Em đậu bằng lái rồi các cụ ợ :)

canhdong

Xe tải
Đúng rồi cụ ạ. Thi chứng chỉ chỉ khác là không có đường trường thôi. Cơ mà kiểu gì chẳng qua :))
lý thuyết thì em không lo rồi , mai mới qua tập xe chip ạ , tầm 2 tiếng chắc thành thạo cụ nhỉ :-s

Chauhb

Xe hơi
Website
www.yuko.eu
em thi thử lý thuyết toàn 24-25 câu . Yêu cầu của đợt sát hạch này y hệt với đợt thi chính hả cụ ?
Hề hề cái khoản thi cc thì em ko đc thi tt lo nên em ko rõ em chỉ thi sát hạch và lý thuyết mà lý thuyết thì 26 câu là đỗ đối vs B2 em hôm đó vì mải nhìn bà chị mặc quần trắng vs quần đỏ nên bị lỗi 2 câu

ngocanh87

Xe máy
Chúc mừng cụ nhé, nghe nói giờ thi bằng phải ghép chuồng ngang rồi à cụ

canhdong

Xe tải
em thi ở trường lái xe bên Tây Mỗ , có cụ nào thi cùng đợt với em không :D sân bên đó thấy lởm quá, vạch kẻ mờ với nhiều ổ gà

canhdong

Xe tải
sáng cháu qua tập xe lanos , đi khó hơn vios nhiều thật .

kangwon92

Xe đạp
Chúc mừng cụ, từ giờ tmai ra đường rồi

chidd

Xe hơi
Chúc mừng cụ. Ra đường ghép ngang hàng ngày cho quen.

hongtyvan

Xe hơi
Cụ máu thế. Chắc cụ lái cứng rồi nên chiến nhanh nhỉ? :-bd
Em chưa dám cụ ợ, toàn phải đi chung với mấy anh lái cứng, rồi chạy từ từ cho quen đã.
Chuc mung cụ, mua xe đi cụ để em đi nhờ

tuanprado

Xe tăng
Hôm qua dù bị trời mưa, có lúc phải hoãn thi. Nhưng em đã hoàn thành tốt bài thi B2 các cụ ợ \:D/
- Lý thuyết đạt 29/30 câu
- Sa hình đạt 95đ
- Chạy đường trường thì gặp thầy khá thoải mái. Chạy 1 đoạn ngắn thầy bảo xuống nhường cho người khác. :x
Vậy là 15 ngày sau em sẽ có tấm bằng trong tay rồi. Giờ đang tự thưởng cho mình 1 tách trà ~o) ;)
Chúc mừng bạn.
Chăm luyện thêm nhé.

canhdong

Xe tải
Nay em vùa thi xong các cụ ạ, thi ở HVCS Tây Mỗ :) Em thi lý thuyết 29, sa hình 90, còn đường trường chỉ biết đỗ không biết điểm. Chuyện em thi sa hình thì cũng may rủi lắm, số là như này: Em tập chip ở đây 3 hôm rồi , lần nào vào cũng tập đúng xe số 2, vì xe khá ngon, côn ga đều ổn ,đề pa ngon lành. Tổng cộng cả 3 hôm em tập được chừng 10-12 lượt , đều 95-100 cả, đề pa phát nào ăn phát đấy. Quen xe nên em nhờ thầy đặt cho xe đó . Khi nhận xe xong , thấy côn đạp nhẹ hơn mọi hôm, em đã nghi có vấn đề rồi . Khi đến bài đầu tiên là nhường đường cho người đi bộ , em cho xe lăn từ từ như mọi khi đến vạch , lúc này đã đạp nửa côn rồi , căn vạch xong thì em côn phanh, và chết máy. Vãi, tự dưng chết máy , không hiểu lí do là gì luôn, một thao tác quá đơn giản mà lại chết máy được . Mất bình tĩnh rồi em đề xe lại , lần thứ 3 xe mới nổ máy . Tiếp tục vào bài đề pa , lúc này đang tâm lý nên chỉnh chuẩn rồi mà vẫn bị non, lại trừ 5 điểm . Hự , thật bình tĩnh làm bài đề pa , hạ phanh tay xong thấy xe có vẻ đuối em liền tiếp thêm ga, đến tầm 3500 nó mới chịu lên hết dốc để sang bài tiếp , lúc này mới thở phào nhẹ nhõm . Sau khi xuống đường bằng , em thả hết côn ra thì thấy xe như bò , đuôi hơn mọi hôm , có vẻ xe đã bị chỉnh lại yếu hơn rồi . Mấy chỗ như ngã tư đèn đỏ rẽ trái và qua đường sắt hoặc mấy cái ổ gà là phải tiếp ga không là chết máy ngay. Mãi khi qua bài ghép xe ngang xong xuôi mới thở phào nhẹ nhõm, vẫn còn 90 điểm . Thằng ku em nó thi sau em, vừa đề pa qua dốc thì chết máy , may thế. Đúng là quen xe nhưng vẫn may rủi thật :) CÒn bài đường trường thì thầy em gọi điện bảo là đã nhờ vả tác động nên cứ thế mà thi, em cũng an tâm nên cứ thế thi. Lên xe chào thầy xong thì thầy bảo cho xe đi , em lên số 1-2-3 đúng 15 m luôn , xe không giật tí nào. vì đường cũng đông nên em chỉ cho đi số 4 tầm 45km/h. được 1 đoạn thầy kêu vào số linh tinh, chả nhẽ đuổi xuống xe bây giờ , em mới hoảng lên số 5 :| sau 1 đoạn thì thay người . 3 người sau thi em thấy khả năng kém hơn em, xe giật , đi chừng 30m mới vào số 3 luôn , chỉ đi ố 3 hoặc số 4 mà thầy chả nói gì. Chắc do vụ bị nhờ vả nên chặt chém em rồi .

chúc mừng cụ nhé, nay ra đường ok rồi nhé

vuonganhkhang

Đi bộ
Nay em vùa thi xong các cụ ạ, thi ở HVCS Tây Mỗ :) Em thi lý thuyết 29, sa hình 90, còn đường trường chỉ biết đỗ không biết điểm. Chuyện em thi sa hình thì cũng may rủi lắm, số là như này: Em tập chip ở đây 3 hôm rồi , lần nào vào cũng tập đúng xe số 2, vì xe khá ngon, côn ga đều ổn ,đề pa ngon lành. Tổng cộng cả 3 hôm em tập được chừng 10-12 lượt , đều 95-100 cả, đề pa phát nào ăn phát đấy. Quen xe nên em nhờ thầy đặt cho xe đó . Khi nhận xe xong , thấy côn đạp nhẹ hơn mọi hôm, em đã nghi có vấn đề rồi . Khi đến bài đầu tiên là nhường đường cho người đi bộ , em cho xe lăn từ từ như mọi khi đến vạch , lúc này đã đạp nửa côn rồi , căn vạch xong thì em côn phanh, và chết máy. Vãi, tự dưng chết máy , không hiểu lí do là gì luôn, một thao tác quá đơn giản mà lại chết máy được . Mất bình tĩnh rồi em đề xe lại , lần thứ 3 xe mới nổ máy . Tiếp tục vào bài đề pa , lúc này đang tâm lý nên chỉnh chuẩn rồi mà vẫn bị non, lại trừ 5 điểm . Hự , thật bình tĩnh làm bài đề pa , hạ phanh tay xong thấy xe có vẻ đuối em liền tiếp thêm ga, đến tầm 3500 nó mới chịu lên hết dốc để sang bài tiếp , lúc này mới thở phào nhẹ nhõm . Sau khi xuống đường bằng , em thả hết côn ra thì thấy xe như bò , đuôi hơn mọi hôm , có vẻ xe đã bị chỉnh lại yếu hơn rồi . Mấy chỗ như ngã tư đèn đỏ rẽ trái và qua đường sắt hoặc mấy cái ổ gà là phải tiếp ga không là chết máy ngay. Mãi khi qua bài ghép xe ngang xong xuôi mới thở phào nhẹ nhõm, vẫn còn 90 điểm . Thằng ku em nó thi sau em, vừa đề pa qua dốc thì chết máy , may thế. Đúng là quen xe nhưng vẫn may rủi thật :) CÒn bài đường trường thì thầy em gọi điện bảo là đã nhờ vả tác động nên cứ thế mà thi, em cũng an tâm nên cứ thế thi. Lên xe chào thầy xong thì thầy bảo cho xe đi , em lên số 1-2-3 đúng 15 m luôn , xe không giật tí nào. vì đường cũng đông nên em chỉ cho đi số 4 tầm 45km/h. được 1 đoạn thầy kêu vào số linh tinh, chả nhẽ đuổi xuống xe bây giờ , em mới hoảng lên số 5 :| sau 1 đoạn thì thay người . 3 người sau thi em thấy khả năng kém hơn em, xe giật , đi chừng 30m mới vào số 3 luôn , chỉ đi ố 3 hoặc số 4 mà thầy chả nói gì. Chắc do vụ bị nhờ vả nên chặt chém em rồi .
bác chọn xe hết bao xiền vậy. em cũng sắp thi =D

vietgym

Xe hơi
Nay em vùa thi xong các cụ ạ, thi ở HVCS Tây Mỗ :) Em thi lý thuyết 29, sa hình 90, còn đường trường chỉ biết đỗ không biết điểm. Chuyện em thi sa hình thì cũng may rủi lắm, số là như này: Em tập chip ở đây 3 hôm rồi , lần nào vào cũng tập đúng xe số 2, vì xe khá ngon, côn ga đều ổn ,đề pa ngon lành. Tổng cộng cả 3 hôm em tập được chừng 10-12 lượt , đều 95-100 cả, đề pa phát nào ăn phát đấy. Quen xe nên em nhờ thầy đặt cho xe đó . Khi nhận xe xong , thấy côn đạp nhẹ hơn mọi hôm, em đã nghi có vấn đề rồi . Khi đến bài đầu tiên là nhường đường cho người đi bộ , em cho xe lăn từ từ như mọi khi đến vạch , lúc này đã đạp nửa côn rồi , căn vạch xong thì em côn phanh, và chết máy. Vãi, tự dưng chết máy , không hiểu lí do là gì luôn, một thao tác quá đơn giản mà lại chết máy được .
Ko có xe CHIP nào khi sát hạch lởm đến mức chỉnh yếu đi để chết máy chỉ vì dừng xe đâu bạn. Chết máy trước và sau khi phanh chỉ là do bạn phối hợp 2 chân chưa tốt mà thôi
- Khi dừng: Phải đạp hết côn rồi mới được đạp phanh. Trong lúc đạp phanh và sau khi đạp phanh vẫn phải đạp hết côn chứ ko phải phanh dừng xe xong nhả mớm chân côn ra là chết máy luôn nhé
- Khi đi: Phải nhả hết chân phanh rồi mới được nhả chân côn. Nhả chân côn phải thật từ từ đến khi xe bắt đầu đi thì giữ lại, đi được vài mét có đà mới nhả tiếp chân côn đến hết thì xe ko bao giờ chết máy cả.

canhdong

Xe tải
Ko có xe CHIP nào khi sát hạch lởm đến mức chỉnh yếu đi để chết máy chỉ vì dừng xe đâu bạn. Chết máy trước và sau khi phanh chỉ là do bạn phối hợp 2 chân chưa tốt mà thôi
- Khi dừng: Phải đạp hết côn rồi mới được đạp phanh. Trong lúc đạp phanh và sau khi đạp phanh vẫn phải đạp hết côn chứ ko phải phanh dừng xe xong nhả mớm chân côn ra là chết máy luôn nhé
- Khi đi: Phải nhả hết chân phanh rồi mới được nhả chân côn. Nhả chân côn phải thật từ từ đến khi xe bắt đầu đi thì giữ lại, đi được vài mét có đà mới nhả tiếp chân côn đến hết thì xe ko bao giờ chết máy cả.
từ thủa cháu đi tập xe cho đến khi tập 5 ngày chip chưa lần nào chết máy ở đoạn khởi đầu cả cụ ạ , nhất là khi dừng ở đường đi bộ , lúc này đã đạp hết hành trình côn rồi , chỉ chờ căn đến là nhẹ phanh dừng lại thôi .