chứ ở phường e thĩ xxx phường bít mẹt roài , xe ôm quanh nhà e hay cho lịch, có việc gì là alo cấp báo ngay, đề nghị cụ làm tốt công tác dân vận nhé:21:

Cường già

Xe tải
Cụ chủ thớt nói cũng phải dưng mà cụ gặp em thì cụ đứt em mà làm xxx phường của cụ em cho cụ vé phạt 200k :21: (tuyến phố k cắm biển cấm đỗ vẫn bị phạt như thường)

Mad Cabin

Xe hơi
Ước gì em được như Bác:) mời BÁc nhá(b)

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ chủ thớt nói cũng phải dưng mà cụ gặp em thì cụ đứt em mà làm xxx phường của cụ em cho cụ vé phạt 200k :21: (tuyến phố k cắm biển cấm đỗ vẫn bị phạt như thường)
Hé hé. Chúng nó không dám phạt em đâu. Phạt thì hóa ra chính chúng nó tháo biển. Mà chúng nó tháo biển thì tiêu với em luôn. Hôm qua lúc về nhà, mấy bác xe ôm với bán quán ở đấy hỏi "mất bao tiền?", em bảo chúng nó dám lấy tiền của em á??!!:)):)):))