[Funland] Em đau khổ quá! Bỗng dưng phải đối mặt với tai hoạ

zolahn

Xe điện
Cụ nên sang china, bên đó có ông bác sỹ j mới tìn ra cách chỉnh sửa gen đó ah

santa-morning

Xe buýt
Cụ chủ tìm hiểu về Thiền xem. Thiền giúp tĩnh tâm an lạc, tự mình soi chiếu bản thân, cải thiện sức khỏe!

hieukon

Xe container
Em phải làm gì bây giờ các cụ? Em vẫn chưa cho vợ và mẹ biết. Sợ họ không chịu nổi, e định đến khi nào không đứng vững được nữa mới cho họ biết.
vợ là ng bên cạnh mình, phải là ng cùng đồng hành với mình dù có bất kể chuyện j xảy ra cụ ak, Nếu cụ là vợ, vợ là cụ? Rơi vào tình huống đó? Cụ muốn đc chia sẻ cùng cụ? hay để cụ loay hoay 1 mình?

dù chuyện gì xảy ra, chúc cụ sớm vượt qua, dù còn 1 ngày để sống cũng nên sống cho tốt cụ ak :)

luannissan

Xe tăng
có thể dục nhẹ nhàng, kết hợp vật lý trị liệu, xoa bóp bấm huyệt để cải thiện được không cụ ơi.Chúc cụ tìm được phương phap phù hợp với cụ và sẽ thuyên giảm triệu chứng

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
E thương cụ và cũng như cụ thương 2 con nhất, chả gì được gần cha gần mẹ, muốn khóc quá. Nhưng lúc này lại cần phải tỉnh táo nhất cụ ạ. Chúc cụ gặp điều may mắn!

kfc1981

Xe điện
Chia buồn với gia cảnh cụ ,mong cụ coi nhẹ mọi điều và vượt lên bệnh tật

Kontum2018

Xe hơi
Có bệnh thì vái tứ phương, cụ cứ seach google xem bệnh tiếng nước ngoài là gì rồi tiếp tục tìm theo vết. Rồi sẽ có ngày cụ tìm ra được lời giải đáp và giải pháp cho cụ. Chúc cụ mau lành bệnh

dakbin

Xe tải
Cụ ơi, có cần nấu chung thứ gì khác k cụ?

Được gửi từ iPad - Otofun
nguyên bản nó đã tốt lắm rồi cụ ạ, và có cụ thắc mắc tên thì em nói luôn là nó có nhiều tên lắm, Ngọc trúc, Ngọc bút... vì cái màu xanh ngọc đặc trưng và không có lá...

dakbin

Xe tải
Cây này đâu phải Ngọc Trúc hả cụ. Ngọc Trúc có lá kia mà.
tên nó quan tâm làm gì cụ, nhiều tên lắm nên em mới phải tương cái hình lên, google không thấy đâu...

vozlinh

Xe máy
nguyên bản nó đã tốt lắm rồi cụ ạ, và có cụ thắc mắc tên thì em nói luôn là nó có nhiều tên lắm, Ngọc trúc, Ngọc bút... vì cái màu xanh ngọc đặc trưng và không có lá...
Cụ cho em hỏi người nào cũng sử dụng được hay sao cụ?
Cụ già nhà em nhiều bệnh nên em cần hỏi kĩ ấy

Được gửi từ iPad - Otofun

ione

Xe hơi
Chia sẻ với cụ.
Như cụ nói y học đã bó tay rồi, e nêu gợi ý của e : cụ hãy thử tập pháp luân công. E, mẹ e, 1 số bạn e đang tập. Lên mạng download tài liệu, xem video chỉ dẫn, tự học tự tập.

beachstar_0883

Xe đạp
Hoàn cảnh của cụ khiến em thực sự xúc động, cầu mong điều tốt đẹp sẽ tới với cụ!

Thao_Nguyen308

Xe buýt
Em mong điều may mắn nhất đến với cụ và gia đình. Cứng rắn lên cụ!

datmobile1983

Xe tải
Em đọc xong thấy buồn dùm cụ,em nghĩ nếu như mình ko biết giải quyết ra sao luôn.chuyện gì cũng có cách,chúc cụ vượt qua khó khăn.
Kính chào các cụ, các mợ!
Những ngày cuối năm này ai ai cũng náo nức đón năm mới mà e thấy mình đau khổ và tuyệt vọng trong khi mới chỉ nửa năm trước em còn là người hạnh phúc có mọi thứ.
Đó là Nỗi đau căn bệnh di truyền!
Em năm nay 32 tuổi, có vợ và 2 con, công việc tốt, mọi thứ thuận lợi cho đến thời điểm giữa năm vừa rồi khi bố em được chẩn đoán mắc bệnh hiểm nghèo, bệnh teo cơ thông thường chỉ sống được 2-5 năm, người bị teo sẽ chỉ nằm một chỗ thậm chí không ăn, không thở được. Ngay sau đó 1 tháng em thấy có triệu chứng giống bố, rồi 1 tháng sau lại đến đứa em gái em (bố em chỉ có 2 người con). Em đã đi thăm khám các nơi và bác sĩ cũng nhận định là có thể bị di truyền. Cảm giác tan vỡ khi cơ thể từng ngày mất đi sức lực. E lao vào tìm nguyên nhân, đến bây giờ cơ bản có thể xác định bố em mang một đột biến gen và di truyền sang bọn em. Nhưng tại sao nó lại khởi phát cùng một thời điểm? Hiện giờ trên thế giới có nhiều giả thuyết về bệnh này nhưng chưa đâu thực sự tìm ra nguyên nhân hay cách chữa trị. Em rất buồn và bây giờ sẵn sàng đón nhận hết cho bản thân, chỉ lo cho các con và cháu. Em muốn làm tất cả đến các con được bình an.
Em phải làm gì bây giờ các cụ? Em vẫn chưa cho vợ và mẹ biết. Sợ họ không chịu nổi, e định đến khi nào không đứng vững được nữa mới cho họ biết.
Hằng ngày các triệu chứng làm em mệt và đau nhưng không là gì so với lo lắng và sợ hãi trong em. Gia đình em ăn ở hiền lành, không biết có phải do vô tình chạm phải vấn đề tâm linh gì không mà e k thể biết. Em cảm thấy tất tuyệt vọng, muốn làm gì đó mà không biết phải làm gì.
----------
Em chân thành cảm ơn tình cảm và sự động viên của các cụ mợ. Em là thành viên OF cũng lâu rồi nhưng xin phép không dám dùng nick cũ vì em vẫn chưa thể đối diện với sự thật khủng khiếp này.
Em đã xác định bệnh di truyền thì không thể làm gì, nhưng em sự trùng hợp cùng một lúc khiến em có suy nghĩ về:
1. Virus
2. Nhiễm độc
3. Yếu tố tâm linh
Em cứ loay hoay trong các vấn đề này mà vẫn chưa thể tìm ra câu trả lời.

vivu.80

Xe buýt
tên nó quan tâm làm gì cụ, nhiều tên lắm nên em mới phải tương cái hình lên, google không thấy đâu...
Cây này nhìn rất quen. Ko nhầm thì em đã gặp đâu đó rồi.

vivu.80

Xe buýt

Cụ tìm cây này, tên gọi cổ là Ngọc Trúc, thân không có lá, từng đốt, lấy hôm sáng trăng càng tốt, nấu nước uống bã đắp cho em

Rất lợi về cân cơ, tinh thần, nó phục gan, thêm Phục thần, phục linh thiên
Nếu mà lợi gan thì nó rất tốt cho gân cơ. Em tìm tư liệu về cây này mà ko thấy. Cho hỏi cụ đã từng dùng chưa hoặc cụ đã thấy ai dùng và có hiệu quả chưa?

trauvang261

Xe tăng
Chúc cụ bình tâm , mọi khó khăn rồi sẽ qua

Mua xe nào

Xe điện
Kính chào các cụ, các mợ!
Những ngày cuối năm này ai ai cũng náo nức đón năm mới mà e thấy mình đau khổ và tuyệt vọng trong khi mới chỉ nửa năm trước em còn là người hạnh phúc có mọi thứ.
Đó là Nỗi đau căn bệnh di truyền!
Em năm nay 32 tuổi, có vợ và 2 con, công việc tốt, mọi thứ thuận lợi cho đến thời điểm giữa năm vừa rồi khi bố em được chẩn đoán mắc bệnh hiểm nghèo, bệnh teo cơ thông thường chỉ sống được 2-5 năm, người bị teo sẽ chỉ nằm một chỗ thậm chí không ăn, không thở được. Ngay sau đó 1 tháng em thấy có triệu chứng giống bố, rồi 1 tháng sau lại đến đứa em gái em (bố em chỉ có 2 người con). Em đã đi thăm khám các nơi và bác sĩ cũng nhận định là có thể bị di truyền. Cảm giác tan vỡ khi cơ thể từng ngày mất đi sức lực. E lao vào tìm nguyên nhân, đến bây giờ cơ bản có thể xác định bố em mang một đột biến gen và di truyền sang bọn em. Nhưng tại sao nó lại khởi phát cùng một thời điểm? Hiện giờ trên thế giới có nhiều giả thuyết về bệnh này nhưng chưa đâu thực sự tìm ra nguyên nhân hay cách chữa trị. Em rất buồn và bây giờ sẵn sàng đón nhận hết cho bản thân, chỉ lo cho các con và cháu. Em muốn làm tất cả đến các con được bình an.
Hằng ngày các triệu chứng làm em mệt và đau nhưng không là gì so với lo lắng và sợ hãi trong em. Gia đình em ăn ở hiền lành, không biết có phải do vô tình chạm phải vấn đề tâm linh gì không mà e k thể biết. Em cảm thấy tất tuyệt vọng, muốn làm gì đó mà không biết phải làm gì.
----------
Em chân thành cảm ơn tình cảm và sự động viên của các cụ mợ. Em là thành viên OF cũng lâu rồi nhưng xin phép không dám dùng nick cũ vì em vẫn chưa thể đối diện với sự thật khủng khiếp này.
Em đã xác định bệnh di truyền thì không thể làm gì, nhưng em sự trùng hợp cùng một lúc khiến em có suy nghĩ về:
1. Virus
2. Nhiễm độc
3. Yếu tố tâm linh
Em cứ loay hoay trong các vấn đề này mà vẫn chưa thể tìm ra câu trả lời.
Cụ nếu có khả năng và vợ đồng ý thì nên thêm 1 cháu nữa, lưu toàn bộ máu cuống rốn và cuống rốn chờ công nghệ tế bào gốc can thiệp xem có được không và để giành cho các Con cụ luôn.